ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยเกี่ยวกับ พัดลมไฟฟ้าหน้าหม้อน้ำ  (อ่าน 3179 ครั้ง)

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
วันนี้ได้เปิดห้องเครื่องดูของเหลวต่างๆ ครับ ปรากฎว่าติดเครื่องยนต์ขณะไม่ได้เปิดแอร์ พบว่าพัดลมไฟฟ้าไม่ทำงานทั้งสองตัว แต่พอเปิดแอร์พัดลมไฟฟ้ากับทำงานทั้งสองตัว

ทั้งนี้ผมไม่ทราบว่าเดิมทีขณะปิดแอร์ จะมีพัดลมไฟฟ้าทำงานตลอดอยู่หนึ่งตัวใช่ไหมครับ แล้วเราเปิดแอร์หรือคอมแอร์ทำงาน พัดลมอีกตัวก็จะทำงานตามใช่ไหมครับ

หรือทว่า จะไม่หมุนทั้งสองตัวอยู่แล้วขณะไม่เปิดแอร์ หรือ คอมแอร์ไม่ทำงาน มันจะทำงานสองตัวก็ต่อเมื่อเราเปิดแอร์ รึเปล่า ผมเริ่มสับสนเริ่มงง ในตัวเอง 

ขอคำปรึกษาหน่อยครับ 

ขอบคุณครับ

mush23 mush23 mush23
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
Re: ข้อสงสัยเกี่ยวกับ พัดลมไฟฟ้าหน้าหม้อน้ำ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2011, 11:56:08 PM »
สำหรับรถผมเวลาไม่เปิดแอร์  พัดลมจะทำงานก็ต่อเมื่ออุณภูมิได้ที่
จะทำงานทั้ง2ตัว แต่ถ้าอุณภูมิไม่ถึงพัดลมก็จะไม่ทำงานทั้ง2ตัวเลย

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: ข้อสงสัยเกี่ยวกับ พัดลมไฟฟ้าหน้าหม้อน้ำ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 12:09:38 AM »
สำหรับรถผมเวลาไม่เปิดแอร์  พัดลมจะทำงานก็ต่อเมื่ออุณภูมิได้ที่
จะทำงานทั้ง2ตัว แต่ถ้าอุณภูมิไม่ถึงพัดลมก็จะไม่ทำงานทั้ง2ตัวเลย

ของผมก็เป็นแบบนี้ครับ    emo64o emo64o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ soundpak

• *
  • Popular Vote : 2
  • ความฝันคือ 300 ม้าก็พอใจแล้ว ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 11:47:50 AM »
ของผมก็พออุณภูมิสูงพัดลมถึงทำงานคับ  emo64o ผมว่า อุณภูมิน่าจะยังไม่ถึงอะคับพัดลมก็เลยยังไม่ทำงาน
เจอกันทักทายได้นะคับผม ^^ ผมแมน คับ

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2011, 08:13:10 PM »
ขอบคุนคร้าบบบบบบ

เข้าใจล่ะ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 01:09:06 PM »

ถ้าไม่เปิดแอร์ พัดลมจะดับทั้ง 2 ตัว แต่ถ้าเปิดแอร์ พัดลมจะทำงานทั้ง 2 ตัวครับ

เว้นแต่ว่าถ้าปิดแอร์ แล้วอุณหภูมิถึงที่กล่องกำหนดไว้ (ประมาณ 90 C) พัดลมทั้ง 2 ตัว

ก็จะทำงานครับ

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 07:14:31 PM »
  ถ้าไม่เปิดแอร์ พัดลมจะดับทั้ง 2 ตัว แต่ถ้าเปิดแอร์ พัดลมจะทำงานทั้ง 2 ตัวครับ

เว้นแต่ว่าถ้าปิดแอร์ แล้วอุณหภูมิถึงที่กล่องกำหนดไว้ (ประมาณ 90 C) พัดลมทั้ง 2 ตัว

ก็จะทำงานครับ

ขอบคุณครับพี่ปอมม  ไม่เจอตั้งนานสบายดีน่ะครับพี่  emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ pan10r

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2011, 10:06:11 PM »
แล้วถ้าแอร์เสียแล้วพัดลมสเต็ป2จะทำงานใหมครับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • WE LOVE SUBARU
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 08, 2011, 09:21:51 PM »

ถ้าแอร์เสียอันนี้ไม่รู้เหมือนกันครับ  แต่ถ้าความร้อนถึง

น่าจะยังทำงานนะครับ เพราะไม่น่าจะสั่งจากระบบแอร์ครับ(ไม่ชัวร์นะครับ)

อ้างถึง
ขอบคุณครับพี่ปอมม  ไม่เจอตั้งนานสบายดีน่ะครับพี่ 

สบายดีคร้าบ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่าง เลยไม่ค่อยได้ไปร่วมกิจกรรม mush11

ไว้ว่างๆค่อยเจอกันนะคร้าบ  mush2