ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนถามเรื่องเสียง subaru ครับ  (อ่าน 10168 ครั้ง)

ออฟไลน์ mo

• *
  • Popular Vote : 4
ขอรบกวนถามเรื่องเสียง subaru ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:46:37 PM »
ขอรบกวนถามเรื่องเสียง subaru ครับ จะทำอย่างไรให้เสียง ปุ๊บ ปุ๊บ แล้วทำที่ไหน ราคาเท่าไร ตอนนี้ท่อเหมือนเสียงรถเทอร์โบทั่วไป
ไม่มีเอกลักษณ์ของคอแดงเลยครับ รบกวนด้วยครับ จากเด็กใหม่พึ่งได้รถ ลืมบอกไปท่อ HKS สแตนเลสทั้งเส้น แนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
Re: ขอรบกวนถามเรื่องเสียง subaru ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 09:57:36 PM »
โดยพื้นฐาน Subaru จะมีเสียง BOXER อยู่แล้วน่ะครับ แล้วรถของคุณmo เครื่องอะไร ได้เปลี่ยนเฮดเดอร์รึเปล่าครับ หรือปรับแต่งอะไรมาบ้าง ถ้าเปลี่ยนเฮดเดอร์มา เสียงดุๆ ของ BOXER จะลดน้อยลงไปบ้างแต่ก็ยังมีเค้าโครงให้รู้ว่ายังคงเป็น SUBARU อยู่น่ะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 18, 2011, 11:13:06 PM โดย CaptaiN »
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ mo

• *
Re: ขอรบกวนถามเรื่องเสียง subaru ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:09:18 PM »
โดยพื้นฐาน Subaru จะมีเสียง BOXER อยู่แล้วน่ะครับ แล้วรถของคุณmo เครื่องอะไร ได้เปลี่ยนเฮดเดอร์รึเปล่าครับ หรือปรับแต่งอะไรมาบ้าง ถ้าเปลี่ยนเฮดเดอร์มา เสียงดุๆ ของ BOXER จะรถน้อยลงไปบ้างแต่ก็ยังมีเค้าโครงให้รู้ว่ายังคงเป็น SUBARU อยู่น่ะครับ
ท่อ HKS คับ เป็นแสตนเลสทังเส้นครับ เครื่องคอแดง แต่เสียงไม่ดังสะดุดเหมือน subaru ครับ เคยปรึกษาพี่ทวีแกบอกว่า ท่อผมเป็น 4 ออก 1 ต้องทำให้เป็น 4 ออก 2
ถ้าทำผมจะทำที่ไหนครับ ร้านท่อแถวบ้านไม่เคยทำ subaru ราคาเท่าไรครับ ถ้าทำแล้วเสียงจะสะดุดเหมือนคันอื่นไหม ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ Shi

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:17:40 PM »
555 อยากโดนเข้าแล้วไง น่าแปลกนะครับรถผมก็ hks ทั้งเส้น เครื่องคอแดง สำลักน่าดูเลยครับ

ออฟไลน์ mo

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:24:08 PM »
555 อยากโดนเข้าแล้วไง น่าแปลกนะครับรถผมก็ hks ทั้งเส้น เครื่องคอแดง สำลักน่าดูเลยครับ
แล้วเป็น 4ออก 2 หรือ 4 ออก 1 ครับ อยากสำลักบ้าง แล้วเสียงดังมากไหมครับ

ออฟไลน์ mo

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 10:59:35 PM »
ร้านท่อที่ไหนที่่ทำ subaru ครับ

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:10:19 PM »
มีร้านรับทำหลายที่มากครับ แต่ส่วนตัวเข้าไปทำที่ เฉลิมเฮดเดอร์ กับ เสนาเฮดเดอร์ ครับแ้ล้วแต่สะดวก สองร้านนี้อยู่ย่านเกษตรนวมินท์น่ะครับ ลองเข้าไปปรึกษาทางร้านเค้าดูก่อน

ออฟไลน์ DearkaPook

• อะกึ๋ยยยยยส์
  • *
  • Popular Vote : 1
  • "ภาพลวงตา"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:14:46 PM »
เมื่อวานผมเจอ แท๊กซี่Altisคันนึงในมหาลัย เสียงท่อนี่ก็อปซูมาเลย ออกเป็นลูกๆเลยครับ   มันทำกับยี่ห้ออื่นได้ด้วยหรอเนี่ย???

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 18, 2011, 11:17:11 PM »
เมื่อวานผมเจอ แท๊กซี่Altisคันนึงในมหาลัย เสียงท่อนี่ก็อปซูมาเลย ออกเป็นลูกๆเลยครับ   มันทำกับยี่ห้ออื่นได้ด้วยหรอเนี่ย*?

ผมว่าเค้าคงไม่ได้ตั้งใจทำให้เหมือนอ่ะครับ มันคงบังเอิญไปเหมือนเองมากกว่า ฮ่าๆๆๆ mush1 mush17

ออฟไลน์ Prayad

• *
  • Popular Vote : 3
  • คนรักsubaru
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:26:11 AM »
ผมเคยเจอปัญหานนี้เหมือนกัน.  เปลี่ยนอยู่สามรอบกว่าจะได้เสียงซู

สรุปได้ว่าจบตรงที่ได้ท่อฟูจิซูโบ จากเชียงกง เลสทัั้งเส้น. ผมว่ามันต้องเป็นท่อเฉพาะของมันนะไม่น่าเกี่ยวกับฟรอนไปป์เพราะผมไม่ได้ทำอะไรเลย

เพราะก่อนหน้าเป็นท่อที่ร้านทำเองเสียงไม่ออก. พอเอาท่อแต่งตรงรุ่นใส่เสียงออกเลยคับ ไม่ได้ทำอย่างอื่นเลย
คนรัก  Su

ออฟไลน์ sam

• *
  • Popular Vote : 28
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:42:21 AM »
 emo65oสงสัยจะหลงเสียงนางเข้าแล้ว..ของผมคอแดงคอยกลาง ท่อออกจากเทอร์โบมาเป็น  แล้วรวมเป็น 1 และมีลูกบวบ  ปลาย hks เสียงดังเป็นลูกๆ....บุ๊บ..บุ๊บ... รอบเดินเบาพอรับได้...

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:44:35 AM »
 emo65o พิมพ์ตกครับ จากเทอร์โบ เป็น 2 ท่อ เล็ก 1 ใหญ่ 1 รวมเป็น 2 แล้วก็ลูกบวบ..

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:55:21 AM »
 emo65oเอารูปมาให้ดูครับเดิมๆ..ถ่ายไว้นานแล้วน้ำมันเครื่องซึม..เลอะเลย..ตอนยังไม่ได้เปลี่ยนซิลคอหลัง..

ออฟไลน์ sam

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 09:58:40 AM »
 emo72o

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2011, 10:11:32 AM »
ใช้ เฮดเดอร์แบบเก่า ที่ไม่ได้ใช้กับ turbo แบบ twin scroll และ turbo แบบ single scroll ก็ จะได้เสียงแบบเดิมเป็นลูกๆกลับมาแล้วครับ ส่วนจะดังลั่นแค่ไหน ก็ อยุ่ที่ หลัง turbo ไปจะยิ่งตรงหรือยังไงก็ตามแต่ถนัดเลยครับ    emo65o emo65o
85sound and music studio 086-6896625