ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ใครว่าง ขับรถไปกินข้าวที่ร้านแดงแถวๆดอนหอยหลอดกัน  (อ่าน 5541 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
พอดีพรุ่งนี้ว่าจะพาแฟนไปกินร้านแดง ตรงแถวๆดอนหอยหลอด ถ้าใครว่างไม่มีโปรแกรมไปไหนไปกินด้วยกันได้นะครับ ร้านนี้ปลาเป็นปลา ปูเป็นปูเลยคร้าบบบ เจอกันซัก 10 โมงปั๊มปตท.ที่มี Jiffy ตรงถนนพระราม 2 เอาเบอร์ผมไว้ก็ได้ครับ  086-811-5444  เคน

เอารูปจากทริปที่แล้วที่ไปกินมายั่ว หรือดูเอาจากลิ๊งค์นี้ก็ได้ครับ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=85608.0

ออฟไลน์ NaBrice

• ❤ Long Live The KING ❤
  • *
  • Popular Vote : 3
  • "ง่าย" ที่จะหา แต่ "ยาก" ที่จะรักษาให้คงอยู่ตลอดไป
    • TJMN Pomeranian (dog)
เห็นแล้วหิวเลยครับ mush19

ออฟไลน์ csacrew

• *
  • Popular Vote : 0
ข้าวผัดกุ้งสุดย้อดดด

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
พอดีว่างแต่วันอาทิตย์ ไม่งั้นก็ได้ไปกินกันอีกรอบละ กินเผื่อด้วยแล้วกันนะครับ ken

emom75o

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
ร้านนี้ อร่อยแน่  emo73o
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ fha_bobby

• *
  • Popular Vote : 2
  • "ผู้หญิงตีนผี"
วันเสาร์ทำงานค่ะ  emo68o แล้วจะไปได้ไงงงงงงงงงงง อยากไปด้วยยยยยยยยยย ฝากทานเผื่อด้วยน่ะค่ะ
Love me Love my cars

• *
กลับมาเรียบร้อยแล้วครับ อิ่ม อร่อย เต็มคราบ เลยเอารูปมาฝากให้หิวกันเล่นๆครับ อิ อิ mush21

เตรียมตัวออกเดินทางกันเล๊ยยยย เดินทางด้วยพาหนะคู่ใจ น้องแป้งงงงง

• *
สรุปไปกันแค่สองคน แต่สั่งเหมือนกับไปกันซัก 4-5 คน เอ้า กิน กิน กิน  mush16

รูปแรก ปลาทูตาเตี๊ยะหรือปลาทูต้มเค็ม อร่อยโคตร ทุกโต๊ะต้องสั่ง
รูปสอง กุ้งผัดข้าว เอ๊ย ข้าวผัดกุ้ง กุ้งตัวใหญ่ๆใส่ซะเยอะเกิน
รูปสาม หอยลายผัดน้ำพริกเผา หอยลายตัวอวบๆ หย่อยยย
รูปสี่ ปูนึ่ง เนื้อหวานเจี๊ยบ ก้ามอันโตๆ ที่นี่ปูเค้าตัวใหญ่มากกกกก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2011, 04:37:10 PM โดย The Blitz_ESSS »

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
คุณเคนครับ..

ไม่ทราบว่าร้านไหนเหรอครับ แนะนำหน่อย
พอดีผมเห็นมีสองร้าน ร้านนึงปากทางเข้าดอนหอยหลอด
อีกร้านนึงต้องยูเทรินใต้สะพาน อยู่ตรงข้ามโรงเรียนอ่ะครับ

เอาตามความเห็นคุณเคนเลย วันหน้าจะไปทานบ้าง
เสาร์นี้ไม่สบาย แต่ก็นั่งดูภาพ แล้วน้ำลายไหลเลยทีเดียว
 mush29
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2011, 05:49:23 PM โดย satisfy »

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
สรุปไปกันแค่สองคน แต่สั่งเหมือนกับไปกันซัก 4-5 คน เอ้า กิน กิน กิน  mush16

รูปแรก ปลาทูตาเตี๊ยะหรือปลาทูต้มเค็ม อร่อยโคตร ทุกโต๊ะต้องสั่ง
รูปสอง กุ้งผัดข้าว เอ๊ย ข้าวผัดกุ้ง กุ้งตัวใหญ่ๆใส่ซะเยอะเกิน
รูปสาม หอยลายผัดน้ำพริกเผา หอยลายตัวอวบๆ หย่อยยย
รูปสี่ ปูนึ่ง เนื้อหวานเจี๊ยบ ก้ามอันโตๆ ที่นี่ปูเค้าตัวใหญ่มากกกกก

จัดวันอาทิตย์หน่อย จะได้ไปแจมด้วยครับ

ไม่ทราบว่าร้านไหนเหรอครับ แนะนำหน่อย
พอดีผมเห็นมีสองร้าน ร้านนึงปากทางเข้าดอนหอยหลอด
อีกร้านนึงต้องยูเทรินใต้สะพาน อยู่ตรงข้ามโรงเรียนอ่ะครับ

เอาตามความเห็นคุณเคนเลย วันหน้าจะไปทานบ้าง
เสาร์นี้ไม่สบาย แต่ก็นั่งดูภาพ แล้วน้ำลายไหลเลยทีเดียว
 mush29

ขับขาออก เลยทางเข้าดอนหอยหลอด ไปยูเทิร์นใต้สะพานข้ามแม่น้ำแม่กลอง

เลี้ยวซ้ายเข้า ถ.ราษฎร์ประสิทธิ์ ไป 500 เมตร เจอร้านแดง อยู่ขวามือ

อิ่มแล้วก็อย่าลืมไปไหว้หลวงพ่อบ้านแหลม ที่วัดเพชรสมุทรวรวิหาร ต่อด้วย

เที่ยวตลาดน้ำอัมพวาด้วยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 10, 2011, 07:12:59 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *

mush29

ตามที่แบงค์ว่าเลยครับผม ไว้ไปเมื่อไหร่บอกด้วยนะครับ เผื่อจะไปด้วยอีกรอบ  mush32

• *
หลังจากที่กลับมาจากร้านแดง ก็ต้องนี่เลย Afternoon tea เสร็จแล้วก็นวดซะหน่อย สบ๊าย สบาย

• *
จบวันอันแสนจะปรนเปรอตัวเองด้วยการกินข้าวกับที่บ้าน ไม่รู้ว่าแค่วันนี้น้ำหนักจะเพิ่มขึ้นกี่กิโลแล้วหว่า mush32

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
"นวด"อะไรวะ....... mush21

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...

รับทราบเลยครับ ..ขอบคุณ คุณแแบ็งค์ + คุณเคนที่แนะนำครับ

ถ้ามีจัดไปกันอีก จะขอแจมด้วยคนครับ...
ถ้าคุณโตไปด้วย อยากจะถือโอกาสเจอตัวเป็นๆ และขอบคุณด้วยครับ
ได้รถมาจะเป็นปีแล้ว ยังไม่ได้เจอตัว ติวเตอร์การเลือกรถอิมเพรสซ่าเลยครับ