ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาจากพี่ๆในบอร์ดหน่อยคับ ไม่รู้จะถามใครแล้ว(เชียงใหม่)  (อ่าน 8183 ครั้ง)

ออฟไลน์ kapuz

• *
  • Popular Vote : 0
พอดีผมพึ่งจบ กำลังจะทำงาน รถที่ขับอยู่ตอนเรียนก้แก่ลงทุกวัน พึ่งไปเซตโบมาดูแล้วสงสารเวลาเอาวิ่งทางไกลขึ้นลงดอย  เลยอยากหาซูบารุมาคู่ใจคับ หลงรักในความเป็นเอกลักษณ์ของboxerมานานมาก  mush23
ผมอยู่เชียงใหม่ เลยหาคนรู้จักที่เล่นซูบารุ(อิม)น้อยมาก จึงไม่รุจะไปหาที่พึ่งจากที่ไหนแล้วคับ  mush30 mush30 mush30

เรื่องของผมมีอยู่ว่า..

1.ถ้าเป็นมือสอง(หรือสาม)งบ ไม่เกิน 1.0-1.3 ล้าน ระหว่าง หน้าหมู กับตาเหยี่ยว ควรเล่นตัวไหนดีคับ และงบเท่านี้จะได้ของในระดับไหนคับ..อยากทราบรายละเอียดข้อแตกต่างของสองตัวนี้คับ
2.จากคำถามข้อที่1 ถ้างบเท่านั้นไม่พอ ควรหันไปเล่นตัว gc หรือไม่ เพราะช่างที่รู้จักแนะนำมาว่ามันดูแลรักษา ราคาไม่แพงมาก อะไหล่หาง่ายกว่า(ส่วนตัวเห็นว่าเก่าไป อยากได้แบบใช้กันยาวๆ) หรือควรหันไปเล่นตัวแมวอ้วนออกใหม่ป้ายแดงไปเลย แล้วค่อยขยับขยายต่อไป (คงได้ไม่เกินตัวเครื่อง2.0เกินกว่านั้นที่บ้านฆ่าแน่ๆ T_T)
3.สำหรับแมวอ้วนป้ายแดงเครื่อง1.5 หรือ 2.0,, การวางเครื่องใหม่ หรือเปลี่ยนหัวใหม่ ควรทำไหมคับ หรือแค่เซตโบก้พอ (หรือมีวิธีอื่นๆอีกไหมคับ แต่ใจจริงไม่อยากยุ่งกับเครื่องเยอะกลัวไม่จบง่ายๆเสียดายของ)ส่วนตัวอยากได้รถขับสนุก มีโบด้วยยิ่งดี เผื่อไว้หนีปิกอัพขนผักแถวบ้าน ><!! แต่ไม่ถึงกับแรงแบบนรกแตกนะคับ เอาแบบยังเหลือความเป็นรถบ้าน เพราะคงต้องใช้งานทุกวัน ขอคำแนะนำเรื่องงบโดยคร่าวๆสำหรับทำเครื่องด้วยคับ
4.ศูนย์ซูบารุที่เชียงใหม่เจ๊งไปแล้ว..สิ่งที่ผมกังวนที่สุดคือเรื่องการซ่อมบำรุง อยากถามพี่ๆที่เล่นซูบารุที่เชียงใหม่ว่าไปใช้บริการกันที่ไหนกันบ้าง แล้วเชียงใหม่มีช่างที่รับโมรับวางเครื่องที่มือถึงไหมคับ หรือถ้าจะทำจำเป็นต้องเอาลงไปทำที่อู่แถว กทม ขอคำแนะนำด้วยคับ
5.สำหรับชุดแต่งของ sti ส่วนใหญ่เบิกของใหม่กันทางไหนคับ ที่ศูนย์ หรือ ต้องสั่งเองทางเนตจาก ญป ขอคำแนะนำด้วยคับ

ใจจริงอยากถามมากกว่านี้ แต่กลัวมันจะเยอะเกินไป..
ยังไงก้ขอความกรุณาแนะนำมาด้วยนะคับ  mush23 mush23 mush23

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
กำลังจะพาช่างจากกทม.มาวางหัว BP ไมเนอร์เชนท์อยู่เลย ที่เชียงใหม่
ว่าจะหาซื้อลิฟท์ยกรถไว้ที่บ้านเอง ซ่อมเล็กๆ   หากใหญ่ก็พาช่างมาทำ
แต่เห็นคนเมืองเค้าเข้าอู่ช่างยอนกันแถวหนองหอย 
ถามเรื่องรถพอกล่อมแกล้มตอบว่าเคยมีหมู บำรุงรักษาไม่ยากอะไหล่ก็ไม่แพงมากแต่ราคาน่าจะเกินงบ
หากเป็นแมวบำรุงรักษายากกว่า แต่ใหม่ซ่อมคงไม่มากมาย  หากเป็นจีซีง่ายพอกับหมุและเหยี่ยว แต่เก่าต้องซ่อมบ่อยหน่อยอะไหล่เก่าใหม่เกลื่อนเมืองเลยถูกมากด้วย 
ปัญหาอยู่ที่ตังแหละคับอยากได้อะไรก็เล่นได้หมดแหละ  เรื่องวางเครื่องส่วนใหญ่เค้าลงไปทำที่กรุงเทพกัน   บังเอิญของมของครบมากก็เลยจะพาช่างที่สนิทมากผีมือดีขึ้นมาทำเองที่เชียงใหม่คับ  จาได้ดูไปด้วยไม่อยากเอารถไปโยนไว้ที่อู่เฉยๆ
อ้อแมวผอมมาทำอ้วนเหนื่อยเอาเรื่องทีเดียวน๊ะคับ  หัวเเมวก็เเพงมากอยู่วางกว่าจะเสร็จอิมก็เปลียนรุ่นใหม่แล้วคับปีหน้ามีนาเมษาเอามาขายแน่         ตอบเท่านี้แหละไว้ถามผู้รู้คนอื่นตอบต่อน๊ะคับ  อ้อ..ผมเคยมีซูบารุในครอบครองเกินกว่าสิบคันแล้วก็เลยพอรู้เรื่องบ้างงูๆปลาๆ          แหมแต่เมืองเหนือนี่ใช้รถซูบารุขับสนุกมากทั้งโค้งทั้งเขารถอื่นกินยาก 

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
  • Popular Vote : 1
ขอตอบข้อ 4 ก่อนนะครับ  เรื่องซ่อมบำรุง SUBARU ในเชียงใหม่  ถ้านิดๆ หน่อยๆ ช่างทั่วไปก็ทำได้ครับ  แต่ถ้าซ่อมหนักๆ หรือปรับแต่งให้เต็มยศเลย
ไม่มีช่างที่ทำแล้วจบครับ  เท่าที่ผมทราบทั้งตัวผม เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่เล่นกันหนักๆ ก็เอารถลงไปทำ กทม. หมดเลย

เรื่อง BODY ไหนน่าเล่น ผมว่าเจ้าของลองตัดสินใจดูเลยครับ  เชียงใหม่เล่น BODY ไหน เอามาขับหล่อหมดครับ  เพราะบ้านเรายี่ห้อนี้หายาก 555+

แนะนำจากที่เคยใช้ GC ครับ  ถ้าตัดสินใจกับ GC อยากให้เลือกเป็นเครื่อง version ใหม่ๆ ครับ  เพราะถ้าเล่นเครื่องตรงรุ่น GC ส่วนตัวผมว่าเครื่องมัน
อายุค่อนข้างเยอะแล้ว  การซ่อมบำรุงมันก็เป็นเรื่องตามมา  และตามปัญหาข้อ 4 ครับ  ช่างเชียงใหม่ทำไม่ขาด 

mush32 mush32

ออฟไลน์ 1Chirawat

• GC8 1995 /EJ20 V.4 wrx sti inside/Direct Coil/(MT)transmission
  • *
  • Popular Vote : 5
  • รับสั่งอะไหล่ซิ่ง...ติดต่อ Line: bookcgdesign
 mush36ความเห็นส่วนตัวนะครับ mush36

1. งบ 1.0-1.3 ล้าน เป็นผมๆจะซื้อ หน้าหมู ติด คอแดงเหยี่ยว 280hp ของแต่งครบๆ เบรคBrembo ฯลฯ ของพี่ๆที่ลงขายไว้แน่นอนแบบไม่ลังเลครับ
2. ที่เชียงใหม่หาศูนย์ และอู่ซ่อม Boxer ยากหากเป็นเ่ช่นนี้คงต้อง ป้ายแดงแมว จากศูนย์เชียงใหม่ ไม่งั้นงบบานปลาย แต่อันนี้ไม่อยากแนะนำวัยแรงอย่างเราๆครับ mush37
3. เล่น GC ใส่เครื่องเหยี่ยว ชุดคอนโซลเหยี่ยวไปเลยครับ เอารถจาก กทม. เซ็ทอัพให้สมบูรณ์ ขับขึ้น เชียงใหม่สบาย กำหนดระยะทาง สมมติ 8 หมื่นโล ก็ลงมา กทม.ทีมาเช๊ค
              เล่น GC ที่วางเครื่องเหยี่ยวแล้วคุ้มค่ามากครับ ราคา ประมาณ 5.0-5.4 แสน เกียร์ C-Diff คล้ายระบบ SRS ในรถยุโรปรึเปล่าไม่แน่ใจแต่ดีครับ
                    Overhaul ช่วงล่างให้ดีที่สุด เพราะรถขับ 4 ช่วงล่างรับภาระมากๆ มันเป็นอะไรที่เรามองข้ามกัน จะเอาแต่ Overhaul เครื่องท่าเดียว
                        Overhaul เครื่องๆแบบ STD ดีที่สุดครับ ดังคำภาษิตที่ว่า(ยืมพี่หนุ่มมา) " อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียกะตังค์ขับเดิมๆ " ซึ่งผมก็คง Concept นี้เอาไว้ครับ

สรุป         เงินขนาดนี้เอาหมูไปเลยขอรับ 1.0 - 1.3 (ไม่รู้ได้รึเปล่า แต่ถ้าเป็นผม คันต่อไป ผมฝันไว้ว่าคง หมุแหละครับ gc เอาไว้ทำ ตัวเซอร์กิต+Street Use)
                     ประหยัดเงินเล่น GC เอาเงินที่เหลือไปแต่งเพิ่มสมถนะภาพ ช่วงล่างก่อน แล้วก็ตัวช่วยเครื่องยนต์ครับ

***เรื่องซ่อมบำรุง***
- ส่วนตัวผมได้รถมา เข้าอู่ไปเรียนรู้จนดูเป็น เพียงมีอุปกรณ์ก็ซ่อมเองได้แล้วครับ นอนใต้ท้องรถบ่อยๆแล้วจะเก่ง 555+
- เทคนิค DIY ดูจากช่าง ไทย+Japan แล้วเอามาลองทำเอง+ศึกษาทฤษฏีเชิง machanic ยนตรกรรม สุดท้ายแล้ว The bottom line ก็ไม่แคล้วเหมือนๆกันแหละครับทุกรุ่นใน Su
- อะไหล่ ส่วนตัวผม เกี่ยวกับเครื่องยนต์ STD ครับ
- ระบบ Intake STD
- ระบบขับเคลื่อน STD
- ช่วงล่าง ต้อง Advance กันบ้างเช่น บูทยูนิเทน
- ของเหลวรถเก่า ต้องใช้ดีที่สุด ผมใช้ Sunoco Brill , เบรค Ate SL6 Dot4,คลัช Ate,เกียร์ คาสตอล,เฟืองท้าย คาสตอล
ฯลฯ

รายละเอียดเพียบ สุดท้าย ท้ายสุด เงินนนนนนนนนนนนนนนนน!!!!!  emo63o emo64o
0929893536Body:GC8 1995 v.4 Engine:1997 wrx sti TD05H 18G MT: 5 spd 4.444

ออฟไลน์ 066043415

• *
  • Popular Vote : 6
หากสนใจซ๋อมซูบารุในเชียงใหม่   จะพาช่างกรุงเทพฯขึ้นมา รายละเอียดลิ้งค์นี้คับ   http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=88837.0

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
งบนี้คอแดงครบๆน่าจะยาก แต่เดียวนี้ราคาลงมาเยอะแล้วอาจจะพอหาได้ครับ

ส่วนหมูหรือเหยี่ยวแล้วแต่ชอบเลยครับ

• *
กำลังจะพาช่างจากกทม.มาวางหัว BP ไมเนอร์เชนท์อยู่เลย ที่เชียงใหม่
ว่าจะหาซื้อลิฟท์ยกรถไว้ที่บ้านเอง ซ่อมเล็กๆ   หากใหญ่ก็พาช่างมาทำ
แต่เห็นคนเมืองเค้าเข้าอู่ช่างยอนกันแถวหนองหอย 
ถามเรื่องรถพอกล่อมแกล้มตอบว่าเคยมีหมู บำรุงรักษาไม่ยากอะไหล่ก็ไม่แพงมากแต่ราคาน่าจะเกินงบ
หากเป็นแมวบำรุงรักษายากกว่า แต่ใหม่ซ่อมคงไม่มากมาย  หากเป็นจีซีง่ายพอกับหมุและเหยี่ยว แต่เก่าต้องซ่อมบ่อยหน่อยอะไหล่เก่าใหม่เกลื่อนเมืองเลยถูกมากด้วย 
ปัญหาอยู่ที่ตังแหละคับอยากได้อะไรก็เล่นได้หมดแหละ  เรื่องวางเครื่องส่วนใหญ่เค้าลงไปทำที่กรุงเทพกัน   บังเอิญของมของครบมากก็เลยจะพาช่างที่สนิทมากผีมือดีขึ้นมาทำเองที่เชียงใหม่คับ  จาได้ดูไปด้วยไม่อยากเอารถไปโยนไว้ที่อู่เฉยๆ
อ้อแมวผอมมาทำอ้วนเหนื่อยเอาเรื่องทีเดียวน๊ะคับ  หัวเเมวก็เเพงมากอยู่วางกว่าจะเสร็จอิมก็เปลียนรุ่นใหม่แล้วคับปีหน้ามีนาเมษาเอามาขายแน่         ตอบเท่านี้แหละไว้ถามผู้รู้คนอื่นตอบต่อน๊ะคับ  อ้อ..ผมเคยมีซูบารุในครอบครองเกินกว่าสิบคันแล้วก็เลยพอรู้เรื่องบ้างงูๆปลาๆ          แหมแต่เมืองเหนือนี่ใช้รถซูบารุขับสนุกมากทั้งโค้งทั้งเขารถอื่นกินยาก
โหสุดยอด ขับมาเปนสิบคงไม่งูๆปลาๆแล้วมั้งคับ ^^
ก่อนอื่นขอขอบคุนนะคับที่อุดส่าสละเวลามานั่งตอบนะคับ..
สรุปคือ ถ้าซ่อมหนัก วางเครื่อง เชียงใหม่มือไม่ถึงสินะคับ แย่จัง
ตอนนี้ใจคืออยากได้รถใหม่ อยากไปถอยแมวเครื่อง2.0มาก่อนคับ เห็นท่าเครื่องคงยังไม่ไปยุ่งอะไรกับมันมากคงใช้เดิมๆไปก่อนจะได้เกบตัง ตอนนี้ที่สงสัยคือ ถ้าผมอยากเอามาแต่งภายใน ภายนอก ช่วงล่าง เบรคเป็น sti (ของใหม่) นี่พวกพี่ๆสั่งกันจากที่ไหนเป็นประจำรึปล่าวคับ

• *
ขอตอบข้อ 4 ก่อนนะครับ  เรื่องซ่อมบำรุง SUBARU ในเชียงใหม่  ถ้านิดๆ หน่อยๆ ช่างทั่วไปก็ทำได้ครับ  แต่ถ้าซ่อมหนักๆ หรือปรับแต่งให้เต็มยศเลย
ไม่มีช่างที่ทำแล้วจบครับ  เท่าที่ผมทราบทั้งตัวผม เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ที่เล่นกันหนักๆ ก็เอารถลงไปทำ กทม. หมดเลย

เรื่อง BODY ไหนน่าเล่น ผมว่าเจ้าของลองตัดสินใจดูเลยครับ  เชียงใหม่เล่น BODY ไหน เอามาขับหล่อหมดครับ  เพราะบ้านเรายี่ห้อนี้หายาก 555+

แนะนำจากที่เคยใช้ GC ครับ  ถ้าตัดสินใจกับ GC อยากให้เลือกเป็นเครื่อง version ใหม่ๆ ครับ  เพราะถ้าเล่นเครื่องตรงรุ่น GC ส่วนตัวผมว่าเครื่องมัน
อายุค่อนข้างเยอะแล้ว  การซ่อมบำรุงมันก็เป็นเรื่องตามมา  และตามปัญหาข้อ 4 ครับ  ช่างเชียงใหม่ทำไม่ขาด 

mush32 mush32
ขอบคุนที่แนะนำนะค๊าบบ..ตอนนี้ในหัวมีหลายทางเลือกเหลือเกิน ระหว่างออกรถใหม่ แล้วเอา gc มาขับอีกคัน กับเล่นตัวปีใหม่ๆ หรือออกใหม่ไปเลย(เรื่องมากจิงๆ) แต่ราคาก้โหดเอาการ แต่ที่กังวนมากๆเพราะผมไม่ค่อยรุจักคัยที่เล่นซูเลย จะไปซื้อต่อก้กลัวจะได้รถที่มีปันหามาเพราะรถเก่าแล้วเราไม่รู้ประวัติ อยากได้รถคนที่รู้จักน่ะคับ(ถ้ามีผีนี่แย่ที่สุดT_T)
ปล.ในรูปนี่รถนายรึปล่าวคับ ตอนนั้นเราเหมือนเหนจอดอยุหลังคณะวิดวะ..สวยมากๆเลย

• *
mush36ความเห็นส่วนตัวนะครับ mush36

1. งบ 1.0-1.3 ล้าน เป็นผมๆจะซื้อ หน้าหมู ติด คอแดงเหยี่ยว 280hp ของแต่งครบๆ เบรคBrembo ฯลฯ ของพี่ๆที่ลงขายไว้แน่นอนแบบไม่ลังเลครับ
2. ที่เชียงใหม่หาศูนย์ และอู่ซ่อม Boxer ยากหากเป็นเ่ช่นนี้คงต้อง ป้ายแดงแมว จากศูนย์เชียงใหม่ ไม่งั้นงบบานปลาย แต่อันนี้ไม่อยากแนะนำวัยแรงอย่างเราๆครับ mush37
3. เล่น GC ใส่เครื่องเหยี่ยว ชุดคอนโซลเหยี่ยวไปเลยครับ เอารถจาก กทม. เซ็ทอัพให้สมบูรณ์ ขับขึ้น เชียงใหม่สบาย กำหนดระยะทาง สมมติ 8 หมื่นโล ก็ลงมา กทม.ทีมาเช๊ค
              เล่น GC ที่วางเครื่องเหยี่ยวแล้วคุ้มค่ามากครับ ราคา ประมาณ 5.0-5.4 แสน เกียร์ C-Diff คล้ายระบบ SRS ในรถยุโรปรึเปล่าไม่แน่ใจแต่ดีครับ
                    Overhaul ช่วงล่างให้ดีที่สุด เพราะรถขับ 4 ช่วงล่างรับภาระมากๆ มันเป็นอะไรที่เรามองข้ามกัน จะเอาแต่ Overhaul เครื่องท่าเดียว
                        Overhaul เครื่องๆแบบ STD ดีที่สุดครับ ดังคำภาษิตที่ว่า(ยืมพี่หนุ่มมา) " อยากสวยอย่ากลัวแพง อยากแรงอย่ากลัวพัง ไม่อยากเสียกะตังค์ขับเดิมๆ " ซึ่งผมก็คง Concept นี้เอาไว้ครับ

สรุป         เงินขนาดนี้เอาหมูไปเลยขอรับ 1.0 - 1.3 (ไม่รู้ได้รึเปล่า แต่ถ้าเป็นผม คันต่อไป ผมฝันไว้ว่าคง หมุแหละครับ gc เอาไว้ทำ ตัวเซอร์กิต+Street Use)
                     ประหยัดเงินเล่น GC เอาเงินที่เหลือไปแต่งเพิ่มสมถนะภาพ ช่วงล่างก่อน แล้วก็ตัวช่วยเครื่องยนต์ครับ

***เรื่องซ่อมบำรุง***
- ส่วนตัวผมได้รถมา เข้าอู่ไปเรียนรู้จนดูเป็น เพียงมีอุปกรณ์ก็ซ่อมเองได้แล้วครับ นอนใต้ท้องรถบ่อยๆแล้วจะเก่ง 555+
- เทคนิค DIY ดูจากช่าง ไทย+Japan แล้วเอามาลองทำเอง+ศึกษาทฤษฏีเชิง machanic ยนตรกรรม สุดท้ายแล้ว The bottom line ก็ไม่แคล้วเหมือนๆกันแหละครับทุกรุ่นใน Su
- อะไหล่ ส่วนตัวผม เกี่ยวกับเครื่องยนต์ STD ครับ
- ระบบ Intake STD
- ระบบขับเคลื่อน STD
- ช่วงล่าง ต้อง Advance กันบ้างเช่น บูทยูนิเทน
- ของเหลวรถเก่า ต้องใช้ดีที่สุด ผมใช้ Sunoco Brill , เบรค Ate SL6 Dot4,คลัช Ate,เกียร์ คาสตอล,เฟืองท้าย คาสตอล
ฯลฯ

รายละเอียดเพียบ สุดท้าย ท้ายสุด เงินนนนนนนนนนนนนนนนน!!!!!  emo63o emo64o

โห..ข้อมูลแน่นมาก ขอบคุนที่ช่วยแนะนำนะคับ
จากข้อ 1.แล้วถ้าเป็นหมู(หรือเหยี่ยว)เครื่องคอขาวละคับ ราคาจะต่างกันมากไม๊ถ้าของครบเหมือนกัน ส่วนตัวผมไม่รู้จิงๆว่าสองตัวนี้มันต่างกันอย่างไร นอกจากคอแดงมันแรงกว่า มีม้าเยอะกว่า แล้วเป็นเครื่องที่ติดมาถ้าเราถอยตัว sti จากโรงงาน (ฮ่า) ส่วนเครื่องคอขาวละคับ มันคือชื่อเรียก ของแมวพวกเครื่อง 1.5,2.0,2.5 turbo(wrx) จากโรงงานรึปล่าวคับ สังสัยจิงๆ
จากข้อ 2.ศูนย์ที่เชียงใหม่ยังมีอยู่เหรอคับ??? วันก่อนผมไปถามศูนยที่มันอยู่ตรงเส้น ชม-ลำปาง เค้าบอกมันเลิกไปแล้วอ่าคับ รึว่ามันมีที่อื่นอีกคับ ><!!
จากข้อ 3.โหรายละเอียดเยอะมากกกก..(ขอบคุนคับ) ยังงี้ถ้าจะไปจับตัวgcจากกทมให้ได้specอย่างที่ว่าคงต้องหนีบช่างหรือผู้รู้ลงไปด้วยแน่ๆคับ ฉายเดี่ยวอาจถูกต้มเอาง่ายๆ เพราะเราพอดูได้แค่เคยชนหนักหรือไม่หนักแค่นั้นอ่าคับ 555+
จากที่สรุป,,ใจจิงๆก้อยากเป็นอย่างนั้นแหละคับ ซื้อมาเดิมๆค่อยๆแต่ง ค่อยๆให้คนกับรถได้เรียนรู้กันไปผมว่าน่าจะworkกว่าที่ ส่วนตัวผมว่ามันให้ความรุสึกรักต่างกัน เพราะปกติไม่ค่อยเปลี่ยนรถบ่อยอยู่แล้ว สงสารคันเก่า - -"

..ถูกคับ เงินถึง อะไรๆก้จะมาเอง  mush23 mush23 mush23

• *
หากสนใจซ๋อมซูบารุในเชียงใหม่   จะพาช่างกรุงเทพฯขึ้นมา รายละเอียดลิ้งค์นี้คับ   http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=88837.0
ขอบคุนมากๆคับ mush23 mush23 mush23

• *
งบนี้คอแดงครบๆน่าจะยาก แต่เดียวนี้ราคาลงมาเยอะแล้วอาจจะพอหาได้ครับ

ส่วนหมูหรือเหยี่ยวแล้วแต่ชอบเลยครับ
แล้วถ้าเป็นเครื่องคอขาวละคับ พอจะทราบไม๊ว่ามันจะต่างกันมากไม๊คับ ในเรื่องราคากับfeelingเวลาขับ
ส่วนตัวไม่ต้องการที่มันแรงมากก้ได้คับเด๋วมันกินน้ามมันมากเข้าไปอีก - -" แต่ที่อยากได้จิงๆ คือ อยากได้โบอ่าคับ
ยังไงก้ขอบคุนนะคับที่ช่วยแนะนำ mush23 mush23 mush23

• *
ขอบคุนนะคับที่สละเวลามาช่วยตอบคำถาม รู้สึกอบอุ่นมากๆเลยคับที่พี่ๆทุกคนพยายามมาช่วยกันตอบ เรื่องรถคงต้องใช้เวลาอีกซักพักเพื่อเคลียเรื่องเรียนเรื่องงานก่อน แต่คงไม่นานเกินปี ถ้าได้ถอยมาเมื่อไหร่จะเอารูปมาอวดนะคับ หวังว่าคงยังจำกันได้อยู่เพราะจากนั้นคงต้องได้ฝากผีฝากไข้กันยาว ^^"
 mush1 mush1 mush1

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
คนเชียงใหม่เหมือนกันแต่มาอยู่กทมจะ20ปีละครับ
เอาใจช่วยครับดูนานๆใจเย็นดูที่ชอบลองนั่งลองดูตัวจริงก่อนลองทั้งคอแดงคอขาวไปเลยครับ
แล้วจะได้รู้ว่าชอบไหนเข้าเรามั๊ยผมก็เพิ่งถอยเหยี่ยวคอแดงสภาพเดิมมาขับสนุกมากแต่แฟนไม่ปลื้มเพราะมันเด้งกว่านั่งเบนซ์(555)
ใจเย็นๆครับผมกว่าจะได้ดูอยู่เกือบปีกว่าจะได้ตาเหนี่ยวสีนำ้เงินคอแดงสภาพดีมาครับ
แต่ก็ต้องเผื่อเงินไว้เก็บรายละเอืยดเล็กๆน้อยๆ
ของผมมาถึงก็โดนzenon ,ฟิมล์,หนักสุดheaderครับกำลังรอของอยู่
ของผมเน้นเดิมๆครับแค่นี้ก็ใจฟ่อแล้ว
ถ้าไม่เคยขับเกียร์ธรรมดาอาจเหนี่อยบวกครัชค่อยข้างแข็ง แต่ผมค่อยข้างสบายเพราะขับแต่รถเกียร์ธรรมดามาทั้งชีวิต(รถเต่า )
อีกอย่างที่สำคัญ ใจครับ ถ้าใจรักทุกอย่างก็ไม่ยากครับ
รัก boxer เยอรมัน แต่ขับ boxer Japan 55555

• *
คนเชียงใหม่เหมือนกันแต่มาอยู่กทมจะ20ปีละครับ
เอาใจช่วยครับดูนานๆใจเย็นดูที่ชอบลองนั่งลองดูตัวจริงก่อนลองทั้งคอแดงคอขาวไปเลยครับ
แล้วจะได้รู้ว่าชอบไหนเข้าเรามั๊ยผมก็เพิ่งถอยเหยี่ยวคอแดงสภาพเดิมมาขับสนุกมากแต่แฟนไม่ปลื้มเพราะมันเด้งกว่านั่งเบนซ์(555)
ใจเย็นๆครับผมกว่าจะได้ดูอยู่เกือบปีกว่าจะได้ตาเหนี่ยวสีนำ้เงินคอแดงสภาพดีมาครับ
แต่ก็ต้องเผื่อเงินไว้เก็บรายละเอืยดเล็กๆน้อยๆ
ของผมมาถึงก็โดนzenon ,ฟิมล์,หนักสุดheaderครับกำลังรอของอยู่
ของผมเน้นเดิมๆครับแค่นี้ก็ใจฟ่อแล้ว
ถ้าไม่เคยขับเกียร์ธรรมดาอาจเหนี่อยบวกครัชค่อยข้างแข็ง แต่ผมค่อยข้างสบายเพราะขับแต่รถเกียร์ธรรมดามาทั้งชีวิต(รถเต่า )
อีกอย่างที่สำคัญ ใจครับ ถ้าใจรักทุกอย่างก็ไม่ยากครับ
รัก boxer เยอรมัน แต่ขับ boxer Japan 55555
ขอบคุนมากๆคับที่ให้กำลังใจ กำลังหนักใจเหมือนกันคับว่าคงต้องใช้เวลา รีบไปเด๋วพลาดโดนย้อมแมวขึ้นมาประสาทแดกแน่ๆคับ 555+
ทุกวันนิขับรถกะป๊อโคโรน่าst190 เกียธรรมดาครัชทองแดงเซทโบ เรื่องครัชคงพอไหวมั้งคับ ทุกวันนี้น่องเอ็ดก้ปูดไประคับ 555+
หนักใจคับ ถ้ามือสองก้อยากได้ปีใหม่ๆสภาพดีๆ ซึ่งดูแล้วคงต้องใช้เวลา แรงกายแรงใจในการเสาะหามากๆ ตอนนิเลยรุสึกว่า หวยอาจไปออกที่เจ้าแมวตัวธรรมดาเครื่อง2.0ซะแล้วสิคับ
เพราะคงใช้อีกนาน แต่ก้อาจจะดี คนกับรถจะได้เรียนรุกัน ค่อยๆปั้นกันไป เพราะตอนนิรุสึกเหมือนยังมีอะไรเกี่ยวกับซูบารุที่ผมยังไม่รู้อีกเยอะเลย..
ขอบคุนอีกครั้งนะคับ ที่มาช่วยแชร์ประสบการณ์  mush23 mush23 mush23

ออฟไลน์ csacrew

• *
คุณแมว maew rx ก้ออยุ่เชียงใหม่คร้าบ สอบถามได้ เจ้านี้แน่นจริง