ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาจากพี่ๆในบอร์ดหน่อยคับ ไม่รู้จะถามใครแล้ว(เชียงใหม่)  (อ่าน 8192 ครั้ง)

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
คุณแมว maew rx ก้ออยุ่เชียงใหม่คร้าบ สอบถามได้ เจ้านี้แน่นจริง

คนนี้แหล่ะรูกูตัวจริงครับ ขนาดออยล์คูลเลอร์ยังติดเองเลยค้าบบบ emo65o

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • Popular Vote : 1
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
คอแดงสำหรับผมแหล่มความคอขาวทุกเรื่องยกเว้นราคา 555

จะขับรถแบบนี้อย่ากลัวเปลืองเลยครับ

ออฟไลน์ 1Chirawat

• GC8 1995 /EJ20 V.4 wrx sti inside/Direct Coil/(MT)transmission
  • *
  • Popular Vote : 5
  • รับสั่งอะไหล่ซิ่ง...ติดต่อ Line: bookcgdesign
ศูนย์ไม่มีจริงๆด้วยครับที่ ชม และอีกหลายๆจังหวัด

มีแต่ Showroom Motor Image link นี้เลยครับ http://www.motorimage.net/TH/home/

ภาษีเจริญ กทม

ระยอง

ภูเก็ต

นนทบุรี

- อู่ซ่อม SU เท่าที่ทราบนะครับ

รามอินทรา (วัชรพล)

บางเขน

เกษตร - นวมินทร (นวลจันทร์, สุคนธสวัสดิ์)

พระราม2

พระราม3

คลองตัน

อื่นๆ ไม่ทราบแล้วครับ emo74o
0929893536Body:GC8 1995 v.4 Engine:1997 wrx sti TD05H 18G MT: 5 spd 4.444

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
ขอบคุนที่แนะนำนะค๊าบบ..ตอนนี้ในหัวมีหลายทางเลือกเหลือเกิน ระหว่างออกรถใหม่ แล้วเอา gc มาขับอีกคัน กับเล่นตัวปีใหม่ๆ หรือออกใหม่ไปเลย(เรื่องมากจิงๆ) แต่ราคาก้โหดเอาการ แต่ที่กังวนมากๆเพราะผมไม่ค่อยรุจักคัยที่เล่นซูเลย จะไปซื้อต่อก้กลัวจะได้รถที่มีปันหามาเพราะรถเก่าแล้วเราไม่รู้ประวัติ อยากได้รถคนที่รู้จักน่ะคับ(ถ้ามีผีนี่แย่ที่สุดT_T)
ปล.ในรูปนี่รถนายรึปล่าวคับ ตอนนั้นเราเหมือนเหนจอดอยุหลังคณะวิดวะ..สวยมากๆเลย
วิศวะครับ  จอดหลังคณะบ่อยเลย  คุณก็เรียนวิศวะหรอ  ผม ME#38  mush16

ออฟไลน์ Im_Net

• IMPREZA ถึงเราไม่ได้อยู่ด้วยกันแล้ว แต่เธอคือรถที่ดีที่สุดสำหรับผม
  • *
คอแดงสำหรับผมแหล่มความคอขาวทุกเรื่องยกเว้นราคา 555

จะขับรถแบบนี้อย่ากลัวเปลืองเลยครับ
oil แตกด้วยรึปล่าวอ่ะครับ  อิอิอิ 

ล้อเล่นๆๆ   mush26

ออฟไลน์ ปลากระเบนบิน

• *
  • เบื่อ คนงี่เง่า~~~
oil แตกด้วยรึปล่าวอ่ะครับ  อิอิอิ 

ล้อเล่นๆๆ   mush26

ใช่พี่ สายออยแตกโมโหขายทิ้งเลย  emo72o

ออฟไลน์ kapuz

• *
  • Popular Vote : 0
ขอบคุนทุกคนที่มาช่วยให้คำแนะนำนะคับ ไว้ถ้าได้รถแล้วยังไงจะส่งข่าวคราวมาบอกในบอร์ดนะคับ ^^"
 mush1 mush1 mush1

• *
ศูนย์ไม่มีจริงๆด้วยครับที่ ชม และอีกหลายๆจังหวัด

มีแต่ Showroom Motor Image link นี้เลยครับ http://www.motorimage.net/TH/home/

ภาษีเจริญ กทม

ระยอง

ภูเก็ต

นนทบุรี

- อู่ซ่อม SU เท่าที่ทราบนะครับ

รามอินทรา (วัชรพล)

บางเขน

เกษตร - นวมินทร (นวลจันทร์, สุคนธสวัสดิ์)

พระราม2

พระราม3

คลองตัน

อื่นๆ ไม่ทราบแล้วครับ emo74o
ขอบคุนมากคับ mush23 mush23 mush23

• *
วิศวะครับ  จอดหลังคณะบ่อยเลย  คุณก็เรียนวิศวะหรอ  ผม ME#38  mush16
ผม โยธา เกียร 37 คับ ^^

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

จอดแถวคณะ หรือ จอดแถวกาดต้นพยอม จ๊ะ  mush32
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
ต้องถามก่อนนะครับว่าใช้รถอย่างไร  ขับทุกวันมั้ย  วันละกี่กม. แล้วต้องเดินทางไกลบ้างไหม

ถ้าผม ขับรถทุกวัน ไปเชียงรายบ้าง  จะให้มั่นใจก็ต้อง GD ขึ้นนะครับ ใหม่กว่า สดกว่า 

GC ก็พอไหวแต่ต้องเก็บให้ครบก่อนมาเชียงใหม่  เปลี่ยนให้หมด เอาที่เดียวจบ

ปัญหาอยู่ที่ผู้ใช้ด้วยครับ ว่าจะดูแลรถขนาดไหน รถผมดูแลเอง และจะเปลี่ยนอะไหล่ก่อนที่มันจะเสียเสมอ จึงสามารถใช้ได้สบายๆ

service ตามระยะ เชียงใหม่มีที่ทำอยู่ครับ  แต่ถ้ายากจริงๆก็ต้องลงกทม.

ถ้าดูแลดี ไม่จุกจิกครับ  ถ้าใช้ GD ก็พอแบ่งปันอะไหล่ได้ครับ  ผม stock อะไหล่เองบางส่วนที่มักจะเสีย
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop