ผู้เขียน หัวข้อ: >> โปรด CLICK << ช่วยโหวต stickerชมรมSSS ปี2012 หน่อยครับ  (อ่าน 10653 ครั้ง)

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
เนื่องจากได้แบบ sticker จากที่ช่วยกันโหวตเรียบร้อยแล้ว และกำลังเตรียมสั่งทำ

อยากถาม พี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ว่าอยากให้มีเลขที่สมาชิก ในsticker ด้วยไหมครับ

ขอความร่วมมือ ช่วยกันโหวตนะครับ

สำหรับทุกท่านที่เข้ามาอ่าน แล้วยังไม่เห็นการโหวต ต้องสมัครสมาชิก แล้ว log in ด้วยครับ

ถึงจะช่วยโหวตได้ ใครยังไม่ได้สมัครสมาชิก รีบสมัครเลยนะครับ

รับสิทธิ์พิเศษ สำหรับชาว Siam Subaru Society มากมาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 12:24:25 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: ช่วยโหวต stickerชมรมSSS ปี2012 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:17:50 PM »
ผมกดโหวตแล้วนะครับ จิงๆ อยากจะให้มี ชื่อ ล็อกอินติดอยู่ ด้วยครับพ๊มม  emo65o emo65o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: ช่วยโหวต stickerชมรมSSS ปี2012 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:26:14 PM »
โหวตละครับ

มีสมนาคุณผู้ออกแบบป่ะครับพี่แบ้ง 5555++  emom75o

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:29:03 PM »
ผมกดโหวตแล้วนะครับ จิงๆ อยากจะให้มี ชื่อ ล็อกอินติดอยู่ ด้วยครับพ๊มม  emo65o emo65o
พี่ก้ออยากให้มีครับน้องโบ๊ต
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:37:42 PM »
เอาชื่อ login อีกเสียงด้วยครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:50:43 PM »
มีชื่อ login จะเพิ่มขั้นตอนการทำ sticker อีกเยอะเลยครับ

เลยเสนอเป็นเลขที่สมาชิกนะครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 01:54:25 PM »
มีชื่อ login จะเพิ่มขั้นตอนการทำ sticker อีกเยอะเลยครับ

เลยเสนอเป็นเลขที่สมาชิกนะครับ

เข้าใจครับแบงค์ เอาตามท่านประธานสะดวกล่ะครับ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 02:39:37 PM »
สอบถามครับ ว่าเลขที่สมาชิก จะกำหนดอย่างไร ถ้าต้องการให้มี หรือระบุขึ้นมาใหม่เลย หรือ รันตามเลขที่สมัครเข้ามา

เป็นชื่อล็อกอิน ดูน่าสนใจกว่าตัวเลข แต่ถ้าใช้กระบวนการทำยากกว่าเดิมมากๆ ก็ไม่น่าเวิร์ค

เป็นตัวเลข ระบุเพื่อให้รู้ว่า คันไหน ใครขับ แต่ผมว่า เรารู้ของเราคนเดียวแน่นอน ต่างกับ ชื่อล็อกอิน ที่ใครๆเห็นก็น่าจะรู้จักเรา ได้มากกว่าตัวเลข

ถ้าทำตัวเลขออกมาแล้วค่าใช้จ่ายไม่เพิ่มขึ้นมากกมายอะไรก็น่าสนใจกว่าแบบไม่มีอะไรเลยครับ

แต่ถ้ามีค่าใช้จ่ายในการทำมากกว่าเดิมพอสมควร แล้วไม่ได้ประโยชน์จากตัวเลขอะไรมากนัก ก็แบบเดิมๆ น่าจะดีกว่าครับ

เป็นความเห็นนะครับ ลองช่วยกันพิจารณาดูครับ

emo64o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 03:47:32 PM »
สอบถามครับ ว่าเลขที่สมาชิก จะกำหนดอย่างไร ถ้าต้องการให้มี หรือระบุขึ้นมาใหม่เลย หรือ รันตามเลขที่สมัครเข้ามา

เป็นชื่อล็อกอิน ดูน่าสนใจกว่าตัวเลข แต่ถ้าใช้กระบวนการทำยากกว่าเดิมมากๆ ก็ไม่น่าเวิร์ค

เป็นตัวเลข ระบุเพื่อให้รู้ว่า คันไหน ใครขับ แต่ผมว่า เรารู้ของเราคนเดียวแน่นอน ต่างกับ ชื่อล็อกอิน ที่ใครๆเห็นก็น่าจะรู้จักเรา ได้มากกว่าตัวเลข

ถ้าทำตัวเลขออกมาแล้วค่าใช้จ่ายไม่เพิ่มขึ้นมากกมายอะไรก็น่าสนใจกว่าแบบไม่มีอะไรเลยครับ

แต่ถ้ามีค่าใช้จ่ายในการทำมากกว่าเดิมพอสมควร แล้วไม่ได้ประโยชน์จากตัวเลขอะไรมากนัก ก็แบบเดิมๆ น่าจะดีกว่าครับ

เป็นความเห็นนะครับ ลองช่วยกันพิจารณาดูครับ

emo64o

เห็นด้วยกับคุณดินเหนียวครับ
ควรคำนึงถึงประโยชน์มากกว่า ว่าใช้บอกอะไร
แต่ถ้าเพิ่มขั้นตอน หรือทำให้ยุ่งยากในการจัดทำ
ก็ไม่ต้องมีเหมือนเก่าก็ได้ครับ เพราะไม่มีใครรู้ ว่าคืออะไร
(ความเห็นส่วนตัวครับ)

....ดินดาน  mush17

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:20:21 PM »
ตอบตู๋กับแนนคืออย่างงี้ครับ แนวคิดที่จะทำสติ๊กเกอร์แบบมีหมายเลข เนื่องจากต้องการช่วยในเรื่องของการระบุเจ้าของรถคันนั้นๆเพื่อให้รู้ว่าใครเป็นใคร จะว่าไปก็คล้ายๆกับการบอก Log In นั่นแหล่ะ เพียงแต่ว่าการทำ Log In ด้วยเนี่ยมันค่อนข้างยาก จะทำทีต้องรอทีว่าจะเป็นใครชื่ออะไรบ้าง แต่ถ้าเป็นตัวเลข เราจะรันนัมเบอร์ไปเรื่อยๆ แล้วใครได้เบอร์ไหนก็ให้มาลงทะเบียนหมายเลขเอา เพื่อที่จะได้รู้ว่าหมายเลขนั้นเป็นของใครและเมื่อเกิดความจำเป็นจะได้สามารถติดตามตัวได้ เช่น อาจจะไปเจอเพื่อนสมาชิกรถเสียหรือเกิดอุบัติเหตุอยู่บนท้องถนน จะได้รู้ว่าเป็นใครแล้วเข้าไปช่วยเหลือถูกหรืออาจจะมีใครไปทำเรื่องไม่ดีจะได้ไม่ต้องไปตามหาตัวกันยุ่งยาก เช่น เมื่อวันก่อนผมโดนซูบารุ GC สีขาว สติ๊กเกอร์เบอร์ 69 หาง GT สูงๆ สกู๊ปสูง ปาดหน้าที่บริเวณหน้าทางเข้าโปเซดอน ก็จะรู้ได้ทันทีว่าเป็นรถของแนน เป็นต้น เพราะหลังๆนี่สมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นเยอะมาก ขับๆไปบนถนนนี่บางทีเจอก็เริ่มไม่ค่อยกล้าจะทักใครแล้ว เพราะไม่รู้ว่าเป็นใคร ทักไปแล้วบางทีก็หน้าแตก บางทีผมกำลังจะทักพอเจ้าของหันมาเป็นคุณป้าแก่ๆถึงกับเหวอไปเลยก็มีเหมือนกัน  mush10

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:35:22 PM »
ตอบตู๋กับแนนคืออย่างงี้ครับ แนวคิดที่จะทำสติ๊กเกอร์แบบมีหมายเลข เนื่องจากต้องการช่วยในเรื่องของการระบุเจ้าของรถคันนั้นๆเพื่อให้รู้ว่าใครเป็นใคร จะว่าไปก็คล้ายๆกับการบอก Log In นั่นแหล่ะ เพียงแต่ว่าการทำ Log In ด้วยเนี่ยมันค่อนข้างยาก จะทำทีต้องรอทีว่าจะเป็นใครชื่ออะไรบ้าง แต่ถ้าเป็นตัวเลข เราจะรันนัมเบอร์ไปเรื่อยๆ แล้วใครได้เบอร์ไหนก็ให้มาลงทะเบียนหมายเลขเอา เพื่อที่จะได้รู้ว่าหมายเลขนั้นเป็นของใครและเมื่อเกิดความจำเป็นจะได้สามารถติดตามตัวได้ เช่น อาจจะไปเจอเพื่อนสมาชิกรถเสียหรือเกิดอุบัติเหตุอยู่บนท้องถนน จะได้รู้ว่าเป็นใครแล้วเข้าไปช่วยเหลือถูกหรืออาจจะมีใครไปทำเรื่องไม่ดีจะได้ไม่ต้องไปตามหาตัวกันยุ่งยาก เช่น เมื่อวันก่อนผมโดนซูบารุ GC สีขาว สติ๊กเกอร์เบอร์ 69 หาง GT สูงๆ สกู๊ปสูง ปาดหน้าที่บริเวณหน้าทางเข้าโปเซดอน ก็จะรู้ได้ทันทีว่าเป็นรถของแนน เป็นต้น เพราะหลังๆนี่สมาชิกใหม่เพิ่มขึ้นเยอะมาก ขับๆไปบนถนนนี่บางทีเจอก็เริ่มไม่ค่อยกล้าจะทักใครแล้ว เพราะไม่รู้ว่าเป็นใคร ทักไปแล้วบางทีก็หน้าแตก บางทีผมกำลังจะทักพอเจ้าของหันมาเป็นคุณป้าแก่ๆถึงกับเหวอไปเลยก็มีเหมือนกัน  mush10
555+ OK ครับ ว่าไงว่ากัน  mush37

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 04:55:46 PM »
แล้วลำดับเลขที่สมาชิกคือเรียงยังไงอ่ะครับ เสนอว่าเป็นเลขทะเบียนรถเลยดีมั๊ย จำง่ายไม่ต้องสืบ 5 5 5
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ CHUND

• *
  • Popular Vote : 27
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 05:22:11 PM »
มีหมายเลขแบบนี้

โจทก์ตามมาเช็คบิลได้ง่ายเลยนะนั่น
รู้เลยใครเป็นใคร

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 05:23:39 PM »
ถ้ามีการเพิ่มเลขสมาชิก สามารถ ล็อคเลข สมาชิกได้มั้ยครับ เผื่อไว้เป็นนามเรียกขานของ ว.แดง เวลาไปเป็นขบวน หรือใครต้องการเลขอะไร ประมาณนั้น

ปล> ถ้ายุ่งยากหรือเพิ่มขั้นตอนมากขึ้น ก็ไม่เป็นไรครับ

ขอบคุณสำหรับ คณะจัดทำครับ 

mush17
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 05:37:46 PM »
ส่วนตัวผมว่ายังไงก็ได้ครับ ลองผิด ลองถูกกันไปก็ไม่เสียหาย ลองแล้วเวิร์คดี ก็ติดต่อไปเรื่อยๆครับ แต่ถ้าไม่ดีก็แกะออกครับ หรือใครใคร่ จะติดล๊อคอินก็ตัดแปะเพิ่มเติมเองก็ได้ครับ

สติ๊กเกอร์อยากได้สีอะไรก็จัดเองไปเลย สีสันดีครับ

ปล.เรื่องติดเลขสมัยก่อนผมเคยเห็นคลับ 200sx silvia ก็เคยทำกันครับ เวลามิตติ้งก็เรียงรถกันง่ายดี

(ความเห็นส่วนตัวเช่นกันคร้าบบบบ)