ผู้เขียน หัวข้อ: ถามหน่อยครับ เช็คโค๊ดขึ้น 42 มันคือ ตัวไหนครับ งง  (อ่าน 1552 ครั้ง)

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
ถามหน่อยครับ เช็คโค๊ดขึ้น  42   มันคือ ตัวไหนครับ งง    ใครพอทราบบ้างครับ
...YU...
GARAGE&CARCARE

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
Idle Switch หรือ ลิ้นปีกผีเสื้อครับ
ลองเช็คพวก สายไฟ มีขาด มีช็อตหรือไม่ เคยไปปรับมันแล้วตั้งค่าไม่ถูกต้องหรือไม่
เปิดสุด ปิดสุดค่าโวลท์อยู่ใน สเป็กหรือเปล่า ลองตรวจสอบดูครับ

mush30

เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
โค้ดอะไรครับ engine อันนี้มั๊ย    42   Idle switch or circuit

ถ้า ABS               DTC 42 — SOURCE VOLTAGE IS ABNORMAL —
                          DIAGNOSIS:
                          PowersourcevoltageoftheABSCM&H/Uisloworhigh.
 mush2 mush2

ออฟไลน์ ์Nooppakun

• UNBEATEN PROJECT รถใช้ระหว่างซิ่ง....
  • *
  • Popular Vote : 2
ขอบคุณครับ
...YU...
GARAGE&CARCARE