ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเอารถหนีน้ำไม่ทัน ต้องทำยังไงครับ  (อ่าน 10685 ครั้ง)

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: ถ้าเอารถหนีน้ำไม่ทัน ต้องทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 09:44:26 AM »
ระวังเจอแบบนี้

อีตาตู๋  ตาบ้า mush12

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
Re: ถ้าเอารถหนีน้ำไม่ทัน ต้องทำยังไงครับ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 12:59:20 PM »
เห็นว่าตามห้างใหญ่แถวรังสิต/สนามบินดอนเมือง/สุวรรณภูมิ เค้าให้จอดรถฟรีได้ครับ จริงเท็จประการใด ลองเช็คข่าวดูครับ

ออฟไลน์ off...

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 07:51:31 PM »
สวัสดีครับผมชื่ออฟ..บ้านผมอยู่บางใหญ่ครับ...พอดีที่บ้านมีพื้นที่ว่างบ้าง..ใครอยากนำรถมาฝากที่บ้านสนใจติดต่อมาได้ครับรับประกันความปลอดภัย emo65o
  ปล. เห็นใจคนน้ำท่วมมากๆครับโดยเฉพาะคนรักรถ mush14

ออฟไลน์ NaBrice

• ❤ Long Live The KING ❤
  • *
  • Popular Vote : 3
  • "ง่าย" ที่จะหา แต่ "ยาก" ที่จะรักษาให้คงอยู่ตลอดไป
    • TJMN Pomeranian (dog)

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 04:53:55 AM »
หนีไม่ทัน ทำใจ เคลมประกัน

ออฟไลน์ k-autosociety

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 08:47:50 AM »
ผมขับลุยออกมาได้ทันครับ แต่ก็เล่นผมเสียวๆเหมือนกันครับ เพราะรถเกือบจะดับแล้วครับ แต่ก็ลุยออกมาได้สำเร็จครับ เกือบไม่รอด หุหุ
Sir-Drag-A-Lot

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 04:34:09 PM »
รถผมยังอยู่อู่เลยครับ ไม่รุ้จะย้ายยังไงดีเหมือนกันครับ   emo68o emo68o emo68o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 01:49:23 PM »
ถ้าน้ำมาและยังพอมีเวลา ขับไปจอดที่อื่นก่อนเลยครับ เอาที่สูงๆ

ถ้าไปไม่ได้แล้ว แต่ยังมีเวลา ยกรถขึ้น เอาอิฐมารองล้อๆว้ หลายก้อนได้ยิ่งดี

ถ้าไม่ทัน ยกล้อหน้าไว้ก็ยังดี

ถ้าไม่ทันอีก ก็ถอดขั้วแบต ละกัน

ยังไงหาอะไรอุดท่อไว้หน่อยก็ดีนะครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ MIDBULL

• *
  • Popular Vote : 11
  • " อย่าเข้าใกล้ อะไหล่แพง "
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 05:49:31 PM »
สวัสดีครับผมชื่ออฟ..บ้านผมอยู่บางใหญ่ครับ...พอดีที่บ้านมีพื้นที่ว่างบ้าง..ใครอยากนำรถมาฝากที่บ้านสนใจติดต่อมาได้ครับรับประกันความปลอดภัย emo65o
  ปล. เห็นใจคนน้ำท่วมมากๆครับโดยเฉพาะคนรักรถ mush14

บางใหญ่ท่วมรึยังครับ ..ผมอยู่ ชลลดา วี่แววไม่ค่อยจะดี
S U B A R U  I m p r e z a  แ ม ว ค อ ข า ว EJ255

ออฟไลน์ off...

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 10:58:24 PM »
บางใหญ่ท่วมรึยังครับ ..ผมอยู่ ชลลดา วี่แววไม่ค่อยจะดี

บางใหญ่ได้ข่าวว่าเค้าจะปล่อยน้ำมาแล้วครับ..แต่จริงๆผมอยู่ซอยตรงข้ามบิ๊กซี(คาร์ฟูร์เก่า)นะครับ...ของผมก็เริ่มวี่แววไม่ดีแล้วครับวันที่โพสต์แถวบ้านยังไม่มีอะไรเลย emo74o แต่ตอนนี้มันเริ่มขึ้นหน้าหมู่บ้านมานิดๆแล้วครับแต่หน้าบ้านยังแห้งอยู่ครับตอนนี้ก็เสียวๆอยู่เหมือนกันทุกปีไม่เคยขึ้นขนาดนี้เลย mush14

ออฟไลน์ csacrew

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 11:15:33 PM »
วันนี้ไปที่สุวรรณภูมิมายังพอมีที่จอดครับแต่แนะนำว่าควรจอดที่สูงๆชั้น2-3ไปครับ

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 03:00:22 PM »
ไม่น่าเชื่อว่า วันนี้คนใกล้ตัวผมโดนไปหลายคน หลายคันแล้วครับ รถรุ่นใหม่ๆ เพิ่งถอยกันมาไม่นานทั้งนั้น T___T
ด้วยความที่ว่า คาดไม่ถึง แป๊บเดียวเท่านั้นจะขับรถออกจากหมู่บ้านตัวเองไม่ได้ ทั้งจากหมู่บ้าน คาซ่า ราชพฤกษ์ ฮาบิเทีย 345 ชวนชื่น
...มิน่า ถึงเห็นในภาพข่าวบ่อยๆ ว่ารถจอดจมน้ำกันเยอะ  เสียใจกับเจ้าของรถและบ้านทุกท่านด้วยนะครับ

ปล. คนที่โดนบอกว่า น้ำมาใต้ดิน มาตามท่อ มาเร็ว และไม่ทันรู้ตัว บางที่ชั่วโมงละฟุต บางที่ช้าหน่อย ชม.ละนิ้วครับ

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 12:07:39 AM »
เห็นที่อู่ opel เค้าทำ  เค้าเอาสามขายกล้อหน้าขึ้นสุดๆ แล้วเอาผ้ากับอะรไม่รู้ไปอุดท่อไอเสียเอาไว้
แล้วก็ถอดขั้วแบต กับ ECU ออก
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web