ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องไฟABSครับ  (อ่าน 1972 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
สอบถามเรื่องไฟABSครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:04:28 PM »
ตอนนี้ไฟABSโชว์ๆดับๆตลอดเลยครับ เอาเข้าไปให้พี่ทวีดูแล้ว เค้าบอกว่าน๊อตเซนเซอร์หลวม ไขให้ใหม่ วิ่งสักพักก็เปนอีก  mush37
พี่ๆเพื่อนๆเคยเจอปัญหาแบบนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: สอบถามเรื่องไฟABSครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:14:37 PM »
ฮ่าๆๆ  ไปไล่ตามกระทู้พ้มเลย  http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=89102.0

มาช่วยกันครับ  mush32 mush32
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 09:49:24 AM โดย ---น้ำตาเสือดำ--- »

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2011, 12:21:08 AM »
ของผมก็เป็นครับ ใน GC นะครับ พึ่งให้ที่พี่พนมบีวาแก้หายเรียบร้อยแล้วครับ
สาเหตุเกิดจากมีน้ำเข้ามาในรถแล้วเปียกที่พื้นรถครับ แล้วกล่อง ABS มันอยู่ที่ใต้เบาะคนขับ มันน่าจะโดนน้ำกวนใจแล้วเกิดความชื้นครับ
ตอนเปิดออกมาดูเห็นสภาพว่ามันเริ่มมีคราบน้ำนิดนึง มันเลยรวนๆครับ
เปิดกล่องออกมาทำความสะอาดแล้วปิดเข้าไปก็หายครับ

ยังไงขอแชร์เป็นอีก 1 เคสแล้วกันนะครับ
^_^

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2011, 09:54:26 PM »
ของผมก็เป็นครับ ใน GC นะครับ พึ่งให้ที่พี่พนมบีวาแก้หายเรียบร้อยแล้วครับ
สาเหตุเกิดจากมีน้ำเข้ามาในรถแล้วเปียกที่พื้นรถครับ แล้วกล่อง ABS มันอยู่ที่ใต้เบาะคนขับ มันน่าจะโดนน้ำกวนใจแล้วเกิดความชื้นครับ
ตอนเปิดออกมาดูเห็นสภาพว่ามันเริ่มมีคราบน้ำนิดนึง มันเลยรวนๆครับ
เปิดกล่องออกมาทำความสะอาดแล้วปิดเข้าไปก็หายครับ

ยังไงขอแชร์เป็นอีก 1 เคสแล้วกันนะครับ
^_^
ขอบคุนมากๆๆน้ะครับ สำหรับข้อมูลลลลล