ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆ น้องๆ ช่วยกันส่งข่าวน้ำท่วมกันนะคร้าบ  (อ่าน 30064 ครั้ง)

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
Re: พี่ๆ น้องๆ ช่วยกันส่งข่าวน้ำท่วมกันนะคร้าบ
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 01:49:44 AM »
รอดูตลิ่งชันอยู่เหมือนกันครับ ว่าจะรอดมั้ย  emo68o emo68o
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: พี่ๆ น้องๆ ช่วยกันส่งข่าวน้ำท่วมกันนะคร้าบ
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:13:13 AM »
ช่วยกันๆๆ mush17

ออฟไลน์ tayniti

• ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ๊ค,
  • *
  • Popular Vote : 49
  • http://tayniti.multiply.com/photos
    • รูปทั้งหมดอยู่ที่  http://tayniti.multiply.com/photos
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:06:52 AM »
ดีนะ  บางเเสนไม่ท่วม   เช้าวันนี้บางเเสนหนาวเเล้วครับ  ช่วงเช้าลมเย็นมากๆ 

สงสารเพื่อนร่วมประเทศที่น้ำท่วมจัง  น้ำท่วมเยอะมาก  เเต่ก็ส่งของ ส่งใจไปช่วยนะครับ

ตำเเหน่งฮ่องเต้ ไม่ได้มาเพราะความฟรุ้ค

http://tayniti.multiply.com/photos

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:58:24 AM »
วันนี้ดูเหมือนสถานการณ์จะเริ่มไม่ค่อยจะดี ที่ไหนๆ ที่ว่ากั้นไว้ ก็แตกหมด ง่ะ ทำไงกันดี

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Bluejeans

• *
  • Popular Vote : 2
  • น้องอิมชอบขับรถค่า
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 02:25:29 PM »
ในเมืองเส้นสุขุมวิทยังปกติอยู่ครับ เมื่อเช้าวิ่งออกมาแจ้งวัฒนะทางไปเมืองทองรถติดมาก เพราะรถจอดหนีน้ำบนสะพานกันเยอะ (น่าเห็นใจครับ ส่วนใหญ่เป็นคนละแวกนั้นที่เพิ่งตื่นตาลีตาเหลือกพารถหนีตอนเที่ยงคือหรือตีหนึ่ง)
เมื่อสักราวๆ บ่ายโมงแฟนผมโทรบอกว่าแถวหน้าโลตัสแจ้งวัฒนะน้ำท่วมแล้ว ถ้าจะผ่านไปลองเช็คข่าวด้วยแล้วกันครับ ท่วมฟุตบาทได้ ส่วนตรงกรมทหารที่เคยมีสนามบอลตอนนี้เป็นบ่อเลี้ยงปลาแล้ว (น้องที่นั่งรถผ่านเขาบอกมา)
...ก็ไม่แน่ใจว่าทางรัฐจะแก้ไขสูบน้ำออกได้เร็วเพียงใดครับ ผมก็ลังเลอยู่ว่าวันนี้จะเอารถกลับแจ้งวัฒนะดีไหม?

เพื่อนสนิทอยู่ ม.ฮาบิเทีย ถนน 345 รถจอดทิ้งในนั้นสองคัน
เมื่อวานแวะไปเอาของ น้ำถึงนี่แล้ว T___T

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 11:23:29 PM »
ผมอยู่ตรงหน้าปากซอยบางกรวยครับ ติดกับทางรถไฟ ตอนนี้ น้ำมาจากในซอยถึงทางรถไฟแล้ว  หากข้ามทางรถไฟมาได้ แถวตลิ่งชัน กับบางพลัด ก็ไม่น่ารอด  เพราะระดับทางรถไฟจะสูงกว่าถนน 60 ซม. อย่างต่ำ   emo68o emo68o emo68o

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 03:49:39 AM »
สู้ๆและเป็นกำลังใจให้ทุกๆคนผ่านเหตุการณ์นี้ไปให้ได้ครับ  emo64o emo64o

ออฟไลน์ daisuke

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 08:23:29 AM »
บ้านผมอยู่ข้างหลังเซียร์น้ำเริ่มขึ้นมาจากท่อระบายน้ำแล้ว
อยากให้กลับมาปกติเร็วๆ

คิดถึงน้องแมวจังไม่ได้เจอหน้ามาสองอาทิตย์แล้ว mush33

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 03:02:04 PM »
ผมอยู่ตรงหน้าปากซอยบางกรวยครับ ติดกับทางรถไฟ ตอนนี้ น้ำมาจากในซอยถึงทางรถไฟแล้ว  หากข้ามทางรถไฟมาได้ แถวตลิ่งชัน กับบางพลัด ก็ไม่น่ารอด  เพราะระดับทางรถไฟจะสูงกว่าถนน 60 ซม. อย่างต่ำ   emo68o emo68o emo68o

อยู่ใกล้กันเลยนะครับเนี่ยะ ผมอยู่ ตรงซอยวัดไก่เตี้ยนี่เองครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ kamikaze_ho

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:47:43 AM »

อยู่ใกล้กันเลยนะครับเนี่ยะ ผมอยู่ ตรงซอยวัดไก่เตี้ยนี่เองครับ

ครับผม อยู่หน้าปากซอยบางกรวย ยินดีที่ได้รู้จักครับ

เมื่อคืน หน้าปากซอยบางกรวยไม่รอดจากน้ำแล้วครับ

ตอนค่ำมะวาน ต่อจากรูป อีก 3ชม ถึงน้ำขึ้นยางล้อ  เท่านั้นครับ  ย้ายรถหนีน้ำกันสนุกเลย

ตอนนี้น้ำลดเห็นพื้นถนนบ้างแล้วครับ  เอาอิมไปจอดแถว สาย 1

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 03:05:16 PM »
พี่ๆเพื่อนๆที่อยู่บริเวณวงแหวนตะวันตก พุทธมณฑล สาย2,3,4 ขนของ ขนรถขึ้นที่สูงเตรียมไว้เลยนะครับ

ขณะนี้ สภาพถนน สาย 2-3-4 องค์พระ สภาพ ถนนยังปกตินะครับ น้ำแห้ง ไม่มีซักหยด แต่อีกฝั่ง ข้ามรางรถไฟ ศาลายา น้ำนอง เต็มพื้นที่ครับ 
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ neungxx

• *
  • Popular Vote : 2
  • เป็นไทย แว้วววว !!! 2th. pantip ngamwongwan
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 08:10:25 PM »
งามวงศ์วาน ยังแห้งอยู่นะครับ จะมีหน้าทางเข้าซอยชินเขต นิดหน่อยครับ

ออฟไลน์ signifer

• *
  • Popular Vote : 43
  • My GDG
    • IGGY BOOKS
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:20:02 PM »
ผมอยู่หน้า การประปานครหลวงครับ ตอนนี้คลองประปาเหมือนเริ่มลดระดับทีละนิด หลังจากขึ้นเอ่อมาจนแทบจะล้นแนวคันคอนกรีต มาสามสี่วัน
เล่นเอาเครียดนอนไม่หลับหลายวัน ส่วนรถไม่ต้องพูดถึง....ทั้งสองคันหนีน้ำหมด เหลือแต่ EG เก่าๆแก่ๆ ไว้ขับใช้งานเท่านั้น

ยอมรับว่าเครียดมาก แต่ก็พยายามทำใจยอมรับสภาพครับ คาดการณ์ว่าคืนนี้ไม่น่ารอด....น้ำลูกใหญ่มันไหลมาแว้ววววววววว
แค่จะสูงระดับไหนเท่านั้นแหละ
ไม่สุด....แต่สะดุดตา

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:05:16 AM »
น้ำถึงไหนแล้วนี่

mush17
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 10:51:51 AM »
ช่วงนี้น้ำทะเลหนุนสูง ทำให้น้ำในแม่น้ำมีระดับสูงขึ้น

ที่สะพานพระราม 7 น้ำสูงกว่าน้ำทะเลปานกลาง 2.5-2.6 เมตร ล้นตลิ่งออกมาได้บ้างครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com