ผู้เขียน หัวข้อ: [UPDATE ยอดบริจาค 25 Oct] เล่าเรื่องการเข้าไปช่วยเหลือคนเดือดร้อนใน ต.บางปะหัน  (อ่าน 13172 ครั้ง)

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
ดีมากๆ ครับช่วยกันๆ คราวนี้คนไทยเราเดือดร้อนกันมากและคงมีผลกระทบตามมาอีกมากและยาวนานครับ

ทางมูลนิธิไทยเพื่อคนมีปัญหาสิทธิและสถานะบุคคล ของผมและโอเปิ้ลได้ร่วมกับน้องได๋ ไดอาน่า จัดหาเครื่องกรองน้ำแบบพกพา LifeStraw http://www.vestergaard-frandsen.com/lifestraw โดยประสานผ่านทางสถานฑูตไทยที่กรุงเจนีวา เพื่อนำเข้าอุปกรณ์นี้มาให้พี่น้องที่ไม่สามารถเข้าถึงน้ำสะอาดเพื่อบริโภค ผ่านทางมูลนิธิชัยพัฒนา และการสนับสนุนจากการบินไทย

เบื้องต้นของที่สั่งมาล๊อตแรกประมาณ 10,000 ชุดสำหรับบุคคล และอาจจะได้ชุดสำหรับครอบครัวมาประมาณ 5,000 ชุด น่าจะมาถึงในสองสามวัน

ถ้าจะให้ดีนะพี่ อย่าให้หน่วยงานรัฐบาลครับ อย่าแจกให้ข่าวช่อง 3 ให้ลงพื้นที่แจกเองจะดีที่สุดครับ ในกรณีไม่ต้องทำข่าว

ออฟไลน์ jeedz

• ยามฝั่ง ณ. SSS
  • Administrator
  • Popular Vote : 29
  • Green ( เกรียน ) Monster
    • Online Network Co., Ltd.
อ้าวจริงดิ วันนี้ของท้ายรถฟอจูนเนอผม ที่เหลือ พอเห็นว่าน้ำสูงขึ้นเลยเอาไปส่งช่อง 3 แทนการขับออกไปเองแบบคราวก่อนๆ

เวรกรรม

เมื่อวันซืนก็พยายามไปกู้ชีพพี่ท่านนึงที่ ชลลดา บางบัวทอง แต่ไปไม่ถึง

วันใหนพี่ไปอีก ฝากมาประกาศหน่อยครับหรือ PM มาก็ได้ ขอติดเรือไปช่วยด้วย
Tel. 089-4272257
บริการ Hosting, รับฝาก server Co-location, IDS, Firewall, Web

• *
อ้าวจริงดิ วันนี้ของท้ายรถฟอจูนเนอผม ที่เหลือ พอเห็นว่าน้ำสูงขึ้นเลยเอาไปส่งช่อง 3 แทนการขับออกไปเองแบบคราวก่อนๆ

เวรกรรม

เมื่อวันซืนก็พยายามไปกู้ชีพพี่ท่านนึงที่ ชลลดา บางบัวทอง แต่ไปไม่ถึง

วันใหนพี่ไปอีก ฝากมาประกาศหน่อยครับหรือ PM มาก็ได้ ขอติดเรือไปช่วยด้วย

ขอบคุณสำหรับน้ำใจครับผม

• *
ขออนุญาติอัพเดทยอดบริจาคและปิดการรับบริจาคแล้วนะครับ ตอนนี้มีคนโอนเงินมาแล้วไม่ได้แจ้งอยู่จำนวนหนึ่งหรือแจ้งมาแล้วแต่มือถือผมตกน้ำตอนเข้าไปช่วยคนในนวนคร รบกวนแจ้งชื่อมาด้วยนะครับผมจะได้ทำการแก้ไขครับ  ตอนนี้ของส่วนหนึ่งถูกซื้อและเริ่มแพคแล้ว เหลืออีกบางส่วนที่กำลังจัดหาอยู่ เมื่อค่าใช้จ่ายทุกอย่างสรุปจะแจ้งให้ทุกท่านทราบอีกครั้งหนึ่งครับ

น้ำดื่มที่ทางคุณแบ๊งค์และพี่เคนบริจาคมาส่วนหนึ่งผมนำการไปมอบให้ผุ้ประสบภัยใน นวนครนะครับ ส่วนที่เหลือจะนำเข้าไปมอบให้ชาวบ้านที่ติดอยู่ตามบ้านใน ต.บางปะหันครับ

ออฟไลน์ toos203

• *
  • Popular Vote : 22
โอนให้แล้ว 3,000.18 บาท วันที่ 2/11/11 ไม่รู้ว่าโอนช้าไปเปล่าครับคุณเตีย   mush30

ตู่