ผู้เขียน หัวข้อ: มีโอกาศไป Laguna Sega มา เลยมาแชร์ เผื่อท่านใดสนใจครับ  (อ่าน 4384 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
ไลน์ไม่ค่อยได้เรื่องนะครับ แบบ ลองไปเรื่อยๆ
คันที่ติดกล้องนี้มันใหญ่ ย้วยๆ คุมยากกว่าแมวเยอะเลย

http://amgacademyvideos.com/index.php?option=com_hwdvideoshare&task=viewvideo&Itemid=172&video_id=2008

ดูชิวๆ คลายเครียด ไม่มีสาระมากมาย
จริงๆเกือบยกเลิกไปแล้วเพราะเป็นห่วงน้ำท่วมแต่ เค้าไม่คืนเงินเลยจำเป็น(โดนบังคับนะนี่)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 04:16:27 PM โดย S-GT lover »

• *
กลับมาแล้ว แม้ AMG จะเลิศในทุกด้าน
แต่ใจยังคงรัก Subaru เหมือนเดิม

และคิดว่าตอนวิ่ง Autocross ซูน่าจะทำได้ ถ้าไม่ดีกว่าก็ใกล้เคียงละ mush21

ขอบอกว่า ขนาด AMG วิ่งกันหลายรอบสนามก็ความร้อนขึ้นเหมือนกันนะ
พวก E class นี่เข้า Limp mode กันหลายคัน จนต้องเปลี่ยน จาก S+ mode เป็น C กันหลายคัน

และแม้นว่า SLS จะหล่อและซิ่งสุด แต่ผมกลับชอบ C 62 อะครับเพราะทรงตัวดีสุด
สงสัยฝีมือไม่ถึง

นั่งมันส์สุดคือ Black series ซึ่งใช้เป็นรถ แทกซี่ (อาจาร์ยขับ hotlap ให้นั่งเสียวกันทุกคน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 02:51:54 PM โดย S-GT lover »

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
โห  สุดยอดพี่ป๊อก ไปหัดขับซะไกลเลยนะครับ  นั่นมัน Laguna Sega !!!! เลยนะพี่   mush17

ว่าแต่ทางตรงหน้าพิททำไมเหยียบถึงแค่ประมาณ 90 mph เองล่ะพี่  เค้ามี speed limit เหรอครับ   mush36
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 02:49:45 PM โดย TRN »

• *
โห  สุดยอดพี่ป๊อก ไปหัดขับซะไกลเลยนะครับ  นั่นมัน Laguna Sega !!!! เลยนะพี่   mush17

ว่าแต่ทางตรงหน้าพิททำไมเหยียบถึงแค่ประมาณ 90 mph เองล่ะพี่  เค้ามี speed limit เหรอครับ   mush36

นั้นมันวันแรกครับ กัวๆอยู่ อีกอย่างมัน เหิรฟ้า คล้ายๆกะ แก่งกระจานเลย
หากมาเต็มใน C Class พอมุดป้าย มาสด้า แล้วชิดซ้ายจะเหิรจนล้อฟรีนิดๆ

ส่วนที่คุมเสียงดังจะอยู่ช่วงกลางๆ ที่ต้องคุมรอบไม่เกิน 4000 รอบครับ
แต่วันอาทิตย์ ใส่ได้เต็มๆ

และที่เสียวสุดก็ โค้ง ซ้ายขวาลงเขา เรียกว่า Corkscrew ฟรั่งโม้ว่า สูงเท่าตึกสามชั้นเชียว
แต่ผมว่าสองชั้นครึ่งนะ

งานนี้ที่ชอบคือวันแรกเค้าบอกว่า mush1 ให้จำไว้ว่า ไม่ใช่รถท่าน ไม่ใช่เบรคท่าน ไม่ใช่ยางท่าน
ดังนั้น ตืบไปเลย กดให้ทะลุพื้นรถไปเลย mush18
โอ้วแม่เจ้า ใด้ขับรถระดับนี้ก็เป็นบุญแล้ว แถมยังบอกงี้อีก ทำไงได้ละ ก็ต้อง สนองท่านไป mush21

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
โกอินเตอร์ซะแล้ว อาจารย์เรา emo65o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 29, 2011, 06:00:07 PM โดย phob »

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
Re: มีโอกาศไป Laguna Sega มา เลยมาแชร์ เผื่อท่านใดสนใจครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:18:57 PM »
โห....สุดยอดเลยพี่ป๊อก

อยากมีโอกาสแบบนี้มั้งจัง  emo65o
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

• *
Re: พอดีมีโอกาศไปหัดขับรถมา เลยมาแชร์ เผื่อท่านใดสนใจ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 10:11:34 AM »
โกอินเตอร์ซะแล้ว อาจารย์เรา emo65o

คุณภพ ได้ยินว่ากลุ่มปอร์เช่เค้าก็มีสอนแบบนี้นะครับ
หลายๆคนที่ไปมาชมว่าจัดได้มาตรฐานดีเท่าๆกันเลย

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
Re: มีโอกาศไป Laguna Sega มา เลยมาแชร์ เผื่อท่านใดสนใจครับ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 07:21:49 PM »
พี่ป๊อก อยากรู้ว่าไปเรียนขับแบบนี้เค้าคิดค่าใช้จ่ายยังไงครับ

อยากทราบไว้ประดับความรู้หน่อย
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 08:37:23 AM »
พี่ป๊อก อยากรู้ว่าไปเรียนขับแบบนี้เค้าคิดค่าใช้จ่ายยังไงครับ

อยากทราบไว้ประดับความรู้หน่อย

ดูได้ที่ Amg driving Academy web ครับ เพราะแต่ละประเทศไม่เหมือนกัน

ส่วนผมโชคดีที่มีผู้ใจบุญชวนไปเลยไม่ได้จ่ายครับ mush15

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2011, 01:56:10 PM »
เจ๋งอ่ะ อยากไปบ้าง emo63o
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Ricer

• *
  • Popular Vote : 2
  • PMP (Poor Man's Porsche) เห็นตูดปอร์ชอยู่ไวๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 01:28:08 PM »
สุดยอดจริงๆ  เยี่ยมมากครับ เคยมีแต่เพื่อนเอา miata ไปขับ  นี่เล่น AMG ทั้งฝูงเลย  สุดยอดดดดด!
All boxer engines, regardless of no. of cylinders, provide perfect balance because the movement of a piston is exactly counter by the corresponding piston in another bank...the usage is limited to Porsche and Subaru today.    However, we'll have a Toyobaru soon???

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 02:26:49 PM »
เจ๋งอ่ะ อยากไปบ้าง emo63o

ตู๋ สมัครเลยครับ แต่ ระดับตู้ต้อง ไปรุ่น Pro ครับถึงจะเหมาะ

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 02:30:45 PM »
สุดยอดจริงๆ  เยี่ยมมากครับ เคยมีแต่เพื่อนเอา miata ไปขับ  นี่เล่น AMG ทั้งฝูงเลย  สุดยอดดดดด!

ผมว่า miata นี่คงได้ใส่กันเต็มๆครับ พวก AMG มันแรงบิดเยอะมาก ขับโค้งๆต้องค่อยๆสัมผัสคันเร่งกันเลย
เผลอกดก็สะบัดเอาง่ายๆ

แต่ AMG 63 นี่จะได้เปรียบก็ตอนขึ้นเขานะครับ กดกันสุดๆ ส่วนทางตรงหน้าพิด กดเร็วเกินจะเหิรฟ้าเล็กๆ ทำเอาเสียวได้ครับ

ออฟไลน์ Phob

• *
Re: พอดีมีโอกาศไปหัดขับรถมา เลยมาแชร์ เผื่อท่านใดสนใจ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 02:52:42 PM »
คุณภพ ได้ยินว่ากลุ่มปอร์เช่เค้าก็มีสอนแบบนี้นะครับ
หลายๆคนที่ไปมาชมว่าจัดได้มาตรฐานดีเท่าๆกันเลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สงสัยต้องหาโอกาสไปลองซะแล้ว เห็นแล้วชักคัน emo72o

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2011, 04:13:06 PM »

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ สงสัยต้องหาโอกาสไปลองซะแล้ว เห็นแล้วชักคัน emo72o
แก่งกระจานกันก่อนก็ได้คับพี่ แก้คัน 555