ผู้เขียน หัวข้อ: ซูบารุGC8เครื่องคอขาว 210 เเรงม้า ดูยังไงคับ มันเเตกต่างกับตัว260 ยังไงบ้างคับ  (อ่าน 6956 ครั้ง)

ออฟไลน์ papzi

• *
  • Popular Vote : 0
ซูบารุGC8เครื่องคอขาว 210 เเรงม้า อินเตอร์เฉียงสีดำอะคับ ดูยังไงคับ เเล้วมันเเตกต่างกับตัว260 ยังไงบ้างคับ พอดีพึ่งได้รถมาคับยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรคับเเละเราจะเเต่งอะไรได้บ้างคับเเบบพื้นๆอะคับ ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ถ้าอินเตอร์เฉียง เท่าที่เคยทราบมาน่าจะต้องดูที่กล่องนะครับ ไม่ได้มีอะไรบ่งชี้บนตัวเครื่องชัดเจน

ถ้าเอาชัวร์ รอท่านอื่นมาตอบเพิ่มอีกทีละกันครับ 

mush17
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

• *
ขอบคุณคับ ใครรู้ช่วยบอกผมที^^

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
ถ้าอินเตอร์เฉียง เท่าที่เคยทราบมาน่าจะต้องดูที่กล่องนะครับ ไม่ได้มีอะไรบ่งชี้บนตัวเครื่องชัดเจน

ถ้าเอาชัวร์ รอท่านอื่นมาตอบเพิ่มอีกทีละกันครับ 

mush17
ใช่ครับ ดูที่ รหัสของกล่อง UCU ครับ แต่ถ้าเป็น 5 หัวฉีดอินเตอร์เฉียงจะเป็นตัว 275 HP ครับ

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
ดูจากสุมุดทะเบียนเคยเปลี่ยนเครื่องหรือไม่ครับ   

• *
ในสมุดเขียนเครื่องตัวเก่าระบุ210เเรงม้า เเเต่จ้าของเก่าได้มีการเเจ้งเปลี่ยนเครื่องใหม่อะคับเลยไม่รู้เครื่องคอขาวที่เปลี่ยนใหม่มันกี่เเรงม้าคับไม่มีระบุเเรงม้าเเล้วอะคับ

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
ดูที่รหัสกล่องครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
ภายนอกให้ดูที่อินเตอร์ครับ 260 อินเตอร์จะใหญ่กว่า
ด้านลมเข้าจะโป่งออก จากเดิมในรุ่นแรก 210 240 มันจะแฟ้บๆปอดๆ
(แต่ไม่แน่ใจว่า 210 ล็อตหลังๆจะมากับอินเตอร์ใหญ่ด้วยหรือเปล่า)

รหัสกล่อง
7D 210
2C, U8, W9, WRX 240
Z4, Z5 WRX 260
SA, SB, SC STI I 250
6K, 7K STI & STI RA II  275

ถ้าเดิม210หากล่อง Z4 หรือ Z5 มาใส่แรงทันตาเห็นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 10:46:36 AM โดย POPEYE »
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• *

ออฟไลน์ Ed

• *
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
หากเปลี่ยนเครื่องแล้ว  ก็คงเป็นเครื่องเชียงกง 240 - 260  หรือหากไม่อยากเปิดดูกล่อง  ก็ให้ใช้วิธีนี้เลย
1 เปิดฝากระโปรงหน้า
2. ติดเครื่อง เปิดแอร์
3. ทดลองเร่งแบบ เร็วๆ ดูว่ากล่องสั่งตัดคอมแอร์ ช่วงที่เราเร่งแบบ เร็วๆ อ่ะป่าว  ถ้าตัดก็ 260 ชัว

• *
รหัสกล่องของผม w6 อะคับ มันคือตัวไหนกี่เเรงม้าคับผม ขอบคุณคับ mush16

ออฟไลน์ monkeyart

• *
ดูที่ตัวเทอร์โบว่ารหัสอะไร  td04 หรือ td05

• *

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
 สมัยก่อนเคยใช้ GC วาง 260ม้า กล่องZ4ส่งไปญี่ปุ่นให้  Provaทำ ขยับบูสท์เป็น1บาร์ เป่าคอแดงเดิมๆได้เลยครับ แถมทน ไม่เคยพังหรือมีปัญหาเลย ของเค้าเนียนจริงๆ
  Z5 รู้สึกจะเป็นของตัว 5หัวฉีดครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
รหัสกล่องของผม w6 อะคับ มันคือตัวไหนกี่เเรงม้าคับผม ขอบคุณคับ mush16

W6 240 แรงม้าครับ มาก่อน W9
เป็นตัว 240 ล็อตปลายแล้วครับ ก่อนเปลี่ยนเป็น Z4, Z5
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง