ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามตำแหน่งติดตั้ง Oil Cooler ครับผม  (อ่าน 2666 ครั้ง)

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
สอบถามตำแหน่งติดตั้ง Oil Cooler ครับผม
« เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 10:01:49 PM »
บอดี้ GC ครับ พอดีตอนนี้ติดอยู่ตรงหลังกันชนหน้าด้านขวา หน้าซุ้มล้อ แต่คิดว่ามันไม่น่าจะดีอ่ะครับ เพราะช่องลมเข้าก็ติดฝาครอบสปอร์ตไลท์กับท่ออินเตอร์ ทำให้มีช่องทางลมเข้านิดเดียว ส่วนทางออกลมก็ติดบังโคลนซุ้มล้ออีก ก็เลยคิดอยากจะย้าย Oil Cooler ขึ้นมาติดตรงหลังกระจังหน้า ข้างบนอินเตอร์ แต่มีคนทักว่าจะทำให้แรงดันน้ำมันตก ตำแหน่งที่ติดควรอยู่ต่ำกว่าเครื่องหรือไม่เกินครึ่งเครื่อง ก็เรยกลัวว่าจะมีปัญหา

เลยอยากจะสอบถามว่า ไม่ควรติดตรงหลังกระจังหน้าจริงหรอครับ หรือถ้าไม่ย้ายเอาไว้ในตำแหน่งเดิม แล้วเจาะรูตรงบังโคลนหลังให้มีทางลมออกแค่นั้นดีครับ

ขอบคุณครับ  mush23 mush23 mush23

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: สอบถามตำแหน่งติดตั้ง Oil Cooler ครับผม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:25:02 AM »
รอฟังด้วยคนครับ กำลังว่าจะติดอยู่เหมือนกัน

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
Re: สอบถามตำแหน่งติดตั้ง Oil Cooler ครับผม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:18:35 AM »
เมื่อวานไปเดินเล่นเซียงกงบางนามา เจอGC คูเป้สีขาวมาจากญี่ปุ่นทั้งลำ แต่ของแต่งบางชิ้นแยกไปแล้ว สวยงาม
แอบเห็นเขาติด แผงออยไว้หลังตะแกรงหน้าค่อนลงมาที่หลังกันชนหน้านะคับ คือโผล่หลังตะแกรงหน้าประมาณ 2นิ้วนะคับ mush21
Adi Autolism.. 086-8060694

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 10:34:43 AM »
ขอบคุณกับผม แต่พอดีผมเดินอินเตอร์หน้า ทำให้ต้องติดขึ้นมาตรงกระจังอ่ะคับ

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:06:13 PM »
ขอบคุณกับผม แต่พอดีผมเดินอินเตอร์หน้า ทำให้ต้องติดขึ้นมาตรงกระจังอ่ะคับ

ถ้าอินเตอร์หน้าอยู่แล้ว จะติดตรงไหนของกระจังครับ ไม่น่าจะมีที่พอ ติดไว้ที่เดิมหล่ะดีแล้วครับ เพราะแค่นี้หม้อน้ำและรังผึ้งแอร์ก็โดนอินเตอร์บังไปร่วมๆ ครึ่งใบแล้ว อย่าเอาออยล์ไปบังเพิ่มอีกเลย

แล้วที่บอกว่าไม่น่าจะดี ไม่ทราบว่าอุณหภูมิน้ำมันเครื่องเท่าไหร่เหรอครับ

เอาไว้ที่เดิมแล้วทำทางเดินลมดีๆ  เจาะช่องให้ลมเข้า และ ให้ลมออกได้ ก็น่าจะเพียงพอแล้วครับ
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 01:22:16 PM »
เคยเห็น GC RA 2 ประตูแต่งเต็มของพี่ยุ่น เขาติดไว้ด้านขวาหลังสปอร์ตไลท์อ่ะคับ
แต่ช่องสปอร์ตไลท์เขาทำท่อลมเป่าเบรก  พอถอดกันชนออก ปรากฎว่า
oil ลูกเบ้อเริ่ม และเขาติดพัดลมไฟฟ้าตัวเล็กๆ ( เหมือนในคอมพิวเตอร์ ) ไว้ 4 ตัวคับ
 emo63o

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 02:14:35 PM »
ขอบคุณพี่ๆครับ ตอนนี้ Oil T ประมาณเกือบๆร้อยครับ พอซัดขึ้นไป 100นิดหน่อย แต่ไม่ถึง 110 (จากเกจ์วัด)

ตอนนี้ใส่กันชน V4 ใช่ฝาครอบสปอร์ตไลท์ ช่องตรงข้างๆก็มีท่ออินเตอร์บังอีก ส่วนทางออกลมก็มีบังโคลนซุ้มล้ออีก -*-

ยังไงจะลองทำตามที่พี่ต่อบอกครับ ขอบคุณครับ  mush15