ผู้เขียน หัวข้อ: GC มีเสียงเแกร่กบริเวณห้องเครื่องครับ  (อ่าน 2124 ครั้ง)

ออฟไลน์ March_wrx

• *
  • Popular Vote : 3
ถามเพื่อนๆหน่อยครับเผื่อจะเคยเป็นกัน คือ มีเสียงดังแกร่กกกยาวแต่ไม่ดังมาก(เหมือนเหล็กตีกัน)จากบริเวณห้องเครื่อง เมื่อเร่งรอบประมาณ 1400 - 1600 รอบ แต่พอเลย 1600 ไปไม่มีเสียงครับต่ำกว่า 1400 ก้อไม่มีครับ
ปล. เกิดเสียงเฉพาะตอนขับนะครับ ถ้าจอดใส่เกียร์แล้วลองเร่งดูเสียงไม่มีครับ เพิ่งเปลี่ยนเครื่องท่อนล่างมาด้วยครับ
GC คอแดง V6 RA Cdiff เกียร์ Close 4.4 ครับ
เดิมๆ แอร์เย็น เพลงเพราะ

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: GC มีเสียงเแกร่กบริเวณห้องเครื่องครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 11:19:24 PM »
ลองตรวจเช็คว่ามีชิ้นส่วนไหนในห้องเครื่องหลุดหลวมหรือไม่ ถ้าทุกอย่างแน่นดีแล้ว

อาจเป็นเสียงน้อคของเครื่องยนต์ได้ครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ March_wrx

• *
  • Popular Vote : 3
Re: GC มีเสียงเแกร่กบริเวณห้องเครื่องครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 13, 2011, 08:21:52 PM »
ลองตรวจเช็คว่ามีชิ้นส่วนไหนในห้องเครื่องหลุดหลวมหรือไม่ ถ้าทุกอย่างแน่นดีแล้ว

อาจเป็นเสียงน้อคของเครื่องยนต์ได้ครับ

ขอบคุณครับ
ไปให้ช่างดูเค้าบอกว่าเป็นที่ฝาปิดของเวสเกตกระป๋องอ่ะค่ะ มันหลวม อาจเป็นไปได้มั๊ยครับ
เดิมๆ แอร์เย็น เพลงเพราะ

ออฟไลน์ adi autolism

• Adi Autolism..
  • *
  • Popular Vote : 28
  • Adi Autolism..
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 02:15:46 PM »
ผมก็เคยดังแกร๊กๆ ตอนกดแรง เปนเสียงน็อค ตอนนั้นเติม โซฮออล์ของ ปั้มไทย แต่เติมดาวกับหอยไม่เปน mush24
Adi Autolism.. 086-8060694