ผู้เขียน หัวข้อ: อยากสอบถามการต่อ parallel fuel เพื่ออะไรครับ  (อ่าน 1374 ครั้ง)

ออฟไลน์ ne1812

• *
  • Popular Vote : 1
อยากสอบถามการต่อ parallel fuel เพื่ออะไรครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 01:14:42 AM »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
Re: อยากสอบถามการต่อ parallel fuel เพื่ออะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 08:05:59 AM »
เป็นการต่อรางหัวฉีดแบบขนาน เพื่อทำให้แรงดันน้ำมันถูกส่งไปยังหัวฉีดทั้งสี่หัวเท่าๆกันครับ
เพราะโรงงานทำไว้ให้แบบอนุกรม ทำให้หัวฉีดที่อยู่ท้ายสุด(สูบที่3) แรงดันจะตก และจะทำให้ประสิทธิภาพความแรงตกไปครับ
และถ้าใช้งานหนักอาจส่งผลให้เครื่องกระจายได้ครับ ดังนั้นรถโมแรงๆก็มักจะทำป้องกันกันไว้ก่อนก็ดีครับ
 mush17
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
Re: อยากสอบถามการต่อ parallel fuel เพื่ออะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 09, 2011, 08:33:16 AM »
เป็นการต่อรางหัวฉีดแบบขนาน เพื่อทำให้แรงดันน้ำมันถูกส่งไปยังหัวฉีดทั้งสี่หัวเท่าๆกันครับ
เพราะโรงงานทำไว้ให้แบบอนุกรม ทำให้หัวฉีดที่อยู่ท้ายสุด(สูบที่3) แรงดันจะตก และจะทำให้ประสิทธิภาพความแรงตกไปครับ
และถ้าใช้งานหนักอาจส่งผลให้เครื่องกระจายได้ครับ ดังนั้นรถโมแรงๆก็มักจะทำป้องกันกันไว้ก่อนก็ดีครับ
 mush17

ตามนั้นครับ  emo64o