ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าจะลอง อิม สักครั้ง  (อ่าน 5762 ครั้ง)

ออฟไลน์ van

• *
  • Popular Vote : 1
ถ้าจะลอง อิม สักครั้ง
« เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 10:40:20 PM »
คงจะ gc ถ้าอยู่แถวคลองสานจะ service ที่ไหนดีครับ

ขอบคุณครับ  emo73o

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
Re: ถ้าจะลอง อิม สักครั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2012, 11:10:26 PM »
คลองสาน ขับไปพระราม2หาพี่ทวีไม่น่าจะไกลนะครับ  emo65o

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 04:10:11 AM »
ซูบารุเพชรเกษมก็ไม่ไกลนะครับ คลองสาน ผม ผ่านบ่อย ทักทายได้ครับ GC สีแดง ^^
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ van

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 08:40:29 AM »
su เพชรเกษม อยู่ช่วงไหนครับ

ผมวิ่งผ่านเพชรเกษมบ่อย ไม่เคยสังเกตเห็นเลยครับ

ขอบคุณครับ  mush23

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 10:40:15 AM »
su เพชรเกษม อยู่ช่วงไหนครับ

ผมวิ่งผ่านเพชรเกษมบ่อย ไม่เคยสังเกตเห็นเลยครับ

ขอบคุณครับ  mush23

แถวๆ ม.สยามครับ อยู่ตรงข้ามกับม.สยาม ถ้ามาจากวงเวียนใหญ่ ม.สยามถึงก่อน เลยไปหน่อยก็จะเจอ ศูนย์ซูบารุเพชรเกษม เป็นตึกแถว 4 คูหา สีน้ำเงินเข้มๆ ถ้่าขับเร็วๆ มักจะเลยเพราะมันค่อนข้างมืดไม่เป็นที่สังเกตสักเท่าไหร่

แถวคลองสานก็มีซูบารุเยอะ ขับแล้วอบอุ่นแน่นอน
Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 01:26:11 PM »
แถวๆ ม.สยามครับ อยู่ตรงข้ามกับม.สยาม ถ้ามาจากวงเวียนใหญ่ ม.สยามถึงก่อน เลยไปหน่อยก็จะเจอ ศูนย์ซูบารุเพชรเกษม เป็นตึกแถว 4 คูหา สีน้ำเงินเข้มๆ ถ้่าขับเร็วๆ มักจะเลยเพราะมันค่อนข้างมืดไม่เป็นที่สังเกตสักเท่าไหร่

แถวคลองสานก็มีซูบารุเยอะ ขับแล้วอบอุ่นแน่นอน

ช่ายครับพี่เมย์ ผมเจอบ่อยครับชาวซูแถวนั้น
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ van

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 07:22:22 PM »
จิงอะ ตัวผมเอง แทบไม่เคยเจอ subaru เลยอะครับ

กลัวพวกการ service ทั่วไป เช่น น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย เกรดของเหลวต่างๆ เหมือนทั่วไปป่าวครับ

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 10:31:51 PM »
แอบมาถามด้วยคนครับ  ผมเคยเห็นในสาย2 มีอู่ซูบารุอยู่อู่นึง อู่นั้นเปนยังไงครับ  ไม่เคยเห็นใครเคยพูดถึงเลยอ่ะครับ mush23 
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ pikabom

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 03, 2012, 11:40:50 PM »
แอบมาถามด้วยคนครับ  ผมเคยเห็นในสาย2 มีอู่ซูบารุอยู่อู่นึง อู่นั้นเปนยังไงครับ  ไม่เคยเห็นใครเคยพูดถึงเลยอ่ะครับ mush23 

ตีนสะพาน คลองบางไผ่ ใช่ไหมครับ อันนั้นเหมือนว่าจะไม่เป็นอู่แล้วนะ แต่ข้างๆ จะเป็นอู่ Benz อิอิ แถวบ้านผมเลยแหะๆ  mush37

ออฟไลน์ van

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 08:52:52 AM »
จิงอะ ตัวผมเอง แทบไม่เคยเจอ subaru เลยอะครับ

กลัวพวกการ service ทั่วไป เช่น น้ำมันเครื่อง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟืองท้าย เกรดของเหลวต่างๆ เหมือนทั่วไปป่าวครับ

คือ service ทั่วไปจะได้เข้าร้านข้างนอก หรือ เบิกของมาเปลี่ยนเอง
แต่เห็นหลายๆท่าน ทำเครื่องนอนอู่กันเป็นปี หรือ หลังสุดอ่านเจอ old le ทำไม่จบต้องขายออก
อ่านแล้วก็ท้อ เลยอะครับ

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 09:25:16 AM »
ตีนสะพาน คลองบางไผ่ ใช่ไหมครับ อันนั้นเหมือนว่าจะไม่เป็นอู่แล้วนะ แต่ข้างๆ จะเป็นอู่ Benz อิอิ แถวบ้านผมเลยแหะๆ  mush37

อันนั้นยังเป็นอู่อยู่นะครับ เปิดให้บริการตามปรกติ แถมฝีมือดีด้วย เพียงแต่เน้นเรื่องของการวางเครื่อง และเซอร์วิสทุกอย่างครับ แต่งงานโมอาจจะไม่ถนัดนักเพราะไม่ค่อยมีมีให้ทำ แต่เป็นอู่นึงที่ผมไว้ใจพอๆกกับอู่พี่พนมบีวาเลยนะครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 09:46:49 AM »
อู่ที่เก่งทั้งข้อมูลและปฏิบัติมีให้เห็นเยอะครับ ราคาสูงบ้างต่ำบ้างแล้วแต่อู่ ของแพงใช่ว่าจะดีเสมอไป. ของดีใช่ว่าจะแพงเสมอไป แต่อู่ถูกและดีก็มีเยอะ แล้วแต่ไกล้ไกล ถ้าถามผมก็วัดเลยครับ เมื่อก่อนขับอิมแต่ตอนนี้ขับอีโวไปจอดหน้าอู่ เจ้าอาวาสเห็นถอดรองเท้าขว้างหนีแทบไม่ทัน. แต่ก็ยังไปหาข้อมูลอยู่ดี mush32
แต่ถ้าหูเบาไม่รู้อะไรมาก่อนแล้วไปเจออู่เหี้ยมๆ คุนถูกหวยแน่นอนก็เตรียมใจเลยมีสมาชิกหลายคนที่โดนไปเยอะ
อู่ที่ดีแต่พล่ามเก่งโน้นนี้ ทำแล้วดีอย่างโน้นนี้ ราคาไม่แพง โยนเงินมัดจำมาก่อน แล้วรอรับรถตามกำหนด. สุดท้ายเรื้อรังบานปลาย บางคนหมดเป็นแสนแค่ทำแตนๆยังไม่ได้รถขับ บางอู่จ่ายเงินหมดแล้วแต่ยังไม่เสร็จแถไปเรื่อย. ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะ สุดท้ายก่อนพาลูกรักไปหาหมอก็หาข้อมูลให้ดีก่อนเดินทาง  mush1
ปล. จะขับอะไรก็เพื่อนบ้านกัน mush17
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2012, 09:59:41 AM โดย bossma »

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:52:02 AM »
อันนั้นยังเป็นอู่อยู่นะครับ เปิดให้บริการตามปรกติ แถมฝีมือดีด้วย เพียงแต่เน้นเรื่องของการวางเครื่อง และเซอร์วิสทุกอย่างครับ แต่งงานโมอาจจะไม่ถนัดนักเพราะไม่ค่อยมีมีให้ทำ แต่เป็นอู่นึงที่ผมไว้ใจพอๆกกับอู่พี่พนมบีวาเลยนะครับ

เค้าเพิ่งทาสีใหม่เลยนะครับ แต่หาทางเข้าไม่เจออ่ะ อิอิ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ van

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 11:36:39 AM »
อู่ที่เก่งทั้งข้อมูลและปฏิบัติมีให้เห็นเยอะครับ ราคาสูงบ้างต่ำบ้างแล้วแต่อู่ ของแพงใช่ว่าจะดีเสมอไป. ของดีใช่ว่าจะแพงเสมอไป แต่อู่ถูกและดีก็มีเยอะ แล้วแต่ไกล้ไกล ถ้าถามผมก็วัดเลยครับ เมื่อก่อนขับอิมแต่ตอนนี้ขับอีโวไปจอดหน้าอู่ เจ้าอาวาสเห็นถอดรองเท้าขว้างหนีแทบไม่ทัน. แต่ก็ยังไปหาข้อมูลอยู่ดี mush32
แต่ถ้าหูเบาไม่รู้อะไรมาก่อนแล้วไปเจออู่เหี้ยมๆ คุนถูกหวยแน่นอนก็เตรียมใจเลยมีสมาชิกหลายคนที่โดนไปเยอะ
อู่ที่ดีแต่พล่ามเก่งโน้นนี้ ทำแล้วดีอย่างโน้นนี้ ราคาไม่แพง โยนเงินมัดจำมาก่อน แล้วรอรับรถตามกำหนด. สุดท้ายเรื้อรังบานปลาย บางคนหมดเป็นแสนแค่ทำแตนๆยังไม่ได้รถขับ บางอู่จ่ายเงินหมดแล้วแต่ยังไม่เสร็จแถไปเรื่อย. ตัวอย่างมีให้เห็นเยอะ สุดท้ายก่อนพาลูกรักไปหาหมอก็หาข้อมูลให้ดีก่อนเดินทาง  mush1
ปล. จะขับอะไรก็เพื่อนบ้านกัน mush17
mush18 สิ่งที่กลัวที่สุด ของการขับรถแต่งเลยนะครับ
จ่ายแล้วไม่จบ ถึงจ่ายหมดก็ไม่ทำ ทำแล้วเครื่องสะดุด อยากทำให้สุดก็เลยพัง

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 04, 2012, 10:25:44 PM »
mush18 สิ่งที่กลัวที่สุด ของการขับรถแต่งเลยนะครับ
จ่ายแล้วไม่จบ ถึงจ่ายหมดก็ไม่ทำ ทำแล้วเครื่องสะดุด อยากทำให้สุดก็เลยพัง

ลองมองอีกมุมครับ อิมเพรสซ่า คือ รถสแตนดาร์ดจากโรงงานนะครับ มันก็เหมือนรถทั่วๆ ไปหล่ะ

ไม่ว่ารถอะไรเข้าอู่ผิดก็คิดจนตัวตายเหมือนกันหมด

ขับซูบารุดีซะอีก มีอู่ที่เฉพาะทางจริงๆ เข้าใจเค้าจริงๆ

เพียงแต่จะมีค่านิยมว่าเครื่องสูบนอนทำยาก แต่ถ้ามองกันดีๆ เครื่องสูบนอนมันก็ไม่ต่างอะไรกับเครื่อง V ที่เป็น V180 องศานะครับ

หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!