ผู้เขียน หัวข้อ: อู่ ในดวงใจ  (อ่าน 19416 ครั้ง)

ออฟไลน์ van

• *
  • Popular Vote : 1
อู่ ในดวงใจ
« เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 08:12:39 PM »
เข้าใจว่าแต่ละท่านชอบไม่เหมือนกัน

แต่มีสัก อู่ มั๊ยครับ ที่หลายๆท่าน ส่วนใหญ่ เห็นตรงกันว่า น่าใช้บริการ

เพราะ เห็นหลายๆ คนถามถึงเรื่อง service อู่นอก ก็จะมีคำตอบว่า

อู่ ซูบารุ มีมากมาย แต่ต้องเลือกให้ดีๆ หน่อย จะได้ไม่โดนดอง ไม่โดนฟัน ไม่มั่ว ไม่พัง

แสดงว่า ต้องมีอู่ ในตำนาน แน่ๆเลยครับ น่ากลัวจริงๆ

ปล.ผมก็กังวลอยู่เหมือนกันครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ The Blitz

• *
  • Popular Vote : 40
Re: อู่ ในดวงใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 09:59:23 PM »
กระทู้นี้ออกแนวล่อแหลมนะครับ ผมว่าทุกอู่ก็มีทั้งคนชอบและไม่ชอบแหล่ะ อยู่ไปนานๆก็จะรู้เองครับว่าอู่ไหนเป็นยังงัย ถ้าไปมิ๊ตติ้งก็ลองถามๆเอาจากเพื่อนก็ได้ครับ

ออฟไลน์ modrxteam

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 10:55:41 PM »
ถูกใจคำตอบพี่เคนครับ emo65o

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 11, 2012, 11:37:08 PM »
อู่ในดวงใจ ก็สองมือเรานี่ละครับ  emo64o ใครทำไม่สู้ทำเอง ไม่เชื่อถามพี่แมวดูสิครับ อิๆๆ

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:41:49 AM »
ค่อยๆปรึกษาหลายๆคนนะครับอย่าผลีผลามครับ 
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ SilverGC

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2012, 12:49:12 AM »
เอาอย่างนี้ดีกว่าครับ เท่าที่อยู่ตรงนี้มานานระดับนึง ผมยังไม่เคยเห็นอู่ไหนไม่เคยถูกด่า 100% แล้วก็ไม่เคยถูกชื่นชอบ 100% เช่นกันครับ มันเป็นเรื่องของต่างกรรมต่างวาระ อู่ที่ผมคิดว่าผมทำแล้วโอเคทั้งเรื่องราคาและผลงาน ก็ยังเคยมีคนมาด่าให้ฟังเช่นกัน บางครั้งมันเป็นเรื่อง "จริต" ที่ถูกกันหรือไม่ถูกกันระหว่างลูกค้ากับอู่เหมือนกันครับ

ลองอ่านดูย้อนหลังในที่นี้มากๆ ตัวเลือกก็จะถูกตัดลงไปเรื่อยๆเองครับ แล้วก็ค่อยๆไปลองสัมผัสดูด้วยตัวเองอีกครั้ง

ออฟไลน์ Double You Are Ex

• *
  • Popular Vote : 10
  • Sports performance for every day use. . .
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:00:02 PM »
อู่ดียังไง ก็ต้องมีพลาดบ้าง อู่เลวยังไง ก็ต้องมีทำถูกใจลูกค้าบ้าง อยู่ที่จังหวะเหมือนกันครับ อู่ที่เคยทำให้เรามาดีๆนานๆ บางทีก็ทำเราหัวเสียได้ อู่ที่หลายๆคนบ่นกัน จังหวะดีๆ ลองเข้าไปทำดู ไม่เห็นเลวร้าย ฯลฯ

อยู่ที่แนวของเราด้วย
บางคนจ่ายไม่อั้น ขอของดี จัดเต็ม ทำเร็ว
บางคนเน้นประหยัด ซ่อมพอใช้งานได้ รอได้
เข้าอู่ไม่ตรงแนว ก็จะไม่ถูกใจ

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 02:48:58 PM »
อู่ซูบารุนั้นมีไม่กี่อู่ รู้ๆกันอยู่ ผมว่า อู่เค้าดีทุกอู่ล่ะครับ แต่ไม่ใช่ว่าทุกอู่จะดีสำหรับทุกคนนี่ครับ

เพราะฉะนั้นผมว่าคำถามนี้ไม่มีคำตอบนะครับ

ออฟไลน์ aof_impz

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2012, 05:39:37 PM »
เซอร์วิสตามระยะ เข้าแล้วผลงานคงเส้นคงว่าผมชอบพี่พนมบีวา ครับ
Tuned by  Tawee motor sport
ขายน้ำมันเครื่อง SELENIA ปลีก-ส่ง จร้าา

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:13:06 AM »
เซอร์วิสตามระยะ เข้าแล้วผลงานคงเส้นคงว่าผมชอบพี่พนมบีวา ครับ

อันนี้ ขอแจมด้วยครับ ......พี่พนม คนตรงๆ จริงใจ

ส่วนอู่ใหม่ที่อยากแนะนำ  ตาเผ็ดการยนต์  ตั้งอยู่ ซอยราม 21 ซอยครูเล็ก ครับ

บริการดี ใจถึง เครื่องมือก็บ้านๆนี่แหล่ะครับ  ทำได้ทุกอย่างที่เขาไม่ทำกัน mush32

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 08:35:12 AM »
อันนี้ ขอแจมด้วยครับ ......พี่พนม คนตรงๆ จริงใจ

ส่วนอู่ใหม่ที่อยากแนะนำ  ตาเผ็ดการยนต์  ตั้งอยู่ ซอยราม 21 ซอยครูเล็ก ครับ

บริการดี ใจถึง เครื่องมือก็บ้านๆนี่แหล่ะครับ  ทำได้ทุกอย่างที่เขาไม่ทำกัน mush32

แล้วอู่เสือดำบริการ อยู่แถวไหนครับ ผมอยากลองไปบ้าง

emo64o

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 09:36:26 AM »
แล้วอู่เสือดำบริการ อยู่แถวไหนครับ ผมอยากลองไปบ้าง

emo64o

อ่ะฮ้า ....มาเลย  ตอนนี้อู่ได้ย้ายจาก มหาสารคาม มา เมืองหลวงเป็นการชั่วคราว และค้างคืน...   

กำลังหาที่ทาง  ว่างๆเชิญ  ตาเผ็ดการยนต์ก่อนได้ เสือดำเป็นลูกมือที่นั่น  เฮียเผ็ดเป็นเถ้าแก่  เรื่องออกแรง เรื่องสกปรก ชั้นทั้งนั้น mush31

เรื่องวางแผน เรื่องโปรเจค เรื่องใต้ดิน ตาเผ็ดถนัดนัก mush32

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 14, 2012, 12:35:40 PM »
อู่ดียังไง ก็ต้องมีพลาดบ้าง อู่เลวยังไง ก็ต้องมีทำถูกใจลูกค้าบ้าง อยู่ที่จังหวะเหมือนกันครับ อู่ที่เคยทำให้เรามาดีๆนานๆ บางทีก็ทำเราหัวเสียได้ อู่ที่หลายๆคนบ่นกัน จังหวะดีๆ ลองเข้าไปทำดู ไม่เห็นเลวร้าย ฯลฯ

อยู่ที่แนวของเราด้วย
บางคนจ่ายไม่อั้น ขอของดี จัดเต็ม ทำเร็ว
บางคนเน้นประหยัด ซ่อมพอใช้งานได้ รอได้
เข้าอู่ไม่ตรงแนว ก็จะไม่ถูกใจ

mush19 โดนใจครับ
 หวัดีดีครับพี่จ้อนบ้านเป็นไงบ้างผมชนัสครับ  ถ้ามีให้ช่วยเรื่องวัสดุโทบอกได้เลยไม่ต้องเกรงใจ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ van

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 10:54:08 AM »
คือ ถูกใจใน style ตัวเอง ที่เคยไปใช้บริการมาก็ได้ครับ

ไม่ต้องไปชี้ดี ชี้เลว คือ มองในกรณีถูกใจก็เลยแนะนำต่อ แล้วเดี๋ยวไปลองต่อเองครับ

ไม่ใช่แบบในบาง web พอตอนขอคำแนะนำ เงียบสนิทหาคนแนะนำไม่ได้

พอไม่ถูกใจด่าซะเสียหาย กระทู้เป็นสิบยังคุยกันไม่จบ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 15, 2012, 12:34:40 PM »
คือ ถูกใจใน style ตัวเอง ที่เคยไปใช้บริการมาก็ได้ครับ

ไม่ต้องไปชี้ดี ชี้เลว คือ มองในกรณีถูกใจก็เลยแนะนำต่อ แล้วเดี๋ยวไปลองต่อเองครับ

ไม่ใช่แบบในบาง web พอตอนขอคำแนะนำ เงียบสนิทหาคนแนะนำไม่ได้

พอไม่ถูกใจด่าซะเสียหาย กระทู้เป็นสิบยังคุยกันไม่จบ

ขอบคุณครับ

ผมว่าพี่ๆทุกคนเค้ามีอู่ใจดวงใจกันทั้งนั้นอ่ะครับ

แต่จะให้มาบอกกันโต้งๆแบบนี้ ดูจะเป็นการโฆษณากันเกินไป

ผมว่าลองอ่านกระทู้เก่าๆดู หรือไม่ก็มามิตติ้งแล้วถามกันเป็นเคสๆไปจะดีกว่านะครับ

emo76o emo76o emo76o