ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านไว้เป็นคติสอนใจ ให้ปี 2012  (อ่าน 15976 ครั้ง)

ออฟไลน์ C63

• *
  • Popular Vote : 39
อ่านไว้เป็นคติสอนใจ ให้ปี 2012
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:18:17 PM »
ตามหัวข้อเลย  พอดีไปอ่านเจอ  น่าจะเอาไว้เป็น คติสอนใจดีๆ

อาจจะมี...เซ็งไปบ้าง...ในบางครั้ง

อาจจะมี...เบื่อกันบ้าง...ในบางหน

อาจจะมี...เหม็นเบื่อหน้า...กับบางคน

พยายามทน ทำงานไป เพราะได้ตั้ง...มาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 12:21:10 PM โดย spk »

ออฟไลน์ toyforplay

• *
  • Popular Vote : 1
Re: อ่านไว้เป็นคติสอนใจ ให้ปี 2012
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:40:38 PM »
 emo64o emo64o

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: อ่านไว้เป็นคติสอนใจ ให้ปี 2012
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2012, 09:41:43 PM »
 emo65o emo64o

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 12:09:14 AM »
ไอ้ทอยมันว่าง โว้ย..ช่วงนี้ เข้าเวปทุกวัน  emo64o emo64o

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 02:21:33 PM »
ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะแบงค์ ทำไมกระทู้ที่มีข้อความล่อแหลมและก่อให้เกิดการแตกแยกแบบนี้ถึงยังอยู่ในหน้า Forum ของเว็บนี้ได้ครับ ซึ่งก่อนหน้าผมโพสต์ตอบไปเกี่ยวกับการลาออกของคณะกรรมการในปีก่อนนะครับ โดยตอบไปเช่นนี้

"ขอแสดงความยินดีกับประธานในปี2012ด้วยนะครัีบขอให้งานกิจกรรมในปีนี้สำเร็จไปได้ด้วยดีครับ

และขอประกาศครับว่าทีมงานในปีก่อนนั้นอันได้แก่
-ที่ปรึกษาชมรม อาจารย์อั๋น
-กรรมการฝ่าย PR   พี่เบนซ์, โบ๊ต(ผมเอง)
-กรรมการฝ่ายท่องเที่ยวและทำบุญ  ตู๋, พี่เคนThe Blitz
-กรรมการฝ่าย Motorsport  คุณตั้ม , คุณเพชร

ได้ขอถอนตัวจากคณะกรรมการชมรมในปีนี้ เนื่องจากติดภาระกิจการทำงานส่วนตัว และคงไม่สามารถช่วยงานชมรมได้อย่างเต็มที่จึุงอาจจะทำให้ชมรมดำเนินการด้านกิจกรรมต่างๆ
ได้ไม่สะดวกเท่าที่ควร จึงอยากจะขออวยพรให้กับสมาชิกท่านอื่นที่มีความสามารถได้มาช่วยงานคุณแบงค์ในปีนี้ให้ดำเนินงานของชมรมให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวมและชมรมเองอย่างสูงสุดด้วยครับ"

ซึ่งผมคิดว่ามันไมได้หยาบคายอะไรและเป็นอวยพรให้กับสมาชิกท่านอื่นที่จะมาช่วยงานชมรม แต่คุณจับกระทู้ผมย้ายไปห้องปรึกษาหารือ และได้โทรมาหาผมบอกว่าขอย้ายกระทู้ ผมพยายามให้เหตุการณ์ในกระทู้มันสงบ ผมให้คุณเอามาไว้ที่เดิมแต่คุณไม่ทำ ผมจึงทำการโพสต์ใหม่โดยใช้ข้อความเกือบเหมือนเดิม(เปลี่ยนไปบ้างนิดหน่อยเพราะตอนพิมพ์รอบแรกไม่ได้เซฟ) คุณกลับมาถือวิสาสะแก้ไขข้อความของผม ให้เหลือแค่

"ขอแสดงความยินดีกับประธานในปี2012ด้วยนะครัีบขอให้งานกิจกรรมในปีนี้สำเร็จไปได้ด้วยดีครับ

จึงอยากจะขออวยพรให้กับสมาชิกท่านอื่นที่มีความสามารถได้มาช่วยงานคุณแบงค์ในปีนี้ให้ดำเนินงานของชมรมให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวมและชมรมเองอย่างสูงสุดด้วยครับ"

เลยอยากถามว่ามาตรฐานคำว่าก่อให้เกิดการแตกแยกของแบงค์คืออะไร? และมีสมาชิกท่านอื่นได้ถูกลบการตอบกระทู้ไปด้วยเช่นกัน

สงสัยว่าเดี๋ยวนี้การลบกระทู้ กับการถือวิสาสะแก้ไขข้อความในกระทู้ของคนอื่นไม่ต้องแจ้งเจ้าของกระทู้ล่วงหน้าไว้ก่อนเหรอ? หรือว่ามันไมใช่มารยาทที่ควรกระทำในเว็บนี้อีกต่อไป และช่วยพิจารณาด้วยนะว่าไอ้กระทู้สิ้นคิดแบบนี้มันควรโดนลบมากกว่าหรือไม่?

และถ้าไม่จำเป็นกระทู้ที่ตอบอันนี้ไม่ต้องลบหรือแก้ไขอีกนะและช่วยตอบข้อสงสัยด้วยครับ? และคงต้องพูดให้ชัดๆนะว่าไม่ต้องโทรมาคุยกับผมหลังไมค์ คุยกันด้านหน้าเว็บนี่แหละ ผมคิดว่าผมตรงพอชัดเจนพอ คำถามผมก็ถามแล้วให้คนอื่นเห็นๆว่าผมเป็นคนถาม (ถ้าสมาชิกท่านอื่นอ่านมาแล้วคิดว่าสิ่งที่ผมถามมามันไม่ดีเชิญด่าผมหน้าเว็บนี้ได้เลยครับ) และขอแจ้งไว้นะครับเรื่องราวในปีที่แล้วมันจบไปแล้วผมยังไม่ได้รื้อฟื้นขึ้นมานะครับคงไม่ต้องเฉไฉไปเรื่องปีที่แล้วอีก   ขอบคุณครับที่พิจารณา
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 02:28:14 PM »
ไม่ได้เข้ามาวันสองวัน ตกข่าวเลยเรายาวๆไปครับ ถูกก็ว่าไปตามถูกผิดก็ว่าไปตามผิดครับ
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 02:49:46 PM »
ช่วยไขข้อข้องใจด้วยนะแบงค์ ทำไมกระทู้ที่มีข้อความล่อแหลมและก่อให้เกิดการแตกแยกแบบนี้ถึงยังอยู่ในหน้า Forum ของเว็บนี้ได้ครับ ซึ่งก่อนหน้าผมโพสต์ตอบไปเกี่ยวกับการลาออกของคณะกรรมการในปีก่อนนะครับ โดยตอบไปเช่นนี้

และขอประกาศครับว่าทีมงานในปีก่อนนั้นอันได้แก่
-ที่ปรึกษาชมรม อาจารย์อั๋น
-กรรมการฝ่าย PR   พี่เบนซ์, โบ๊ต(ผมเอง)
-กรรมการฝ่ายท่องเที่ยวและทำบุญ  ตู๋, พี่เคนThe Blitz
-กรรมการฝ่าย Motorsport  คุณตั้ม , คุณเพชร

ได้ขอถอนตัวจากคณะกรรมการชมรมในปีนี้ เนื่องจากติดภาระกิจการทำงานส่วนตัว และคงไม่สามารถช่วยงานชมรมได้อย่างเต็มที่จึุงอาจจะทำให้ชมรมดำเนินการด้านกิจกรรมต่างๆ
ได้ไม่สะดวกเท่าที่ควร จึงอยากจะขออวยพรให้กับสมาชิกท่านอื่นที่มีความสามารถได้มาช่วยงานคุณแบงค์ในปีนี้ให้ดำเนินงานของชมรมให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวมและชมรมเองอย่างสูงสุดด้วยครับ"

ซึ่งผมคิดว่ามันไมได้หยาบคายอะไรและเป็นอวยพรให้กับสมาชิกท่านอื่นที่จะมาช่วยงานชมรม แต่คุณจับกระทู้ผมย้ายไปห้องปรึกษาหารือ และได้โทรมาหาผมบอกว่าขอย้ายกระทู้ ผมพยายามให้เหตุการณ์ในกระทู้มันสงบ ผมให้คุณเอามาไว้ที่เดิมแต่คุณไม่ทำ ผมจึงทำการโพสต์ใหม่โดยใช้ข้อความเกือบเหมือนเดิม(เปลี่ยนไปบ้างนิดหน่อยเพราะตอนพิมพ์รอบแรกไม่ได้เซฟ) คุณกลับมาถือวิสาสะแก้ไขข้อความของผม ให้เหลือแค่

จึงอยากจะขออวยพรให้กับสมาชิกท่านอื่นที่มีความสามารถได้มาช่วยงานคุณแบงค์ในปีนี้ให้ดำเนินงานของชมรมให้เกิดประโยชน์ต่อส่วนรวมและชมรมเองอย่างสูงสุดด้วยครับ"

เลยอยากถามว่ามาตรฐานคำว่าก่อให้เกิดการแตกแยกของแบงค์คืออะไร? และมีสมาชิกท่านอื่นได้ถูกลบการตอบกระทู้ไปด้วยเช่นกัน

สงสัยว่าเดี๋ยวนี้การลบกระทู้ กับการถือวิสาสะแก้ไขข้อความในกระทู้ของคนอื่นไม่ต้องแจ้งเจ้าของกระทู้ล่วงหน้าไว้ก่อนเหรอ? หรือว่ามันไมใช่มารยาทที่ควรกระทำในเว็บนี้อีกต่อไป และช่วยพิจารณาด้วยนะว่าไอ้กระทู้สิ้นคิดแบบนี้มันควรโดนลบมากกว่าหรือไม่?

และถ้าไม่จำเป็นกระทู้ที่ตอบอันนี้ไม่ต้องลบหรือแก้ไขอีกนะและช่วยตอบข้อสงสัยด้วยครับ? และคงต้องพูดให้ชัดๆนะว่าไม่ต้องโทรมาคุยกับผมหลังไมค์ คุยกันด้านหน้าเว็บนี่แหละ ผมคิดว่าผมตรงพอชัดเจนพอ คำถามผมก็ถามแล้วให้คนอื่นเห็นๆว่าผมเป็นคนถาม (ถ้าสมาชิกท่านอื่นอ่านมาแล้วคิดว่าสิ่งที่ผมถามมามันไม่ดีเชิญด่าผมหน้าเว็บนี้ได้เลยครับ) และขอแจ้งไว้นะครับเรื่องราวในปีที่แล้วมันจบไปแล้วผมยังไม่ได้รื้อฟื้นขึ้นมานะครับคงไม่ต้องเฉไฉไปเรื่องปีที่แล้วอีก   ขอบคุณครับที่พิจารณา

น่าคิด  น่าคิด 
Think Feel Drive

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 03:16:55 PM »
ผมว่าทุกคนมีสิทธิในบอร์ด SSS เท่าเทียมกันนะครับ ถ้าแสดงความคิดเห็นไม่ได้ มีการแก้ไขกระทู้จริง แบบนี้มันดูละเมิดสิทธิกันไปหน่อย เวปนี้ไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่ง ผมเข้ามาอยู่เวปนี้ไม่ใช่แค่หลงใหลในซูบารุ แต่ผมหลงใหลใน "มิตรภาพ"ดีๆ ที่ทุกคนในเวปนี้มีให้ ผมอยากให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆรักษาสิ่งดีๆเอาไว้ เวปนี้ทุกคนเป็นพี่น้องกัน เวปนี้ทุกคนเป็นเพื่อนกัน เวปนี้เป็นให้ที่ปรึกษาซึ่งกันและกัน อย่าให้เวปนี้กลายเป็นคำว่า "เคย" เป็นพี่น้องกัน อย่าให้เวปนี้กลายเป็นคำว่า "เคย" เป็นเพื่อนกัน อย่าให้เวปนี้กลายเป็นคำว่า "เคย"เป็นที่พึ่งพิง ให้คำปรึกษาซึ่งกันและกัน เลยนะครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ จากใจ บอกตรงๆ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 04:03:12 PM »
จากอันนี้อ่ะป่าว  mush2

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 04:53:30 PM »
 mush34

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 10:15:34 PM »
 mush31

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:28:52 PM »
ผมว่าทุกคนมีสิทธิในบอร์ด SSS เท่าเทียมกันนะครับ ถ้าแสดงความคิดเห็นไม่ได้ มีการแก้ไขกระทู้จริง แบบนี้มันดูละเมิดสิทธิกันไปหน่อย เวปนี้ไม่ใช่ของใครคนใดคนหนึ่ง ผมเข้ามาอยู่เวปนี้ไม่ใช่แค่หลงใหลในซูบารุ แต่ผมหลงใหลใน "มิตรภาพ"ดีๆ ที่ทุกคนในเวปนี้มีให้ ผมอยากให้พี่ๆเพื่อนๆน้องๆรักษาสิ่งดีๆเอาไว้ เวปนี้ทุกคนเป็นพี่น้องกัน เวปนี้ทุกคนเป็นเพื่อนกัน เวปนี้เป็นให้ที่ปรึกษาซึ่งกันและกัน อย่าให้เวปนี้กลายเป็นคำว่า "เคย" เป็นพี่น้องกัน อย่าให้เวปนี้กลายเป็นคำว่า "เคย" เป็นเพื่อนกัน อย่าให้เวปนี้กลายเป็นคำว่า "เคย"เป็นที่พึ่งพิง ให้คำปรึกษาซึ่งกันและกัน เลยนะครับ

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ จากใจ บอกตรงๆ

จากอันนี้อ่ะป่าว  mush2
emo65o emo65o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2012, 11:48:34 PM โดย mystic »
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:26:13 AM »
ผมต้องขออนุญาตมาชี้แจงในเรื่องที่ถูกพาดพิง ดังนี้ครับ
โบ้ตได้ออกมาโพสในหัวข้อแสดงความยินดีกับประธาน2012 โดยมีเนื้อหาในส่วนหลังซึ่งสอดแทรกความจำนงในการลาออกเกือบยกทีม
ซึ่งผมมีความเป็นห่วงว่าจะเป็นการดีหรือไม่ทั้งเรื่องความเหมาะสมในกระทู้นั้นๆ หรือแม้แต่ตัวของโบ้ตเองที่ได้รับการเสนอชื่อ
ในการเลือกตั้งประธานSSSในปี2012ด้วยและได้เคยกล่าวไว้ว่า อย่างไรก็ตามก็จะช่วยเหลืองานกิจกรรมชมรม
แม้ว่าจะไม่ได้รับเลือกตั้งก็ตาม ซึ่งจะทำให้โบ้ตดูไม่ดีหรือปล่าวครับ

ผมเองจึงได้ตัดสินใจที่จะยกคำตอบกระทู้ของโบ้ตไปไว้ที่หน้าปรึกษาหารือและได้ติดต่อทางมือถือกับโบ้ตถึงเรื่องนี้ทันที
แต่กลับได้รับคำตอบว่าต้องถามทางผู้ใหญ่ของโบ้ตก่อน

จากนั้นโบ้ตเองก็ได้ลงตอบกระทู้เดิม ด้วยข้อความที่มีความหมายแบบเดิมทุกอย่างโดยมิได้มีการเปลี่ยนแปลง
เสมือนว่าเราไม่ได้คุยกัน

ผมจึงได้ทำการตัดข้อความที่ส่อความขัดแย้งในบางส่วนโดยไม่ได้ทำการแก้ไขคำส่วนที่เหลือให้ความหมายผิดเพี้ยน
ไปจากเดิมแต่อย่างใด เพื่อไม่ให้เกิดความขัดแย้งและยังลงไว้ในกระทู้นั้นเหมือนเดิม
ซึ่งเป็นสิทธิที่สามารถกระทำได้ในฐานะ moderator

สุดท้ายโบ้ตเองที่ลบข้อความตัวเอง แล้วนำมาโพสตั้งเป็นกระทู้ใหม่ ตามที่ได้เห็นกัน

และนี่คือข้อเท็จจริงที่ผมพยายามอธิบายให้ทั้งโบ้ตและสมาชิกทุกท่านได้ทราบนะครับ
ผมไม่ได้กระทำการอย่างคุณกล่าวแต่อย่างใดและอยากให้ทุกท่านเข้าใจว่าผมไม่ได้ละเมิดสิทธิ
อันพึงปฏิบัติและอยากบอกว่าเวบนี้เป็นของทุกคนนะครับ

และเราเริ่มปีใหม่กันแล้ว พวกเราอย่ามีความขัดแย้งหรือใช้การเขียนโพสใดๆที่ส่อเสียดกันเลยนะครับ
เพื่อตัวของสมาชิกใน Siam Subaru Society ทุกท่านครับ

แบงค์
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 12:07:58 PM »
ผมต้องขออนุญาตมาชี้แจงในเรื่องที่ถูกพาดพิง ดังนี้ครับ
โบ้ตได้ออกมาโพสในหัวข้อแสดงความยินดีกับประธาน2012 โดยมีเนื้อหาในส่วนหลังซึ่งสอดแทรกความจำนงในการลาออกเกือบยกทีม
ซึ่งผมมีความเป็นห่วงว่าจะเป็นการดีหรือไม่ทั้งเรื่องความเหมาะสมในกระทู้นั้นๆ หรือแม้แต่ตัวของโบ้ตเองที่ได้รับการเสนอชื่อ
ในการเลือกตั้งประธานSSSในปี2012ด้วยและได้เคยกล่าวไว้ว่า อย่างไรก็ตามก็จะช่วยเหลืองานกิจกรรมชมรม
แม้ว่าจะไม่ได้รับเลือกตั้งก็ตาม ซึ่งจะทำให้โบ้ตดูไม่ดีหรือปล่าวครับ

ผมเองจึงได้ตัดสินใจที่จะยกคำตอบกระทู้ของโบ้ตไปไว้ที่หน้าปรึกษาหารือและได้ติดต่อทางมือถือกับโบ้ตถึงเรื่องนี้ทันที
แต่กลับได้รับคำตอบว่าต้องถามทางผู้ใหญ่ของโบ้ตก่อน

จากนั้นโบ้ตเองก็ได้ลงตอบกระทู้เดิม ด้วยข้อความที่มีความหมายแบบเดิมทุกอย่างโดยมิได้มีการเปลี่ยนแปลง
เสมือนว่าเราไม่ได้คุยกัน

ผมจึงได้ทำการตัดข้อความที่ส่อความขัดแย้งในบางส่วนโดยไม่ได้ทำการแก้ไขคำส่วนที่เหลือให้ความหมายผิดเพี้ยน
ไปจากเดิมแต่อย่างใด เพื่อไม่ให้เกิดความขัดแย้งและยังลงไว้ในกระทู้นั้นเหมือนเดิม
ซึ่งเป็นสิทธิที่สามารถกระทำได้ในฐานะ moderator

สุดท้ายโบ้ตเองที่ลบข้อความตัวเอง แล้วนำมาโพสตั้งเป็นกระทู้ใหม่ ตามที่ได้เห็นกัน

และนี่คือข้อเท็จจริงที่ผมพยายามอธิบายให้ทั้งโบ้ตและสมาชิกทุกท่านได้ทราบนะครับ
ผมไม่ได้กระทำการอย่างคุณกล่าวแต่อย่างใดและอยากให้ทุกท่านเข้าใจว่าผมไม่ได้ละเมิดสิทธิ
อันพึงปฏิบัติและอยากบอกว่าเวบนี้เป็นของทุกคนนะครับ

และเราเริ่มปีใหม่กันแล้ว พวกเราอย่ามีความขัดแย้งหรือใช้การเขียนโพสใดๆที่ส่อเสียดกันเลยนะครับ
เพื่อตัวของสมาชิกใน Siam Subaru Society ทุกท่านครับ

แบงค์
ผมอยากให้คุณมองในแง่ดีนะครับ ที่คณะกรรมการลาออกกันหมดไม่ใช่เพราะต้องการแสดงการต่อต้านแบงค์ หากแต่อยากให้แบงค์มองว่าพวกผมซึ่งเป็นคณะกรรมการมีสปิริตที่จะลาออกเพื่อให้ชมรมเดินหน้าต่อไปได้ อย่างที่ทราบกันในปีก่อนนั้นทางแบงค์และคณะกรรมการร่วมงานกันแต่การทำงานต่างๆมันมีสไตล์การทำงานที่ต่างกันโดยสิ้นเชิง ซึ่งพวกผมคิดว่าหากแบงค์ได้ตั้งทีมงานขึ้นมาใหม่โดยให้สมาชิกที่มีความสามารถมาช่วยงานและสามารถดำเนินงานตามสไตล์ของแบงค์ได้นั้นงานของชมรมน่าจะดำเนินไปได้อย่างราบรื่นกว่าหรือไม่ หากคุณสังเกตุดีๆคณะกรรมการต่างๆในปีก่อนและสมาชิกบางท่านที่เคยมีข้อขัดแย้งได้เลิกเข้ามาตอบกระทู้กันแล้ว(เพราะอะไรครับ? เพราะพวกผมต้องการให้คุณน่ะได้ดำเนินงานในปีนี้ได้อย่างสะดวก) หวังว่าคงเข้าใจนะครับ และคงมองในแง่ดีว่ามันเป็นสปิริตของคณะกรรมการในปีก่อน

และอีกแง่ที่แบงค์พาดพิงผมว่า ในวันเลือกตั้งประธานนั้น ผมได้กล่าวว่า " ไม่ว่าในปีนี้ใครได้เป็นประธานในปี2012นั้น ผมยินดีช่วยงาน" ถูกครับ ผมพูดเองเพราะผมก็หมายความตามนั้น ผมยินดีช่วยงานเหมือนเดิมครับ (เพียงแต่ต้องการช่วยงานในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง ไมใช่ในฐานะกรรมการ) ซึ่งผมคิดว่าผมยังไม่ได้ทำผิดคำพูดของตัวเองนะครับ

ส่วนการที่แบงค์ชี้แจงเรื่องการแก้ไขกระทู้ของผมนะครับ เริ่มแรกผมโพสต์ไปแล้วในกระทู้ยินดีกับประธานที่พี่แหลมตั้งมา แต่โดนย้ายกระทู้ไปหน้าปรึกษาหารือ พวกผมต้องการให้เอาไว้ที่เดิมแต่ได้แจ้งกับแบงค์เอาไว้แล้วแบงค์ไม่ยอมย้ายกลับมาให้ ผมจึงนำกลับไปโพสต์ใหมอีกครั้งโดยพิมม์ใหม่(เปลี่ยนไปนิดนึงเพราะจำไมได้ทั้งหมด) จากนั้นแบงค์เข้ามาแก้ไขข้อความของผมโดยลบที่ประกาศเอาไว้ว่ากรรมการท่านใดลาออกไปบ้างโดยเหลือไว้แต่คำอวยพร  และแบงค์อ้างว่าผมลบกระทู้ไปเอง ถูกครับผมเป็นคนลบไปเอง โดยผมถูกละเมิดสิทธิของผมตามที่ชี้แจงมาด้านต้น
ผมทำไปตามอารมณ์ล้วนๆครับ เพราะตอนนั้นอารมณ์โมโหและหมั่นไส้(ขออภัยหากคำว่าหมั่นไส้นั้นหยาบเกินไปนะครับ และขออภัยด้วยที่ผมเป็นผู้ใหญ่ไม่มากพอ)

และรบกวนชี้แจงเพิ่มด้วยครับว่าทำไมรูปที่เป็นหลักฐานว่าในการประชุมนั้นทีมงานได้นำเอกสารบัญชีปี2553มาชี้แจงแล้วในการประชุมถึงได้ถูกลบไปครับ
(ผมเปิดดูกระทู้เดิมเพิ่มความมั่นใจว่ารูปไมขึ้นแน่ๆจากคอมพ์จำนวนมากกว่า10เครื่อง และเพื่อนสมาชิก7คนยืนยันว่ารูปนี้ไมขึ้น) แต่รูปอื่นที่แบงค์มีการชี้แจงบัญชีเช่นใบเสร็จรับเงินกลับขึ้นทุกรูปเลยครับ

ท้ายนี้ผมอยากบอกคำๆนี้ไว้นะครับผมอยากบอกมานานละและไมได้ต้องการประชดประชันใดๆทั้งสิ้น ผมขอสาบานได้ คำๆนี้มันเป็นคำที่พ่อผมสอนผมเอง ส่วนใครจะตีความหมายว่าอย่างไรนั้นตามสบายนะครับผมอยากฝากถึงเพื่อนหลายๆคนครับ

"การยอมรับความผิดพลาดของตัวเองนั้น เป็น1ในความสามารถของผู้นำเช่นกัน" ไม่เคยมีใครไม่ผิดแต่อยู่ที่ว่าผิดแล้วจะยอมรับมันและแก้ไขหรือไมครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:11:59 PM »
เพิ่มเติม ไฟล์รูปที่เป็นหลักฐานว่าในการประชุมนั้นทีมงานได้นำเอกสารบัญชีปี2553มาชี้แจงแล้วในการประชุมถึงได้ถูกลบไป