ผู้เขียน หัวข้อ: อ่านไว้เป็นคติสอนใจ ให้ปี 2012  (อ่าน 15977 ครั้ง)

ออฟไลน์ jaowkob

• *
  • Popular Vote : 5
  • jaowkob
Re: อ่านไว้เป็นคติสอนใจ ให้ปี 2012
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:18:21 PM »
ผมอยากให้คุณมองในแง่ดีนะครับ ที่คณะกรรมการลาออกกันหมดไม่ใช่เพราะต้องการแสดงการต่อต้านแบงค์ หากแต่อยากให้แบงค์มองว่าพวกผมซึ่งเป็นคณะกรรมการมีสปิริตที่จะลาออกเพื่อให้ชมรมเดินหน้าต่อไปได้ อย่างที่ทราบกันในปีก่อนนั้นทางแบงค์และคณะกรรมการร่วมงานกันแต่การทำงานต่างๆมันมีสไตล์การทำงานที่ต่างกันโดยสิ้นเชิง ซึ่งพวกผมคิดว่าหากแบงค์ได้ตั้งทีมงานขึ้นมาใหม่โดยให้สมาชิกที่มีความสามารถมาช่วยงานและสามารถดำเนินงานตามสไตล์ของแบงค์ได้นั้นงานของชมรมน่าจะดำเนินไปได้อย่างราบรื่นกว่าหรือไม่ หากคุณสังเกตุดีๆคณะกรรมการต่างๆในปีก่อนและสมาชิกบางท่านที่เคยมีข้อขัดแย้งได้เลิกเข้ามาตอบกระทู้กันแล้ว(เพราะอะไรครับ? เพราะพวกผมต้องการให้คุณน่ะได้ดำเนินงานในปีนี้ได้อย่างสะดวก) หวังว่าคงเข้าใจนะครับ และคงมองในแง่ดีว่ามันเป็นสปิริตของคณะกรรมการในปีก่อน

และอีกแง่ที่แบงค์พาดพิงผมว่า ในวันเลือกตั้งประธานนั้น ผมได้กล่าวว่า " ไม่ว่าในปีนี้ใครได้เป็นประธานในปี2012นั้น ผมยินดีช่วยงาน" ถูกครับ ผมพูดเองเพราะผมก็หมายความตามนั้น ผมยินดีช่วยงานเหมือนเดิมครับ (เพียงแต่ต้องการช่วยงานในฐานะสมาชิกคนหนึ่ง ไมใช่ในฐานะกรรมการ) ซึ่งผมคิดว่าผมยังไม่ได้ทำผิดคำพูดของตัวเองนะครับ

ส่วนการที่แบงค์ชี้แจงเรื่องการแก้ไขกระทู้ของผมนะครับ เริ่มแรกผมโพสต์ไปแล้วในกระทู้ยินดีกับประธานที่พี่แหลมตั้งมา แต่โดนย้ายกระทู้ไปหน้าปรึกษาหารือ พวกผมต้องการให้เอาไว้ที่เดิมแต่ได้แจ้งกับแบงค์เอาไว้แล้วแบงค์ไม่ยอมย้ายกลับมาให้ ผมจึงนำกลับไปโพสต์ใหมอีกครั้งโดยพิมม์ใหม่(เปลี่ยนไปนิดนึงเพราะจำไมได้ทั้งหมด) จากนั้นแบงค์เข้ามาแก้ไขข้อความของผมโดยลบที่ประกาศเอาไว้ว่ากรรมการท่านใดลาออกไปบ้างโดยเหลือไว้แต่คำอวยพร  และแบงค์อ้างว่าผมลบกระทู้ไปเอง ถูกครับผมเป็นคนลบไปเอง โดยผมถูกละเมิดสิทธิของผมตามที่ชี้แจงมาด้านต้น
ผมทำไปตามอารมณ์ล้วนๆครับ เพราะตอนนั้นอารมณ์โมโหและหมั่นไส้(ขออภัยหากคำว่าหมั่นไส้นั้นหยาบเกินไปนะครับ และขออภัยด้วยที่ผมเป็นผู้ใหญ่ไม่มากพอ)

และรบกวนชี้แจงเพิ่มด้วยครับว่าทำไมรูปที่เป็นหลักฐานว่าในการประชุมนั้นทีมงานได้นำเอกสารบัญชีปี2553มาชี้แจงแล้วในการประชุมถึงได้ถูกลบไปครับ
(ผมเปิดดูกระทู้เดิมเพิ่มความมั่นใจว่ารูปไมขึ้นแน่ๆจากคอมพ์จำนวนมากกว่า10เครื่อง และเพื่อนสมาชิก7คนยืนยันว่ารูปนี้ไมขึ้น) แต่รูปอื่นที่แบงค์มีการชี้แจงบัญชีเช่นใบเสร็จรับเงินกลับขึ้นทุกรูปเลยครับ

ท้ายนี้ผมอยากบอกคำๆนี้ไว้นะครับผมอยากบอกมานานละและไมได้ต้องการประชดประชันใดๆทั้งสิ้น ผมขอสาบานได้ คำๆนี้มันเป็นคำที่พ่อผมสอนผมเอง ส่วนใครจะตีความหมายว่าอย่างไรนั้นตามสบายนะครับผมอยากฝากถึงเพื่อนหลายๆคนครับ

"การยอมรับความผิดพลาดของตัวเองนั้น เป็น1ในความสามารถของผู้นำเช่นกัน" ไม่เคยมีใครไม่ผิดแต่อยู่ที่ว่าผิดแล้วจะยอมรับมันและแก้ไขหรือไมครับ

เมื่อไหร่จะจบซะที

ออฟไลน์ R2

• *
  • Popular Vote : 8
Re: อ่านไว้เป็นคติสอนใจ ให้ปี 2012
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:28:34 PM »
ให้โอกาสคนที่ทำงานเพื่อส่วนรวมเถอะครับ ทำงานกับคนหมู่มาก ย่อมมีข้อผิดพลาดบ้างครับ แต่ต้องมองภาพรวมเป็นหลักครับ ถ้าคะแนนเสียงที่เลือกขึ้นมาให้การยอมรับ คนที่เป็นประธาน มีสิทธิตัดสินใจได้เลย เพราะเราได้เลือกคุณขึ้นมาแล้ว

• *
  • jaowkob
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 01:33:39 PM »
ให้โอกาสคนที่ทำงานเพื่อส่วนรวมเถอะครับ ทำงานกับคนหมู่มาก ย่อมมีข้อผิดพลาดบ้างครับ แต่ต้องมองภาพรวมเป็นหลักครับ ถ้าคะแนนเสียงที่เลือกขึ้นมาให้การยอมรับ คนที่เป็นประธาน มีสิทธิตัดสินใจได้เลย เพราะเราได้เลือกคุณขึ้นมาแล้ว
emo65o emo65o

ออฟไลน์ toyforplay

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 06:28:06 PM »

emo65o emo65o emo65o

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 07:48:40 PM »
ผมมองว่าถ้าอยากจะให้จบ แล้วเท่าที่ติดตามมาตั้งแต่ต้น ผมว่ากระทู้นี้ไม่ควรเกิดขึ้นนะครับ คงไม่ต้องอธิบายอะไรเพิ่มนะครับ

mush34 mush12 mush33

ออฟไลน์ LowLe

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 09:50:08 PM »
จริงๆแล้วอ่านกระทู้แนวๆนี้ทีไรก็ละเหี่ยใจนะ... แต่มันก็เป็นเพียงกระทู้นึงในหลายๆกระทู้...มีทั้งที่อ่านแล้วสนุกสนานเฮฮา ได้ความรู้  ได้สาระ  ได้มิตรภาพ ความรัก ความสุข..ฯมันก็มีอยู่เยอะ..และผมมั่นใจว่ากระทู้ดีๆก็จะยังคงมีอยู่ต่อไปในสังคมของSSS อย่างไม่ต้องสงสัย
         เพื่อให้สบายใจผมเลยเปลี่ยนมุมมองว่า เออก็ดี เป็นความหลากหลายในสังคม ที่ต้องยอมรับมัน มันเป็นข้อเท็จจริงที่มีอยู่จริง สมัยก่อนจะดีอย่างไรมันก็เรื่องของสมัยก่อน แต่สมัยนี้มันก็ดีอย่างนี้ เราก็ต้องยอมรับ มันเป็นความจริง เออก็ดีนะนิ่งมากเดี๋ยวจะเน่า ทีละครน้ำเน่าช่อง 7 ยังดูได้ นี่แค่นิดๆหน่อยๆ แถมไม่มีโคสะนาขั้นด้วย  ในเมื่อสมาชิกทุกท่านต่างก็มีสิทธิที่จะแสดงก็ว่ากันไปครับ ทุกท่านรู้ดีว่ากำลังทำอะไรอยู่ ดีไม่ดีอย่างไร  ควรจะหยุดหรือไม่หยุด ในเมื่อมันยังมันส์ และคันอยู่ก็    เชิญครับ เชิญแก้ผ้า แสดงตัวตนออกมา ผมก็จะเข้ามาอ่านทุกวัน  สนุกดีครับ 

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2012, 10:41:00 PM »
ผมมองว่าถ้าอยากจะให้จบ แล้วเท่าที่ติดตามมาตั้งแต่ต้น ผมว่ากระทู้นี้ไม่ควรเกิดขึ้นนะครับ คงไม่ต้องอธิบายอะไรเพิ่มนะครับ

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:55:58 AM »
รอดูคนตีกัน อิอิ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:43:38 AM »
ขอพูดตรงๆหยาบๆหมาๆแมวๆถ่อยๆเลยนะครับ. แบบว่าเก็บกดมาก.................

รักกันสักทีเถอะครับพี่น้องชาว sss mush21

ถ้าผมพูดไม่เหมาะสมลบได้นะครับ mush22 mush22 mush22 emo70o emo70o emo70o

• *
  • jaowkob
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 04:25:04 PM »
ขอพูดตรงๆหยาบๆหมาๆแมวๆถ่อยๆเลยนะครับ. แบบว่าเก็บกดมาก.................

รักกันสักทีเถอะครับพี่น้องชาว sss mush21

ถ้าผมพูดไม่เหมาะสมลบได้นะครับ mush22 mush22 mush22 emo70o emo70o emo70o
[/quote
ถ่อยจิงๆด้วย mush31

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2012, 11:35:27 PM »
รบกวนชี้แจงเพิ่มด้วยครับว่าทำไมรูปที่เป็นหลักฐานว่าในการประชุมนั้นทีมงานได้นำเอกสารบัญชีปี2553มาชี้แจงแล้วในการประชุมถึงได้ถูกลบไปครับ
(ผมเปิดดูกระทู้เดิมเพิ่มความมั่นใจว่ารูปไมขึ้นแน่ๆจากคอมพ์จำนวนมากกว่า10เครื่อง และเพื่อนสมาชิก7คนยืนยันว่ารูปนี้ไมขึ้น) แต่รูปอื่นที่แบงค์มีการชี้แจงบัญชีเช่นใบเสร็จรับเงินกลับขึ้นทุกรูปเลยครับ

ท้ายนี้ผมอยากบอกคำๆนี้ไว้นะครับผมอยากบอกมานานละและไมได้ต้องการประชดประชันใดๆทั้งสิ้น ผมขอสาบานได้ คำๆนี้มันเป็นคำที่พ่อผมสอนผมเอง ส่วนใครจะตีความหมายว่าอย่างไรนั้นตามสบายนะครับผมอยากฝากถึงเพื่อนหลายๆคนครับ

"การยอมรับความผิดพลาดของตัวเองนั้น เป็น1ในความสามารถของผู้นำเช่นกัน" ไม่เคยมีใครไม่ผิดแต่อยู่ที่ว่าผิดแล้วจะยอมรับมันและแก้ไขหรือไมครับ

ผมไม่รู้เรื่องเลยครับว่ารูปนั้นหายไปได้ยังไง แล้วโบ๊ตเองติดใจอะไรในบัญชีปี 53 หรืออยากชี้แจงอะไรเพิ่มหรือปล่าวครับ ถึงได้อ้างเรื่องนี้ขึ้นมา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 12:22:49 PM โดย WhiTeScooBY »
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:01:41 PM »
ไฟจะมอดแล้ว เอาไม้มาเขี่ย  :bbbear_1:

ดีกันเร็วๆนะครับ  :bbbear_35:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ mallzaa

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 24
  • BeNatural
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:32:51 PM »

ดีกันเร็วๆนะครับ  :bbbear_35:

ดีนะ อีโมอันนี้ หันหลังให้กับหน้าจอ  ถ้าหันหน้ามาหาหน้าจอล่ะก็  :bbbear_15:

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 02:57:22 PM »

เห็นด้วยครับ emo65o :bbbear_34:  ยังจะมีกระทู้แบบนี้ขึ้นมาอีก  emo66o
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 08, 2012, 03:21:06 PM »
 :bbbear_41:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต