ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความรู้หน่อยครับ  (อ่าน 2963 ครั้ง)

ออฟไลน์ jimmy91

• *
  • Popular Vote : 0
ขอความรู้หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:13:14 AM »
ตอนนี้ผมขับตาเพชรอยุ่ครับกะลังจะขยับเสต็ปเป็นขับ4

เลยมาขอความรู้พี่ๆหน่อยครับ ตอนนี้ผมดูgc8กับevo6อยู่ครับ

อยากถามว่าราคาอะไหล่ของแต่ง ข้อดี ข้อเสียของ2ตัวนี้มันมีอะไรบ้างครับ

ผมจะออกตัวไหนดี

mush24
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 12:14:17 AM โดย jimmy91 »

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: ขอความรู้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 08:52:44 AM »
ราคาอะไหล่ ของแต่งสองรุ่นนี้หาได้ง่ายและราคาพอๆกันครับ

จุดเด่นของ subaru ก็อยู่ที่ความรู้สึกขณะขับขี่และการสื่อสารของรถกับคนขับครับ

ส่วน evo เด่นที่พลังความแรง แต่จะสื่อสารกับคนขับน้อยกว่า

แนะนำว่าลองหาโอกาสขับคันที่สภาพสมบูรณ์ทั้งคู่เลยครับ แล้วจะรู้ว่าชอบอะไรมากกว่ากัน
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ R2

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 11:28:52 PM »
ถ้าเป็นรถ Subaru คุณจะได้รถตัวถังแท้ขับ 4จากโรงงาน แต่ถ้าเป็น eve 6 รถตัวถังแท้หายากมากในเมืองไทยส่วนมากจะเป็นรถที่ตัดต่อตัวถังโดยส่วนมาก ไม่ได้มาตาฐานเลย แต่ถ้าเจอรถแท้ก็โชดดี ราคาอะไหล่ subaru ใช้ร่วมกันได้หลากหลายกว่า  evo6. หาอะไหล่ค่อนข้างยากกว่า. ราคาอะไหล่คิดว่าพอๆกันครับ เสียเงินทั้งที เล่นรถตัวถังดีๆ ไว้ก่อนดีกว่าครับ พอพี้นฐานตัวรถดี ความรู้ก็จะเริ่มมี เกี่ยวกับรถ. แต่งอะไรก็เต็มที่เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:04:01 PM โดย R2 »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 11:50:30 PM »
ดุแบบนิ่มนวล ไปนิ่มๆ อ่อนหวาน เสียงมีพลัง -ซูบารุ
ดิบ. ป่าเถื่อน. โหด. เสียงห้าวเป้ง -  อีโว

ทั้งสองยี่ห้อ. อะไหล่หาไม่ยาก และไม่แพงอย่างที่คิด. แต่ถ้าคิดจะแต่งเพิ่มเสริมหล่อก็เตรียมใจไว้เลยว่ายาวเพราะของแต่งทั้งสองค่อนข้างแพง

สรุป. คนโดยมากคิดว่ารถสองรุ่นนี้อะไหล่แพง. จริงแล้วต้องแยกระหว่างคำว่า. อะไหล่ กับ ของแต่ง. ถ้าแยกไม่ออกเราเลยมองว่าทำอะไรก็แพง

ส่วนใครจะมองว่า อีโว เป็นรถตัดต่อ.ไม่แท้ เท่าที่ขับมายังไม่เคยขับขาดครึ่งสักที รักอะไรชอบอะไรก็ขับไปไม่เคยแคร์สายตาใคร  mush24

ออฟไลน์ jimmy91

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:02:06 AM »
ขอบคุณทุกคนมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:11:37 AM »

ส่วนใครจะมองว่า อีโว เป็นรถตัดต่อ.ไม่แท้ เท่าที่ขับมายังไม่เคยขับขาดครึ่งสักที รักอะไรชอบอะไรก็ขับไปไม่เคยแคร์สายตาใคร  mush24

โดนใจมากครับคำตอบนี้ :bbbear_30: :bbbear_30:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Pong_naja

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 11:42:26 AM »
โดนใจมากครับคำตอบนี้ :bbbear_30: :bbbear_30:

โดนด้วยครับ emo65o

ออฟไลน์ Momo Ko

• *
  • Popular Vote : 5
  • ครอบครัวขับสี่มาแล้วจ้า.......
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:10:48 PM »
[/quote]

ชอบใจโดนใจมากเลย

มีทั้งซูฯและอีโว เห็นตั้งแต่เริ่มทำรถทั้งสองคัน เริ่มตั้งแต่หารถตัดรถดูการทำทุกขั้นตอน สรุปสุดท้ายขึ้นไดโน่อีโวแรงกว่า 555
ส่วนความแข็ง... แล้วแต่บุคคล เอ้ย แล้วแต่อู่ที่ทำครับ ขับแล้วมีความสุขทั้งคู่ครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:11:30 PM โดย M a r u K o »

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2012, 01:14:57 PM »

ชอบใจโดนใจมากเลย

มีทั้งซูฯและอีโว เห็นตั้งแต่เริ่มทำรถทั้งสองคัน เริ่มตั้งแต่หารถตัดรถดูการทำทุกขั้นตอน สรุปสุดท้ายขึ้นไดโน่อีโวแรงกว่า 555
ส่วนความแข็ง... แล้วแต่บุคคล เอ้ย แล้วแต่อู่ที่ทำครับ ขับแล้วมีความสุขทั้งคู่ครับ....
พี่ผมกลับมาแล้วเว้ย mush21