ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามเรื่องปัญหาของรถครับ  (อ่าน 1702 ครั้ง)

ออฟไลน์ wrc

• *
  • Popular Vote : 1
รบกวนสอบถามเรื่องปัญหาของรถครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 09:30:43 PM »
เป็นคอแดงเวอร์ 4 นะครับ คือจะมีอาการคือเมื่อผ่อนคันเร่ง แล้วเหยียบครัชรอบเครื่องมีอาการวูบ แบบว่าเกือบดับแต่ก็ไม่ดับนะครับ รอบจะสวิงกลับสักสองสามทีแล้วรอบจะกลับไปปกติครับ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไร แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ   mush23

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
Re: รบกวนสอบถามเรื่องปัญหาของรถครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:24:27 PM »
ให้ลองตรวจเช็คระบบควบคุมรอบเดินเบา (ISC valve) ดูครับ ถ้ายังไม่หายก็ค่อยเช็คระบบอื่นต่อไป
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: รบกวนสอบถามเรื่องปัญหาของรถครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2012, 10:32:58 PM »
เป็นคอแดงเวอร์ 4 นะครับ คือจะมีอาการคือเมื่อผ่อนคันเร่ง แล้วเหยียบครัชรอบเครื่องมีอาการวูบ แบบว่าเกือบดับแต่ก็ไม่ดับนะครับ รอบจะสวิงกลับสักสองสามทีแล้วรอบจะกลับไปปกติครับ ไม่ทราบว่ามันเกิดจากอะไร แล้วมีวิธีแก้ไขอย่างไรได้บ้างครับ   mush23
แอร์โฟมั๊งครับ ไม่ก็ลิ้นเร่ง เคยรอบสวิงเพราะลิ้นเร่งเสีย กะรอบสวิงตอนเหยียบครัชเพราะแอร์โฟ
เข้าอู่เสียบecuดูก็รู้. อ่าวันนี้ตอบคำถามนี้มา2คนแล้วสงสสัยเครื่องผลิตลอตเดียวกันเสียพร้อม
กันเลย mush37 อ้อ iscด้วยครับแต่จะเป็นตอนจอดนิ่งๆมากกว่า
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊