ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิกใหม่ เรียนสอบถามครับ  (อ่าน 4194 ครั้ง)

ออฟไลน์ Chetapol

• *
  • Popular Vote : 1
สมาชิกใหม่ เรียนสอบถามครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:15:40 AM »
สวัสดีครับ ผมสมาชิกใหม่ชื่อโตครับ  ผมเข้ามาหาข้อมูลอยู่ในบอร์ดนี้ได้ซักพักแล้วครับ แต่เพิ่งได้รถมาประมาณ 3 อาทิตย์ เป็นเหยี่ยวขาว STI มีความสุขมากกับรถคันนี้ แต่อยากจะเรียนสอบถามเพิ่มเติมนิดนึงว่า จังหวะที่เราปล่อบครัชแล้วรถจะมีอาการห้อยนิดนึง เหมือนไม่มีแรง โดยเฉพาะเวลาขึ้นที่จอดรถ ไม่มีแรงเลยครับ แต่พอเวลาอัดครัชก็ไม่ลื่นนะครับ ปกติเลย ใครพอจะแนะนำอาการแบบนี้ให้ผมได้บ้างครับ ตอนนี้ผมเข้าใจแล้วว่าพอได้ขับ Subaru แล้ว ไม่อยากเปลี่ยนเลยเป็นยังไง ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: สมาชิกใหม่ เรียนสอบถามครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:52:06 AM »
หาข้อมูลในนี้มานาน ย่อมรู้ว่า .......  พี่ ขะบด ชอบแนวไหน   :bbbear_36:

ตา Choke gf ชอบ :bbbear_24:

ส่วน เสือดำ  ...เป็นอย่างไร   :bbbear_3:   ยังมีอีกนะ ..แต่เสือไม่กล้าเอ่ยนาม ท่านพี่ๆเหล่านั้น อาทิ...แน่ะๆบอกว่าอย่าเอ่ย :bbbear_10:

ส่วน อยากถามเรื่อง.... ห้อย แนะนำถาม พี่โน๊ต เชิญยิ้มครับ  :bbbear_1:

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: สมาชิกใหม่ เรียนสอบถามครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:53:56 AM »
เป็นเหยี่ยว ปลอม ทำจาก ฮุนไดอ่ะป่าววว :bbbear_38:

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 10:55:31 AM »
จังหวะที่จะปล่อยคลัทช์ลองเร่งรอบเครื่องยนต์ซัก 1,500 รอบดูครับ ว่าออกตัวแล้วยังห้อยไหม

และให้ลองขับในเกียร์ 1 ด้วยรอบเดินเบาแบบคลานๆไป (ไม่ต้องเหยียบเลี้ยงคลัทช์) แล้วกดคันเร่ง

เร่งความเร็วขึ้นไป ดูว่ามีอาการห้อยไหมครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:13:39 AM »
เคยรอบต้นๆไม่มีแรงเพราะเฮดเดอร์กะท่อรั่วครับ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:18:19 AM »
หาข้อมูลในนี้มานาน ย่อมรู้ว่า .......  พี่ ขะบด ชอบแนวไหน   :bbbear_36:

ตา Choke gf ชอบ :bbbear_24:

ส่วน เสือดำ  ...เป็นอย่างไร   :bbbear_3:   ยังมีอีกนะ ..แต่เสือไม่กล้าเอ่ยนาม ท่านพี่ๆเหล่านั้น อาทิ...แน่ะๆบอกว่าอย่าเอ่ย :bbbear_10:

ส่วน อยากถามเรื่อง.... ห้อย แนะนำถาม พี่โน๊ต เชิญยิ้มครับ  :bbbear_1:
คุนพี่เสือดำครับเรื่องแบบนี้คุยกันแค่ในกาทู้ลงลิ้นหน้าโลอิมก็พอมั๊งอายเค้า :bbbear_39:

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:43:32 AM »
ของผมก็เป็นเวลาเดินหน้าหรือถอยหลังขึ้นทางชันรู้สึกว่าไม่ค่อยมีแรงเลย  แต่เป็นแค่ช่วงออกตัวสั้นๆ

คงต้องใช้รอบเครื่องสูงนิดนึง  บางครั้งใช้คันเร่งน้อยเครื่องก็ดับบ้างครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 11:49:05 AM »
อาการเเบบนี้ผมมองว่าเป็นอาการปรกติของรถมีหอยนะคับ  :bbbear_20:

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 12:02:36 PM »
แหมลืม เครื่องboxerรอบต่ำจะมีแรงบิดน้อย เพราะช่วงชักสั้นต้องขยันซอยถึงจะมีแรง แรงบิดดีในรอบตำ่ต้องรถพี่กะบด :bbbear_24:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 12:15:21 PM »
แหมลืม เครื่องboxerรอบต่ำจะมีแรงบิดน้อย เพราะช่วงชักสั้นต้องขยันซอยถึงจะมีแรง แรงบิดดีในรอบตำ่ต้องรถพี่กะบด :bbbear_24:
รถ กะ-บด กดบู๊ชบางนา บู๊ชติดพัทยา ต่างหาก  :bbbear_1:

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 12:20:23 PM »
ของผมก็เป็นเวลาเดินหน้าหรือถอยหลังขึ้นทางชันรู้สึกว่าไม่ค่อยมีแรงเลย  แต่เป็นแค่ช่วงออกตัวสั้นๆ

คงต้องใช้รอบเครื่องสูงนิดนึง  บางครั้งใช้คันเร่งน้อยเครื่องก็ดับบ้างครับ

อาการแบบนี้เลยครับ ขอเรียนเพิ่มเติมว่า ทางเรียบไม่ค่อยมีปัญหาครับ เร่งรอบออกก็กระโดดดีครับยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ

• ???
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 12:23:16 PM »
อาการแบบนี้เลยครับ ขอเรียนเพิ่มเติมว่า ทางเรียบไม่ค่อยมีปัญหาครับ เร่งรอบออกก็กระโดดดีครับยังไงก็ขอขอบคุณทุกท่านด้วยนะครับ
ดูเเล้วจะโหดน่าดูเจ่้าของกะทู้ :bbbear_32:

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 02:41:33 PM »
คุนพี่เสือดำครับเรื่องแบบนี้คุยกันแค่ในกาทู้ลงลิ้นหน้าโลอิมก็พอมั๊งอายเค้า :bbbear_39:

:bbbear_41: :bbbear_41:

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 02:45:25 PM »

อาการนี้คล้ายๆกับว่า STi ใช้ flywheel ลดน้ำหนักซึ่งต่างจาก WRX ซึ่งปล่อยคลัทช์ออกตัวได้ง่ายกว่าครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2012, 03:12:21 PM »
อาการนี้คล้ายๆกับว่า STi ใช้ flywheel ลดน้ำหนักซึ่งต่างจาก WRX ซึ่งปล่อยคลัทช์ออกตัวได้ง่ายกว่าครับ

ขอบคุณากครับ