ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบว่าใส่เกจ์ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ  (อ่าน 17866 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
Re: อยากทราบว่าใส่เกจ์ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 02:43:05 PM »
พอจะแนะนำร้านที่ขายGreddy ได้มั้ยครับ (มือหนึ่งหรือมือสองก็ได้)
ผมสนใจอยู่เหมือนกัน เห็นว่าใช้ร่วมกับDefi control unit II ได้ด้วย

ใช้ได้กันทั้ง เซ็นเซอร์  เลยครับ เคยได้ยินมาว่ามันทำมาจากที่เดียวกัน(ไม่แน่ใจจริงหรือป่าวนะครับ)
เคยเห็นที่ร้าน แสงไทย ครับ มีครบ เลยทั้งชุด แต่เป็นมือสองนะครับ  ลองโ ท081-373-6534  ไปสอบถามดูครับ

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
Re: อยากทราบว่าใส่เกจ์ยี่ห้ออะไรกันบ้างครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 03:41:51 PM »
พอจะแนะนำร้านที่ขายGreddy ได้มั้ยครับ (มือหนึ่งหรือมือสองก็ได้)
ผมสนใจอยู่เหมือนกัน เห็นว่าใช้ร่วมกับDefi control unit II ได้ด้วย

ต้องลองหาดูเกจ์  GREDDY มันจะมีตัวดำ กับตัวขาว จะแยกคอนโทลตัวต่อตัว ไม่สามารถใช้ control unit II ของ Defi ได้แต่ใช้sensor

บางตัวของ Defi ด้วยกันได้ ผมไม่แนะนำใช้เกจ์พวกของปลอมนะหรือไตหวันผมว่าเวลาขายต่อมันไม่ค่อยได้ราคาและการวัดอาจจะเพี้ยนไปเยอะ

ซื้อของจริงไปเลยดีกว่าค่อยๆเก็บซื้อไปที่ละตัวก็ได้เวลาขายต่อมันยังเป็นเงินก้อนได้นะ แต่ถ้างบจำกัดจริงๆก็ใส่ไปเถอะรถเราเองเราใช้เองทุกวัน

ผมลองsearchดูผมว่าอาจจะขายไปแล้วหรือลองโทรไปถามดูแต่ราคาประมาณนี้แหละของใหม่ด้วยหน้าตา หรือลองหายี้ห้ออื่นดู

แล้วเปรียบเทียบราคาดูครับซื้อที่ละตัวก็ได้

http://www.siamspeed.com/index.php/topic,177600.0.html

ข้างล่างนี้ก็เยอะหน่อยน่าสนใจก็ 3. Blitz DC2 ขอบโครมเมี่ยม พื้นคาร์บอน 6 ตัว ไม่แพงด้วย
http://www.pantown.com/board.php?id=3760&area=&name=board9&topic=7054&action=view

ปล.ผมแนะนำเฉยๆนะครับข้อมูลก็เซทหามาในแวบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 03:58:10 PM โดย TAKUMI_RPS13 »
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 06:12:37 PM »

ขอบคุณ คุณKmitl@Ku กับคุณTAKUMI_RPS13 มากๆนะครับ
สำหรับข้อมูล แล้วหาลิ้งค์ให้ด้วย น้ำใจจริงๆ   :bbbear_48:

ออฟไลน์ KaewSaBa

• *
  • Popular Vote : 12
  • GC8E2DD
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:03:35 PM »
Defi ครับ, Boost, Water Temp, Oil Press
ติดมาก่อนผมซื้อรถแล้ว ซึ่งคือประมาณ 4ปี ได้แล้ว

ตอนนี้ยังใช้งานได้สมบูรณ์, Functions ต่างๆใช้ได้ดี ผมว่าเสียแพงหน่อยแต่สบายใจครับ
EJ20K

ออฟไลน์ ST@BL3

• มั่นคงทุกเส้นทางไปกับSTI
  • *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:40:38 PM »
APEXi EL ชอบสุด
 :bbbear_16:

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:24:49 PM »
APEXi EL ชอบสุด
 :bbbear_16:

EL ก็ตามนี้เลย ตอนเปิดกุญแจเข็มกวาดเหมือน Defi เลยลองดูฮะ

http://www.pantown.com/board.php?id=3760&area=&name=board9&topic=7071&action=view
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:29:04 PM »
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ คือตอนนี้มีบูส genome 52mm. อยู่ตัวเดียวครับ
ว่าจะขยับบูสขึ้นไปเป็น 1.2 คอแดงเวอร์ชั่น3 อะครับ เลยกะว่าจะหามาใส่เพื่อความปลอดภัยต่อกระเป๋าตังอะครับ :bbbear_38:
จะรอหา genome ก็ยากหน่อย defi ก็ไม่ค่อยขายแยก จะเก็บทีละตัวก็7000+ เลยจะหาใส่ไม่แพงมากไปก่อน
รบกวนถามต่ออีกนิดครับว่า defi รุนไหนที่ใช้กับกล่อง genome sti ได้อะครับ
จะได้ประหยัดได้อีก
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 02:09:04 AM »
Defiแหละครับครับแน่นอนOriginal Stepping
วันก่อนเดินเชียงกงบางพลีเจอDefi Genome Turbo setอยู่หมื่นปลายๆมี unitแต่ไม่แน่ใจมีsensorรึเปล่านะครับไม่ได้ถาม
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:20:46 AM »
ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ คือตอนนี้มีบูส genome 52mm. อยู่ตัวเดียวครับ
ว่าจะขยับบูสขึ้นไปเป็น 1.2 คอแดงเวอร์ชั่น3 อะครับ เลยกะว่าจะหามาใส่เพื่อความปลอดภัยต่อกระเป๋าตังอะครับ :bbbear_38:
จะรอหา genome ก็ยากหน่อย defi ก็ไม่ค่อยขายแยก จะเก็บทีละตัวก็7000+ เลยจะหาใส่ไม่แพงมากไปก่อน
รบกวนถามต่ออีกนิดครับว่า defi รุนไหนที่ใช้กับกล่อง genome sti ได้อะครับ
จะได้ประหยัดได้อีก
ขอบคุณครับ

ถ้าจำไม่ผิดจะเป็นตัวหน้าดำไฟเขียว และ หน้าขาวไฟเขียวมันเป็นรุ่นก่อนพวกหน้ามืด เมื่อก่อนผมใช้หน้าดำไฟเขียว60mmและใช้กล่อง control unit II

เวลาเปิดกุญแจเข็มกวาดเหมือนหน้ามืดเลย แต่ไม่แน่ใจว่าหน้าดำเอามาต่อกับกล่อง genome sti ได้รึเปล่าแต่ผมว่าใช้รุ่น genome sti ก็ดีนะครับไม่แพง

รุ่นพี่ผมก็มีอยู่เหมือนกันไม่ได้ใช้เขาซื้อ 60mm ครบชุดมาใส่แล้วลองดูครับ ค่อยๆแต่งค่อยๆทำไปสนุกดี

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:11:31 AM »
ผมใช้อยู่ครับdefiหน้าขาวไฟเขียว ต่อกับcontrol stigenome ศูนเสรีไทยลดราคาcontrol unit
ไม่รุหมดไปยัง
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 01:02:14 PM »
Apexi EL2 จ้า
Jay TURBO-Plus

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 04:01:48 PM »
ของคุณใช้ Defi  ของผม สติ จิตํ โนเม.  ขอแลก control ได้มั๊ยเนี่ยะ 
ของผม DEfi Unit 2 ( สภาพดี พสาคติคยังไม่แกะ )

ถ้าได้จะเพิ่มเงิน กันยังไง PM มาคุยกันเด้อ..
เพราะไปซื้อไม่ทันคุณจริงๆ รถคุณแรงกว่ามากเยยย
ผมมีอยู่แล้วไม่ได้ซื้อใหม่จาก0นะครับแฮะๆ

ออฟไลน์ popdazzle

• *
  • Popular Vote : 4
  • www.tvdirect.tv
    • iampopdazzle
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:08:38 PM »
ไม่มีใครใส่ greddy เลยหรา

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 07:18:42 PM »
แลกกันเหอะน๊า  ใส่ให้มันตรงตามรุ่น เดี๋ยวป๋าให้ตัง
อุ๊ยป๋าขาใจเย็นๆฮ้า มันไม่ใช่ของใหม่นะขอบอก ป๋าอยู่ใกล้อู่บ๊อกเซอร์ปะล่ะ Gfคุนป้าอยู่บนขาหยั่ง
ไปเปิดเก๊ะดูได้ค่าอิอิ :bbbear_23:  กะลังอยากได้ตังอยู่ :bbbear_28:

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2012, 10:41:17 AM »

ผมได้สอบถามและทดสอบแล้ว พบว่าเกจ์วัดของGreddy SM สามารถใช้ร่วมกับDefi Control unit 2 ได้ครับ (ทดสอบเมื่อคืน)
เพราะ Unit2 มีช่องOutput 2 ช่อง (Output1 สำหรับต่อเกจ์หน้าปกติ, Output2 สำหรับเกจ์หน้ามืดหรือBF)

รถผมมีControl unit2 ต่อกับDefi BF(water temp)อยู่แล้ว ...ก็เลยทดลองเอา Greddy SM หน้ามุก(water temp)
ต่อเข้าไปอีกตัว(โดยต่อที่Output1) ...ผลที่ได้มีค่าเท่ากันเป๊ะ  :bbbear_17:

ตอนนี้Defi BF Fuel Press ไฟสีฟ้า ราคายังกับพระเครื่องลายคราม หายากและราคาแพงกว่ามือหนึ่งเมื่อก่อนนี้อีกนะครับ  :bbbear_41:

ถ้าข้อมูลผิดพลาดประการใด ก็รบกวนแก้ไขเพิ่มเติมได้นะครับ