ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่องการซื้อหัวรถSUBARU GC8 หน่อยครับ  (อ่าน 2080 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tgc6

• *
  • Popular Vote : 1
ปรึกษาเรื่องการซื้อหัวรถSUBARU GC8 หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:29:00 PM »
ปรึกษาพี่ๆครับ ว่า ผมต้องเช็ครายการอะไรบ้าง ถ้าคนขายบอกว่ามี่มาครบทั้งคัน คือผมอยากได้หัวตัว RA V5-V6
คือผมต้องเช็คพวกภายในว่ามีอะไรบ้างใช่ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
Re: ปรึกษาเรื่องการซื้อหัวรถSUBARU GC8 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 05:37:35 PM »
เช็คให้ครบครับ อุปกรณ์ที่ให้มาครบมากน้อยแค่ไหน ถ้าเป็น Ver.6 ลิ้นหน้ามีมาให้ด้วยอ่ะเปล่า ดูสภาพเครื่องยนต์ให้ดูเลขไมล์บนหน้าปัดถึงจะรู้ว่าเครื่องวิ่งมามากน้อยขนาดไหน ลองให้เขาสตาร์ทเครื่องให้ฟังเสียงดูว่าสภาพเครื่องเป็นเช่นไร(ควรพาช่างที่เก่งเรื่อง SU ไปด้วยนะครับ) พวกสายไฟใช้วิธีถอดปลั๊กหรือตัดสายไฟมา(อันนี้ต้องเช็คให้ดีๆ)

อุปกรณ์อื่นๆ อาทิ ช็อคอัพ เบรค เพลากลาง ชุดแพท้าย มีมาครบไหม ถ้าเป็นหัวตัดบางหัวอาจได้อุปกรณ์ของแต่งเพิ่มมาบ้าง(ควรสอบถามด้วย) จะได้เหมาะสมกับคุณภาพ และราคาที่เราต้องจ่ายเงินไปครับ  ขอให้โชคดีเจอของที่ถูกใจด้วยครับ  :bbbear_16: :bbbear_16:

ออฟไลน์ Tgc6

• *
  • Popular Vote : 1
Re: ปรึกษาเรื่องการซื้อหัวรถSUBARU GC8 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2012, 09:49:35 PM »
แล้วภายในต้องเช็คอะไรบ้างครับพี่คราบ

ออฟไลน์ LoukGolF

• *
  • Popular Vote : 6
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 04:43:08 PM »
ราคาหัว RA อยู่ประมาณเท่าไหร่ครับ
Enjoy With SUBARU Impreza.