ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหาอู่ซ่อมกันหน่อยค่ะ  (อ่าน 30137 ครั้ง)

ออฟไลน์ st.Korat

• *
  • Popular Vote : 8
  • รักแรกพบ
ช่วยหาอู่ซ่อมกันหน่อยค่ะ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:16:23 PM »
หาอู่เช็คระบบไฟ หรือ อู่ที่ซ่อมซูบารุที่โคราชหรือขอนแก่นค่ะ
ใช้เจ้าเลขับ 2 ปี 98 อยู่ไม่เคยเกเรสักครั้งแต่ตอนนี้มีอาการงอแงเป็นๆหายๆอาการคือ
ขับอยู่ดีก็ วูบๆหัวเกียร์สั่นผิดปกติเร่งไม่พุ่ง เสียงท่อดังเหมือนรถแต่งบ้านๆ
ต้องปิดแอร์ถึงวิ่งได้ 80-90 พอจอดเปิดฝากระโปรงดู ตกใจเลยค่ะ
เครื่องยนต์โยกๆสั่นๆคลอนๆแต่ขับฝืนขับไปเรือยจอดทิ้งไว้1-2 วันอาการก็หายไปงงค่ะ :bbbear_33:
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะที่แวะมาตอบ :bbbear_19:

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
Re: ช่วยหาอู่ซ่อมกันหน่อยค่ะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:22:00 PM »
เรื่องอู่ผมไม่รู้รอพวกพี่ๆเค้ามาตอบแต่ที่แน่ๆตอนนี้ควรจอดรถก่อนเลยครับไม่ควรขับไปทั้งยังงั้นเมื่อมีสิ่งผิดปกติขืนขับไปเรื่อยๆ

ความเสียหายอาจจะเยอะมากขึ้นถึงขั้นเปลี่ยนเครื่องได้ รอหาอู่ที่ชำนาญเครื่อง su จริงๆค่อยเข้าทันทีอาจจะเป็นไม่เยอะ

เอาใจช่วยครับหวังว่าคงไม่เป็นอะไรมาก
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

• *
  • รักแรกพบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 05:49:28 PM »
ขอบคุณค่ะคุณTAKUMI_RPS13 กับ คุณmix GC8   :bbbear_2:
หวังว่าคงแค่เรื่องระบบไฟค่ะ หรือหัวเทียน
แต่เอ  เลกาซี่ 98 นี่ใช้หัวเทียนแบบไหนน้ออ :bbbear_38:
ช่วงรอผู้มาชี้เป้า อู่ เจ๋งๆนี้ คงนอนไม่ค่อยหลับล่ะค่ะ
เพราะลูกชายคันนี้ไม่เคยงอแงเลย
...  ยังไงก็รบกวนหนุ่มขับ4 หัวใจหล่อหล่อทั้งหลายแวะมาแนะนำด้วยค่ะ.... :bbbear_34:
หาอู่เช็คระบบไฟ หรือ อู่ที่ซ่อมซูบารุที่โคราชหรือขอนแก่นค่ะ
ใช้เจ้าเลขับ 2 ปี 98 อยู่ไม่เคยเกเรสักครั้งแต่ตอนนี้มีอาการงอแงเป็นๆหายๆอาการคือ
ขับอยู่ดีก็ วูบๆหัวเกียร์สั่นผิดปกติเร่งไม่พุ่ง เสียงท่อดังเหมือนรถแต่งบ้านๆ
ต้องปิดแอร์ถึงวิ่งได้ 80-90 พอจอดเปิดฝากระโปรงดู ตกใจเลยค่ะ
เครื่องยนต์โยกๆสั่นๆคลอนๆแต่ขับฝืนขับไปเรือยจอดทิ้งไว้1-2 วันอาการก็หายไปงงค่ะ :bbbear_33:
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าค่ะที่แวะมาตอบ :bbbear_19:

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 06:04:34 PM »

นั่นแหล่ะครับ สาเหตุที่ผมยังไม่ซื้ออิมฯในตอนแรก
ที่โคราชมีอู่แต่งรถพอควร แต่ส่วนมากจะทำหน้า :bbbear_33: เมื่อเปิดฝากระโปรงซูบารุ 

เด๋วลองดูก่อนนะครับ เผื่อมีผู้รู้มาแนะนำอีกที
ผมเคยถามน้องเอ็ดที่ขับอิมฯเหลือง ถ้างานซ่อมทั่วไป เค้าก็ทำที่อู่สีCG Craft ถนนมิตรภาพ
ถ้างานซ่อมใหญ่หรือซับซ้อน ก็เข้าบางกอกเลย..

รอคุณlimk (ชื่อlog in) น่าจะอยู่โคราชนะครับ เผื่อจะแนะนำได้บ้าง
หรือไม่ก็ค่อยๆขับมาเช็คที่บางกอก ให้เนียนๆทีเดียวไปเลย ก็ดีนะครับ

• *
  • รักแรกพบ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 06:19:32 PM »
ขอบคุณค่ะ คุณsatisfy  :bbbear_26: ยังไงก้คงต้องรอผู้รู้ต่อไปละกันค่ะ
เพิ่งไปศูนย์ซูบารุบางกอก ของคุณมานะมาเมื่อหลังปีใหม่นี่เองค่ะ
อยู่ต่อหน้าทีมช่างที่กทม. ก็แข็งแรงดีซะงั้น  พอกลับบ้านนอกเกเรเลย :bbbear_20:
เพิ่งได้มาประจำการที่โคราช-ขอนแก่นได้2ปีกว่าค่ะ เมื่อก่อนอยู่ กทม.
สงสัยเจ้าเลนี่เป็นเด็กเทพจนไม่เคยชินกับบ้านนารึป่าว  ....

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 06:27:18 PM »
ส่งข้อความใน PM ไปแล้วนะครับ ถ้าไม่ได้ยังไง PM กลับมาหาผมอีกทีแล้วกันครับ

ออฟไลน์ Ed

• *
  • Popular Vote : 3
  • สบายใจที่ใช้ซูบารุ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 06:29:56 PM »
ลองเช็คระบบจุดระเบิดเครื่องซิครับ. มันจะเป็นตอนเครื่องร้อนๆ ครับ

• *
  • รักแรกพบ
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 07:33:32 PM »
ขอบคุณมากนะคะ 2 หนุ่มใจดี คุณEd   และคุณ rzb12 :bbbear_26:
เดี๋ยวจะลองโทรถามพี่อาร์ตดูค่ะดูค่ะ และตอนนี้กำลังโหลดไฟล์
วิธีเช็คระบบจุดระเบิดมาศึกษาอยู่ค่ะ :bbbear_25:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:13:10 PM »
อยากเปิดอู่ซ่อมแถวโคาราชจัง :bbbear_2:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:18:59 PM »
รู้สึกกระทู้นี้จะคึกคักเป็นพิเศษนะครับ  :bbbear_32: :bbbear_32: :bbbear_32: :bbbear_32:

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 08:25:11 PM »
เอาใจช่วยให้รถหายเร็วๆๆนะคร๊าบ
ชาว SU น้ำใจงามกันทั้งนั้นเรย  อิอิอิอิ

:bbbear_2:    :bbbear_2:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 09:28:37 PM »
ลองเสิร์จหาเฮียคี้หรือkee shopในเว๊บsssนี่แหละครับเบอร์อยู่ที่ลายเซ็น
เพราะที่ไหนมีช่างซูบารุต้องโทรมาสั่งของกะเฮียคี้ทุกคนโชคดีครับ :bbbear_26: อิอิ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ lominator

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:40:56 PM »
อาการสั่นจนผิดปกติผมเคยเป็นที่หัวเทียนครับ gc3 1600 เสียงเครื่องก็ดังแบบไม่เต็ม4สูบ
เดินเบาสั่นทั้งคันครับเสียงนี่สำลักอย่างกะเครื่องเทอร์โบ ถ้าอาการอื่นรอท่านอ่ืนมาตอบเพิ่มครับ

ออฟไลน์ monster@tack

• *
  • Popular Vote : 13
  • Synapse enigeering
    • Ohmmotorsport product
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 11:57:21 PM »
ลองดูที่แอร์โฟร์อีกที่ครับไม่รู้สายไฟมีขาดไหมบางครั้งก็ชอบเอ๋อ
Install'n Tuned🆙By ♎motorsport
Join to our world www.facebook.com/ohmmotorsport

ออฟไลน์ NongBee_Krub

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 12:22:45 AM »
อยากให้พี่ๆในนี้ ขยันตอบกระทู้อื่น เหมือนกระทู้นี้จัง :bbbear_30: