ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้เจอตำรวจครับ  (อ่าน 6679 ครั้ง)

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
วันนี้เจอตำรวจครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 06:28:48 PM »
วันนี้เวลาประมาณ 4 โมงเย็น ผมขับผ่าน 4 แยกเข้าไปในถนนสามัคคีครับ ผมฝ่าไฟแดงมาเพราะรถมันติดๆกันก็เลยตามๆคันหน้าไปกับเขาด้วย พอเข้าถนนสามัคคีไปได้ไม่ถึง 1 นาทีรถติดครับ มีตำรวจอ้วนๆใส่แว่นขี่ Fino มาเ้ทียบข้างๆแล้วเคาะกระจกละทำมือบอกให้ผมเปิดกระจก ผมตกใจมากเลยครับ ผมยังไม่มีใบขับขี่ด้วย สงสัยโดนเรื่องฝ่าไฟแดงแน่ๆเลย ในใจคิดว่าต้องเปิดกระจกคุยแล้วแหละ อีกมือนึงเตรียมเงินยัดไว้แล้ว ก็เลยเปิดกระจก ยังไม่ทันถามอะไร พี่ตำรวจก็พูดมาก่อนเลยว่า '' น้องๆ ลูกพี่อยากได้ซุบารุรุ่นแบบน้องอะ สวยดี ขายเท่าไหร่หรอ  '' ในตอนนั้นผมดีใจมากเลย ที่เขาไม่พูดเรื่องฝ่าไฟแดง ผมก็เลยบอกเขาไปว่า '' ไม่แพงครับพี่ มีราคาตั้งแต่ 4 - 8 แสนปลายๆเลย ตามสภาพ แต่งมากแต่งน้อย '' ผมก็คุยๆกะพี่เขาประมาณ 5 นาทีได้เพราะรถติดนานมาก พอคุยเสร็จพี่แกก็ขับไป ผมก็ดีใจมากเลย ที่มีคนชอบซุบารุเหมือนผมเพิ่มขึ้นอีกคน  :bbbear_31:

จบแล้วครับ เล่าย่อๆนะครับ  :bbbear_13:

ออฟไลน์ GEMINI_IMPREZA

• *
  • Popular Vote : 9
Re: วันนี้เจอตำรวจครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 06:41:54 PM »
ตรงข้ามกับผมเลยครับ ผมก็เจอตำรวจเหมือนกันบ่อยด้วย แต่ตำรวจคนนี้ท่าทางไม่ค่อยชอบอิมเท่าไหร่ครับ

เพราะตำรวจคนนี้เจอผมเมื่อไหร่ ผมมักจะขอเงินทำรถตลอดเลยครับ เพราะตำรวจคนนั้นคือ.......พ่อผมเองคร๊าบบบบบ  :bbbear_43:  :bbbear_43:

ว่าแต่อยู่แถวสามัคคีเหรอครับ ผมไปแถวสามัคคีบ่อยมากมาย เพราะว่าแฟนผมอยู่แถวนั้น ส่วนใหญ่จะเข้าทางซอยวัดบัวขวัญครับ....เจอกันทักกันนะครับ

ออฟไลน์ Mcrae555

• *
  • Popular Vote : 20
  • Rally Driver
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 06:44:56 PM »
ตรงข้ามกับผมเลยครับ ผมก็เจอตำรวจเหมือนกันบ่อยด้วย แต่ตำรวจคนนี้ท่าทางไม่ค่อยชอบอิมเท่าไหร่ครับ

เพราะตำรวจคนนี้เจอผมเมื่อไหร่ ผมมักจะขอเงินทำรถตลอดเลยครับ เพราะตำรวจคนนั้นคือ.......พ่อผมเองคร๊าบบบบบ  :bbbear_43:  :bbbear_43:

ว่าแต่อยู่แถวสามัคคีเหรอครับ ผมไปแถวสามัคคีบ่อยมากมาย เพราะว่าแฟนผมอยู่แถวนั้น ส่วนใหญ่จะเข้าทางซอยวัดบัวขวัญครับ....เจอกันทักกันนะครับ
ไม่ได้อยู่แถวนั้นครับพี่โจ วันนี้ไปหาแฟนที่โรงเรียนเบญจม เฉยๆ ผมผ่านหน้าซอยวัดบัวขวัญบ่อยคับ ไปเที่ยวเดอะมอลลบ่อย์ เจอแล้วจะโบกไม้โบกมือทักนะครับพี่  :bbbear_16:

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 07:52:01 PM »
น่าจะบอกเว็บคลับเรากับคุณตำรวจท่านนั้นนะครับ จะได้มาอยู่บ้านเดียวกัน  :bbbear_17:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:07:13 PM »
น่าจะบอกเว็บคลับเรากับคุณตำรวจท่านนั้นนะครับ จะได้มาอยู่บ้านเดียวกัน  :bbbear_17:
เอามาจับพวก กะบด. กับพวก คิดไม่ซื่อกับเวปหรอครับ:bbbear_46: :bbbear_24:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 08:08:25 PM โดย bossma »

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:21:13 PM »
เอามาจับพวก กะบด. กับพวก คิดไม่ซื่อกับเวปหรอครับ:bbbear_46: :bbbear_24:

จับท่านคนแรกเลยดีมั้ยครับ  :bbbear_24:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 09:22:44 PM »
จับท่านคนแรกเลยดีมั้ยครับ  :bbbear_24:
ถ้าจับผมแล้วใครจะโชว์ผาดโผนให้ดู :bbbear_8:

ออฟไลน์ KaewSaBa

• *
  • Popular Vote : 12
  • GC8E2DD
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:11:53 PM »
ผมก็เคยเจอเป็นด่านค้นรถทั้งคันเลย สงสัยจะเป็นด่านค้นยา
ถามคำแรกเลย
ท่าน: เทอร์โบป่ะเนี่ยน้อง โบอ๊อฟ HKS หรือป่าว (ผมใช้ HKS SQV)
ผม: เอ่อ..อ่อ ใช่ครับ..-_-a
ท่าน: อ่ะๆ ไปๆ เรียกเพราะเห็นว่าสวยดีหน่ะ..
ผม: ....
EJ20K

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 10:52:05 PM »
เคยเจอเมื่อเสาร์ที่แล้วเรยครับ ตั้งด่านแถวรามอินทรา นึกว่าจะโดนซะแล้วเห็นรถแต่งรถบ้านโดนค้นกันเป็นแถว

พี่หนวด : จะไปไหนครับ (เอาไฟส่องเข้ามาในรถ)
ผม : ออ ไปหาไรกินนิดหน่อยครับ นัดเพื่อนเอาไว้
พี่หนวด : (ส่องๆดูในรถ) อ่ะไปได้ ขับรถดีๆนะ
ผม : ขอบคุณครับ -*-....

ออฟไลน์ KaewSaBa

• *
  • Popular Vote : 12
  • GC8E2DD
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2012, 11:16:35 PM »
อันนี้พึ่งนึกได้ เรื่องพึ่งเกิดขึ้นอาทิตย์ก่อนเอามาเล่าให้ฟังขำๆครับ:
เพื่อนผมสามคนไปเที่ยว+กินเหล้ากัน ขับรถไปกันสามคัน พอเมาได้ที่ก็ว่าจะไปต่อผับที่ๆเปิดยันเช้า (นามสมมุติ ร้าน ว.)

ก็ขับตามๆกันไป แต่ไอ้คนสุดท้าย (นามสมมุติ นาย ป.) ดันตามไม่ทัน หลงครับ ถึงแยกเลยไม่รู้ว่าจะเลี้ยวซ้ายหรือขวา (เพื่อนๆเลี้ยวขวากันไปแล้ว)
มันก็เลยตัดสินใจเลี้ยวซ้ายไป... เลี้ยวไปซักพักก็คิดว่าหลงกับเพื่อนเลยจอดรถ โทรหาเพื่อน+ดูดบุหรี่

เรื่องของเรื่องคือมันดันจอดตรงป้อมตำรวจครับ ท่านพี่เค้าสังเกตุเห็นไอ้นี่ท่าทางแปลกๆ (นาย ป. เป็นคนลกๆอยู่ด้วยลักษณะบุคลิคมันอยู่แล้ว)
"น้องๆ ทำอะไรหน่ะ ท่าทางแปลกๆ มาๆๆๆ มาตรวจฉี่หน่อยซิ"

เพื่อนผมก็ยิ่งลกสิครับ (ถึงจะไม่ม่วงก็เถอะ) แกล้งทำเป็นฉี่ไม่ออก ไปนานอยู่เหมือนกัน พี่ตำรวจเค้าเลยชวนคุยจึงถามว่าไปไหนมา
นาย ป: ไปกินเหล้าที่ผับ ล. (นามสมมุติ) มาครับพี่ (นำเสียงโวยวายนิดหน่อย)
ตำรวจ: อ้าวเฮ้ย แล้วนี่จะไปไหนต่อ??
นาย ป: ก็ไปเที่ยวร้าน ว. ต่อครับ แต่ดั้นนนมาหลงกับเพื่อนซะก่อนครับพี่
ตำรวจ: เป่าไอ้นี่หน่อยดิงั้น

สรุปครับ, บำบัดไปไม่รู้กี่เดือน, พ่อยึดใบขับขี่ 6 เดือน, เพื่อน ขำพูดไม่ออก..
EJ20K

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:18:24 AM »
มีเหมือนกัน 

ตะก่อน วัยรุ่น  ขี่ e30 เครื่อง SR  สีแดงแสบทรวง ท่อดังปานหูจะแตก 

แป๊ดดดดดดดดดดด    เจอ พี่หรวจ แยกพรีเมียร์หรือเดอะไนน์   (สมัยยังไม่ปิดแยก) โดนแล้วตรู   

เสือน้อย ..  สะ สะ สาหวัดีครับ พี พีพพี พี่ :bbbear_38:

พี่หรวจ  ...  น้องๆ วางเครื่องไรนะนี้

เสือน้อย...( แจ้งเปลี่ยนเครื่องแล้ว สู้ตาย) ... เอ เอเอ เอสสะอาร์ครับ  พี่

พี่หรวจ  ...  หรอๆๆ  ของพี่ ไฟสองชั้น  วาง เจเดียว โบ   แต่ ออโต้ นะ    สีแดงนี้ทำที่ไหนน่ะ  สวยดี พี่จะเปลี่ยนเป็นสีแดงบ้าง

เราน่ะ อยู่แถวนี้หรอ พี่เจอบ๊อยบ่อย จะเรียกถามหลายทีและ ออกมา(จากตู้จราจร) ไม่ทัน   ไปเถอะ เดี๋ยวจะทำสี แล้วจะเรียกถาม อีกที

ว่าอู่ไหน

เสือน้อย .. คะคร้าบบ พี่   ขอบคุณค้าบ   

พี่หรวจ ...  มือน่ะ เอาลงได้แล้ว  พี่ไม่ใช่ผี   

คือตั้งแต่เริ่มสนทนา  เสือน้อย พนมมือ สั่นดิ๊กๆๆๆ :bbbear_48:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 08:33:39 AM »
ผมเคยเจอบ่อยโดยเฉพาะสายเอเซียไปครหวัน

มัน. นี่คุณจะรีบไปใหน คุณรู้ป่าวคุณขับเร็ว 210 มันอันตรายนะครับ
ผม. พอดีถนนมันเรียบและตรงยาวครับ เลยเผลอตัวเพลินไปหน่อย
มัน. ขับมา210 วางเครื่องอะไรมารุ่นนี้มันวางเคร่ิงเจได้ด้วยหรอ
ผม. สาดดดดด(นึกในใจ)
มัน. มาๆลงมาไปคุยกันที่ป้อม. ครั้งหน้าก็อย่าเร็วแบบนี้อีกนะอันตราย. 210 ขับมาได้ไง
ผม. ปรกติผมเร็วกว่านี้อีกนะ. กล้องคุนตำรวจคงไม่ทันได้จับ(พูดไปหัวเราะไป)
มัน  มันยังเร็วกว่านี้ได้อีกหรอ นี่มันรถอะไรว่ะ
ผม. เมื่อกี้มันยังเสือกทำรู้ดีว่าเป็นเครื่องเจอยู่เลย (นึกในใจ)
ผม. อีโวครับ
มัน. ทรงมันคล้ายแทกซี่เลยนะ. เอาแทกซี่มาวางเครื่องเจหรอ. แพงป่ะ ราคารถพร้อมวางเท่าไร
ผม  กูอยากดึงปืนที่เอวมืงมายิงตัวเองจริงๆ แม่มมาคิดว่ากูขับแทกซี่วางเจ

สรุปจีดไปงามๆ. 100. บาท

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 10:55:09 AM »
เมื่อคืนเพิ่งโดนเรียกแถวสาย2 (อีกแล้ว) กินข้าวเสร็จขับรถออกมาเจอด่าน เอาแล้วตรูวันก่อนเพิ่งแหกด่านแถวนี้ไป แม่งจะจำตรูได้มั้ยว่ะเนี้ย ขับเข้าไปอย่างเชื่องช้าเพื่อให้ไม่ได้ยินเสียงท่อ

เกือบจะรอดแล้ว พี่หรวจคนสุดท้ายเอาไฟฉายส่องเข้ามาในรถพร้อมเคาะกระจกทันที ในใจว่าจะกดแหกด่านอีกที แต่ก้อเอาว่ะเปิดคุยกะแกหน่อยเพื่อแกอยากจะถามว่ารถอะไร ลูกชอบแบบเจ้าของกระทู้

แต่ไม่เปนอันคาดพี่หรวจแกบอกน้องๆ ไม่มีป้ายอะไรติดตรงกระจกเลยหรอ ชิดซ้ายซิ พี่หรวจก้อส่องเข้ามาในรถอีกที แล้วบอกอ๋อๆเห็นแล้วแหมเอาไปแอบเสียบไว้ทำไมหน่ะ ผมเลยบอกมันหล่นอ่ะครับพี่

ยังไม่ได้แปะกลับที่เดิมเลย พี่หรวจเออๆไปได้ๆแล้วแปะให้เห็นชัดเจนหน่อยนะน้อง   รอดไป
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 11:58:51 AM »
เห้อ....อยากมีเรื่องกับตำรวจจัง ไม่เห็นได้มีส่ะที จะได้มีเรื่องเล่ากับเค้าบ้าง.  เห้อ.......   

:bbbear_6: :bbbear_29: :bbbear_48:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2012, 12:24:40 PM »
บ้านผมอยู่แถวอตก.วันนั้นพึ่งตื่นไปรับแฟนที่หนามบินเลยขึ้นด่วนกำแพงเพชรตอนห้าทุ่มจ๊ะเอ๋เรยพี่ยามสีกากี

พี่ยามหัวปิงปอง:ไปไหนน้อง
Gfแม่บ้าน.    :ไปหนามบินฮับ(ในใจคิดน้องเตี่ยเมิงเสะอิอิ)

พี่ยามหัวปิงปอง: กินเหล้ามาป่าวเรามาเป่าหน่อยมะ
Gfแม่บ้าน.    :ป่าวฮับ(ใจคิดเตี่ยเมิงเสะหัวยุ่งขี้ตาเขรอะเงี้ยนะกินเหล้าให้ไวเรยคนกะลังกัวเมียด่าอิอิ)
                  แล้วตอบว่าถ้าผมดื่มต้องได้กลิ่นละมุดแน่ๆไม่ต้องเป่าร้อก'ดับเนี้ย :bbbear_44:

พี่ยามหัวปิงปอง:อะไหนลองหายใจสิจะได้ลองดมกลิ่น
Gfแม่บ้าน.    :ได้(ในใจเมิงโดนกุแน่ก่อนนอนกุลืมแปรงฟันซะด้วย555 :bbbear_46: )
                   ผมจึงรวมลมหายใจทั้งหมดกลั๊วทั้งปากแบบบ้วนปากแล้ว ฮ่าาา  :bbbear_18: ไปเต็มๆประมาณบาร์แปดอิอิ

พี่ยามหัวปิงปอง: อ่ะอั่ก :bbbear_32: :bbbear_10: (555) ปะไปได้มะไม่ได้ดื่มจริง(ในใจคงคิดเมิงจะไปไหนก็ให้ไวเรยเ_ี้ย)
ก็บอกแล้วว่าไม่ได้ดื่ม555 :bbbear_44: แต่ลืมบอกว่าไม่ได้แปรงฟันด้วย555 อายอ่ะ :bbbear_23:

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊