ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำเรื่องระบบเบรกครับ  (อ่าน 1741 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
ขอคำแนะนำเรื่องระบบเบรกครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 01:44:02 PM »

อยากขอคำแนะนำครับ ปัจจุบันรถที่ผมใช้ GDA ...ใช้ระบบเบรกของ K-sport อยู่ครับ (คู่หน้า)

มี plan ว่าอยากจะเปลี่ยนทั้ง set (จาน+ผ้า+คาลิปเปอร์) ที่ใช้กับล้อก้านวี เดิมๆ ได้
เพื่อนๆ พอจะแนะนำได้ไหมครับ ว่าใช้ของอะไรดี ...(รถผม แสตนดาร์ด ไม่ได้โมดิฟาย)

ขอบคุณมากครับผม

:bbbear_19:

ออฟไลน์ LoukGolF

• *
  • Popular Vote : 6
Re: ขอคำแนะนำเรื่องระบบเบรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 03:49:21 PM »
ผมว่าจากรูปนี่ก็หล่อแล้วนะ
Enjoy With SUBARU Impreza.

ออฟไลน์ Phob

• *
  • Popular Vote : 29
Re: ขอคำแนะนำเรื่องระบบเบรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 04:05:01 PM »
อยากเปลี่ยนเพราะว่าอยากให้สวยขึ้น หรือว่าเพิ่มประสิทธิภาพเบรคครับ

ถ้าต้องการแค่ให้เบรคดีขึ้น แนะนำให้เปลี่ยนผ้ากับจานดีๆซักชุด

ถ้ามีงบก็เปลี่ยนเป็นสายถักด้วย  แค่นี้เบรคก็ดีขึ้นเยอะแล้วครับ

ออฟไลน์ pongpolh

• *
  • Popular Vote : 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 10:07:43 PM »
ต้องการให้ประสิทธิภาพดีขึ้นครับ
ช่วงหลังๆ เหมือนเบรคไม่ค่อยดี และเรื่องเสียงค่อนข้างดังชัดเจน (ทั้งที่ผ้าก็ยังไม่หมด)

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

:bbbear_34: