ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องF-con กับจูนเนอร์ คนไหนดีคับ  (อ่าน 37654 ครั้ง)

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
Re: กล่องF-con กับจูนเนอร์ คนไหนดีคับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 07:55:16 PM »
ของผมจูนบนถนนเท่านั้น. ไม่สังคมกับไดโนเวลาจูน. จูนเนอร์บางคนที่จูนบนไดโนแล้วยัดโน้นนี่ใส่รถให้แล้วเครมม้าให้เท่าโน้นเท่านี้. เจ้าของรถอยากได้ม้าเท่าไรก็เพิ่มม้าลงกราฟไประมาณว่ารู้กันกับเด็กเครื่อง แต่ก็ยังชื่นใจที่ในมือมีกราฟสวยๆ แต่วิ่งบนถนนจริงสุนัขไม่รับประทาน จูนเนอร์แบบนี้มีเยอะไป ผมไม่เคยเจอแต่มีเพื่อนหรือน้องๆพูดให้ฟังเยอะมาก :bbbear_29:

อยากได้ม้าจริงๆจูนบนถนนอากาศร้อนๆจะเหมาะกว่า  ถ้าจูนกลางคืนอากาศเย็นมันดีก็จริง. แต่พอวิ่งจริงแดดเปรี้ยงเป๋ทันที

จูนเนอร์ที่เซียนจริงๆไม่ต้องอาศัยไดโน แต่ใช้วิธีจับอาการรถเอา เพราะเราใช้จริงบนถนนไม่ได้ใช้จริงบนไดโน แต่ถ้าอยากรู้ม้าตัวเองก็ไปขึ้นหลังจากจูนแล้วจะดีกว่า :bbbear_46:

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
Re: กล่องF-con กับจูนเนอร์ คนไหนดีคับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:47:48 PM »
ของผมจูนบนถนนเท่านั้น. ไม่สังคมกับไดโนเวลาจูน. จูนเนอร์บางคนที่จูนบนไดโนแล้วยัดโน้นนี่ใส่รถให้แล้วเครมม้าให้เท่าโน้นเท่านี้. เจ้าของรถอยากได้ม้าเท่าไรก็เพิ่มม้าลงกราฟไประมาณว่ารู้กันกับเด็กเครื่อง แต่ก็ยังชื่นใจที่ในมือมีกราฟสวยๆ แต่วิ่งบนถนนจริงสุนัขไม่รับประทาน จูนเนอร์แบบนี้มีเยอะไป ผมไม่เคยเจอแต่มีเพื่อนหรือน้องๆพูดให้ฟังเยอะมาก :bbbear_29:

อยากได้ม้าจริงๆจูนบนถนนอากาศร้อนๆจะเหมาะกว่า  ถ้าจูนกลางคืนอากาศเย็นมันดีก็จริง. แต่พอวิ่งจริงแดดเปรี้ยงเป๋ทันที

จูนเนอร์ที่เซียนจริงๆไม่ต้องอาศัยไดโน แต่ใช้วิธีจับอาการรถเอา เพราะเราใช้จริงบนถนนไม่ได้ใช้จริงบนไดโน แต่ถ้าอยากรู้ม้าตัวเองก็ไปขึ้นหลังจากจูนแล้วจะดีกว่า :bbbear_46:
ถูกต้องเลยคับ แต่จูนเนอร์ แบบนี้หายากครับ สมั่ยก่อนตอนเล่น 200 วางเจ จูนกะรุ่นพี่เรียนป โท ภาคเคลื่องลาดกระบัง จูนกันเที่ยงๆ บ่ายๆค่าจุนก็ เหล้า 1 ขวด แต่ซัดแดดร้อนๆไม่เป็นไร แต่ตอนนี้ไปต่อ เอก เยอรมัน ไม่มีคนจูน แต่คนที่เจอปัจจุบัน บอกได้คำเดียว เซ็ง 5555 

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 10:53:09 PM »
ของผมก็จูนบนถนนครับพอใจมากๆสำหรับเดิม ที่ได้ขึ้นไดโนเพราะถ่ายลงหนังสือเลยได้ขึ้นฟรี อิอิ :bbbear_30:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:23:22 PM »
วันนี้ผมได้ไปจูนบนถนนมาแล้วคับ ทุกอย่างโอเคผ่าน รอบมาไวขึ้นนิดๆ  แต่พอกดจิงก็ไม่ช้าซักเท่าไหร่ ความร้อนปกติ คันเร่งเบาขึ้นเยอะ แต่ติด ตรงรอบปลายประมาณรอบที่เกือบ6500  มีสดุด ซึ่งขาด ว่าน่าจะเปนจากหัวเทียน  ตอนแรกว่าจะเปลี่ยนเลย  แต่พอมองไปที่เครื่องแล้ว เลยตัดใจว่ารอช่างเปลี่ยนดีกว่าเพราะหัวเทียนเปลี่ยนอยากซะเหลือเกิน555  ยังไง จะมาแจ้งให้ทราบนะคับว่า หลังจากขึ้นไดโน่แล้วจะได้เท่าไหร่ (ไม่ได้อวดนะคับแต่ที่มาบอกเพราะเพื่อเปนข้อมูลสำหรับคนอื่นประกอบกานตัดสินใจในการจูนรถ ขอบคุนคับ)

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:27:45 PM »
เป็นไงมั่งน้องไม่บอก กันเลย

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:34:53 PM »
ไม่ได้ว่าพี่อวดหรอครับ มันเป็นประสบการนะพี่อย่าคิดมากเหมือนผมเวลาตอบอะไรถ้าผมรู้และผ่านมาด้วยตัวเองผมก็ตอบ

ตามที่ผมได้เจอมาอันไหนผมไม่รุ้ผมก็จะไม่ขอตอบและรับฟังอะ มาเล่าอีกนะอยากฟังผลอะ :bbbear_35:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

• *
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:48:14 PM »
 คุณ zordor_im และ คุณ TAKUMI_RPS13  ผมว่าเราใช้คำว่าแชร์ประสบการณ์กันดีกว่าครับ ชื่่อว่าทั้งคู่ คงมีเจตนาดี ด้วยกันทั้งคู่ แต่ด้วย การที่คุยกันโดยใช้ คีบอร์ด ไม่เห็นหน้าไม่ได้ยินน้ำเสียงกัน บางทีอาจทำให้มันอ่านแล้วแปลกๆๆ แต่ด้วยความเป็นคนเล่นรถด้วยกันเชื่อว่าคงมีเจตนาเดียวกันคือ แชร์ๆ กันไป สังคมเราจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะะะะะะ  ไคร เจ็บไครได้ไรดีๆมาก็ มาบอกต่อเผื่อคนอื่นจะได้มีความรู้ไม่เจ็บแบบคนทีเคยโดน เพราะสังคมคนเล่นรถมันปฎิเสธไม่ได้ว่าแต่ละประการณืในการทำรถมันแลกมาด้วย เงินในจำนวนไม่น้อย และที่สำคัญกว่าเงินคือความรู้่สึกของคน รักรถ ด้วยกันครับ มีไรก็ช่วยๆ กันครับ

• *
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:48:35 PM »
ขอบคุนนะคับTAKUMI_RPS13: เด่วยังไงจะรายงานผมคับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:52:00 PM »
จูนกับท่านไหนเอ่ย :bbbear_33:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:54:23 PM »
ไม่ได้ว่าพี่อวดหรอครับ มันเป็นประสบการนะพี่อย่าคิดมากเหมือนผมเวลาตอบอะไรถ้าผมรู้และผ่านมาด้วยตัวเองผมก็ตอบ

ตามที่ผมได้เจอมาอันไหนผมไม่รุ้ผมก็จะไม่ขอตอบและรับฟังอะ มาเล่าอีกนะอยากฟังผลอะ :bbbear_35:
อย่าคิดมาก นะคับ ผมไม่ได้ว่าใครจิงๆ แต่ที่เขียน เพราะว่ากลัวโดนว่า ว่าอวดเท่านั้นเอง ขอโทดนะคับ

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:55:00 PM »
คุณ zordor_im และ คุณ TAKUMI_RPS13  ผมว่าเราใช้คำว่าแชร์ประสบการณ์กันดีกว่าครับ ชื่่อว่าทั้งคู่ คงมีเจตนาดี ด้วยกันทั้งคู่ แต่ด้วย การที่คุยกันโดยใช้ คีบอร์ด ไม่เห็นหน้าไม่ได้ยินน้ำเสียงกัน บางทีอาจทำให้มันอ่านแล้วแปลกๆๆ แต่ด้วยความเป็นคนเล่นรถด้วยกันเชื่อว่าคงมีเจตนาเดียวกันคือ แชร์ๆ กันไป สังคมเราจะน่าอยู่ขึ้นอีกเยอะะะะะะ  ไคร เจ็บไครได้ไรดีๆมาก็ มาบอกต่อเผื่อคนอื่นจะได้มีความรู้ไม่เจ็บแบบคนทีเคยโดน เพราะสังคมคนเล่นรถมันปฎิเสธไม่ได้ว่าแต่ละประการณืในการทำรถมันแลกมาด้วย เงินในจำนวนไม่น้อย และที่สำคัญกว่าเงินคือความรู้่สึกของคน รักรถ ด้วยกันครับ มีไรก็ช่วยๆ กันครับ

ครับพี่ แชร์ประสบการณ์ครับ  :bbbear_34:  ผมพูดตรงๆไปจะไม่ค่อยแคร์สื่อเท่าไรจะพยามปรับปรุงให้ดีขึ้นนะครับ :bbbear_38:

• *
  • Gc OTOP
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2012, 11:59:22 PM »

ครับพี่ แชร์ประสบการณ์ครับ  :bbbear_34:  ผมพูดตรงๆไปจะไม่ค่อยแคร์สื่อเท่าไรจะพยามปรับปรุงให้ดีขึ้นนะครับ :bbbear_38:
:bbbear_34:
ขอคารวะ 1 จอก ถ้ามีโอกาศ มามาว ร่วมกันสักครั่งคับ

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:00:52 AM »
อย่าคิดมาก นะคับ ผมไม่ได้ว่าใครจิงๆ แต่ที่เขียน เพราะว่ากลัวโดนว่า ว่าอวดเท่านั้นเอง ขอโทดนะคับ

อ๋ออย่าซีเรียตครับ :bbbear_9: ผมเป็นคนคิดในแง่บวกเสมอ [ไม่อยากแก่เร็ว] มีอะไรคุยกันได้หมดชอบรถเหมือนกันถึงจะ

คนละรุ่นก็เถอะผมชอบฟังประสบการ์ณในการทำรถอยู่แล้ว ถึงเราจะไม่เคยเจอกันแต่ต่อไปก็อาจจะเจอกันก็ได้วงการรถมันแคบ

ใครเจออะไรมาไม่ดีหรือดี ผมจะได้รู้ทุกท่านจะได้รู้และจะได้พยามหลีกเลียงในทางที่ไม่ดีไงครับ

• *
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:03:17 AM »
:bbbear_34:
ขอคารวะ 1 จอก ถ้ามีโอกาศ มามาว ร่วมกันสักครั่งคับ
ถ้าจะไปกิน ไปที่ไหนดีน้า  พีเจอาดีไหมคับ หลายคนอาจจะ งง แต่ถ้าอยากรู้ต้องลอง แล้วจะรู้ว่าความมัน มันมัน อย่างนี้นี่เอง555

• *
  • Zordor_im
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:10:29 AM »
เป็นไงมั่งน้องไม่บอก กันเลย
  โทดทีพี่ไม่ได้บอก ตอนแรกไม่รู้ว่าจะเสดทันหรือเปล่า  เพราะไปใส่โรบาร์ที่อู่ต้องแต่เที่ยงๆ โรบาร์มันต้องแปลงนิดๆ แต่โดยรวมเนียนดี  กว่าจะเสด ทุ่มนึง