ผู้เขียน หัวข้อ: กล่องF-con กับจูนเนอร์ คนไหนดีคับ  (อ่าน 37655 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
Re: กล่องF-con กับจูนเนอร์ คนไหนดีคับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:11:47 AM »
พีเจอา พีเจอา ชื่อนี้  :bbbear_17:  นัดมิตติ้ง ที่นี้เลยดีมัยอะ  ไหนๆๆ ก้ไหนๆ แหละ ชวนคุณ TAKUMI_RPS13 มาด้วยเลยจะได้ร่วมสาบาน เฮ้ย ร่วมอุดมการเดียวกัน    5555

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
Re: กล่องF-con กับจูนเนอร์ คนไหนดีคับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:12:29 AM »
จูนกับท่านไหนเอ่ย :bbbear_33:
จูนกับพี่จอร์ดคับ พี่หยก

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:14:46 AM »
จูนกับพี่จอร์ดคับ พี่หยก

เปิดปุ้งปังป่าวเนี่ย5 5 5  :bbbear_15:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:22:49 AM »
ของผมจูนบนถนนเท่านั้น. ไม่สังคมกับไดโนเวลาจูน. จูนเนอร์บางคนที่จูนบนไดโนแล้วยัดโน้นนี่ใส่รถให้แล้วเครมม้าให้เท่าโน้นเท่านี้. เจ้าของรถอยากได้ม้าเท่าไรก็เพิ่มม้าลงกราฟไประมาณว่ารู้กันกับเด็กเครื่อง แต่ก็ยังชื่นใจที่ในมือมีกราฟสวยๆ แต่วิ่งบนถนนจริงสุนัขไม่รับประทาน จูนเนอร์แบบนี้มีเยอะไป ผมไม่เคยเจอแต่มีเพื่อนหรือน้องๆพูดให้ฟังเยอะมาก :bbbear_29:

อยากได้ม้าจริงๆจูนบนถนนอากาศร้อนๆจะเหมาะกว่า  ถ้าจูนกลางคืนอากาศเย็นมันดีก็จริง. แต่พอวิ่งจริงแดดเปรี้ยงเป๋ทันที

จูนเนอร์ที่เซียนจริงๆไม่ต้องอาศัยไดโน แต่ใช้วิธีจับอาการรถเอา เพราะเราใช้จริงบนถนนไม่ได้ใช้จริงบนไดโน แต่ถ้าอยากรู้ม้าตัวเองก็ไปขึ้นหลังจากจูนแล้วจะดีกว่า :bbbear_46:

อันนี้ผมเห็นด้วยอย่างใจจริง ครับ พี่ขะบด   

จุนบนถนน มีโหลด จริง เปลียนเกียร์จริง  เล่นจริงเจ็บจริงไม่มีตัวแสดงแทน 

หากแต่ .....  อัศวิน ขี่ม้า อย่างไร    ฉันนั้น   นักขับ  ก็ มีหลายแบบ หลายกระแส

เสือดำไม่ได้ เยินยอ พี่ขะบด  หรือ ชาวเรา อย่างไร     

แต่  นักขับ บ้ากราฟ มีมาก  แรงม้า ฮือหือ  รถกรูเท่านี้ เท่านี้ ลงหนังสือหลายเล่ม     วิ่งจริง  โหล่ยโท่ย  เยอะแยะครับ

แต่ช่วยไม่ได้ กลไกตลาด  มันเป็นอย่างนี คนชอบแบบนี้  จูนเนอร์ก็ต้องขายของแบบนี้

บนไดโน  มันแว้ด สองแว้ด  โอ้โฮ  .....บอกได้หมด ยังกะรถเทพ   เอามาลงถนน  ออกตัวไม่ได้ ก็มี   

แต่...... ผมเเคยคุยกะ จูนเนอร์ HKS ออสเตรเลีย    จูนเนอร์ฝาหรั่ง จูนไดโน รีดเอาสุด แล้วไปจบที่ถนน

เค้าบอกผมว่า ..... แค่จูนบนถนนอย่างเดียว ไม่มีทางได้เพอร์เฟค      .....

เออ วันนี้เสือมาแปลกวุ๊ย  ไม่ออกทะเลเท่าไร :bbbear_30:   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 12:24:59 AM โดย ---น้ำตาเสือดำ--- »

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 02:25:16 PM »
พีเจอา พีเจอา ชื่อนี้  :bbbear_17:  นัดมิตติ้ง ที่นี้เลยดีมัยอะ  ไหนๆๆ ก้ไหนๆ แหละ ชวนคุณ TAKUMI_RPS13 มาด้วยเลยจะได้ร่วมสาบาน เฮ้ย ร่วมอุดมการเดียวกัน    5555

ที่ไหนอะครับผมไม่ค่อยจะว่างไปไหนเลยพอดีทำงานที่บ้านนานๆจะไปซักที่ช่วงนี้ใช้โค้วต้าหมดแล้ว เดี๋ยวต้องไปงาน

มิตติ้งสยามสปีดอีกนะครับมามะละเปิดรับหมดนะพี่ขอมีใจรักรถเป็นพอไม่สร้างความเดือดร้อนกับคนอื่นอยุ่แบบพี่แบบ :bbbear_35:น้องด้วย
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ monkeyart

• *
  • Popular Vote : 3
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 07:43:23 PM »
สู้ต่อไปน่ะอยู่กับมันมาหลายเดือนแล้ว  ถ้าได้จูนบนถนนก่อนแล้วไปเก็บงานต่อบนไดโน น่าจะดีกว่าน่ะ :bbbear_19:

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:24:58 PM »
อันนี้ผมเห็นด้วยอย่างใจจริง ครับ พี่ขะบด   

จุนบนถนน มีโหลด จริง เปลียนเกียร์จริง  เล่นจริงเจ็บจริงไม่มีตัวแสดงแทน 

หากแต่ .....  อัศวิน ขี่ม้า อย่างไร    ฉันนั้น   นักขับ  ก็ มีหลายแบบ หลายกระแส

เสือดำไม่ได้ เยินยอ พี่ขะบด  หรือ ชาวเรา อย่างไร     

แต่  นักขับ บ้ากราฟ มีมาก  แรงม้า ฮือหือ  รถกรูเท่านี้ เท่านี้ ลงหนังสือหลายเล่ม     วิ่งจริง  โหล่ยโท่ย  เยอะแยะครับ

แต่ช่วยไม่ได้ กลไกตลาด  มันเป็นอย่างนี คนชอบแบบนี้  จูนเนอร์ก็ต้องขายของแบบนี้

บนไดโน  มันแว้ด สองแว้ด  โอ้โฮ  .....บอกได้หมด ยังกะรถเทพ   เอามาลงถนน  ออกตัวไม่ได้ ก็มี   

แต่...... ผมเเคยคุยกะ จูนเนอร์ HKS ออสเตรเลีย    จูนเนอร์ฝาหรั่ง จูนไดโน รีดเอาสุด แล้วไปจบที่ถนน

เค้าบอกผมว่า ..... แค่จูนบนถนนอย่างเดียว ไม่มีทางได้เพอร์เฟค      .....

เออ วันนี้เสือมาแปลกวุ๊ย  ไม่ออกทะเลเท่าไร :bbbear_30:   

:bbbear_9: :bbbear_9:

ถูกต้องครับพี่หมอ  :bbbear_34: เพราะการจูนรถให้ได้เพอร์ฟอร์มานซ์ หรือถูกใจเจ้าของรถมันมีเงื่อนไขเยอะอ่ะครับ เจ้าของรถบางคนขับชีววิตประจำวันเปลี่ยนเกียร์ไม่เกิน 3 พันรอบ แต่ถึงเวลาจะเค้นมาแบบสุดโต่งแบบนี้คนจูนก็ไม่ไหวจะเคลียร์อ่ะครับ บางคนขับถนนอย่างโหด แต่พอเวลาจูนจะเอาแบบ Safe Safe พอนะพี่ กลัวเครื่องหลับอ่ะ ทั้งนี้ทั้งนั่น เจ้าของรถต้องตอบโจทย์ตัวเองก่อนที่จะจูนรถ ไม่ว่าจะเป็นจูนเนอร์ระดับประเทศ หรือจูนเนอร์แบบที่เราๆ ท่านๆ รู้จักกันเป็นอย่างดีครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:28:47 PM »
:bbbear_9: :bbbear_9:

ถูกต้องครับพี่หมอ  :bbbear_34: เพราะการจูนรถให้ได้เพอร์ฟอร์มานซ์ หรือถูกใจเจ้าของรถมันมีเงื่อนไขเยอะอ่ะครับ เจ้าของรถบางคนขับชีววิตประจำวันเปลี่ยนเกียร์ไม่เกิน 3 พันรอบ แต่ถึงเวลาจะเค้นมาแบบสุดโต่งแบบนี้คนจูนก็ไม่ไหวจะเคลียร์อ่ะครับ บางคนขับถนนอย่างโหด แต่พอเวลาจูนจะเอาแบบ Safe Safe พอนะพี่ กลัวเครื่องหลับอ่ะ ทั้งนี้ทั้งนั่น เจ้าของรถต้องตอบโจทย์ตัวเองก่อนที่จะจูนรถ ไม่ว่าจะเป็นจูนเนอร์ระดับประเทศ หรือจูนเนอร์แบบที่เราๆ ท่านๆ รู้จักกันเป็นอย่างดีครับ
แล้วจูนแก๊สนี่รุจักบ้างมะคัฟ :bbbear_23: อิอิเข้ามากวล
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:30:51 PM »
แล้วจูนแก๊สนี่รุจักบ้างมะคัฟ :bbbear_23: อิอิเข้ามากวล

พี่วิชัย วัชัยการช่าง หรือไม่ก็ พี่จุ๊ฟ Jufe Garage อดีตช่างใหญ่ HKS Thailand ครับ ถ้ากรณีนี้น่ะ

• *
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:33:37 PM »

พี่วิชัย วัชัยการช่าง หรือไม่ก็ พี่จุ๊ฟ Jufe Garage อดีตช่างใหญ่ HKS Thailand ครับ ถ้ากรณีนี้น่ะ
อ๊าวนี่พี่เค้ากะจะจูนทุกกล่องเลยหรือ :bbbear_23: ถามเล่นๆได้คำตอบเทพเฉยเลยขอบคุงก๊าบ :bbbear_2:

• *
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:38:51 PM »
อ๊าวนี่พี่เค้ากะจะจูนทุกกล่องเลยหรือ :bbbear_23: ถามเล่นๆได้คำตอบเทพเฉยเลยขอบคุงก๊าบ :bbbear_2:

มือจูน ในประเทศหรือต่างประเทศ ต้องจูนกล่องได้เกือบทุกยี่ห้ออยู่แล้วครับ โนฮาวด์ มันคล้ายๆ กัน ต่างกันในเรื่องของฟังก์ชั่นของโปรแกรมในกล่อง ECU ที่เลือกใช้อ่ะครับ บางคนเก่งเรื่องการ Reflat กล่องเดิม กับอีกหลายๆ ท่านนิยมเล่นกับกล่องแบบ Piggy Back หรือไม่ก็พวก Stand Alone กันไปเลย เพราะได้เรื่องความละเอียดมากกว่าโดยเฉพาะช่วย Closed Loop(ถ้าพิมพ์ผิดขออภัยด้วยครับ) ที่สามารถจูนได้ละเอียดกว่าพวกจูนแบบ Real Time หรือจนูกับกล่อง Piggy Back มั่งครับถ้าผมจำไม่ผิดน่ะ

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:41:20 PM »

มือจูน ในประเทศหรือต่างประเทศ ต้องจูนกล่องได้เกือบทุกยี่ห้ออยู่แล้วครับ โนฮาวด์ มันคล้ายๆ กัน ต่างกันในเรื่องของฟังก์ชั่นของโปรแกรมในกล่อง ECU ที่เลือกใช้อ่ะครับ บางคนเก่งเรื่องการ Reflat กล่องเดิม กับอีกหลายๆ ท่านนิยมเล่นกับกล่องแบบ Piggy Back หรือไม่ก็พวก Stand Alone กันไปเลย เพราะได้เรื่องความละเอียดมากกว่าโดยเฉพาะช่วย Closed Loop(ถ้าพิมพ์ผิดขออภัยด้วยครับ) ที่สามารถจูนได้ละเอียดกว่าพวกจูนแบบ Real Time หรือจนูกับกล่อง Piggy Back มั่งครับถ้าผมจำไม่ผิดน่ะ

โอ้ววววว "อาจาร์ยป็อบบบบ"  :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:45:41 PM »
โอ้ววววว "อาจาร์ยป็อบบบบ"  :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2:

อาจารย์ที่ไหน เขาแค่พูดเรื่องจริงๆ ก็เท่านั่น ความรู้อันน้อยนิดกับขับรถแค่ 260 ที่เครมจากญี่ปุ่น คงสู้หลายๆ ท่านไม่ได้หรรอกครับเพื่อน

• *
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:47:32 PM »

อาจารย์ที่ไหน เขาแค่พูดเรื่องจริงๆ ก็เท่านั่น ความรู้อันน้อยนิดกับขับรถแค่ 260 ที่เครมจากญี่ปุ่น คงสู้หลายๆ ท่านไม่ได้หรรอกครับเพื่อน

แรงกว่ารถตรูอีก :bbbear_1: :bbbear_1: :bbbear_1:

• *
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2012, 09:53:55 PM »
แรงกว่ารถตรูอีก :bbbear_1: :bbbear_1: :bbbear_1:
ไม่หรอกเจ้าของบอกม้ามันไปถึงนาริตะแล้ว :bbbear_24: