ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆเรื่องรถจดประกอบหน่อยครับว่ามันทำมาแล้วจบหรือไม่จบกันแน่ครับ  (อ่าน 6803 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
รถจดประกอบตกลงมันเ่ล่นได้หรือป่าวครับ ตอนนี้ ผม งงไปหมดแหละบางคนว่าจบ บางคนว่าไม่จบ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
เป็นผมจะเลือกที่เป็นทะเบียนกรุงเทพแล้ว หรือว่าที่สามารถจัดไฟแนนซ์ได้ เพราะไฟแนน์เขาก็จะตรวจสอบให้เราได้ส่วนหนึ่ง(ไฟแนนซ์บางที่ลงทุนบินไปซื้อรถเข้ามาจดเองก็มี) :bbbear_44:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
รุสึกว่าตอนนี้ไม่สามารถจดได้แล้วนะครับ แต่ไม่รุว่าเค้าจะไล่บี้พวกรถที่จดกันไปปีก่อนๆหรือไม่  :bbbear_27:

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Gc OTOP
นั่นไง ซวยแล้ว ตู่

ออฟไลน์ zordor_im

• *
  • Popular Vote : 17
  • Zordor_im
ถ้าสนใจ เด่วผมแนะนำรุ่นพี่ให้  น่าจะจบนะ ว่าแต่ซื้อไปแล้วยัง แอบอีกแล้ว

ออฟไลน์ kiyota

• *
  • Popular Vote : 10
ผมว่าไม่จบครับ     เราได้มารู้ว่าเป็นรถจด  ยังไงก็ก็ขับแบบเสียวๆ   นอกจากเส้นใหญ่คงไม่ต้องคิดอะไรมาก

• *
  • Gc OTOP
ถ้าสนใจ เด่วผมแนะนำรุ่นพี่ให้  น่าจะจบนะ ว่าแต่ซื้อไปแล้วยัง แอบอีกแล้ว
ขอบคุณคับโจ  ไม่ได้แอบครับแค่ไม่ได้บอกไคร อิอิอิ

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ผมว่าไม่จบครับ     เราได้มารู้ว่าเป็นรถจด  ยังไงก็ก็ขับแบบเสียวๆ   นอกจากเส้นใหญ่คงไม่ต้องคิดอะไรมาก
เส้นใหญ่ก็ไม่รอดครับ คนที่ผมรู้จักใหญ่พอสมควรเลย ก็โดนครับ แต่ไม่ได้ถึงกับโดนแจ้งนะครับ แต่โดนพวกหัวปิงปองไถเงินเรื่อยๆ ก็ยอมจ่ายๆกันไปเพื่อตัดรำคาญน่ะครับ
บางวันโดนเรียกถึง3 ด่าน  ผมว่าอย่าไปเล่นเลยครับ :bbbear_13:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

• *
  • Gc OTOP
เส้นใหญ่ก็ไม่รอดครับ คนที่ผมรู้จักใหญ่พอสมควรเลย ก็โดนครับ แต่ไม่ได้ถึงกับโดนแจ้งนะครับ แต่โดนพวกหัวปิงปองไถเงินเรื่อยๆ ก็ยอมจ่ายๆกันไปเพื่อตัดรำคาญน่ะครับ
บางวันโดนเรียกถึง3 ด่าน  ผมว่าอย่าไปเล่นเลยครับ :bbbear_13:
ขอบคุณคับ คุณพี่ โบ๊ท

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ถ้ารถจดถูกกฎหมาย เด็กแว้นคงอัพเกรดมาขับ32หรือไม่ก็33
นึกภาพแล้ว :bbbear_36: :bbbear_27: :bbbear_11: :bbbear_39: :bbbear_15: :bbbear_38: :bbbear_10: :bbbear_42: :bbbear_6:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
จะทำให้ถูกมันก็ถูกครับ แต่ถ้าทำไม่ถูกยังไง ให้ตายมันก็ไม่ถูกครับ ไม่งั้นรถจดถูกต้อง (ถูกต้องจริงๆ) ไฟแนนซ์จะรับเหรอ จริงม่ะ ขอแนะนำเพิ่มเติมนิดหน่อยนะครับ ถ้าะจดแนะนำจดเป็นรถใช้น้ำมันครับ เอารถไปผ่านเสียสรรพสามิต เอาไปผ่าน สมอ. ก่อนอีกรอบเพื่อความชัวร์ เสียแพงอีกหน่อยแต่สบายใจได้แน่นอน

ที่ผมแนะนำอย่างนั้นก็เพราะว่า หากคุณจดแก๊ซ แล้วไม่ใช้แก๊ซจริง ติดถังหลอกไว้ ใช้เส้นเพื่อให้ได้ทะเบียนออกมา เจอตรวจเข้ายังไงก็โดน โดนเพราะอะไร โดนเพราะคุณไม่ได้ใช้แก๊ซจริง ตามเล่ม หรือโอเคคุณไปติดแก๊ซมา ใช้แก๊ซด้วยอ่ะ แต่ถังเชื้อเพลิงคุณไม่ได้ลดปริมาณถังน้ำมันลง 50% ตามที่กฏหมายกำหนด ซึ่งนั้นเท่ากับว่าคุณต้องกั้นถังน้ำมันครึ่ีงถัง (อันนี้คือถ้าเค้าจะเล่นจริงๆ ยังไงก็โดนอีก แต่ส่วนเรื่องเค้าจะเปิดดู หรือไม่นั้น ก็แล้วแต่เส้นอีกนั่นแหละ)

แต่ถ้าในเล่มรถคุณระบุถูกต้องว่าเป็นรถใช้น้ำมัน แล้วผมถามว่าตำรวจเค้าจะจับในเรื่องอะไรไม่ทราบ เพราะเอกสาร(เล่มทะเบียน) ก็เป็นเอกสารออกมาจากทางราชการ แล้วคุณจะไปกลัวอะไร จริงไหมหล่ะครับ  :bbbear_36:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2012, 01:43:38 AM โดย NOp76 »

ออฟไลน์ modrxteam

• *
  • Popular Vote : 4
รถจดที่ทำทุกอย่างถูกต้องก็ไม่มีปัญหาอะไรนะครับ ใช้ได้ไม่ต้องกลัวตำรวจครับ :bbbear_4:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ถ้าไม่ขายต่อก็น่าเล่นอยู่ ขายยากแถมกดราคาสุดๆ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
จบครัับ ขอให้เอกสารถูกต้องเสียภาษีถูกต้องไม่ต้องกลัวตำรวจ จะเอาเหยี่ยวน้ำเงินคอขาว invoice อีกซักลำไม๊อะครับ อิอิ
Jay TURBO-Plus