ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามพี่ๆเรื่องรถจดประกอบหน่อยครับว่ามันทำมาแล้วจบหรือไม่จบกันแน่ครับ  (อ่าน 6802 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ถ้าเอาเข้าตอนนี้ไม่รู้จะผ่าน EURO 3 แล้วรึป่าว เห็นได้ยินว่ายังงี้
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
ถ้าเอาเข้าตอนนี้ไม่รู้จะผ่าน EURO 3 แล้วรึป่าว เห็นได้ยินว่ายังงี้
ใช่ครับ คุณ ตู่ ตอนนี้เค้าไม่ให้เสียภาษีด้วย เบื่อจิงๆกับพวกออกกฎหมาย ชาวบ้านประชาชนอย่างเราๆ พลอยเดือดร้อนกะคนที่เห็นแก่ประโยชน์ของคนไม่ถึง 10 คนแต่ทำประเทศเราไม่เจริญสักที

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
ใช่ครับ คุณ ตู่ ตอนนี้เค้าไม่ให้เสียภาษีด้วย เบื่อจิงๆกับพวกออกกฎหมาย ชาวบ้านประชาชนอย่างเราๆ พลอยเดือดร้อนกะคนที่เห็นแก่ประโยชน์ของคนไม่ถึง 10 คนแต่ทำประเทศเราไม่เจริญสักที

รุ่นน้องกำลังเอาเข้ามาลำนึงไม่รู้ทันป่าว ลุ้นอยู่เนี่ย :bbbear_1:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• *
  • "บุญมี"
รุ่นน้องกำลังเอาเข้ามาลำนึงไม่รู้ทันป่าว ลุ้นอยู่เนี่ย :bbbear_1:

ไม่ทันแล้วครับ ต้องได้มตรฐาน EURO4 ซึ่งรถอย่างเราๆ หมดสิทธิ์

ต้องปีใหม่ๆ จริงๆ
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เด๋วนี้บนท้องถนนรถหรูๆแพงๆเพียบ ไม่รู้ว่าร่ำรวยมาจากใหนกัน. 1 ในนั้นก็มีเพื่อนผมด้วย. คนเดียวซัดจดระกอบไปสี่คัน ราคาซื้อใหม่หลักสี่ล้านขึ้น.  :bbbear_44:
อีกหน่อยประชากรบนท้องถนนรถหรูๆแพงๆคงไม่ค่อยได้เห็นกัน โดนไล่บี้จนหมด. แต่เห็นเยอะมากพวกๆกัน r33 r34 จดเพียบ

• *
  • "บุญมี"
เด๋วนี้บนท้องถนนรถหรูๆแพงๆเพียบ ไม่รู้ว่าร่ำรวยมาจากใหนกัน. 1 ในนั้นก็มีเพื่อนผมด้วย. คนเดียวซัดจดระกอบไปสี่คัน ราคาซื้อใหม่หลักสี่ล้านขึ้น.  :bbbear_44:
อีกหน่อยประชากรบนท้องถนนรถหรูๆแพงๆคงไม่ค่อยได้เห็นกัน โดนไล่บี้จนหมด. แต่เห็นเยอะมากพวกๆกัน r33 r34 จดเพียบ

Cube นีให้เกลื่อนถนน

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
ถ้าอยากจะผ่าน EURO4 ต้องเป็นรถปี2006ขึ้นไปครับ ลองอ่านที่กระทู้นี้ดู

http://www.siamspeed.com/index.php/topic,107879.1900.html
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
ไม่ทันแล้วครับ ต้องได้มตรฐาน EURO4 ซึ่งรถอย่างเราๆ หมดสิทธิ์

ต้องปีใหม่ๆ จริงๆ

มันมีวิธีนะตู๋ ถ้าจะทำจริงๆ ก่อนเอาเข้าตรวจเอารถไปใส่แคตเพิ่มอีกซัก 3 ตัวเอามาต่อกัน แต่ต้องตัดเชื่อมท่อใหม่นะ เอาให้ผ่านจุดนี้ให้ได้ก่อน เสร็็จก็ถอดออกครับ

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
มันมีวิธีนะตู๋ ถ้าจะทำจริงๆ ก่อนเอาเข้าตรวจเอารถไปใส่แคตเพิ่มอีกซัก 3 ตัวเอามาต่อกัน แต่ต้องตัดเชื่อมท่อใหม่นะ เอาให้ผ่านจุดนี้ให้ได้ก่อน เสร็็จก็ถอดออกครับ

นั้น ก็สูตรหนึ่ง มีอีกหลายสูตรครับ จดแก๊ซ เอาเข้าเอาออก ทำกันให้วุ่น แล้วแต่ชอบครับ นานา จิตตัง
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5

พี่นพครับ
แล้วสมมุติเล่นๆนะครับ ถ้าผมเอา GC หรือ GD รถจด ไปลงเครื่องแมว 1600 N/A
แบบนี้มันก็น่าจะผ่าน Euro4 เปล่าครับพี่
แล้วถ้ารถที่ตรวจสมอ. จดเบนซินผ่านไปแล้ว มีการเปลี่ยนเครื่องภายหลัง จะต้องไปตรวจ ไปเสียอะไรใหม่รึเปล่าครับ

ขอถามไว้เป็นความรู้นะครับพี่
^_^

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ผมว่าที่มันมีหลายวิธีเพราะมันยุ่งยากขั้นตอนแยะ อย่าเสี่ยงกะเงินไม่กี่แสนเรย :bbbear_41:
ถ้าอยากได้อย่าจดใหม่เรยหารถที่จดเรียบร้อยแล้วดีก่า
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
พี่นพครับ
แล้วสมมุติเล่นๆนะครับ ถ้าผมเอา GC หรือ GD รถจด ไปลงเครื่องแมว 1600 N/A
แบบนี้มันก็น่าจะผ่าน Euro4 เปล่าครับพี่
แล้วถ้ารถที่ตรวจสมอ. จดเบนซินผ่านไปแล้ว มีการเปลี่ยนเครื่องภายหลัง จะต้องไปตรวจ ไปเสียอะไรใหม่รึเปล่าครับ

ขอถามไว้เป็นความรู้นะครับพี่
^_^

ก็น่าจะผ่านนะครับ ส่วนเปลี่ยนเครื่องที่หลังก็คงไม่ต้องตรวจสมอ. อีกรอบแล้วครับ 

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
ผมว่ามันคือการหลบเลี่ยงภาษีวิธีหนึ่ง ไม่ไดนวันนี้ วันหน้าก็โดน มีเงินไม่ถึงล้าน แต่อยากขับแมว มันก็ต้องเสี่ยง คุณเลือกได้ และเลือกเอง ส่วนผมเลือกขับ GC ครับ ไม่ต้องพะวง ไม่ต้องกลัวด่าน ไม่ต้องยัดตังค์
ที่วิ่งๆอยู่คิดเหรอว่าจะรอด ถ้ารถจดมันถูกต้อง พวกนำเข้าถูกกฏหมายจะทำอย่างไร มันคงจดประกอบกันทั้งประเทศ ใครจะไปเสียถูกต้อง หรือใครจะไปซื้อของแพง ในเมื่อของถูกมันใช้ได้

คิดแค่นี้คุณก็จะได้คำตอบครับ ว่า มันถูกต้องหรือยัง

ออฟไลน์ clubxxx

• *
  • Popular Vote : 16
  • -*-
ผมว่ามันคือการหลบเลี่ยงภาษีวิธีหนึ่ง ไม่ไดนวันนี้ วันหน้าก็โดน มีเงินไม่ถึงล้าน แต่อยากขับแมว มันก็ต้องเสี่ยง คุณเลือกได้ และเลือกเอง ส่วนผมเลือกขับ GC ครับ ไม่ต้องพะวง ไม่ต้องกลัวด่าน ไม่ต้องยัดตังค์
ที่วิ่งๆอยู่คิดเหรอว่าจะรอด ถ้ารถจดมันถูกต้อง พวกนำเข้าถูกกฏหมายจะทำอย่างไร มันคงจดประกอบกันทั้งประเทศ ใครจะไปเสียถูกต้อง หรือใครจะไปซื้อของแพง ในเมื่อของถูกมันใช้ได้

คิดแค่นี้คุณก็จะได้คำตอบครับ ว่า มันถูกต้องหรือยัง

การหลบเลี่ยงภาษี มันมีมานานแล้วครับ

โดยหลักๆก็พวกรถจด32 นี่ล่ะ ตัวดีเลย

เอาง่ายๆ หน้าหมู WRX ตอนนำเข้า ถอดแอร์ถอด โน้น ถอดนี้ แล้วนำเข้ามาประกอบในนี้

แถมเครื่อง แจ้ง แค่ 210 ม้า ทั้งๆที่ จริงๆ 220 ม้า

ไม่รวมรถ ยี่ห้ออื่น จริงๆเป็นตัวฟลูออฟชั่น ตอนนำเข้า แจ้งเป็น สเปรค ต่ำๆ จะได้เสียภาษีต่ำ

มีเยอะมากในตลาด ที่หลบเหลี่ยงภาษี ด้วยวิธีแบบนี้

แต่ รถจดประกอบ มันคือรถ ที่มีการจับตาดูมากที่สุด ทำให้คนนำเข้าไม่กล้าที่จะหลบเลี่ยงภาษี

ส่วนใหญ่ แจ้งเต็ม ไม่มีหลบ เพราะกลัวการปรับย้อนหลัง ทั้งนั้น

จริงๆแล้ว รถจด โดนภาษี หนักมากนะครับตอนนี้

เครื่องเกิน 2500 ซีซี ก็เพิ่มเงิน ม้าเกิน 210 ก็เพิ่มเงิน

หลังๆเลยไม่มีรถแรงๆ เครื่องใหญ่ๆ เข้ามาเพราะไม่คุ้ม ยกเว้น ลูกค้าต้องการจริงๆ

เอาง่ายๆ 350 Z ค่าจดอย่างเดียวไม่รวมตัวรถ ก็ โดน 1.4 ล้านแล้วครับ + ตัวรถไปอีกก็แพงกว่ารถในบ้านเราแล้ว

เรื่องนี้ มันขึ้นอยู่กับ คนซื้อ ว่าต้องการแบบ ไหน เงินเรา รถเรา

ถ้าทำถูกต้อง ก็ไม่ต้องกลัว ครับ

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
ตามมาเก็บความรู้...ครับ