ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้หน่อยครับ ว่า คลัสซิ่ง Exedy Single Plate สามารถรับได้กี่ม้าครับ  (อ่าน 9169 ครั้ง)

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
อยากทราบว่าคลัสซิ่ง Exedy Single Plate สามารถรับได้กี่ม้า แล้วต่างจาก twin Plate มากน้อยกว่ากันเยอะป่าวครับ

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
single plate 3 แฉก เคยถามที่ auto car  ที่ตอนนี้ปิดไปแล้ว พนักงานบอกว่าได้ 350ม้าครับ

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
เวบมันก็ไม่บอกว่ากี่ม้า :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Gc OTOP
single plate 3 แฉก เคยถามที่ auto car  ที่ตอนนี้ปิดไปแล้ว พนักงานบอกว่าได้ 350ม้าครับ
ขอบคุณคับ คุณ MOJOJOJO
เวบมันก็ไม่บอกว่ากี่ม้า :bbbear_38: :bbbear_38: :bbbear_38:

ขอบคุณคุณ หยกครับ ผมก็หาเจอแต่ ไอ้เจ้าแผ่นๆนี้เหมือนกัน คับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

1 แผ่น ไม่ว่าจะหวี 3 ชั้น หรือแยกชิ้น / 3แฉก ทองแดง

ไม่น่าเกิน 350 ครับแบบที่พี่โมบอกเลยครับ ปริ่มมากแล้ว

เกินกว่านี้เริ่มลื่นนิดๆแล้วครับ มากกว่านี้ต้อง 2 แผ่นขึ้นแน่นอนครับ

• *
  • Gc OTOP
  1 แผ่น ไม่ว่าจะหวี 3 ชั้น หรือแยกชิ้น / 3แฉก ทองแดง

ไม่น่าเกิน 350 ครับแบบที่พี่โมบอกเลยครับ ปริ่มมากแล้ว

เกินกว่านี้เริ่มลื่นนิดๆแล้วครับ มากกว่านี้ต้อง 2 แผ่นขึ้นแน่นอนครับ
ขอบคุณ พี่ ปอม ไม่รุ้จำผมได้ป่าว ครับเคยโทไปถามเรื่องคลัสเมื่อหลายเดือนก่อนอะคับ

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

จำได้ครับ แหม! นึกว่าใคร  อย่าลืมไปเจอกันที่ แดนเนมิดนะคร้าบ :bbbear_16:

• *
  • Gc OTOP
จำได้ครับ แหม! นึกว่าใคร  อย่าลืมไปเจอกันที่ แดนเนมิดนะคร้าบ :bbbear_16:

อยากไปอยู่ครับแต่ตอนนี้ยังไม่ได้กลับ กทม เลยคับ ยังอยู่เวียงจันทน์ ถ้าไปได้ไปแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
หลายแผ่นก็ฟิตกล้ามขาไว้ด้วยนะครับอิอิ แล้วก็เตรียมเบาะหลังแข็งได้เรยเพราะเบาะเดิมมันจะจมเหยียบครัชลำบาก :bbbear_13:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
  • Gc OTOP
หลายแผ่นก็ฟิตกล้ามขาไว้ด้วยนะครับอิอิ แล้วก็เตรียมเบาะหลังแข็งได้เรยเพราะเบาะเดิมมันจะจมเหยียบครัชลำบาก :bbbear_13:

:bbbear_19:  ช่วงนี้มีแต่กล้ามท้อง อะคับคุณ โชค  กล้ามแขนกล้ามขามัน หด ลงๆๆ แต่ดันไปโตกล้ามท้องลูกเดียวเลยอะคับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
:bbbear_19:  ช่วงนี้มีแต่กล้ามท้อง อะคับคุณ โชค  กล้ามแขนกล้ามขามัน หด ลงๆๆ แต่ดันไปโตกล้ามท้องลูกเดียวเลยอะคับ
555ของผมออกทางหน้าด้วยอิ่มเอิบเรย

เออลองดูLa คลัชของhksสิครับนำ้หนักพอๆกับสแตนดาร์ด ยี่ห้อhksน่าจะรับม้าได้พอสมควร
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
  • Gc OTOP
555ของผมออกทางหน้าด้วยอิ่มเอิบเรย

เออลองดูLa คลัชของhksสิครับนำ้หนักพอๆกับสแตนดาร์ด ยี่ห้อhksน่าจะรับม้าได้พอสมควร

คับขอบคุณครับ  ตอนนี้อยากได้ อะไรก็ได้ 2 แผ่นเพราะตอนนี้ใช้ เจ้า Exedy Single Plate อยุ่แต่ใกล้กลับ japan เต็มที่แหละ ครับ

ออฟไลน์ POPEYE

• popeye classic gc
  • *
  • Popular Vote : 10
  • ป็อปอายอินเตอร์เฉียง
ถ้าเป็น Cusco / Exedy  1แผ่น 6 แฉกตามสเป็กชีสเลยรับได้ถึง 450 ม้านะครับ
 :bbbear_32:
เทอร์โบลุกเป็นไฟ ลูกสูบละลายกลายเป็นผง

• *
  • Gc OTOP
ถ้าเป็น Cusco / Exedy  1แผ่น 6 แฉกตามสเป็กชีสเลยรับได้ถึง 450 ม้านะครับ
 :bbbear_32:
:bbbear_17:
ขอบคุณมากครับ  ของผมเป็น 1 แผ่น 6 แฉก เพราะใจจิงไม่อยากได้ 2 แผ่นเลยคับเสียงมันดังเอาแค่ท่อเวลากลับบ้านดึก เกรงใจคนในหมู่บ้านจะแย่แล้วครับ 

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
แรงรอน้องบ้างพี่ชาย อิอิ
ผมว่าสองแผ่นไปเลยเพื่ออนาคตพี่ขยับเสตปอีก
ป.ล.ความเห็นส่วนตัวนะครับ  :bbbear_25:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ