ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถึงแบงค์และคณะทำงานและทุกท่านที่เกียวข้องทั้งที่เปิดเผยและไม่เปิดเผย (อัพเดทเพิ่มเติมหลังจากคุยกั  (อ่าน 22831 ครั้ง)

ออฟไลน์ โกร่น2000

• *
  • Popular Vote : 23
  • fanfan2000

ออฟไลน์ POO_K45

• *
  • Popular Vote : 18

ขออัพเดทเพิ่มเติมหลังจากได้คุยโทรศัพท์กับแบงค์เมื่อตอนกลางวันที่ผ่านมา สิ่งที่เสนอแนะต่อแบงค์และทีมงานคือความเห็นที่รวบรวมจากเพื่อนๆพี่ๆน้องๆที่ติดตามเหตุการณ์ครั้งนี้มาตลอดด้วยความห่วงใย สองเรื่องใหญ่ๆคือ

เรื่องของการเปิด IP USER โดยมีข้อแนะนำว่าให้เปิดให้หมดยกเว้นตัวเลขตัวสุดท้าย เพราะว่าวิธีนี้จะทำให้ทุกๆคนระมัดระวังในการโพสต์ข้อความโดยเฉพาะการมี log in name ของบุคคลใดบุคคลหนึ่ง สมาชิกทุกท่านก็สามารถเห็นและตั้งข้อสงสัยได้จาก เลข IP สองกลุ่มหน้าที่มีการเปิดเผยและสามารถขอให้ ADMIN ตรวจสอบได้

ขอให้ช่วยยกเลิกการแบน USER เพราะว่าไม่ก่อให้เกิดผลดีกับใครใดๆทั้งสิ้น โดยเฉพาะมิตรภาพระหว่างเพื่อนที่มีต่อกันมายาวนาน โดยเฉพาะผู้ที่ถูกแบนคราวนี้ก็เป็นสมาชิกหลักๆของเวปที่ร่วมทำงานเสียสละให้กับสังคมนี้โดยเสมอมา แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นและจากนี้ไปผมก็ขอให้ทุกฝ่ายช่วยใช้วิจารณญาณสื่อสารต่อกันในลักษณะที่ช่วยกันหาทางออกจากสถานการ์อันไม่พึงประสงค์นี้ไปได้ด้วยดี

จากการที่ได้พูดคุยผมมีความเข้าใจว่าแบงค์ก็ไม่ได้มีความเห็นแตกต่างและคงรับไปดำเนินการเพื่อช่วยให้เวปกลับคืนสูสภาวะปรกติโดยเร็ว ผมและเพื่อนๆ ที่ได้ฝากความเห็นไปก็ขอขอบคุณมา ณ ที่นี้

ส่วนเรื่องอื่นที่ได้คุยกันและนำเสนอคือเรื่องของการที่เราจะทำยังไงให้บรรยากาศเดิมๆที่เราเคยเห็น เคยเป็นมาตลอดของเวปนี้ รวมถึงรูปแบบของ ADMIN ที่สมควรมีการปรับเปลี่ยนเพื่อให้เกิดความโปร่งใสและสอดคล้องกับรูปแบบการดำเนินงานของเวปที่มีจุดประสงค์ตั้งแต่เริ่มก่อตั้งที่ว่า “เพื่อแลกเปลี่ยน ความคิดเห็น พร้อมทั้งความรู้และความบันเทิงสำหรับผู้ที่ใช้รถยนต์ SUBARU”

ผมได้ฝากแบงค์ให้ลองพิจารณาแนวทางที่ผมเสนอด้วย ผมคงจะไม่เขียนว่าผมและเพื่อนๆท่านอื่นนำเสนออะไรไป แต่ก็เชื่อว่าแบงค์ก็คงมีเจตนาดีไม่ต่างกับประธานท่านอื่นๆที่ผ่านมา และมองผลประโยชน์ของส่วนรวมเป็นหลักครับ

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
เยี่ยมเลยครับพี่ เหลือแต่คุณแบ๊งค์หละครับว่าจะทำยังไง

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
     ขอพูดนิดนึง ในฐานะที่"เคยเป็น"ผู้ที่พยายามจะเคลียร์  ผมว่ากรณีแบบนี้อาจจะไม่มีประโยชน์ครับ

สิ่งที่เราพูดไป  แน่นอนว่าเค้าต้องรับฟัง  แต่ฟังแล้วเอาไปทำอะไรหรือไม่ ผมคงไม่ต้องสาธยายว่ากันเป็นบรรทัดๆ

ผมอยู่ร่วมกับเวบนี้มาตั้งแต่ปี 2003 ถึงแม้จะไม่้ทันวันก่อตั้ง แต่ก็ก่อนทีมงานชุดนี้หลายคน  ทำงานร่วมกับอดีตประธาน

มาครบทุกคน  ไม่เคยเห็นว่ามันจะเละเทะขนาดนี้มาก่้อน    เอาเหอะ  เรื่องต่างๆเพื่อนๆพี่ๆน้องๆก็ว่ากันไปหมดละ

เหลิอแค่ผมอยากจะมาย้ำอีกทีว่า  ผมเสียดายความเป็น SSS Siam Subaru Society ชื่อเสียง ความรัก ความผูกพันธ์ที่

รุ่นก่อนนี้เค้าทำมาดีๆ ก็มาเอวังกันตั้งแต่ปีที่แล้วนู่น    แล้วไม่ต้องแปลกใจว่าทำไม?  เพราะทุกท่านก็เห็นๆกันอยู่

แต่ไอ้ที่น่าเกลียดที่สุดคือไอ้ความ"เหลิง"ในอำนาจ  ไม่ว่าจะใครก็แล้วแต่ ก็ไม่มีสิทธิ์มาทำแบบนี้สมาชิกในชมรมได้

ผมไม่สนหรอกว่าในแง่กฎกติกาที่ตั้งกันขึ้นมาใหม่เองมันจะไปปกป้องอะไรใคร  แต่ในมุมมองของผม มันใช้ไม่ได้

แล้วโดยเฉพาะในสังคมนี้ มันยิ่งใช้ไม่ได้ถึงขนาดที่ว่าผมต้องด่าตัวเอง ว่าเคยมองคนแบบนี้เป็นพรรคพวกกันได้ยังไง

ผมพูดไป ก็ึคงไม่มีอะไรดีขึ้น  แต่อย่างน้อยก็ได้แสดงตัวออกมาชัดเจน  พื้นที่ตรงนี้เป็นของสมาชิกทุกคน

ไม่ใช่ของกลุ่มคนบ้าอำนาจหยิบมือเดียว  หรือถ้าคิดว่าอำนาจมันมากพอ  ผมก็อยากจะลองซักตั้ง  ขออย่างเดียว

ออกมาแบบลูกผู้ชายหน่อย อย่าไปมุดใต้กระโปรง อย่าไปแอบๆเห่า   ทำแบบนั้น คนเค้ารู้เค้าเห็น  ไม่อายมั่งเหรอ?

บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
 :bbbear_22: ไม่น่าเล้ย ผมก็เสียดายไม่รุว่าจะยังไงต่อ ขนาดพวกพี่ยังร้อนได้ขนาดนี้เฮ้อ!! :bbbear_20:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ JC

• เมื่อเราตื่นจากความฝัน..เราจะกลับไปนอนฝันหวานต่อ - หรือลุกขึ้นมาทำความฝันนั้นให้เป็นความจริง ?
  • *
  • Popular Vote : 29
  • ...ดินดาน...
     ขอพูดนิดนึง ในฐานะที่"เคยเป็น"ผู้ที่พยายามจะเคลียร์  ผมว่ากรณีแบบนี้อาจจะไม่มีประโยชน์ครับ

สิ่งที่เราพูดไป  แน่นอนว่าเค้าต้องรับฟัง  แต่ฟังแล้วเอาไปทำอะไรหรือไม่ ผมคงไม่ต้องสาธยายว่ากันเป็นบรรทัดๆ

ผมอยู่ร่วมกับเวบนี้มาตั้งแต่ปี 2003 ถึงแม้จะไม่้ทันวันก่อตั้ง แต่ก็ก่อนทีมงานชุดนี้หลายคน  ทำงานร่วมกับอดีตประธาน

มาครบทุกคน  ไม่เคยเห็นว่ามันจะเละเทะขนาดนี้มาก่้อน    เอาเหอะ  เรื่องต่างๆเพื่อนๆพี่ๆน้องๆก็ว่ากันไปหมดละ

เหลิอแค่ผมอยากจะมาย้ำอีกทีว่า  ผมเสียดายความเป็น SSS Siam Subaru Society ชื่อเสียง ความรัก ความผูกพันธ์ที่

รุ่นก่อนนี้เค้าทำมาดีๆ ก็มาเอวังกันตั้งแต่ปีที่แล้วนู่น    แล้วไม่ต้องแปลกใจว่าทำไม?  เพราะทุกท่านก็เห็นๆกันอยู่

แต่ไอ้ที่น่าเกลียดที่สุดคือไอ้ความ"เหลิง"ในอำนาจ  ไม่ว่าจะใครก็แล้วแต่ ก็ไม่มีสิทธิ์มาทำแบบนี้สมาชิกในชมรมได้

ผมไม่สนหรอกว่าในแง่กฎกติกาที่ตั้งกันขึ้นมาใหม่เองมันจะไปปกป้องอะไรใคร  แต่ในมุมมองของผม มันใช้ไม่ได้

แล้วโดยเฉพาะในสังคมนี้ มันยิ่งใช้ไม่ได้ถึงขนาดที่ว่าผมต้องด่าตัวเอง ว่าเคยมองคนแบบนี้เป็นพรรคพวกกันได้ยังไง

ผมพูดไป ก็ึคงไม่มีอะไรดีขึ้น  แต่อย่างน้อยก็ได้แสดงตัวออกมาชัดเจน  พื้นที่ตรงนี้เป็นของสมาชิกทุกคน

ไม่ใช่ของกลุ่มคนบ้าอำนาจหยิบมือเดียว  หรือถ้าคิดว่าอำนาจมันมากพอ  ผมก็อยากจะลองซักตั้ง  ขออย่างเดียว

ออกมาแบบลูกผู้ชายหน่อย อย่าไปมุดใต้กระโปรง อย่าไปแอบๆเห่า   ทำแบบนั้น คนเค้ารู้เค้าเห็น  ไม่อายมั่งเหรอ?
:bbbear_34:

ออฟไลน์ Aey

• *
  • Popular Vote : 2
ปกติเข้ามาอ่านอย่างเดียวครับ ไม่ค่อยได้ post อะไร ไม่ค่อยได้ไปกิจกรรมอะไรนัก แต่ก็เข้ามาอ่านอยู่เป็นประจำ
ผมขอเป็นอีก 1 เสียงครับที่เห็นด้วยทั้งกับพี่ปูและจารย์อั๋นครับ
และผมก็เป็นคนนึงครับที่ไม่ชอบ........ เอาตรงๆเลยนะครับ (จะแบนหรือจะ delete ไปเลยก็แล้วแต่ครับ) ผมไม่ชอบประธานคนนี้ครับ
ตั้งแต่คนนี้เข้ามารับ ผมไม่เคยไปร่วมกิจกรรมอีกเลย ขอบคุณครับ :bbbear_19:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
ปกติเข้ามาอ่านอย่างเดียวครับ ไม่ค่อยได้ post อะไร ไม่ค่อยได้ไปกิจกรรมอะไรนัก แต่ก็เข้ามาอ่านอยู่เป็นประจำ
ผมขอเป็นอีก 1 เสียงครับที่เห็นด้วยทั้งกับพี่ปูและจารย์อั๋นครับ
และผมก็เป็นคนนึงครับที่ไม่ชอบ........ เอาตรงๆเลยนะครับ (จะแบนหรือจะ delete ไปเลยก็แล้วแต่ครับ) ผมไม่ชอบประธานคนนี้ครับ
ตั้งแต่คนนี้เข้ามารับ ผมไม่เคยไปร่วมกิจกรรมอีกเลย ขอบคุณครับ :bbbear_19:

เสธ. ก็มาด้วยแล้ว

:bbbear_19:
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me

รู้สึกเหมือนที่พี่อั๋นบอกครับ ชื่อ sss เค้าสร้างกันมาอย่างดี

ถ้าอยากทำให้พื้นที่นี้มันบรรลัยวายวอดไป เชิญไปทำลายที่อื่นเถอะครับ

กรุณาคืนชื่อที่ดีๆ กลับมาให้คนที่เค้ารู้คุณค่าเถอะครับ  :bbbear_48: :bbbear_48:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

ออฟไลน์ name_joker

• *
  • Popular Vote : 24
อุ่ย.... :bbbear_1:

พี่ๆรุ่นใหญ่เริ่มมากันแล้ว ผมรุ่นเด็กขอรอชมเงียบๆแล้วกันนะครับ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
ทำอะไรซักอย่างเถอะครับคุณแบงค์  :bbbear_48: อย่าให้มันเลยเถิด จุดนี้มันเลย จากจุดที่ประชุมชี้แจง เลยจากคำเสนอแนะ เลยจากคำแก้ตัวใดๆ มาแล้วครับ ก้าวออกมา ยอมรับมัน
แล้วมาเริ่มกันใหม่เถอะครับ   :bbbear_19:

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
:bbbear_19: :bbbear_48: :bbbear_9:

พี่ป๊อกครับ นอกจากพี่แล้ว ผมไม่เห็นคนอื่น หรือประธานมาตอบอะไรที่มีเหตุผลและตรงประเด็นเลยนะครับ
พี่ป๊อกช่วยกระทุ้ง สามัญสำนึกของประธานให้มาตอบคำถามของผมด้วยนะครับ
พวกเราต่างก็มีความรู้ ผมเองก็ใช้เหตุผลแล้วตามที่ประธานแนะนำ
ทำไมประธานถึงหายไปอีกครับ แล้วแบบนี้ถ้าประธานทำผิดหรือมีปัญหาคราวหน้า จะมั่นใจได้อย่างไรว่าจะไม่มีเหตุการณ์แบบนี้อีก
ผมไม่ได้คาดหวังอะไรไว้สูงนะครับ เพียงแต่ ถ้าจะมาเขียนด้วยมือ แล้วจะลบด้วยเท้าแบบนี้มันจะไม่สวยนะครับ

ฝากพี่ป๊อกนำสารนี้ไปถึงคณะกรรมการท่านอื่นด้วยครับ อย่าให้ผมเข้าใจว่าปลาเน่าตัวเดียว มันเน่าทั้งข้อง ครับ