ผู้เขียน หัวข้อ: ฝากถึงแบงค์และคณะทำงานและทุกท่านที่เกียวข้องทั้งที่เปิดเผยและไม่เปิดเผย (อัพเดทเพิ่มเติมหลังจากคุยกั  (อ่าน 22828 ครั้ง)

ออฟไลน์ e_tapop

• *
  • Popular Vote : 9
     ขอพูดนิดนึง ในฐานะที่"เคยเป็น"ผู้ที่พยายามจะเคลียร์  ผมว่ากรณีแบบนี้อาจจะไม่มีประโยชน์ครับ

สิ่งที่เราพูดไป  แน่นอนว่าเค้าต้องรับฟัง  แต่ฟังแล้วเอาไปทำอะไรหรือไม่ ผมคงไม่ต้องสาธยายว่ากันเป็นบรรทัดๆ

ผมอยู่ร่วมกับเวบนี้มาตั้งแต่ปี 2003 ถึงแม้จะไม่้ทันวันก่อตั้ง แต่ก็ก่อนทีมงานชุดนี้หลายคน  ทำงานร่วมกับอดีตประธาน

มาครบทุกคน  ไม่เคยเห็นว่ามันจะเละเทะขนาดนี้มาก่้อน    เอาเหอะ  เรื่องต่างๆเพื่อนๆพี่ๆน้องๆก็ว่ากันไปหมดละ

เหลิอแค่ผมอยากจะมาย้ำอีกทีว่า  ผมเสียดายความเป็น SSS Siam Subaru Society ชื่อเสียง ความรัก ความผูกพันธ์ที่

รุ่นก่อนนี้เค้าทำมาดีๆ ก็มาเอวังกันตั้งแต่ปีที่แล้วนู่น    แล้วไม่ต้องแปลกใจว่าทำไม?  เพราะทุกท่านก็เห็นๆกันอยู่

แต่ไอ้ที่น่าเกลียดที่สุดคือไอ้ความ"เหลิง"ในอำนาจ  ไม่ว่าจะใครก็แล้วแต่ ก็ไม่มีสิทธิ์มาทำแบบนี้สมาชิกในชมรมได้

ผมไม่สนหรอกว่าในแง่กฎกติกาที่ตั้งกันขึ้นมาใหม่เองมันจะไปปกป้องอะไรใคร  แต่ในมุมมองของผม มันใช้ไม่ได้

แล้วโดยเฉพาะในสังคมนี้ มันยิ่งใช้ไม่ได้ถึงขนาดที่ว่าผมต้องด่าตัวเอง ว่าเคยมองคนแบบนี้เป็นพรรคพวกกันได้ยังไง

ผมพูดไป ก็ึคงไม่มีอะไรดีขึ้น  แต่อย่างน้อยก็ได้แสดงตัวออกมาชัดเจน  พื้นที่ตรงนี้เป็นของสมาชิกทุกคน

ไม่ใช่ของกลุ่มคนบ้าอำนาจหยิบมือเดียว  หรือถ้าคิดว่าอำนาจมันมากพอ  ผมก็อยากจะลองซักตั้ง  ขออย่างเดียว

ออกมาแบบลูกผู้ชายหน่อย อย่าไปมุดใต้กระโปรง อย่าไปแอบๆเห่า   ทำแบบนั้น คนเค้ารู้เค้าเห็น  ไม่อายมั่งเหรอ?

:bbbear_17: :bbbear_17: :bbbear_17:

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
ท่านเสือดำฝากมาพิมพ์ครับ ห้ามลบ

ด้วยความเคารพพี่ปู

ไอ้ที่แบนผมกะชาวคณะไป ท่านคุณแบงค์ จะทำอย่างไร

เลิกแบน  เฉยๆ ทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น? แท้จริงแล้ว มันเป็นเรื่องไร้สาระ ที่เขาหยุดแบนก็ควรจะจบ ไม่ใช่เด็กๆ

ที่เอาคืนกันไปมาไม่จบ

แต่ผม  (ตัวผมคนเดียว พี่ต้น bossma พี่เต้อ อีตาโบ้ส ไม่รู้เรื่อง) รู้สึกว่า จริงมันเป็นเรื่องไม่เป็นเรื่อง

แต่ ก่อนจะทำอะไร ทำไมไม่คิด ถ้าอยากให้สงบจิตสงบใจ  บอกกันซิ ตอบกันมา สิ่งที่พวกกระผมเรียกร้อง

มันไม่ต่างอะไรกับการตัดตอน เอาไอ้พวกแกนนำออกไปก่อน แสดงว่า อยู่ที่นี้ ต้องการทราบเหตุผล หรือออกเสียงอะไรไม่ได้ หรือขัดกับท่านคุณแบงค์ไม่ได้เลย

ถ้าทุกท่านอ่านสิ่งที่ผมโพส อาจดูหยาบคาย ต่ำช้า ไร้การศึกษาสำหรับ ท่านคุณแบงค์  แต่ถ้าติดตามมาเรื่อยๆ ผมเริ่มจาก ไม่ยุ่งอะไรเลย ในเรื่อง บัญชีปีก่อนๆ

จนเรื่องเลือก ประธาน  ผมคิดว่า ผมมันก็แค่สมาชิกธรรมดา ช่วยงานก็ไม่ได้ช่วย เพิ่งมาอยู่สองสามปี  อยู่เงียบๆไป  ปัญญาอ่อน สร้างสีสรรค์ ที่ไม่ได้ทำร้ายใครไปวันๆ

จนกระทั่งถูกกระทบกระเทียบจากท่านประธาน และมาเรื่องตู๋ ตาบู๋ ผ้าเบรค  และเรื่องIP จนในที่สุด เป็นวันนี้

สิ่งที่คุณท่านแบงค์ทำ ผ่านการพิจารณา หรือ กลั่นกรอง โดยใครบ้าง มาตัดสินผม และพี่ๆ  เวปอื่นๆ ยังต้องเสนอแบน ล็อคกระทู้รอพิจารณา

นี้อะไร อำนาจบาตรใหญ่มาจากไหน  อย่างที่บอก มาอยู่เพราะเพื่อนๆ พี่ ๆ ผมสมัครใจมาเอง แต่จะมาทำอย่างนี้ผมรับไม่ได้  มันไม่ให้เเกียรติกัน

ณ จุดนี้ ครบยี่สิบสี่ชั่วโมง ที่แบนผมและพี่ๆมา  แต่ไม่มีคำตอบอะไรให้คนที่ถูกแบน     ผมไม่ได้อยากจะขอกลับมาอยู่เวปบอร์ดนี้

ไม่ได้มาอ้อนวอน ขอความเมตตาอะไรทั้งนั้น อย่างบอก จะแบนก็แบนไปเลย  จะไม่แบนก็ไม่แบน  ไม่ได้เล่นขายของ   

และผมอาจไม่ติดใจอะไร  แต่รับรองไม่ลืม    ผมเคยโพสไว้    เห็นเสือหมอบ อย่าคิด ว่าเสือไหว้.......

สุดท้ายนี้  ผมเข้าใจความหวังดีของพี่ปู ที่จะไกล่เกลี่ย ให้ทุกๆอย่างกลับมาเหมือนเดิม แม้ผมไม่เคยพบปะกับพี่ แต่ใช้ว่าไม่เคยได้ยินถึง

น้ำใจพี่ยิ่งใหญ่ แท้จริงพี่ไม่ต้องลดตัวลงมา ไกล่เกลี่ยอะไรก็ได้

ผมต้องขออภัยหากโพสนี้ ทำให้พี่รู้สึกว่า ไอ้นี่ใครวะ อุตส่าห์ มาช่วย มันดันขวางลำ ทำเรื่องไม่จบ     

ทั้งหมด เป็นของผมคนเดียว  พี่ต้นกะบด พี่เต้อ อีโบ้ส ไม่เกี่ยว

ด้วยความเคารพครับ

เสือดำ

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ kenny_eak

• *
  • Popular Vote : 12
  • meaww
พี่ๆรุ่นใหญ่ ให้ความเห็น ให้ทางออก มาขนาดนี้แล้ว รีบออกมาทำตามที่บอกเถอะ เรื่องจะได้จบ อย่าให้บ้านที่เคยอบอุ่นมีแต่กระทู้ข้องใจในตัวท่านอีกเลยนะ ประธาน

ออฟไลน์ Impreza lover

• *
  • Popular Vote : 16
พี่ป๊อกครับ นอกจากพี่แล้ว ผมไม่เห็นคนอื่น หรือประธานมาตอบอะไรที่มีเหตุผลและตรงประเด็นเลยนะครับ
พี่ป๊อกช่วยกระทุ้ง สามัญสำนึกของประธานให้มาตอบคำถามของผมด้วยนะครับ
พวกเราต่างก็มีความรู้ ผมเองก็ใช้เหตุผลแล้วตามที่ประธานแนะนำ
ทำไมประธานถึงหายไปอีกครับ แล้วแบบนี้ถ้าประธานทำผิดหรือมีปัญหาคราวหน้า จะมั่นใจได้อย่างไรว่าจะไม่มีเหตุการณ์แบบนี้อีก
ผมไม่ได้คาดหวังอะไรไว้สูงนะครับ เพียงแต่ ถ้าจะมาเขียนด้วยมือ แล้วจะลบด้วยเท้าแบบนี้มันจะไม่สวยนะครับ

ฝากพี่ป๊อกนำสารนี้ไปถึงคณะกรรมการท่านอื่นด้วยครับ อย่าให้ผมเข้าใจว่าปลาเน่าตัวเดียว มันเน่าทั้งข้อง ครับ

แจ้งได้ครับ

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Catkennel

• *
  • Popular Vote : 10
นักปั่นพลังหนุ่ม 
5iveclub.com

ออฟไลน์ DCT

• *
  • Popular Vote : 19
แจ้งได้ครับ

พี่ป๊อกครับ เมื่อไหร่จะเลิกแบนครับ มีข้อสรุปหรือยังครับ เพราะมีการ vote อีกเรื่องอยู่ครับ
C2Z Sunrise Yellow ^^

ออฟไลน์ tau

• *
  • Popular Vote : 1
เห็นด้วยกับปู่ปู จารย์อั๋นครับ หันหน้ามาคุยกันฉันท์พี่น้องดีกว่านะครับ

นึกถึงความหลังสมัยประชุมกันครั้งแรกๆ ความเป็นพี่เป็นน้องกันของสมาชิกทุกๆท่านตั้งแต่รุ่นแรกๆ ประธานเต้ย กรู๋นุ้ย ๆลๆ สมาชิกรุ่นแรก ทุกๆท่าน กิจกรรมการพบปะสังสรรค์ การวิ่งtrack day มิตติ้งนอกรอบ ๆลๆ หายไปไหนหมด  :bbbear_8:

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
 "  รุ่นแรกๆ ประธานเต้ย กรู๋นุ้ย ๆลๆ สมาชิกรุ่นแรก "

ยุคนั้น มีแต่รอยยิ้ม ที่จิงใจ  :bbbear_31:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ขอบคุณพี่ปู จารย์อั๋น เสธ.เอ๋ พี่เต๋า สำหรับคำแนะนำดีๆครับ ขออภัยที่มาตอบช้าไปนิดครับเพิ่งพ้นโทษมาครับ :bbbear_35:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เมื่อก่อนตั้งเป้าไว้ว่าจะขับล่าพวกรถสปอรต. แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป้าล่ะ ไล่dc5 พี่ปูแทนแล้วกัน :bbbear_17:

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
SSS มีสมาชิก ไม่มีประธาน .. อยู่ได้

SSS มีประธาน ไม่มีสมาชิก .. อยู่ไม่ได้ นะครับ
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
เมื่อก่อนตั้งเป้าไว้ว่าจะขับล่าพวกรถสปอรต. แต่ตอนนี้เปลี่ยนเป้าล่ะ ไล่dc5 พี่ปูแทนแล้วกัน :bbbear_17:

กลับมาแล้น :bbbear_17:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ POO_K45

• *
  • Popular Vote : 18
:bbbear_45: