ผู้เขียน หัวข้อ: Dear SSS members  (อ่าน 29673 ครั้ง)

ออฟไลน์ prote

• *
  • Popular Vote : 17
Dear SSS members
« เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:03:33 AM »
Let me introduce myself.  I am one of the founding member of SSS.  I was given the honor of being the club's President by other members.  Among our members, we were able to put together a very successful club in just couple of years.  Not to mention that SSS was envied by many other clubs at the time.  How did we do it?  Through Love and Respect for each other members.  We shared the same goal, How to make SSS benefit all Subaru owners.  Everything we did, we always asked ourself if this was good for the club and good for all Subarist?  We had no ego, because non was required.

Fast forward to current event.  I am glad that SSS members expressed themself strongly on certain issues.  I am also sadden that some members have lost that Love and Respect for each other.  Furthermore, their action do not benefit SSS except to serve their own egos.  There is no such thing as winning at any cost.  End result is we all loose.

I am not saying who is right or wrong.  Just simply looking at the fact available on this web and talking to few other members.
Here are my humble opinion, take them as you like.

To Mr. President:
               1.President is a volunteer job to manage club on behalf of all members (owner of the club).
               2.Power comes with responsibility, don't over excercised them.
               3.Transparency is of extreme importance.
               4.Listen to needs and wants of members

To some members:
                               1.Respect the vote that other members have given to elect the President.
                               2.Adhere to proper rules of engagement - if you don't like current President, then ask for an extraordinary general meeting  to elect a new one.
                               3.Refrain from using profanity when posting your comment on this web.  SSS must have CLASS.  Without CLASS, there is nothing.

Lastly, problems are part of growing up.  SSS is getting bigger and bigger all the time. Don't get upset by problems.  Clubs are meant to be fun. So, overcome those problems - in a proper way.

Love and Respect, nothing more - nothing less.

Good luck

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
Re: Dear SSS members
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:09:26 AM »
อ่านไม่ออกว่ะ   :bbbear_38:  ใครช่วยกะรูแปลที 

ออฟไลน์ BoXerMania

• *
  • Popular Vote : 7
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:25:13 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อคิดดีๆครับ   :bbbear_19:
Some are born to run ,Subies are born to race

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:26:18 AM »
อ่านไม่ออกว่ะ   :bbbear_38:  ใครช่วยกะรูแปลที

น้านี่ ไปให้กูเกิลช่วยเลย
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:32:22 AM »
      ขอบคุณข้อคิดดีๆจากท่านประธานคนแรกของพวกเรานะครับ  :bbbear_34:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:33:17 AM »
น้านี่ ไปให้กูเกิลช่วยเลย

น้องลองแล้วครับพี่ ข้อคิดดีมากครับ
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ F@M3

• น้องมินท์!!!!!
  • *
  • Popular Vote : 21
  • Mint Green GC8 (6)
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:40:45 AM »
ข้อคิดดีจริงๆครับ ขอบคุณมากๆครับผม
Owning boring cars is like slow internet, you only get few of the experiences.

ออฟไลน์ mr_oui

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:43:50 AM »
 :bbbear_19:

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:48:34 AM »
ผมขออนุญาติพี่พรตแปลสิ่งที่พี่พิมพ์มาเพื่อสมาชิกทุกท่านะครับ ด้วยความเคารพครับ

สวัสดีครับ สมาชิก Siam Subaru Society ทุกท่าน

. . . ผมขออนุญาติแนะนำตัวผมเองก่อนนะครับ ผมเองคือหนึ่งในผู้ก่อตั้งเวบไซท์ Siam Subaru Society และเคยได้รับเกียรติจากสมาชิกเลือกให้ผมเป็นประธานของคลับ เป็นเรื่องที่น่ายินดีมากที่เราสามารถจัดตั้งคลับกันได้ในเวลาเพียงไม่กี่ปีจนทำให้คลับอื่นๆอิจฉาและฉงนว่าเราทำได้อย่างไร  จริงๆแล้วไม่มีอะไรมาก ด้วยความรักและเคารพในปัจเจกชนซึ่งกันและกัน เราร่วมกันสร้างร่วมกันคิดถึงสิ่งที่ดีที่สุดให้กับสมาชิกของ Siam Subaru Society  ทุกอย่างที่เราจะเริ่มกระทำ เราจะถามตัวเองก่อนว่า ถ้ามันก่อประโยชน์ให้กับสมาชิกทุกท่าน เราจะลดอัตตาลง เพราะนั่นคือสิ่งไม่จำเป็นต่อการทำงานเพื่อส่วนรวม

. . . กลับมาที่เรื่องราวที่เกิดขึ้นอยู่ในปัจจุบัน ผมดีใจมากที่ได้เห็นสมาชิกส่วนใหญ่ ให้ความสนใจกับประเด็นที่เกิดขึ้นมานี้ และก็เสียใจมากเช่นกันที่สมาชิกบางท่านได้ลืมความรักและความเคารพซึ่งกันและกันลงไป  อย่างไรก็ดี การโต้ตอบที่เกิดขึ้นในตอนนี้ บางเรื่องมันก็ไม่เกิดผลดีต่อ Siam Subaru Society หากแต่สิ่งที่โต้ตอบนั้นทำเพื่อตอบสนองความต้องการของตัวเอง เพียงเพื่อให้ชนะอีกฝ่าย โดยหารู้ไม่ว่าสุดท้ายแล้วผลลัพท์คือความว่างเปล่า....

ถึงประธาน Siam Subaru Society

1. การที่จะมาเป็นประธาน ต้องเข้าใจก่อนว่าคุณเข้ามาในฐานะอาสาสมัคร มาทำหน้าที่เป็นตัวแทนของสมาชิกทุกท่านซึ่งเป็นเจ้าของที่แท้จริงของ Siam Subaru Society
2. พลังที่ยิ่งใหญ่มันมาพร้อมกับความรับผิดชอบที่ยิ่งใหญ่ อย่าใช้ให้เกินอำนาจที่ได้รับมอบหมายไว้
3. ความโปร่งใสคือสิ่งที่สำคัญที่สุด
4. ฟังความต้องการและสิ่งที่สมาชิกเรียกร้อง

ถึงสมาชิก Siam Subaru Society

1. เคารพต่อเสียงของสมาชิกท่านอื่นที่ได้เลือกประธานขึ้นมา
2. ปฎิบัติตามกฎตามความเหมาะสม ถ้าคุณคิดว่าประธานทำงานไม่ถูกต้อง แนะนำว่าควรจะนัดประชุม จัดเป็นวาระพิเศษ เพื่อทำการพูดคุยและเลือกตั้งประธานคนใหม่
3. พยายามระงับสติอารมณ์ตัวเอง ในการใช้ถ้อยคำที่ไม่เหมาะสมในเวบแห่งนี้ พวกเราควรจะมีการยับยั้งชั่งใจ หากเราไม่ชั่งใจตัวเองแล้ว มันก็จะไม่เกิดประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น

. . . สุดท้ายนี้ ปัญหาคือส่วนหนึ่งในวัฎจักรของคลับ    Siam Subaru Society เติบโตขึ้นทุกวันและจะเติบโตจึ้นกว่านี้อีกมากในอนาคต จงอย่าท้อถอยกับปัญหาที่เกิดขึ้น   คลับของเรามันควรจะดำเนินต่อไปด้วยความสนุกสนาน พวกเราต้องพ้นผ่านปัญหานี้ไปให้ได้ด้วยกระบวนการที่ถูกต้องเหมาะสม

ด้วยความรักและเคารพสมาชิกทุกท่าน

ขอให้โชคดีทุกคน

พี่พรต

ออฟไลน์ KaMz`

• *
  • Popular Vote : 8
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 10:59:00 AM »
เป็นข้อคิดที่ดีมากๆครับ  :bbbear_19:

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:01:42 AM »
ผมขออนุญาติพี่พรตแปลสิ่งที่พี่พิมพ์มาเพื่อสมาชิกทุกท่านะครับ ด้วยความเคารพครับ

สวัสดีครับ สมาชิก Siam Subaru Society ทุกท่าน

. . . ผมขออนุญาติแนะนำตัวผมเองก่อนนะครับ ผมเองคือหนึ่งในผู้ก่อตั้งเวบไซท์ Siam Subaru Society และเคยได้รับเกียรติจากสมาชิกเลือกให้ผมเป็นประธานของคลับ เป็นเรื่องที่น่ายินดีมากที่เราสามารถจัดตั้งคลับกันได้ในเวลาเพียงไม่กี่ปีจนทำให้คลับอื่นๆอิจฉาและฉงนว่าเราทำได้อย่างไร  จริงๆแล้วไม่มีอะไรมาก ด้วยความรักและเคารพในปัจเจกชนซึ่งกันและกัน เราร่วมกันสร้างร่วมกันคิดถึงสิ่งที่ดีที่สุดให้กับสมาชิกของ Siam Subaru Society  ทุกอย่างที่เราจะเริ่มกระทำ เราจะถามตัวเองก่อนว่า ถ้ามันก่อประโยชน์ให้กับสมาชิกทุกท่าน เราจะลดอัตตาลง เพราะนั่นคือสิ่งไม่จำเป็นต่อการทำงานเพื่อส่วนรวม

. . . กลับมาที่เรื่องราวที่เกิดขึ้นอยู่ในปัจจุบัน ผมดีใจมากที่ได้เห็นสมาชิกส่วนใหญ่ ให้ความสนใจกับประเด็นที่เกิดขึ้นมานี้ และก็เสียใจมากเช่นกันที่สมาชิกบางท่านได้ลืมความรักและความเคารพซึ่งกันและกันลงไป  อย่างไรก็ดี การโต้ตอบที่เกิดขึ้นในตอนนี้ บางเรื่องมันก็ไม่เกิดผลดีต่อ Siam Subaru Society หากแต่สิ่งที่โต้ตอบนั้นทำเพื่อตอบสนองความต้องการของตัวเอง เพียงเพื่อให้ชนะอีกฝ่าย โดยหารู้ไม่ว่าสุดท้ายแล้วผลลัพท์คือความว่างเปล่า....

1. การที่จะมาเป็นประธาน ต้องเข้าใจก่อนว่าคุณเข้ามาในฐานะอาสาสมัคร มาทำหน้าที่เป็นตัวแทนของสมาชิกทุกท่านซึ่งเป็นเจ้าของที่แท้จริงของ Siam Subaru Society
2. พลังที่ยิ่งใหญ่มันมาพร้อมกับความรับผิดชอบที่ยิ่งใหญ่ อย่าใช้ให้เกินอำนาจที่ได้รับมอบหมายไว้
3. ความโปร่งใสคือสิ่งที่สำคัญที่สุด
4. ฟังความต้องการและสิ่งที่สมาชิกเรียกร้อง

1. เคารพต่อเสียงของสมาชิกท่านอื่นที่ได้เลือกประธานขึ้นมา
2. ปฎิบัติตามกฎตามความเหมาะสม ถ้าคุณคิดว่าประธานทำงานไม่ถูกต้อง แนะนำว่าควรจะนัดประชุม จัดเป็นวาระพิเศษ เพื่อทำการพูดคุยและเลือกตั้งประธานคนใหม่
3. พยายามระงับสติอารมณ์ตัวเอง ในการใช้ถ้อยคำที่ไม่เหมาะสมในเวบแห่งนี้ พวกเราควรจะมีการยับยั้งชั่งใจ หากเราไม่ชั่งใจตัวเองแล้ว มันก็จะไม่เกิดประโยชน์ใดๆทั้งสิ้น

. . . สุดท้ายนี้ ปัญหาคือส่วนหนึ่งในวัฎจักรของคลับ    Siam Subaru Society เติบโตขึ้นทุกวันและจะเติบโตจึ้นกว่านี้อีกมากในอนาคต จงอย่าท้อถอยกับปัญหาที่เกิดขึ้น   คลับของเรามันควรจะดำเนินต่อไปด้วยความสนุกสนาน พวกเราต้องพ้นผ่านปัญหานี้ไปให้ได้ด้วยกระบวนการที่ถูกต้องเหมาะสม

ด้วยความรักและเคารพสมาชิกทุกท่าน

พี่พรต

ขอบคุณเตียมากๆ 

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:08:49 AM »
น้ำตาคลอเป้าเลยครับ :bbbear_11:
ขอบคุนมากครับ :bbbear_45:

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:10:44 AM »
ขอบคุณสำหรับข้อคิดที่ดีๆด้วยครับ :bbbear_19:
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:12:48 AM »
ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะนะครับพี่ ไม่เคยทอดทิ้งน้องๆไปไหน
รักและเครพเสมอครับ :bbbear_19:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 02, 2012, 11:50:38 AM โดย pick »

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 02, 2012, 11:14:38 AM »

พี่พรต

เข้าใจแล้วครับ .......

ขอบคุณ อาเตีย   ประโยคแรก เสือดำก็แปลผิดแล้ว

ขอบคุณ พี่ PROTE ครับ แม้เกิดไม่ทัน  เสือดำขอน้อมรับ คำติเตือน   เสือดำ ..มีน้ำอยู่ครึ่งแก้วครับ    :bbbear_19:

ฺด้วยความเคารพ