ผู้เขียน หัวข้อ: Dear SSS members  (อ่าน 29672 ครั้ง)

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
Re: Dear SSS members
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 12:44:26 AM »
 :bbbear_9:

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
  • Popular Vote : 22
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 12:59:29 AM »
เห็นคอมเม้นทคุณอัศแล้วต้องรีบอ่าน สุดยอดครับ
ตอนเข้าเวปหลายปีก่อนอ่านทุกวัน   :bbbear_16:
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ satisfy

• *
  • Popular Vote : 15
  • Proud of Boxer...
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 02:24:38 AM »

ขออนุญาตเข้ามาแสดงความขอบคุณ ด้วยความตื้นตันใจด้วยคนครับ
ผมอาศัยอ่านความรู้จากเว็บตั้งแต่ปี2008 จนมีรถเมื่อปี2010
และก็ไม่เคยมีความคิดจะเปลี่ยนใจจากรถคันนี้ แม้แต่น้อย...
ความขัดแย้งที่เกิดขึ้น ผมรู้ความจริงต่างๆน้อยมาก ก็เลยขอเป็นผู้ฟังดีกว่า
ตอนนี้เหตุการณ์น่าจะดีขึ้น ...

ดีใจที่เห็นท่านสมาชิกอาวุโสอย่าง พี่พรต คุณอัศ คุณเอิ๊ก และหลายๆท่าน
กลับมาแสดงความเป็นห่วง บอกเล่าถึงความกลมเกลียว ความเป็นพี่น้อง
และความรักในซูบารุ ในสมัยก่อนๆ
มันอาจจะทำให้เราหันกลับมามองกันเอง ให้ความรัก ความเกรงใจ และทำให้
ความรู้สึกที่ดีกลับมาเหมือนเดิม

ออฟไลน์ ddi

• *
  • Popular Vote : 14
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 08:59:59 AM »
ตื่นเช้าๆๆๆๆๆ ไปวางไลด์ วางไฟลอน ที่ซีคอน มีพี่อั๋นมานั่งสอนให้ มีพี่เมย์มาคอยแซว  บรื๊นๆๆๆ จบแล้วไปกินข้าวมันไก่  มีความสุข HAPPY คิดถึงก๊าบบบ

ถ้าทุกอย่างกลับมาเหมือนเดิม ผมจากลับมาขับ SU อีกก๊าบบบบบ  :bbbear_36:

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 01:53:52 PM »
ตื่นเช้าๆๆๆๆๆ ไปวางไลด์ วางไฟลอน ที่ซีคอน มีพี่อั๋นมานั่งสอนให้ มีพี่เมย์มาคอยแซว  บรื๊นๆๆๆ จบแล้วไปกินข้าวมันไก่  มีความสุข HAPPY คิดถึงก๊าบบบ

ถ้าทุกอย่างกลับมาเหมือนเดิม ผมจากลับมาขับ SU อีกก๊าบบบบบ  :bbbear_36:

ผมยังมีรูปที่พี่แนนถ่ายให้ เก็บไว้อยู่เลย นานแล้วเน้อพี่...^^

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 02:45:11 PM »
สวัสดีครับพี่เอิ๊ก ไม่ได้เจอกันนานเลยครับสบายดีนะครับพี่ :bbbear_16:

สบายดีครับโบ๊ต ไม่ได้หนีไปไหนแต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีอะไรจะลงในบอร์ดนี้ง่ะ แต่ก็ยังตามอ่านอยู่เรื่อยๆน่ะ 

:bbbear_16:
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 03:17:50 PM »
สบายดีครับโบ๊ต ไม่ได้หนีไปไหนแต่เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยมีอะไรจะลงในบอร์ดนี้ง่ะ แต่ก็ยังตามอ่านอยู่เรื่อยๆน่ะ 

:bbbear_16:
ไว้มีtrack day จะตามพี่มาหวดโชว์ในงานนะครับพี่ :bbbear_7:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Lost Log in

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 03:30:31 PM »
ผมชอบประโยคนี้

SSS must have CLASS without CLASS there is nothing.

คำว่า CLASS ไม่ได้หมายถึงรวยหรือจน ขับ GC หรือ GD หรือ อะไร แต่หมายถึง ความคิด, การกระทำ

ปัจจุบัน ความคิด และแนวทางของ SSS เป็นแบบเดิมหรือไม่? หรือมีเพื่อผลประโยชน์ให้คนมาขายของ?

การขายของไม่ใช่เรื่องผิด ทุกคนทำการค้าเพื่อหวังกำไร แต่หาก "เน้น" สื่งนี้มากไป มันไม่ใช่ SSS

ผมรับ SUBARU มาจากพ่อ เพราะท่านชอบมันมาก ท่านเคยใช้มาตั้งแต่เป็น Leone จน รุ่น ตาเหลี่ยม (ผมไม่รู้รหัสตัวถัง)

แล้วมาเป็น GC ก่อนท่านเสีย ผมว่าคนที่ใช้ และติดใจ SUBARU เป็นเพราะมัน พิเศษ ในตัวของมันเอง

สมาชิก SSS ก็ควรจะมี Character ที่ พิเศษ เช่นเดียวกับรถ นั่นคืออะไร?

เฮฮา บ้าบอ สนุกสนาน แต่ช่วยเหลือกัน นั่นแหละครับ คือ SSS เมื่อก่อน

ผมเคยโทรหาคุณ Azzy เพื่อปรึกษาเรื่องการแต่งรถ โดยที่แกไม่มีที่ท่ารำคาญแต่อย่างใด และพร้อมช่วยอยู่เสมอ

ผมเคยคุยกับจารย์อั๋นเรื่องรถ โดยที่แกไม่ได้รังเกียจผมที่เป็นเด็กไม่มีใครรู้จักแต่อย่างใด

ผมเคยได้รับความช่วยเหลือจากพี่นุ้ย ด้านคำแนะนำเรื่องอู่ และแหล่งอะไหล่โดยที่แกไม่หวง

ผมเคยได้รับความช่วยเหลือจากสมาชิกรุ่นเก่า มากมายหลายเรื่อง และผมขอไม่เอ่ยนาม

ผมอาจใช้ SUBARU มานาน แต่ไม่เคยไป Meeting ไม่เข้าร่วมกิจกรรม ไม่ค่อยมีใครรู้จัก

แต่ทุกท่านยินดีช่วยเหลือ ให้คำปรึกษาผมโดยไม่หวังผลตอบแทนแต่อย่างใด

ซึ่งผมก็ช่วยเหลือน้องๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ตามแต่โอกาสอำนวยเช่นกัน

นี่เเหละคือคำว่า CLASS ของ SSS ในความคิดของผม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2012, 03:33:08 PM โดย Lost Log in »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: มีนาคม 03, 2012, 03:37:02 PM »
ผมชอบประโยคนี้

SSS must have CLASS without CLASS there is nothing.

คำว่า CLASS ไม่ได้หมายถึงรวยหรือจน ขับ GC หรือ GD หรือ อะไร แต่หมายถึง ความคิด, การกระทำ

ปัจจุบัน ความคิด และแนวทางของ SSS เป็นแบบเดิมหรือไม่? หรือมีเพื่อผลประโยชน์ให้คนมาขายของ?

การขายของไม่ใช่เรื่องผิด ทุกคนทำการค้าเพื่อหวังกำไร แต่หาก "เน้น" สื่งนี้มากไป มันไม่ใช่ SSS

ผมรับ SUBARU มาจากพ่อ เพราะท่านชอบมันมาก ท่านเคยใช้มาตั้งแต่เป็น Leone จน รุ่น ตาเหลี่ยม (ผมไม่รู้รหัสตัวถัง)

แล้วมาเป็น GC ก่อนท่านเสีย ผมว่าคนที่ใช้ และติดใจ SUBARU เป็นเพราะมัน พิเศษ ในตัวของมันเอง

สมาชิก SSS ก็ควรจะมี Character ที่ พิเศษ เช่นเดียวกับรถ นั่นคืออะไร?

เฮฮา บ้าบอ สนุกสนาน แต่ช่วยเหลือกัน นั่นแหละครับ คือ SSS เมื่อก่อน

ผมเคยโทรหาคุณ Azzy เพื่อปรึกษาเรื่องการแต่งรถ โดยที่แกไม่มีที่ท่ารำคาญแต่อย่างใด และพร้อมช่วยอยู่เสมอ

ผมเคยคุยกับจารย์อั๋นเรื่องรถ โดยที่แกไม่ได้รังเกียจผมที่เป็นเด็กไม่มีใครรู้จักแต่อย่างใด

ผมเคยได้รับความช่วยเหลือจากพี่นุ้ย ด้านคำแนะนำเรื่องอู่ และแหล่งอะไหล่โดยที่แกไม่หวง

ผมเคยได้รับความช่วยเหลือจากสมาชิกรุ่นเก่า มากมายหลายเรื่อง และผมขอไม่เอ่ยนาม

ผมอาจใช้ SUBARU มานาน แต่ไม่เคยไป Meeting ไม่เข้าร่วมกิจกรรม ไม่ค่อยมีใครรู้จัก

แต่ทุกท่านยินดีช่วยเหลือ ให้คำปรึกษาผมโดยไม่หวังผลตอบแทนแต่อย่างใด

ซึ่งผมก็ช่วยเหลือน้องๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ตามแต่โอกาสอำนวยเช่นกัน

นี่เเหละคือคำว่า CLASS ของ SSS ในความคิดของผม
:bbbear_34:คุณเข้าใจถึงหัวใจของSSS เลยละครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ da7000

• *
  • Popular Vote : 9
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 03:17:41 AM »
เยี่ยมครับคุณเต้ย

ออฟไลน์ SSS_PAO

• *
  • Popular Vote : 0
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 09:50:05 AM »
Let me introduce myself.  I am one of the founding member of SSS.  I was given the honor of being the club's President by other members.  Among our members, we were able to put together a very successful club in just couple of years.  Not to mention that SSS was envied by many other clubs at the time.  How did we do it?  Through Love and Respect for each other members.  We shared the same goal, How to make SSS benefit all Subaru owners.  Everything we did, we always asked ourself if this was good for the club and good for all Subarist?  We had no ego, because non was required.

Fast forward to current event.  I am glad that SSS members expressed themself strongly on certain issues.  I am also sadden that some members have lost that Love and Respect for each other.  Furthermore, their action do not benefit SSS except to serve their own egos.  There is no such thing as winning at any cost.  End result is we all loose.

I am not saying who is right or wrong.  Just simply looking at the fact available on this web and talking to few other members.
Here are my humble opinion, take them as you like.

To Mr. President:
               1.President is a volunteer job to manage club on behalf of all members (owner of the club).
               2.Power comes with responsibility, don't over excercised them.
               3.Transparency is of extreme importance.
               4.Listen to needs and wants of members

To some members:
                               1.Respect the vote that other members have given to elect the President.
                               2.Adhere to proper rules of engagement - if you don't like current President, then ask for an extraordinary general meeting  to elect a new one.
                               3.Refrain from using profanity when posting your comment on this web.  SSS must have CLASS.  Without CLASS, there is nothing.

Lastly, problems are part of growing up.  SSS is getting bigger and bigger all the time. Don't get upset by problems.  Clubs are meant to be fun. So, overcome those problems - in a proper way.

Love and Respect, nothing more - nothing less.

Good luck

millions LIKE krub P' Toey...... totally agree on all above especially your opinion to "Some Members"...

ออฟไลน์ Aey

• *
  • Popular Vote : 2
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:22:24 AM »
ผมเข้าร่วมกิจกรรมเพราะสมาชิกรุ่นเก่านี่แหละครับ ไม่ว่าจะเป็นพี่เต้ย กรู๋นุ้ย จารย์อั๋น เคน เอิ๊ก และอีกหลายๆท่านครับ แล้วก็ห่างหายไปเป็นเวลาหลายปี แต่ทุกวันนี้ก็ยังคงใช้ ซูบารุอยู่ครับ แม้ว่าอะไรมันจะเปลี่ยนไปก็ตาม.......

ออฟไลน์ Green tea

• *
  • Popular Vote : 8
  • เมื่อไหร่จะเจอ ใคร ใคร ที่เป็นของเรา!!
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 11:58:47 AM »
 :bbbear_19: :bbbear_19:ขอบคุณพี่พรต  ที่ให้คำแนะนำดีๆครับ ย้อนให้นึกถึงบรรยากาศเก่าๆ  ขอให้พวกเราช่วยทำให้มันกลับมาเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ sleep

• *
  • Good Job
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 12:41:45 PM »
ขอขอบคุณพี่เต้ยครับ ...... จากใจน้องคนนี้จริงๆ และต้องขอโทษเราๆ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องชาว SSS ที่ทำให้พี่ต้องเสียเวลา เขียนจดหมาย ฉบับนี้ขึ้นมากถึงพวกเรา

หลายท่านในที่นี้ อาจจะยังไม่รู้จัก พี่เต้ย ของพวกเรา หรือ ท่าน ดร.พรต ซอโสตถิกุล พี่เต้ยไม่ใช่เพียงแค่ พี่ หรือ ประธาน หรือเพื่อน ของสมาชิก รุ่นแรกๆ หรือ รุ่นปัจจุบันเท่านั้น พี่เต้ยเองยังเป็นคนที่รวบร่วมหัวใจ ของชาว Subaru ในยุคที่ต้องเรียกว่า มืดมน ในวันที่แม้แต่ Motorimage ในวันนั้น ก็ยังไม่ได้แข็งแรงในตลาดซักเท่าไหร ในวันที่รถยนต์ Subaru ถูกทอดทิ้งจากบริษัท สยาม ซูบารุ (เครือเดียวกับสยาม นิสสัน) และ หรือ ซุบารุ กรุงเทพ

ในวันนั้น วันที่เรา ยังเป็นกลุ่มเล็กๆ ไม่รู้จะไปทางไหน อู่ก็มีอยู่ไม่กี่อู่ อะไหล้แต่ละชิ้นก็ดูจะหายากเสียเหลือเกิน คนใช้รถในสมัยนั้นก็ขาดการติดต่อกัน มีพบปะกันบ้างตามอู่ แต่ก็เป็นเพียงกลุ่มเล็กๆ

ก็ได้กลุ่มๆ พี่ๆเรานี่แหล่ะ พี่พร พี่เต้ย พี่หมอ จาตุรงค์ พี่หน่อย หรือ โก๋หน่อย พี่ ถ้วน (ถ้าผมจำชื่อแกไม่ผิดนะครับ ตากลม STI คันแรกในเมืองไทย ตัวเป็นๆก็แกนี่แหล่ะ แถมสมัยนั้น ยังต้องจอดรถเอารถคันอื่นๆปิดไว้กลัวพ่อรู้ว่าใช้รถที่เป็นรถคู่แข่งกับค่ายที่ตัวเองเป็นเจ้าของ) และพี่ๆ อีกหลายๆท่านมากๆ ที่ผมอาจจะไม่ได้เอ้ยนาม รวมตัวกัน ตัดสินใจ กระจายข่าว สู่อู่ Subaru ทุกอู่ในตอนนี้

Power Speed
ซูบารุ รามอินทรา
ทวี ยานยนต์ (หลังๆ น่าจะเป็นยานบินละ)
พี่เล็ก Prodrive หรือ เล็กวัชรพล
Boxer Service

และที่ลืมไม่ได้ ในวันนั้น คือ Motorimage ที่เป็นเจ้าของสถานที่ในการประชุมของพวกเรา วันนั้น ศูนย์ของ Motorimage มีอยู่แค่ 2 ที่คือ ศูนย์ เพชรบุรีตัดใหม่ กับอีกศูนย์นึ่ง ซึ่งปัจจุบัน กลายเป็นศูนย์ Toyota ไปแล้ว อยู่บนถนน อ่อนนุช ประเวศ

ในวันนั้น นอกจากเราจะได้พบป๊ะกันแล้ว ยังมีการแลกเปลี่ยนข้อมูลมากมาย ยินพูดคุยกัน ทำความรู้จัก ดูรถ และแน่นอนครับ วันนี้ Pizza and Beer ถูกจัดมาให้ สมาชิกอย่างเพียงพอและทั่วถึง ในวันนั้น เรามีการ Vote ชื่อ Siam Subaru Society เกิดขึ้น โดยมีพี่หมอ จาตุรงค์ เป็นผู้เสนอชื่อนี้ขึ้นมา ก็ขอขอบคุณครับ ไม่มีพี่หมอ เราก็ไม่มีชื่อนี้ใช้กันแน่ๆ

ในวันนั้น นโยบายต่างๆ ก็ไม่ได้ชัดเจนอะไรมากเพียงแต่ต้องการให้ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ รู้จักกัน และเพื่อให้กลุ่มของเรา มีพลัง เมื่อมีพลังแล้ว เราก็สามารถที่จะต่อรองซื้อขายอะไรๆ เป็นกลุ่มได้ ในราคาที่ถูกกว่า นี่คือนโยบายแรกจากพี่ๆ

หลังจากวันนั้น มีการกำหนด กันขึ้นมาว่าจะมีการ พบป๊ะกันแบบนี้ เดือนละ 1 ครั้ง โดยที่ในแต่ละเดือนก็จะมีสมาชิกใหม่เพิ่มขึ้น อย่างต่ำๆ 10 คน เป็นครั้งละ 20 30 จนกระทั้ง ห้องประชุม ที่นั้น ไม่เพียงพอสำหรับ Meeting ของเรา

และเราก็ได้ มีการเปลี่ยนสถานที่กันหลายครั้ง เป็นที่ เพชรบุรี บ้าง และหลายครั้งทีเดียว ที่พี่เต้ย อนุญาติให้เราได้ใช้ Seacon เป็นสถานที่ประชุม หรือแม้แต่จอดรถถ่ายรูป ......... แม้แต่การเปิดตัว Impreza ตาเหยี่ยว ก็ได้ใช้ชั้น 4 โซนโรงหนังเป็นที่เปิดตัว และโชว์รถ ของ Motorimage 

และพี่เต้ยก็อีกนั้นแหล่ะ ที่เป็นคนรวมกลุ่มพวกเรา ไปวิ่ง Track day โดยเริ่มจากนำสมาชิก SSS การร่วมกิจกรรม กับทาง ClubRT และต่อมาก็ได้มี Track Day เป็นของตนเอง

โคตรการ "ขับซู ดูว่าว เข้าหัวหิน" rally ท่องเที่ยว ที่ต้องบอกว่า แต่ละ SS ถึง SS เนี่ย ถ้าไม่ใช่เครื่อง Turbo อาจจะเข้าไม่ได้ตามเวลา และมารู้ทีหลังว่า พี่บัง ททท สมาชิกท่านนึงของเรา เป็ฯคนวาง line ทีนพี่แกโคตรโหด

ในสมัยก่อน พวกเราจะมีสานเป็นจดหมาย จากประธานของพวกเรา ส่งถึงสมาชิกทุกๆท่าน ถึงหน้าบ้าน ถึงโต๊ะทำงานกันเลยทีเดียว เราไม่เคยขาดการติดต่อจากพี่ชายของเราคนนี้ และพี่ก็ไม่เคย ลืมที่จะบอกเราว่า ช่วงนี้ มี Promotion ที่ไหน ลดค่าอะไหล่ ฝนตก อย่าลืมเช็คยางปัดน้ำฝน อากาศร้อน จะไปท่องเทียววันหยุด อย่าลืม เช็คยาง น้ำมันเครื่อง

และ Meeting ในปี 2002 ที่กระผมเองได้เสียง Vote จากสมาชิกรุ่นแรกๆ ให้เป็น Mr. Subaru และรับถ้วยจากมือพี่ชายคนนี้ พี่เต้ย ประธานคนแรก ซึ่งทุกวันนี้ แม้ว่า ผมจะไปวิ่งที่งานไหน ต่องานไหน แล้วได้ถ้วยกลับมา ก็ไม่มีถ้วยไหนที่ผม ภูมิใจ เท่าถ้วยใบที่พี่เต้ย และ เสียงจากสมาชิก ได้มอบให้ผม

ยังมีอีกหลายอย่าง ที่พี่ ทำให้เราเดินจากวันนั้น มาถึงวันนี้ได้ DNA ของพี่ จิตวิญญาณ ของพี่ๆ รุ่นนั้น ทำให้เรา เป็นเรา เป็น SSS

แต่วันนี้ พวกเรา กำลังก้าวเข้าไปสู่ ความขัดแย้ง กำลังเผชิญ ปัญหา กำลังมืดมน หาทางออกไม่ได้ ผมไม่รู้ว่า เรา เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ลากเรื่องราวนี้ มาจนถึงจุดนี้ได้อย่างไร อะไรคือต้นเหตุ อะไรเป็นสาเหตุ แต่วันนี้ ผมดีใจจริงๆ ที่พี่ชาย คนนี้ ได้สละเวลา อันมีค่าของพี่เอง มาแนะแนวทางให้พวกเราทุกคน เดินต่อไป

แม้ว่าวันนี้ หนทางดูจะมือมนเสียเหมือนเกิน แต่วันนี้ เรารู้ว่า ยังมีพี่ชาย คนนี้ คอยดูพวกเราเสมอ.....

ส่วนตัวแล้ว ผมมีความประทับใจส่วนตัว นอกเหนือจากเรื่องของ SSS กับตัวพี่เต้ย และ ขออนุญาติ แบ่งปัน

พี่เต้ย เป็นพี่คนนึง ในหลายๆคน ที่ผมเชิญไปร่วมงานแต่งงานของผม กับ ภรรยา โดยที่บอกตรงๆว่า ไม่ได้คิดว่าพี่เค้าจะว่างพอที่จะไปร่วมงาน แต่ผมก็ต้องเชิญพี่ที่ผมเคารพคนนึงของ SSS แต่พี่ก็ไป ทั้งๆที่ช่วงนั้น เป็นช่วงที่ประเทศเราก้าวเข้าสู่ความเสี่ยงในการ ปฎิวัต พี่ก็ยังไปอวยพรผมที่งาน ขอบคุณมาอีกครั้งครับ

อีกเรื่องหนึ่ง ที่ จนถึงบัดนี้ ทำให้ผมรู้ว่า พี่ไม่เคยลืมน้องคนนี้เลย

ในวันที่ กรุงเทพ ประสบภัยพิบัติ น้ำท่วม เมื่อปีที่แล้ว

ชื่อพี่เต้ย ปรากฎ ขึ้นบนจอ โทรศัพท์ มือถือผม ผมตกใจมาก เพราะหลังจากงาน แต่งงาน ผมแทบไม่ได้คุยกับพี่เลย ในใจตอนนั้นคือ คิดว่า ไม่รู้ว่าพี่มีอะไรกับผม หรือ ถ้าผมมีอะไรช่วยพี่ได้ ผมตั้งใจช่วยพี่เต็มที่

หลังจาก คำทักทาย สวัสดี ถามสารทุกข์ สุขดิบแล้ว

ทำให้ผม รู้ว่า สาเหตุที่พี่ เต้ย โทรหาผมนั้นคือ

" อัศครับ อัศ มีที่จอดรถหนี น้ำท่วมหรือยัง พอดีผมไปซื้อ ที่ที่ ฟิวเจอร์ปาร์ค บางแค ไว้ มีตึกจอดรถ แต่ห้างกำลัง ซ่อมแซม ถ้าไม่รู้จะจอดไว้ที่ไหน เอามาจอดได้เลย "

พี่เต้ย เป็นห่วง ว่าน้องคนนี้จะไม่มีที่จอดรถ หนีน้ำท่วม สำหรับพี่แล้ว ผมเป็นเด็กคนนึงเท่านั้น ที่ไม่นึกว่าวันนึง พี่จะโทรมาหาผม ด้วยความเป็นหวงเรื่องนี้ เพราะสำหรับพี่ ผมไม่ได้เป็นญาติ หรือคนที่พี่จะต้องนึกถึง จนต้องโทรมา

แต่พี่ก็โทรหาผม ทำให้ผมรู้ว่า พี่เต้ย ไม่เคยทอดทิ้งพวกเราไปเลย

จบบทสนธนา ผมวางสาย ด้วย คำขอบคุณ ไม่ต่ำกว่า 3-4 ครั้ง แต่ในใจ นั้นตื้นตัน และ ขอบคุณพี่ เป็นหมืนล้านคำ

เสียดายที่ผม เอารถไปจอดที่ Central บางนาเป็ที่เรียบร้อยแล้ว จึงปฎิเสธที่ และ ขอบคุณพี่เต้ยครับ

ถ้าเป็นไปได้ ผมก็อยากเห็นพี่ กลับมาเป็นประธานให้พวกเราอีกซักสมัยครับ ................ แต่อีกใจ ก็ไม่อยากรบกวนเวลาพี่เลยครับ

และขอบคุณสำหรับ ช่วงเวลาที่พี่เป็น ประธาน SSS ของพวกเรา

ความรู้สึกเดียวกับ AZZY  ครับ  (ตรงกันมากๆทุกเหตุการณ์) :bbbear_34:

ผมไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านเท่าไหร่   แต่ก็พอรับรู้บ้าง  ไม่ออกความคิดเห็นใดๆ   แต่อยากเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่าย  คนที่ยังอยากวิ่งรถ อยากขับรถ  อยากเพื่อSSS  อยากทำบุญเหมือนเดิม    กลุ่มคนพวกนี้ยังมีอยู่เยอะน่ะครับ   จบเรื่องเราได้เดินงานกิจกรรมกันต่อ   SSS  ผมถือว่าเป็นชมรม  ที่  เป็นที่จับตามองของคนจากข้างนอกเยอะมากๆ 

:bbbear_9: :bbbear_9: :bbbear_9:

:bbbear_3: :bbbear_3: :bbbear_3:

ออฟไลน์ N@n

• *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 02:39:33 PM »
 เข้ามากราบสวัสดี และขอบคุณพี่เต้ยที่ยังไม่ลืมบ้านหลังนี้ครับ
ผมเป็นคนนึงที่อยู่ทั้ง RT และSSS มานาน แต่ไม่ค่อยได้เข้ามาพิมพ์อะไรเท่าไหร่
หลังจากขายรถไป เพราะมีภาระกิจสำคัญ(เลี้ยงลูก) ก็ไม่ค่อยได้เข้ามาร่วมกิจกรรม แต่ก็ได้เข้ามาอ่าน เป็นระยะ
พอมีเรื่อง ก็ไม่ค่อยสบายใจกับเรื่องที่เกิดขึ้น ได้เเต่คอยติดตามโดยหวังว่า เมื่อไหร่เรื่องมันจะจบเสียที เเละก็ดีใจมาก
ที่พี่เต้ย เข้ามาเตือนสติแลละให้ข้อคิดดีๆครับ.  ทีนี้ก็ถึงตาท่านๆแล้วล่ะ ว่าจะทำได้ไหม?
ลดทิฐธิ เพิ่มสปิริต แล้วหันหน้าคุยกัน ว่าเราจะเดินต่อไปยังไง ถ้าท่านใดคิดว่าทำไม่ได้ก็ไม่ต้องเข้ามาคุยกัน เพราะเรื่อง มันก็คงไม่จบ
หวังว่าบรรยากาศดีๆ คงจะกลับมาโดยเร็วนะครับ
ด้วยความเคารพ แนน

ปล. คิดถึงเมื่อก่อน ที่มาตั้งไพลอนวิ่งกันที่ซีคอน แล้วมีความสุขจัง :bbbear_2: