ผู้เขียน หัวข้อ: Dear SSS members  (อ่าน 29669 ครั้ง)

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
Re: Dear SSS members
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 02:44:34 PM »
ผมชอบประโยคนี้
SSS must have CLASS without CLASS there is nothing.
คำว่า CLASS ไม่ได้หมายถึงรวยหรือจน ขับ GC หรือ GD หรือ อะไร แต่หมายถึง ความคิด, การกระทำ
ปัจจุบัน ความคิด และแนวทางของ SSS เป็นแบบเดิมหรือไม่? หรือมีเพื่อผลประโยชน์ให้คนมาขายของ?
การขายของไม่ใช่เรื่องผิด ทุกคนทำการค้าเพื่อหวังกำไร แต่หาก "เน้น" สื่งนี้มากไป มันไม่ใช่ SSS
ผมรับ SUBARU มาจากพ่อ เพราะท่านชอบมันมาก ท่านเคยใช้มาตั้งแต่เป็น Leone จน รุ่น ตาเหลี่ยม (ผมไม่รู้รหัสตัวถัง)
แล้วมาเป็น GC ก่อนท่านเสีย ผมว่าคนที่ใช้ และติดใจ SUBARU เป็นเพราะมัน พิเศษ ในตัวของมันเอง
สมาชิก SSS ก็ควรจะมี Character ที่ พิเศษ เช่นเดียวกับรถ นั่นคืออะไร?
เฮฮา บ้าบอ สนุกสนาน แต่ช่วยเหลือกัน นั่นแหละครับ คือ SSS เมื่อก่อน
ผมเคยโทรหาคุณ Azzy เพื่อปรึกษาเรื่องการแต่งรถ โดยที่แกไม่มีที่ท่ารำคาญแต่อย่างใด และพร้อมช่วยอยู่เสมอ
ผมเคยคุยกับจารย์อั๋นเรื่องรถ โดยที่แกไม่ได้รังเกียจผมที่เป็นเด็กไม่มีใครรู้จักแต่อย่างใด
ผมเคยได้รับความช่วยเหลือจากพี่นุ้ย ด้านคำแนะนำเรื่องอู่ และแหล่งอะไหล่โดยที่แกไม่หวง
ผมเคยได้รับความช่วยเหลือจากสมาชิกรุ่นเก่า มากมายหลายเรื่อง และผมขอไม่เอ่ยนาม
ผมอาจใช้ SUBARU มานาน แต่ไม่เคยไป Meeting ไม่เข้าร่วมกิจกรรม ไม่ค่อยมีใครรู้จัก
แต่ทุกท่านยินดีช่วยเหลือ ให้คำปรึกษาผมโดยไม่หวังผลตอบแทนแต่อย่างใด
ซึ่งผมก็ช่วยเหลือน้องๆ พี่ๆ เพื่อนๆ ตามแต่โอกาสอำนวยเช่นกัน
นี่เเหละคือคำว่า CLASS ของ SSS ในความคิดของผม

สังคมเรามันเจ๋งตรงนี้แหละครับ  :bbbear_31:

ออฟไลน์ Nut

• *
  • Popular Vote : 13
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: มีนาคม 04, 2012, 10:46:43 PM »
ย้อนนึกไปถึงอดีตก่อนที่จะมีปัญญาได้ขับซู ส่วนนึงที่อยากเป็นส่วนนึงของชนกลุ่มน้อยกลุ่มเล็กๆก็เพราะประทับใจในสังคมและมิตรภาพที่ต่างคนต่างหยิบยื่นให้โดยไม่หวังผลตอบแทนนี่แหละ :bbbear_31: ดีใจที่เห็นพวกพี่ๆยังไม่ทิ้งกันไปไหน พอเห็นข้อความจากพี่พรต พี่อัศ และพี่ๆอีกหล่ยท่านรู้สึก......  เหมือนได้เจอพี่ชายอีกครั้ง :bbbear_30: :bbbear_19: :bbbear_7:

***ผมไม่ใช่เกย์นะ*** :bbbear_2:

ออฟไลน์ pick

• Life is Short
  • *
  • Popular Vote : 47
  • GC Doluck
    • http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?PHPSESSID=7itefknqnjl7ejf1ma290bker7&/topic,88992.0.html
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 09:13:16 AM »

ความรู้สึกเดียวกับ AZZY  ครับ  (ตรงกันมากๆทุกเหตุการณ์) :bbbear_34:

ผมไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านเท่าไหร่   แต่ก็พอรับรู้บ้าง  ไม่ออกความคิดเห็นใดๆ   แต่อยากเป็นกำลังใจให้ทุกฝ่าย  คนที่ยังอยากวิ่งรถ อยากขับรถ  อยากเพื่อSSS  อยากทำบุญเหมือนเดิม    กลุ่มคนพวกนี้ยังมีอยู่เยอะน่ะครับ   จบเรื่องเราได้เดินงานกิจกรรมกันต่อ   SSS  ผมถือว่าเป็นชมรม  ที่  เป็นที่จับตามองของคนจากข้างนอกเยอะมากๆ 

:bbbear_9: :bbbear_9: :bbbear_9:

:bbbear_3: :bbbear_3: :bbbear_3:

ก็กำลังสงสัยว่าพี่หมำ่เราหายไปไหน
จากกระทู้นี้ก็ได้พบเจอรุ่นพี่หลายๆท่านซึ่งไม่ค่อยได้เจอกันมานานมากแล้ว
ทุกท่านก็ยังคงรักและเป็นห่วงบ้านหลังนี้อยู่ ขอขอบคุณทุกท่านมากนะครับ

สงสัยต้องจัด Meeting SSS วันวานยังหวานอยู่ซะแล้ว
อยากไปหยอดหอยที่บ้านพี่หมอ (ดอนหอยหลอด) อีกครับ

ออฟไลน์ สาหร่าย05

• *
  • Popular Vote : 32
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:37:09 AM »
    ผมนึกไปถึงสมัยจิมคาน่า  เรานัดซ้อมกันเป็นประจำช่วงเช้าๆที่ลานจอดรถห้างซีคอนฯ

มีพี่เต้ยลงมาดูแล  บางวันนึกสนุกก็ลงมาแจมกับน้องๆด้วย  บรรยากาศแบบนั้น จะให้ย้อนกลับไปคงทำได้ลำบากครับ

ปัจจุบัน SSS กำลังเติบโต ไม่ว่าจะไปในทิศทางไหนก็ตาม  แต่ผมยังเชื่อว่าสมาชิกยุคบุกเบิกทุกคนก็ยังอยากเห็น

ความมีสปิริต ความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน  ความมีเอกลักษณ์ที่เมื่อก่อน เรากล้าพูดว่าไม่มีชมรมไหนทำได้เหมือน

ได้แค่หวังว่าข้อคิดดีๆจากท่านประธานคนแรก จะทำให้หลายคนหลายฝ่ายได้หยุด และคิด มองย้อนกลับมาดูความต้องการของ

สมาชิกอย่างแท้จริงครับ 
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 10:57:52 AM »
    ผมนึกไปถึงสมัยจิมคาน่า  เรานัดซ้อมกันเป็นประจำช่วงเช้าๆที่ลานจอดรถห้างซีคอนฯ

มีพี่เต้ยลงมาดูแล  บางวันนึกสนุกก็ลงมาแจมกับน้องๆด้วย  บรรยากาศแบบนั้น จะให้ย้อนกลับไปคงทำได้ลำบากครับ

ปัจจุบัน SSS กำลังเติบโต ไม่ว่าจะไปในทิศทางไหนก็ตาม  แต่ผมยังเชื่อว่าสมาชิกยุคบุกเบิกทุกคนก็ยังอยากเห็น

ความมีสปิริต ความเป็นอันหนึ่งอันเดียวกัน  ความมีเอกลักษณ์ที่เมื่อก่อน เรากล้าพูดว่าไม่มีชมรมไหนทำได้เหมือน

ได้แค่หวังว่าข้อคิดดีๆจากท่านประธานคนแรก จะทำให้หลายคนหลายฝ่ายได้หยุด และคิด มองย้อนกลับมาดูความต้องการของ

:bbbear_48: :bbbear_48: ขอบคุณพี่ทุกท่านที่ทำให้เกิด SSS ขึ้นมาครับ
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ SnoozEviL

• *
  • Popular Vote : 5
  • ลัทธิสุขนิยม
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:14:19 AM »

ลุงอั๋น "รุ่นบุกเบิก" = ผู้สูงอายุ  :bbbear_40:
...รุ่น..ใหญ่...ใจ..ต้อง..นิ่ง...

ออฟไลน์ WhiTeScooBY

• SSS
  • *
  • Popular Vote : 59
  • -!-!-!-! ScooBY X'mas !-!-!-!-
    • www.audioxtreme.com
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:37:37 AM »
ขอบคุณพี่เต้ยนะครับ ได้มีโอกาสคุยกับพี่ทางโทรศัพท์เป็นครั้งคราว พี่มักจะถามถึงและแสดงความห่วงใยต่อชมรมและตัวผมเองอยู่เสมอ

ผมรู้สึกได้ถึงความอบอุ่นเป็นกันเองที่พี่มีให้อยู่ตลอดครับ และเห็นด้วยตามที่พี่เต้ยแนะนำครับ อยากให้ SSS มีความสามัคคี ปรองดองกัน

จากข้อสงสัยและปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น พี่เต้ยแนะนำว่าอยากให้สมาชิกนัดประชุมกัน มาพูดคุยหาข้อสรุปกันครับ หลายๆเรื่องที่มีรายละเอียด

ที่อธิบายเหตุและผลด้วยคำพูด ซึ่งสื่อสารและแสดงถึงเจตนารมณ์ได้ดีกว่าการพิมพ์ในหน้าเวบบอร์ด ซึ่งผมจะได้ประสานงานกับทางพี่ต่าย

และทีมงานเพื่อนัดประชุมใหญ่ต่อไปครับ
เพื่อคุณภาพเสียงในรถยนต์ ===> http://www.audioxtreme.com

• *
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:41:24 AM »
ลุงอั๋น "รุ่นบุกเบิก" = ผู้สูงอายุ  :bbbear_40:

ผมโชคดี มารุ่นสอง "รุ่นวัยรุ่น"  :bbbear_32:
บ้าพลัง คลั่งอำนาจ  เชิญใส่กระโปรง แล้วออกไป๊!!!

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:54:20 AM »
ขอบคุณพี่เต้ยนะครับ ได้มีโอกาสคุยกับพี่ทางโทรศัพท์เป็นครั้งคราว พี่มักจะถามถึงและแสดงความห่วงใยต่อชมรมและตัวผมเองอยู่เสมอ

ผมรู้สึกได้ถึงความอบอุ่นเป็นกันเองที่พี่มีให้อยู่ตลอดครับ และเห็นด้วยตามที่พี่เต้ยแนะนำครับ อยากให้ SSS มีความสามัคคี ปรองดองกัน

จากข้อสงสัยและปัญหาต่างๆที่เกิดขึ้น พี่เต้ยแนะนำว่าอยากให้สมาชิกนัดประชุมกัน มาพูดคุยหาข้อสรุปกันครับ หลายๆเรื่องที่มีรายละเอียด

ที่อธิบายเหตุและผลด้วยคำพูด ซึ่งสื่อสารและแสดงถึงเจตนารมณ์ได้ดีกว่าการพิมพ์ในหน้าเวบบอร์ด ซึ่งผมจะได้ประสานงานกับทางพี่ต่าย

และทีมงานเพื่อนัดประชุมใหญ่ต่อไปครับ

แจ้งวันมาเลยดีกว่าไหมครับ จะได้ไม่เลยเถิดกันไปกว่านี้ พี่ต่ายบอกจะนัด 4 มี.ค. ก็เงียบไปแบบนี้ก็เลื่อนไปเรื่อยๆ จะดีเหรอครับ
มติเป็นเอกฉันฑ์จากกระทู้นี้แล้ว
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=91321.0

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:57:40 AM »
แจ้งวันมาเลยดีกว่าไหมครับ จะได้ไม่เลยเถิดกันไปกว่านี้ พี่ต่ายบอกจะนัด 4 มี.ค. ก็เงียบไปแบบนี้ก็เลื่อนไปเรื่อยๆ จะดีเหรอครับ
มติเป็นเอกฉันฑ์จากกระทู้นี้แล้ว
http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=91321.0

:bbbear_34:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 11:59:01 AM »
:bbbear_34: :bbbear_34:

85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:00:38 PM »
ผมว่าถ้าจะนัด ก็ควรจะรีบสรุปวัน นะ

หรือถ้าจะชี้แจงผ่านเว็บ ก็ควรจะรีบ ชี้แจงนะครับ

หรือต้องรีบทำอย่างใดอย่างนึง อะไรก็ได้ครับ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:12:22 PM »
ได้อ่านแล้ว บ้านหลังนี้อบอุ่นครับผม
ไ้ด้อ่านแล้ว ได้ข้อคิดสำหรับผมสมาชิกใหม่ ได้เข้ามาบ้านหลังนี้ แล้วได้รับรู้สิ่งที่คนในบ้านเป็นอยู่ และดำเนินกันมานานจนเรียกว่า 'วัฒนธรรม' ของ SSS ครับ
ได้อ่านแล้ว ได้รับรู้วัฒนธรรมอันดี คนที่เข้ามาบ้านใหม่ก็ได้ซึมซับวัฒนธรรมดังกล่าวด้วย

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:13:25 PM »
 :bbbear_34:

:bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:
Think Feel Drive

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: มีนาคม 05, 2012, 12:23:07 PM »
รีบนัดวันมาเลยดีกว่าครับ ดีกว่าคาราคาซังแบบนี้ มันไม่เกิดประโยชน์อะไร รอมานานก็ปล่อยให้เรื่องเงียบเพื่อ?
แต่ก็ขอบคุณนะครับที่ยอมเปิดIPสักทีหลังจากกระทู้ที่มีการโต้ตอบระหว่างadmin, mod_SSS โดนลบไปหมดแล้ว
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง