ผู้เขียน หัวข้อ: เพิ่งได้อิมมาครับบบบบบอยากทราบวิธีดูแลหน่อยคร้าบ  (อ่าน 5681 ครั้ง)

ออฟไลน์ sandzaza

• *
  • Popular Vote : 4
ในที่สุดคุณพ่อก็ยอมซื้อให้แล้วครับ ได้หมูwrxมาครอบครองสมจายยย

อยากรบกวนพี่ๆช่วยบอกหน่อยครับว่าควรดูแลพวกของเหลว/หัวเทียน/จิปาถะ ในระยะที่เท่าไหร่ เท่าที่รู้มาเจ้าของคนเก่าเค้าใช้มาประมาน 4000กว่าโล (ไมล์ปัจจุบัน 32000) เปลี่ยนไปแต่น้ำมันเครื่องงครับบบ

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
น้ำมันเบรก น้ำยาหม้อน้ำ ปีละหน   น้ำมันเครื่องแล้วแต่การใช้งาน ใช้ในเมืองก็ขยันเปลี่ยน วิ่งยาวๆก็ได้นานหน่อย วิ่งน้อยมากปีละหน กรองใช้ของแท้เท่านั้น

น้ำมันเกียร์/เฟืองท้ายซูบารุแนะนำทุก 40000 แต่เปลี่ยนก่อนก็ได้ครับไม่แพง

แล้วก็หัวเทียนของเดิมเป็นอิริเดียม ทุก100000  แล้วก็กรองอากาศเดิมทุก10000ครับ (อันนี้ไม่แน่ใจซูบารุแนะนำเท่าไหร่)

อันสุดท้ายของแต่งเปลี่ยนได้เรื่อยๆครับ :bbbear_43:

ออฟไลน์ Kmitl@Ku

• Boxer's Farmer. เกษตรกรไทยหัวใจบ็อคเซอร์
  • *
  • Popular Vote : 26
  • Gc OTOP
น้ำมันเบรก น้ำยาหม้อน้ำ ปีละหน   น้ำมันเครื่องแล้วแต่การใช้งาน ใช้ในเมืองก็ขยันเปลี่ยน วิ่งยาวๆก็ได้นานหน่อย วิ่งน้อยมากปีละหน กรองใช้ของแท้เท่านั้น

น้ำมันเกียร์/เฟืองท้ายซูบารุแนะนำทุก 40000 แต่เปลี่ยนก่อนก็ได้ครับไม่แพง

แล้วก็หัวเทียนของเดิมเป็นอิริเดียม ทุก100000  แล้วก็กรองอากาศเดิมทุก10000ครับ (อันนี้ไม่แน่ใจซูบารุแนะนำเท่าไหร่)

อันสุดท้ายของแต่งเปลี่ยนได้เรื่อยๆครับ :bbbear_43:

ตามนี้เลยครับ  แต่มาชอบเอาตอนประโยคหลัง    เนี๊ยะคับ

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
ใช่คันที่มาจากชลบุรีป่าวครับ แรงเลยนะครับนั้น ยินดีต้อนรับครับ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

• *
คันนี้มาจาก ราชบุรีครับ อิอิ

ออฟไลน์ POP_EMS

• *
  • Popular Vote : 13
  • www.facebook.com/liquimolymotorsportthailand
    • liquimolymotorsportthailand
 :bbbear_17:

ยินดีด้วยครับ

ปกติได้รถมาใหม่ผมจะเปลี่ยนของเหลวทั้งหมดเป็นการreset เริ่มต้นกันใหม่ และให้อู่ที่วางใจตรวจดูรถทั้งหมด ถ้ามีอะไรไม่ดีก็เปลี่ยนใหม่หมดเพราะเป็นรถเราแล้ว

จากนั้นก็ดูแลตามระยะ และถ้ามีอะไรเสียตามโอกาสก็ซ่อมเปลี่ยนไปครับ

ขับให้สนุกสมใจแบบปลอดภัยนะครับ ว่างๆ ไป Track Day ให้ชาวมอเตอร์สปอร์ตหลายๆ คนในนี้ที่ขับเก่งช่วยไกด์ให้ครับ

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
ของผมจะล้างแผงแอร์ภายในห้องโดยสารก่อนครับ
กลัวเชื้อโรคสะสม  :bbbear_6:

ออฟไลน์ TRN

• *
  • Popular Vote : 15
ยินดีด้วยที่ได้รถในฝันมาครอบครองนะครับ  ยังไงช่วงทำความรู้จักกันก็ขับเพลา ๆ หน่อยนะครับ ไว้รู้จักกันดีแล้วค่อยจัดเต็ม..

แนะนำตามคุณป๊อบครับ  เปลี่ยนของเหลวทุกอย่างใหม่ดีที่สุด แต่ถ้าสามารถตรวจสอบประวัติได้ชัดเจนว่าเจ้าของเดิมเปลี่ยนอะไร ตอนไหน มาแล้วบ้าง  แบบนี้ก็อาจจะดูแลตามระยะต่อจากเจ้าของเดิมได้เลยครับ (เป็นผมถ้าไม่มีหลักฐานเป็นเอกสารชัดเจน  ผมก็จับเปลี่ยนหมดทุกอย่างทั้งน้ำมันเกียร์, เฟืองท้าย, เพาเวอร์, ครัช, ฯลฯ เพื่อความสบายใจ)

ของที่ผมเปลี่ยนบ่อย ๆ นอกจากน้ำมันเครื่องก็จะมีน้ำมันเกียร์กับเฟืองท้าย และกรองอากาศ ทุก 10000 กิโลครับ

น้ำมันเบรครอเปลี่ยนตอนเปลี่ยนชุดเบรคของแต่งครับ

น้ำยาหม้อน้ำก็รอเปลี่ยนพร้อมกับหม้อน้ำแต่ง หลังจากนั้นเปลี่ยนปีละหนตามคุณโมแนะนำก็ได้ครับ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ยินดีกับรถใหม่ด้วยนะครับ

• *
บ้านผมอยู่แถวซาย2 รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำอู่subaru แถวๆนั้นให้หน่อยคร้าบบบ(ราคามิตรภาพยิ่งดี)  :bbbear_32:

ออฟไลน์ subie_bugeye

• *
  • Popular Vote : 8
  • ถ้าคุณแน่อย่าแพ้ขับ4
อยู่ใกล้กัยเลย ครับ ผมอยู่เพชรเกษม 69 ว่างๆต้องดริ้งกันหน่อย  :bbbear_46: :bbbear_46:

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
บ้านผมอยู่แถวซาย2 รบกวนพี่ๆช่วยแนะนำอู่subaru แถวๆนั้นให้หน่อยคร้าบบบ(ราคามิตรภาพยิ่งดี)  :bbbear_32:

อ่าว งี้ ชาวฝั่งธนก็มีเพิ่มแล้วซิครับเนี่ยะ

ส่วนเรื่องอู่ ฝั่งธน ก็จะมี ซูบารุเพชรเกษม กับอู่ทวียานอวกาศครับ ก็ ลองเข้าไปใช้บริการกันดูนะครับ  :bbbear_46: :bbbear_46:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Chaiwatinov

• *
  • Popular Vote : 10
    • http://www.facebook.com/profile.php?id=100001433686301
ยินดีด้วยครับ ลุงอยู่สมุทรสาคร
ครบ 38000 เปลี่ยนครบชุด น้ำมันเครื่อง กรอง น้ำมันเกียร์ น้ำมันเฟือง

ปล.แต่งอะไรก็ได้ที่ไม่ต้องเปิดเครื่องครับ แรงพอดีมีความสุข ทำไม่พอดีมีแต่ทุกข์
    โชคดีครับ

:bbbear_9: :bbbear_9: :bbbear_9:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2012, 10:18:47 AM โดย Chaiwatinov »
อย่าให้คนไม่รู้จักซูบารุทำซูบารุ
คบเพื่อนอย่ามีเรื่องเงินไม่งั้นโดนหลอก

ออฟไลน์ eupman

• *
  • Popular Vote : 1
ทวียานอวกาศ.     ......    :bbbear_32:     ชอบๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
ซาบารุกรุงเทพครับ ตรงข้าม ม.สยามครับ