ผู้เขียน หัวข้อ: สั่งทำหน้าแปลน Blow Off Valve แพงมั้ยครับ  (อ่าน 2545 ครั้ง)

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
สั่งทำหน้าแปลน Blow Off Valve แพงมั้ยครับ
« เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 01:21:56 PM »
พอดีได้ BOV มา แต่หน้าแปลนไม่ตรงรุ่น
ถ้าไปสั่งทำ จะเกินพันมั้ยครับ ใส่กับเครื่องคอขาว (ต่อกับท่อยางใต้อินเตอร์ ไม่ใช่ต่อจากตัวอินเตอร์)

ใจผมอยากได้เป็น หน้าแปลน แล้วก็ต่อเป็นข้องอ 90 องศา เพราะอยากให้เวลาต่อ BOV มันไม่ตะแคง
ลองดูรูปนะครับ

ต้องไปโรงกลึงหรือร้านท่อไอเสียครับเนี่ย พันนึงจะอยู่รึเปล่า ช่วยแนะนำด้วยครับ

ออฟไลน์ MOJOJOJO

• *
  • Popular Vote : 64
Re: สั่งทำหน้าแปลน Blow Off Valve แพงมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 04:49:01 PM »
เคยสั่งโรงกลึงเป็นอลูมิเนียมเจ้านี้งานเรียบร้อยหน่อย 700 ครับ หน้าแปลนเฉยๆไม่มีข้องอ

ถ้าอยากเอาถูกผมเคยไปร้านที่เค้ารับตัดเหล็กตามแบบ ตัดมาชิ้นนึงไม่ถึง 40 บาทเหล็กหนา4มิล 

(ไม่ได้ตัดเลเซอร์นะครับ คิดว่าตัดพลาสม่า) แต่รูเล็กๆอย่างที่ต้องร้อยน็อต เค้าเจาะไม่ได้

ท่อตัว L ไปหาร้านท่อไอเสียได้เลยครับ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
Re: สั่งทำหน้าแปลน Blow Off Valve แพงมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 06, 2012, 11:16:06 PM »
ท่อยางน้ำตัดเอาครับง่ายดาย :bbbear_34:
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

ออฟไลน์ p@nn

• *
  • Popular Vote : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 08:51:21 PM »
ร้านทำ ประตูสแตนเลส ทำสบาย หาได้ใกล้บ้าน  :bbbear_34:

ออฟไลน์ boxer_sound

• Im
  • *
  • Popular Vote : 6
  • สนั่น....ลั่น...ทุ่ง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 07, 2012, 09:19:11 PM »
ผมเคยได้มาไม่ตรงรุ่นเหมือนกัน หาร้านแถวบ้าน เห็นว่าเป็นร้านแต่งรถทำท่อ ทำโบ ทำโรบาล์โดยเฉพาะ
พองานเสร็จก็จ่ายไป 300 (หน้าแปลนอย่างเดียว) ผมกะดูไม่ค่อยเป็นว่าเรียบร้อยแค่ไหน
พอเปลี่ยนได้ก็คิดว่าโอเค ซัดออกไปแรก ๆ แหมเสียงใหม่ได้อย่างใจ และแล้วขากลับวีบๆๆดับครับ
ปรากฎว่ามันทำมาไม่เนียน เหมือนไม่สนิทไรสักอย่าง โดนคนเบาะข้างๆบ่นเลย ดับกลางถนนอีกแล้วหาเรื่องดีนัก ซวยเลย
ต้องให้พี่ที่อู่ตะไบตกแต่งใหม่ ตอนนี้ปกติแล้ว เฮ้อ