ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องใช้รถทุกวันครับ วันละประมาณ 300+ โล ตอนนี้ไม่ไหวค่าน้ำมันเลกาซี่แล้ว แนะนำด้  (อ่าน 12670 ครั้ง)

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
นอกจากเลกาซี่แล้ว มีรถที่ขับ ต่างจังหวัดทุกวันแล้วไม่ค่อยเหนื่อยมั้ยครับ

ใช้เลกาซี่ มาเป็น 10 ปี แต่ตอนนี้ไม่ไหวค่าเชื้อเพลิงแล้วล่ะครับ ชอบก็ตอนเข้าโค้ง ขับ 200+ ยังนิ่ง

ลองขับประหยัดๆ ยังไงก็ได้ไม่เยอะ

ตัวเลือกแบบไม่ต้องติดแก๊ส มีรถใด สมรรถนะ และ ช่วงล่าง เข้าใกล้ซูบารุ บ้างครับ ในที่นี้เน้นว่า ขับได้ 12 โลลิตร ทางไกล+ น่ะครับ

แนะนำด้วยนะค้าบบบ

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
ผมว่ายากครับที่จะหาอะไรมาแทนซูบารุได้ จะหารถที่เข้าโค้งแบบ200นิ่งๆนี่คงหาไม่ได้อ่ะครับ

ที่ขับมาก็ไม่เคยมีนะครับ ผมขับหมูแวนตอนแรกว่าจะขายแต่มานั้งนึกว่าจะซื้อรถอะไรมาแทน คำตอบคือไม่มีครับ

และการทักทายแบบซูบารุ หาไม่มีจริงๆครับ :bbbear_28: :bbbear_28:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ ---น้ำตาเสือดำ---

• .....ตัวฉันทุกวันแสนตรม.....
  • *
  • Popular Vote : 79
  • ถึงจะชั่วก็ชั่วแต่ตัวยักษ์ ...สุริวงศ์พงษ์ศักดิ์หาชั่วไม่
นั่งรถทัวร์ ครับ สบาย ประหยัด 

ว่าแต่ ขับวันละสามร้อยโล  สนใจ ไปวิ่งปารีด ดั๊กก้ามั๊ยครับ

ออฟไลน์ sexysecret

• *
  • Popular Vote : 0
เอาประหยัดคงต้องมองพวกเครื่องดีเซลครับ ได้อัตราเร่งตีนต้นแล้วก็ความประหยัดด้วย
ที่นึกออกก็ Cruze, Ford Focus
แต่ช่วงล่างนี่ ไม่ทราบจริงๆ เพราะไม่เคยขับเลยครับ

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
เออขับวันละ300โลนี่ขับไปไหนบ้างอ่ะครับ ไม่เหนื่อยหรอครับเนี้ย ซื้อคอนโดเลยดีมั้ยครับ

เดือนนึง9000โล โอ้โหเปนลม ตีไป9โล/ลิตร ใช้เดือนละ1000ลิตร ลิตรละ40 เดือนละ40000บาท ตายแล้วๆๆๆๆๆ
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

• *
เป็นเซลล์ครับ

ทางที่ใช้ ก็ค่อนข้างแรลลี่ ไปมันทุกที่ เหนืออีกสาน ล้อดุ้งไปหลายชุด

ตอนนี้ลงตัวที่ล้อแรลลี่ speedline 15 นิ้ว ใส่ยางแก้ม 60 เลยครับ พอดีมันใส่กับ 4 pot ได้

ใช้มาปีกว่าๆ คิดๆดู วิ่งเยอะครับ สงสารรถ อยากเก็บ อยากทำ เลยว่าจะหาอะไรมาแทนน่ะครับ

จริงๆ สามร้อย เฉลี่ยน่ะครับ วิ่งวันเป็นพันก็มี เคยเอา vigo มาขับ เอา camry มาขับ สรุป ซูขับสบาย เหนื่อยน้อยสุดน่ะครับ

เฉลี่ยแล้วเดือนนึง ผมวิ่งเกือบหมื่น น้ำมันเครื่องถ่ายทุกเดือนเลยครับ

ส่วนค่าเชื้อเพลิง บริษัทจ่ายให้ เรทที่ 12 โลลิตรครับ

ออฟไลน์ VEE-NEWS

• *
  • Popular Vote : 14
300 โลต่อวัน เป็นไปได้ครับ เมื่อก่อนผมวิ่ง กรุงเทพฯ สระแก้ว กรุงเทพฯ ระยอง  เกิน 300 ไปเยอะเลย เห็นด้วยกับเพื่อนๆครับ หารถที่ฟิลลิ่งแบบซูยากครับ เท่าที่เห็นว่าไกล้เคียงก็จะเป็น gtr 35   :bbbear_43:  ถ้ามีงบ พวกlegacyรุ่นใหม่ auto ขับสบาย หรือลงเครื่องใหม่ก็น่าสนนะครับ เครื่องรุ่นใหม่ๆทันสมัยประหยัดขึ้นเยอะครับ 2.5 na ก็ดีครับ ติดแก๊สเลย ประหยัดกว่าน้ำมันสามเท่า วิ่งพอๆกัน

อยากประหยัดกว่านี้ก็รถตลาด เครื่อง 1.6 1.8 ที่สนใจก็มี proton exora, new mazda 3  ,chevrolet cruze hatchback(เมื่อไหร่จะมา), all new nissan tida (ถ้านำเข้ามาขาย) ติดแก๊สโลด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2012, 09:33:21 PM โดย VEE-NEWS »

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
แก๊สLPG เลยยจ๊ะใช้อยู่ดีนะ ไม่สะดุดแต่ใช้สัก3หมื่นโลจะกดบูสต์ได้แค่0.5บาร์เพราะหัวเทียนจะไปแล้ว(กดเต็มบูสได้แต่จะสะดุดเบาๆ)

แต่สลับใช้นำ้มันเดี๋ยวนั้นไม่สะดุดครับได้เต็มบูสต์ ผมใส่ถังโดนัท50ลิตรเติมทีนึงได้เกือบ300กม. ใช้acหัวฉีดครับ
ที่บ้านมีnew vios ล้อกระทะอยู่คันจ่ายค่านำ้มันแพงกว่าlpgในGFเลยนะ

ถ้าไม่ชอบคันอื่นอย่าซื้อเลยแพง เก็บเงินไว้ลงเครื่องใหม่ยังได้เครื่องเวอร์4ไม่กี่ตังค์หักเงินนำ้มันบริษัทมาก็ได้555
ปล.พี่ในคลับลงเครื่องเหยี่ยวทวินสกอล ยังดมแก๊สเลยนะ แถมแก๊ส ออกเทน100ด้วยอิอิ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
ครับๆ ตอนนี้ก็มองๆ เครื่องฟอเรสเตอร์ไว้ล่ะครับ แต่ยังไม่มีรถไปขนมาวาง กะว่าติดแก๊สคงทนน่ะครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ครับๆ ตอนนี้ก็มองๆ เครื่องฟอเรสเตอร์ไว้ล่ะครับ แต่ยังไม่มีรถไปขนมาวาง กะว่าติดแก๊สคงทนน่ะครับ
แจ๊สคันเก่าผมติดแก๊สวิ่ง2แสนยังไม่พังเลยครับ ซูของเราไม่ใช่ไก่กาอิอิ ทนตีนจะตายขออย่างเดียวอย่าซนปรับบูสเพิ่ม555
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *
แจ๊ส ต้องตั้งวาล์วหรือเปล่าครับ ขับเป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Teeraparp

• *
  • Popular Vote : 3
ผมใช้ LPG มา 30000 กว่าโลแล้ว ไปเหนือมา 2 รอบ วิ่งไม่แตกต่างจากน้ำมัน
ขอบอกว่า ไปติดแก๊ส LPG เลยครับ อย่ารอ ไม่มีเหตุผลที่มีของถูกกว่า ให้ใช้ แล้วไม่ใช้
GC เครื่องตากลม คอขาว ครับ

ออฟไลน์ NOp76

• Still Chill Chill ^ ^~
  • *
  • Popular Vote : 73
  • Proud of Boxer
    • http://www.bendix.co.th
ขับแบบนี้ติดแก๊ซไปเลยดีกว่าครับ เดียร์ ประหยัดกว่าเยอะครับ

ออฟไลน์ desire

• *
  • Popular Vote : 2
ผมไม่แน่ใจว่า captivaวิ่งทางไกลกินเท่าไหร่นะครับ ไม่ทราบว่าเครื่องรุ่นใหม่มันประหยัดขึ้นมั้ย แต่ถ้าลุยหน่อยๆ คันนี้ก็โอเคครับ เวลาเข้าโค้งถ้า จะหลุดโค้งมันก็จะเปลี่ยนเป็นขับ4อัติโนมัติอ่ะครับ(ไม่แน่ใจว่าทุกรุ่นรึเปล่านะครับ)ทำให้ท้ายไม่หลุดอ่ะครับรู้สึกได้  ส่วนถ้าเดิมๆแล้วประหยัดน้ำมันในการเดินทางไกลแล้วช่วงล่างดีๆหน่อยผมมองว่า cruzeกับmazda 3น่าจะเวิร์คครับ แต่ถ้าเข้าโค้ง200+อันนี้ผมก็ไม่แน่ใจเหมือนกัน เคยทีเดียวตอนนั่งbmwเพื่อนเข้า200+ก็เสียวๆเหมือนกันครับ :bbbear_1:

• *
ขับแบบนี้ติดแก๊ซไปเลยดีกว่าครับ เดียร์ ประหยัดกว่าเยอะครับ

ยังไม่มีเวลาไปเอาเครื่องเลยครับคุณนพ คงติดแก๊สแหละครับ....