ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องใช้รถทุกวันครับ วันละประมาณ 300+ โล ตอนนี้ไม่ไหวค่าน้ำมันเลกาซี่แล้ว แนะนำด้  (อ่าน 12671 ครั้ง)

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
แจ๊ส ต้องตั้งวาล์วหรือเปล่าครับ ขับเป็นไงบ้างครับ
เครื่องidsiครับ วาล์วมันชอบลอยต้องตั้งวาล์วทุก2หมื่นโลไม่งั้นมันจะรอรอบตอน1500รอบแต่ปลายได้ปกติ
ตั้งวาล์วแล้ววิ่งดีคันเร่งเบา555 แต่เครื่่องอิมตั้งยาก(ยกเครื่อง)ผมเลยเลือกฝาไฮดรอลิค(ความคิดผมคนเดียว)
แต่พี่ๆคอแดงใช้แก๊สไม่เหนใครบ่นเรื่องตั้วาล์ว :bbbear_23:

ปล.ใครว่าidsi+เกียร์cvtเปราะผมขับค่อนข้างเร็ว และชอบยิงยาวกระบี่-กทม.มันก็ไม่เห็นพังแถมจูนแก๊สปีละครั้งเอง :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ chaikiat

• *
  • Popular Vote : 2
  • อดีตไม่สำคัญ ปัจจุบันกรู...ขับ Z ...
ถ้าไม่ติดแก็ซ ก็เลือกรถเครื่องใหญ่+เกียร์เยอะๆ เช่น หก หรือ เจ็ด เกียร์ ...

ผมเคยใช้ is 250 .. วื่งความเร็ว 120 กินน้ำมันประมาณ 13-14 กิโง/ลิตร (ยกตัวอย่างนะครับ แต่ถ้าไหว lexus ขับสบายจริงๆ มือสองก็ ล้านห้า)
ไม่ได้ขับซูแล้ว ... แต่ก็ยังชอบซูบารุไม่เสื่อมคลาย

• *
ถ้าไม่ติดแก็ซ ก็เลือกรถเครื่องใหญ่+เกียร์เยอะๆ เช่น หก หรือ เจ็ด เกียร์ ...

ผมเคยใช้ is 250 .. วื่งความเร็ว 120 กินน้ำมันประมาณ 13-14 กิโง/ลิตร (ยกตัวอย่างนะครับ แต่ถ้าไหว lexus ขับสบายจริงๆ มือสองก็ ล้านห้า)
ไม่ไหวมั๊งครับพี่พวกเซลนี่วิ่งเปนรถตู้เลย5555 แล้วก็ใช้รถหรูกว่าเจ้านายละก็ซวยแน่อิอิ

ผมมีวิออสกิน15-16โลลิตร เฉลี่ยนำ้มันลิตรละ37บยังตกกม.ละ2.5บาท/กม

อิมกินเฉลี่ย7 โล/ลิตร แก๊สราคาล่าสุด12.16 ตกกม.ละ1.7฿/กม

หวังว่าผมคงไม่ตกเลขนะ555  :bbbear_23:

ออฟไลน์ ValenDear

• *
  • Popular Vote : 28
เชียงใหม่ ลิตรละ 13.81 ณ วันนี้นะครับ เดี๋ยว 16 ก็ขึ้นอีก มันกินพอๆ กับ วิออส ขับน้ำมันเลยทีเดียวเชียวครับ

Lexus IS250 รถในฝันครับ ชอบ ช่วงล่างนิ่ม แต่ไม่ย้วย สปอร์ต เคยนั่งครั้งเดียว ชอบรูปลักษณ์มากๆครับ แต่คงเกินเอื้อม   :bbbear_3:

ว่าแต่ lexus is250 ใช้เครื่องรหัสอะไรครับ

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
นั่งรถทัวร์ ครับ สบาย ประหยัด 

ว่าแต่ ขับวันละสามร้อยโล  สนใจ ไปวิ่งปารีด ดั๊กก้ามั๊ยครับ
ในเวปถ้ามีแบบหมอสักสิบคน. เวปนี้ก็ไม่เหงา. พันธง :bbbear_34:

• *
ในเวปถ้ามีแบบหมอสักสิบคน. เวปนี้ก็ไม่เหงา. พันธง :bbbear_34:
ไม่เหงาแต่กรามค้างอ่ะ ตรูจะบ้าตาย5555

• *
ทางที่วิ่งมันก็น้องๆ ดักก้า แล้วมั้งครับ

อันนี้ เจอโคลนถล่ม ก็ลุยโลด

• ???
  • *
ทางที่วิ่งมันก็น้องๆ ดักก้า แล้วมั้งครับ

เอ่อคุนพี่ครับ. ถ้าทางแบบนี้ผมว่าบิกพุตหรือกะบะ4+4มั้ยครับ. :bbbear_43:

• *
นานๆ เจอทีครับ ส่วนใหญ่วิ่งทางเรียบ ทางฝุ่นบ้าง ทางเปียดๆ แบดนรี้ นานๆทีครับ

• *

นิวเล ติดแก๊สจบเลยถูกและดี จะฟอจูนเนอ์ดมแก๊สก็ช่วงล่างแย่ นิวเลหนึบๆ

• ???
  • *
นิวเล ติดแก๊สจบเลยถูกและดี จะฟอจูนเนอ์ดมแก๊สก็ช่วงล่างแย่ นิวเลหนึบๆ
ไอ้เด็กคนนี้มันชอบอะไรที่มีแกส เมือวานมันยังเปิดแกสวิ่งให้อีโวดมแกสตลอดทาง

• *
ไอ้เด็กคนนี้มันชอบอะไรที่มีแกส เมือวานมันยังเปิดแกสวิ่งให้อีโวดมแกสตลอดทาง
ก็ลองเครื่องฟิตสิ มุดซะนึกว่าเจ็บขี้5555 กลับถำ้ด้วย

• ???
  • *
ก็ลองเครื่องฟิตสิ มุดซะนึกว่าเจ็บขี้5555 กลับถำ้ด้วย
เออใช่ปวดขี้จริงๆถึงบ้านได้จัดหนัก.  :bbbear_43:

ออฟไลน์ appong

• *
  • Popular Vote : 1
มี..ติดแก๊สแบบ...งบไม่หนักมากมั๊ยคับ...นิวเลคอขาว..อินเตอเฉียงคับ

ออฟไลน์ Kaew 5045

• เสพซูแล้วเลิกยากมาก..
  • *
  • Popular Vote : 9
  • ป๋านี่แหละขับตุ๊ด.. มุดไม่เป็งงงง...
อีก 1 เสียง ที่เหมาะสมที่สุดตอนนี้  ก็คือ Liquefied Petroleum Gas ครับ..

ผมว่าเมื่อคุณทราบราคาขายของรถ ผมว่าใจคุณหล่นไปอยู่ใต้ตาตุ่มแหง.. :bbbear_8:
แค่.. รักษารถให้อยู่ในสภาพพร้อมใช้งานก็เกินพอแล้ว..