ผู้เขียน หัวข้อ: แมว WRX อยากทำเครื่อง ขอคำแนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 6793 ครั้ง)

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
ตอนนี้ใช้แมว WRX 2.5 อยู่ครับ ของแต่งด้านเครื่องยนต์มีแค่ กรองK&N กับ ท่อAVO

ใช้ไปใช้มาเริ่มชินแล้วครับ เลยอยากแรงขึ้นนิดหน่อย พอหอมปากหอมคอ อยากมาขอคำแนะนำหน่อยอ่ะครับว่าควรทำอะไรดี?  :bbbear_44:

ผมเข้าใจว่าคำถามแบบนี้มันค่อยข้างกว้าง แต่ผมมีข้อจำกัดประมาณนี้ครับ
1. งบอาจจะประมาณ 100k+- (ไม่ตายตัวมาก)
2. อยากได้แรงแบบไม่เสี่ยงเครื่องพังครับ ใช้ได้ทุกวัน แช่ได้
3. ปกติไม่ได้เน้นเรื่องแรงม้ามากๆอยู่แล้ว แค่อยากได้แรงบิดที่ดีขึ้น แต่ก็ยังคง responsive อ่ะครับ

ข้อจำกัดของการโปรเจคนี้ก็ประมาณนี้อ่ะครับ ยังไงขอบคุณล่วงหน้าทุกๆคำแนะนำน่ะครับ  :bbbear_48: :bbbear_48:
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Popular Vote : 22
  • Honda Impreza
Re: แมว WRX อยากทำเครื่อง ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 06:30:37 PM »
กล่องดีๆสักใบ ยังเหลือเงินไปใส่ oil cooler, หม้อน้ำ alu รับรองตรงตาม step ที่ต้องการและงบที่ตั้งไว้
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
Re: แมว WRX อยากทำเครื่อง ขอคำแนะนำหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 07:45:39 PM »
รีแฟชกล่องเกจวัด6ตัว ออยคูเลอ ปรับบูสไฟฟ้า หม้อน้ำมิเนียม วาวน้ำ สเตปนี้ทนแน่ๆแช่สบายแต่ขึ้นอยุ่กับคนจูนด้วยนะ

ออฟไลน์ pandapong

• *
  • Popular Vote : 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 07:59:28 PM »
ขอบคุณน่ะครับพี่แมว และ คุณ pimniyoum

เพิ่มเติมหน่อยครับ ตอนนี้จริงๆมี defi กับ Koyo แล้วคร๊าบบบ

ปล. คุณ pimniyoum ผมเพื่อนนุน่ะครับ เคยเจอกันที่ มอมหิดลครั้งนึง ก่อนไป track day ที่นุจัด แต่ว่าตอนนั้นผมยังไม่ได้ใช้ซูเลย ยินดีที่ได้รู้จักครับ
Proud to drive the WRX !!!

ออฟไลน์ Maew-Rx

• Maew-Rx
  • *
  • Honda Impreza
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:28:09 PM »
งั้นก็ standalone สักใบเลยมั้ย ไม่น่าเกินงบ  อนาคตกล่องก็ยังสามารถรองรับ ถ้าจะเปิดเครื่องทำ  :bbbear_16:
Garage Rx for Serious Car Lovers
http://www.facebook.com/GarageRx.WorkShop

ออฟไลน์ modrxteam

• *
  • Popular Vote : 4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 09:45:29 PM »
แนะนำว่าถ้าจะทำอะไรหาอู่ดีๆซักอู่แล้วค่อยทำนะครับเจออู่แย่ๆหรือคนไม่รู้จริงจะไม่จบเอานะครับ :bbbear_44:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:01:24 PM »
ทำแค่ขับสนุกพอครับ เดิมทีก็สนุกแล้ว กล่องสักใบหรือแฟตและดูแลของเหลวบ่อยๆ ใส่ใจกับเกจวัดค่าต่างๆ อย่าลืมว่ารัถขับสี่แค่เดิมๆก็มันส์แล้ว อย่าไปใส่ใจเวลาโดนสวนให้มากไม่งั้นมึเท่าไรก็หมด (เงิน) เวลาโดนสวนก็คิดซะว่าหมาวิ่งตัดหน้า :bbbear_2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 20, 2012, 10:07:09 PM โดย ---น้ำกามเสือดำ--- »

ออฟไลน์ boy_hip

• ก็แค่ NA
  • *
  • Popular Vote : 16
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:32:04 PM »
ทำแค่ขับสนุกพอครับ เดิมทีก็สนุกแล้ว กล่องสักใบหรือแฟตและดูแลของเหลวบ่อยๆ ใส่ใจกับเกจวัดค่าต่างๆ อย่าลืมว่ารัถขับสี่แค่เดิมๆก็มันส์แล้ว อย่าไปใส่ใจเวลาโดนสวนให้มากไม่งั้นมึเท่าไรก็หมด (เงิน) เวลาโดนสวนก็คิดซะว่าหมาวิ่งตัดหน้า :bbbear_2:

เห็นด้วยคร๊าบ....... :bbbear_46:

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:46:19 PM »
แหมๆๆ ช่างกล้านะคุณพี่  :bbbear_44:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ ScooBy crew

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 10:54:55 PM »
แหมๆๆ ช่างกล้านะคุณพี่  :bbbear_44:

โดนสวนคุณต้นก็ตามไปส่งเขาหน่อย
ถ้าไปวัดยายร่มบ่อยๆ นี่ต้องมีย้ายค่ายกลับแน่ๆ
Deestone the heart of your control

ออฟไลน์ pimniyoum

• SUBARU IMPREZA STI
  • *
  • Popular Vote : 5
  • ลูกแมวอ้วนGRB 2500 เดิมๆ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:23:59 PM »
อ้อคับตอนนั้นเอารถอะไรไปนึกไม่ออกว่าคนไหนวันอาทิดนี้ไปไหมคับ :bbbear_9:

• ???
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:26:53 PM »
โดนสวนคุณต้นก็ตามไปส่งเขาหน่อย
ถ้าไปวัดยายร่มบ่อยๆ นี่ต้องมีย้ายค่ายกลับแน่ๆ
:bbbear_8: :bbbear_8:

ออฟไลน์ thor111

• Subaby!!!
  • *
  • Popular Vote : 27
  • Dont Judge Me, You Don't Even Know Me
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:33:47 PM »

ถ้าไม่กล้า.....ลูกไม่แตกหรอก  :bbbear_24:
หลงรักขับ 4....หลงรัก Subaby!!!

• ???
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:39:26 PM »
ถ้าไม่กล้า.....ลูกไม่แตกหรอก  :bbbear_24:
เอาอะไรมาพูดท่าน

....สี่รอบ :bbbear_8:

ออฟไลน์ kanzzaa

• ยกก็แพ้ แช่ก็พัง
  • *
  • Popular Vote : 62
  • Symmetrical All-Wheel Drive
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มีนาคม 20, 2012, 11:42:51 PM »
ซอยนี้เข้าไปแล้ว ออกมาแร๊งทุกคันนนนนนนนนน :bbbear_32: :bbbear_15: