ผู้เขียน หัวข้อ: ขอนอกเรื่องรถ สอบถามเรื่อง bluetooth โทรศัพท์หน่อยนะครับ  (อ่าน 8624 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ตอนนี้อยากจะหาbluetooth มาใช้น่ะครับ แต่ไม่รุ้จะเลือกตัวไหนดีครับ ระหว่าง Jawbone Era กับ Jabra Extreme2 จุดเด่นที่ต้องการของสองตัวนี้คือ ระบบตัดเสียงรบกวนบริเวณรอบๆนะครับ จริงๆใจผมน่ะเท่าที่ศึกษามา1อาทิตย์นี้ ใจผมไปที่ Jawbone เรียบร้อยแล้วครับ แต่ราคามันสูงมากเกินน่ะครับ 4,390บาทแน่ะ แต่ถ้าหากมันดีจริงก็จะสู้ราคาละเพราะจำเป็นต้องใช้มากๆ หรือเพื่อนๆมีรุ่นอื่นที่จะแนะนำครับ อยากได้ไซส์เล็กๆนะครับ ใหญ่มากๆไม่เอา :bbbear_38: ขอบคุณล่วงหน้าคร้าบ

อ้อ ผมเอามาใช้กับ IPHONEนะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
เชิญไปที่ pantip ห้องมาบุญครอง :bbbear_2:

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
เข้ามาดูด ข้อมูล...... :bbbear_46:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ OKUMI

• *
  • Popular Vote : 2
ผมใช้ Jabra clipper ครับ ผมว่าเสียงชัดที่สุดของ Jabra และใช้สะดวกคล้องคอไว้เลย ไม่เมื่อยหูด้วยเวลาใช้ ฟังเพลงก็ใสดีครับ

• *
เชิญไปที่ pantip ห้องมาบุญครอง :bbbear_2:
ไปอ่านมาแล้วไงพี่ แต่เหมือนกับมันมาอวยกันเองมากกว่าอ่ะครับ ไม่รู้แบบพ่อค้าร้านเดียวกันแต่มาช่วยกันเชียร์ร้านตัวเองรึเปล่าอ่ะพี่ อีกอย่างก็กระทู้นี้เชียร์อันนี้ อีกอันก็เชียร์อีกยี่ห้อ ผมละงง เลยอยากมาถามที่นี่เผื่อเจอคนใช้งานจริงอ่ะครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Pond_Impreza

• *
  • Popular Vote : 0
Plantronics เลยคับพี่ M1100 ตัดเสียงดีราคาไม่แพงมาก ถ้าจำไม่ผิด 3 พันต้นๆ แบตอยู่ได้ประมาน 2 วัน คุณภาพเกรดเทียบเท่า Jawbone
ดีไซด์ Jawbone สวยกว่า แต่ผมชอบที่ว่าแบตตัวนี้ทนกว่า Jawbone เพื่อนเคยใช้อยู่คุยเยอะๆต้องชาร์ตทุกวันเลยคับ

ออฟไลน์ Nut

• *
  • Popular Vote : 13
บอกว่า jawbone ก็ไม่เชื่อ  :bbbear_46:

ออฟไลน์ ลังสาด

• *
  • Popular Vote : 18
  • Tel 0869796049
สาวเยอะก็เงี๊ยะพี่เราขับรถยังต้องคุยโทรศัพท์อีก

• *
สาวเยอะก็เงี๊ยะพี่เราขับรถยังต้องคุยโทรศัพท์อีก
ไม่ใช่จะเอามาทำแบบอีนังนัทกระจั๊วข้างบนน่ะครับ ที่เอาไว้ตัดเสียงเวลาหนีเที่ยวแล้วโทรหาผบ.เพื่อโกหกว่า "อ๋อ จ้ะ นอนอยู่จ้ะ"

แต่กรณีผมผบ.นี่คือคุณแม่ครับ พอดีคุณแม่ไม่ยอมให้เที่ยวกลางคืนครับ อยากให้ดื่มนมก่อนนอนแล้วนอนแต่หัวค่ำครับ  :bbbear_44:

ผมใช้ Jabra clipper ครับ ผมว่าเสียงชัดที่สุดของ Jabra และใช้สะดวกคล้องคอไว้เลย ไม่เมื่อยหูด้วยเวลาใช้ ฟังเพลงก็ใสดีครับ
ขอบคุณครับพี่ แต่ผมอยากได้แบบไม่มีสายน่ะครับ :bbbear_19:
Plantronics เลยคับพี่ M1100 ตัดเสียงดีราคาไม่แพงมาก ถ้าจำไม่ผิด 3 พันต้นๆ แบตอยู่ได้ประมาน 2 วัน คุณภาพเกรดเทียบเท่า Jawbone
ดีไซด์ Jawbone สวยกว่า แต่ผมชอบที่ว่าแบตตัวนี้ทนกว่า Jawbone เพื่อนเคยใช้อยู่คุยเยอะๆต้องชาร์ตทุกวันเลยคับ
ขอบคุณคร้าบ

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ลองเช็คดูว่ารุ่นไหน เสียงดัง ฟังชัด คลื่นดี แล้วที่สำคัญ เรื่องของอะไรที่มันต้องอิงกับร่างกายเรา แนะนำให้ไปลองใส่ๆเสียบๆดูก่อน ดูว่ารุ่นไหนมันเหมาะกับสรีระของเราอ่ะ
บางรุ่นเคยใช้เสียงดัง แต่เสียบหูนานๆแล้วเจ็บบ้าง รำคาญบ้าง เสียบยากบ้าง เสียบแล้วหลวมบ้าง
เคยเห็นของพี่นุ้ยใช้ตัวเล็กๆ ห้อยคอยไว้ พอมีีคนโทรมาก็หยิบมาเสียบหูได้เลย สะดวกดี แต่พอได้ลองใช้จริงๆ มันเหมือนเสียบไม่แน่น ต้องคอยมาดันๆมันเข้าไปเพื่อให้ได้ยินชัดขึ้นอ่ะ...
หรือเคยใช้อีกรุ่นนึง เป็นแบบคล้องหูเลย แต่พอใช้จริงๆ โทรนานๆมันเจ็บหลังหู แถมตอนใส่ก็ใส่ยากด้วย
ลองพิจารณาดูคร๊าบบบบ....

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
ไปอ่านมาแล้วไงพี่ แต่เหมือนกับมันมาอวยกันเองมากกว่าอ่ะครับ ไม่รู้แบบพ่อค้าร้านเดียวกันแต่มาช่วยกันเชียร์ร้านตัวเองรึเปล่าอ่ะพี่ อีกอย่างก็กระทู้นี้เชียร์อันนี้ อีกอันก็เชียร์อีกยี่ห้อ ผมละงง เลยอยากมาถามที่นี่เผื่อเจอคนใช้งานจริงอ่ะครับ
:bbbear_24:

ออฟไลน์ Nut

• *
  • Popular Vote : 13
ลองเช็คดูว่ารุ่นไหน เสียงดัง ฟังชัด คลื่นดี แล้วที่สำคัญ เรื่องของอะไรที่มันต้องอิงกับร่างกายเรา แนะนำให้ไปลองใส่ๆเสียบๆดูก่อน ดูว่ารุ่นไหนมันเหมาะกับสรีระของเราอ่ะ
บางรุ่นเคยใช้เสียงดัง แต่เสียบหูนานๆแล้วเจ็บบ้าง รำคาญบ้าง เสียบยากบ้าง เสียบแล้วหลวมบ้าง
เคยเห็นของพี่นุ้ยใช้ตัวเล็กๆ ห้อยคอยไว้ พอมีีคนโทรมาก็หยิบมาเสียบหูได้เลย สะดวกดี แต่พอได้ลองใช้จริงๆ มันเหมือนเสียบไม่แน่น ต้องคอยมาดันๆมันเข้าไปเพื่อให้ได้ยินชัดขึ้นอ่ะ...
หรือเคยใช้อีกรุ่นนึง เป็นแบบคล้องหูเลย แต่พอใช้จริงๆ โทรนานๆมันเจ็บหลังหู แถมตอนใส่ก็ใส่ยากด้วย
มันทั้งถามที้งลองใช้ลองเสียบมาหมดละพี่เมย์ แต่คงสงสัยหาที่ฟิตรูมันยาก เพราะรูมันหลวม ......  :bbbear_10:

ออฟไลน์ PaoPao

• *
  • Popular Vote : 5
เคยใช้แต่Jabraก็โอเคดีนะครับ...

• *
ครับพี่เต้อ ต้องไปขอร้านเค้าลองละคร้าบ 555+ jabraอ่ะมีให้ลองเพราะมีตัวแทนจำหน่าย แต่ยี่ห้ออื่นไม่มีอ่ะพี่  :bbbear_40:
:bbbear_24:
ลิ้นยาวนะเฮีย เด๋วเฉือนให้ไม่มีให้ปฏิบัติกิจกา...ซะนิ  :bbbear_43:
มันทั้งถามที้งลองใช้ลองเสียบมาหมดละพี่เมย์ แต่คงสงสัยหาที่ฟิตรูมันยาก เพราะรูมันหลวม ......  :bbbear_10:
ใครพี่เมย์ เมิงบ้าป่าว? แหม ไอ้รูฟิตเอ๊ย มานี่ๆเด๋วกรูขยายรูให้เอามะแฝร่ดดดด
เคยใช้แต่Jabraก็โอเคดีนะครับ...
ขอบคุณครับพ้มมม :bbbear_25:

ออฟไลน์ pomaru

• SRS MEMBER
  • *
  • Popular Vote : 17
  • WE LOVE SUBARU

จะบร้า ก็ดีนะน้าโบ๊ท แต่ผมใช้ Plantronics อยู่ใช้ดีเหมียนกัล