ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ sss เราจัดเตะบอลกระชับมิตรกันดีมั้ยอะครับ  (อ่าน 7815 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronaldoyzz

• *
  • Popular Vote : 1
ไปด้วยคับ +1 ออกกำลัง สร้างสามัคคี  :bbbear_18:

ออฟไลน์ off...

• *
  • Popular Vote : 6
ผมเตะฟุตบอลโคตรห่วยยังงี้จะไปได้ไหมครับ  :bbbear_27: :bbbear_41:

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • Popular Vote : 10
  • impreza gc8
ไม่มีใครเก่งไปซะทุกอย่างหรอกครับ เอาน่า เตะบอลกันหนุกๆคับ เดวรอทางพี่ๆ เค้านัดดีกว่านะ ผมเปนคนแสดงความคิดเหนเฉยๆ
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ mart@old-legacy

• *
  • Popular Vote : 7
  • รู้หน้าไม่รู้ใจ-ถ้าไม่ลองคบ-ก็จะไม่รู้ต่อไป
เพราะเห็น เคยมีจัดกันมาแร้ว แต่ก็หายไป

คือตัวผมชอบเตะฟุตบอลอยู่แล้ว แต่อยากรู้จักกับพี่ๆมากขึ้นอะครับ

เลยคิดว่า ว่างๆน่าจะมีจัดเตะบอลกันดีมั้ยเอ่ย

ขอความคิดเห็นด้วยนะครับ
พี่ก็เตะไม่เป็นอะ นิว แต่เตะกระป๋องเบียร์ นี้ถนัด 555 ไม่ขอเตะแต่ขอไปนั่งตั้งวงกินเบียร์ริมสนาม  :bbbear_2:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 29, 2012, 08:15:57 AM โดย mart@old-legacy »

ออฟไลน์ Champ_GC8

• *
  • มากันยกแก๊ง
จัดเลยคับ จัดเลยคับ

อยากบอกว่าของเค้าดีจิงๆครับ

ออฟไลน์ tae_im

• เอาที่ฉีดน้ำอินเตอร์ของกูไปแล้วไม่ยอมคืน หน้าด้านชิบหาย
  • *
  • Popular Vote : 2
ไปด้วยครับช่วงนี้กำลังฟิต...

ออฟไลน์ Newoldlegacy

• เค้าเรียกผมว่า "กบฎ"
  • *
  • impreza gc8
จะว่างกันประมานวันไหนอะครับผม
I love 4wd full time.!!

ออฟไลน์ Zephyr

• *
  • Popular Vote : 2
  • Subaru.... i'm lovin' it
ดีคับๆ ถ้าวันเวลาสะดวกจะขอไปแจมด้วย  :bbbear_29:

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
เข้าทางเลยกะว่าจะลงอยู่เร็วๆนี้เหมือนกัน หายกันไปนานเลย SSS FC
เอาสักเสาร์นึงมั๊ยครับ ที่เดิม superkick ตรงซอยเหม่งจ๋ายยย ส่วนมากจะเตะกันเสาร์สัก 6-8/9PM ที่นั่น

เสาร์ที่ 7 เดือนหน้า 6-9PM ว่างกันมั๊ยครับ จะได้ลองจองสนามให้ พอดีทีมที่พวกเราเคยเตะด้วยเตะเวลานั้นพอดีจะได้มีทีมเตะด้วย ผมเองยังไม่คอนเฟริ์มแต่น่าจะได้ 

ลงชื่อโลดดด :bbbear_16:
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ 24owner

• *
  • Popular Vote : 8
  • Godji Power...www.asakorn.co.th
    • www.asakorn.co.th
อยากเตะเหมือนกันคับ ไปๆ แต่เสาร์ที่ 7 มันวันหยุดยาว คาดว่าจะไม่สะดวกครับ
จำหน่ายถุงมือยาง ถุงมือผ้า ผ้าปิดจมูก หมวกคลุมผม สำหรับใช้ในโรงงาน

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
จัดเลยครับ ผมเตะบอลไมเป็นครับ แต่จะไปนั่งเชียร์  :bbbear_17:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
จัดเลยๆ. กีฬาต้านยาเสพติด :bbbear_34:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ข้างสนามเบียร์รึเหล้าดีจ๊ะ :bbbear_23:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ ReTRO RACER

• เขาเรียกผมว่า "เด็กเชียร์ซู"
  • *
  • Popular Vote : 52
การเตะบอลช่วยเพิ่มอารมณ์ทางเพศได้ถึง 30%

Submitted by arjin on Thu, 29/03/2012 - 13:23 in Biology Research Soccer Sport Testosterone
นักวิทยาศาสตร์ได้ทำการทดลองโดยนำผู้ชายในเผ่า Tsimane ประเทศโบลิเวียจำนวน 88 คนซึ่งมีระดับของฮอร์โมนเทสโตสเตอโรน (Testosterone) ซึ่งเป็นฮอร์โมนที่ช่วยกระตุ้นความรู้สึกทางเพศต่ำกว่าค่าเฉลี่ยของผู้ชายทั่วไปมาแข่งขันฟุตบอลกัน พบว่าภายหลังจบเกมการแข่งขันไป 10 นาที ระดับฮอร์โมนของพวกเขามีค่าเฉลี่ยสูงขึ้นราว 30% และแม้จบเกมการแข่งขันไปแล้วถึง 1 ชั่วโมง ระดับฮอร์โมนก็ยังสูงกว่าปกติถึง 15% ผลการวิจัยเพิ่มเติมในผู้ชายชาวอเมริกาพบว่าการแข่งฟุตบอลมีผลสูงมากกว่านั้นอีก คือภายหลังจบเกมการแข่งขันมีระดับฮอร์โมนเพิ่มขึ้นเฉลี่ยถึง 37% เลยทีเดียว

ข้อสรุปของงานวิจัยคือระดับของฮอร์โมนเทสโตสเตอโรนนี้มีความสัมพันธ์โดยตรงกับความรู้สึกอยู่ในสภาพแข่งขัน ซึ่งเป็นความรู้สึกที่กำลังต้องลงสนามต่อสู้และความรู้สึกหวาดกลัวที่เข้ามาพร้อมกัน

แม้จะขัดแย้งกับข้อสอบโอเน็ตวิชาสุขศึกษาปีล่าสุด แต่อ่านจบแล้วก็คงมีเหตุผลดีๆ ที่อยากไปเตะบอลกันเลยทีเดียว

ที่มา: Daily Mail และ ScienceNOW

อ้างอิงจาก http://jusci.net/node/2491

นิว กูว่ามึงมีวาระแอบแฟงแน่ๆ :bbbear_40:
เกลียดจริงๆพวก "มือถือสาก ปากถือศีล ชอบสร้างภาพ เก่งแต่ปาก"

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
การเตะบอลช่วยเพิ่มอารมณ์ทางเพศได้ถึง 30%

Submitted by arjin on Thu, 29/03/2012 - 13:23 in Biology Research Soccer Sport Testosterone
นักวิทยาศาสตร์ได้ทำการทดลองโดยนำผู้ชายในเผ่า Tsimane ประเทศโบลิเวียจำนวน 88 คนซึ่งมีระดับของฮอร์โมนเทสโตสเตอโรน (Testosterone) ซึ่งเป็นฮอร์โมนที่ช่วยกระตุ้นความรู้สึกทางเพศต่ำกว่าค่าเฉลี่ยของผู้ชายทั่วไปมาแข่งขันฟุตบอลกัน พบว่าภายหลังจบเกมการแข่งขันไป 10 นาที ระดับฮอร์โมนของพวกเขามีค่าเฉลี่ยสูงขึ้นราว 30% และแม้จบเกมการแข่งขันไปแล้วถึง 1 ชั่วโมง ระดับฮอร์โมนก็ยังสูงกว่าปกติถึง 15% ผลการวิจัยเพิ่มเติมในผู้ชายชาวอเมริกาพบว่าการแข่งฟุตบอลมีผลสูงมากกว่านั้นอีก คือภายหลังจบเกมการแข่งขันมีระดับฮอร์โมนเพิ่มขึ้นเฉลี่ยถึง 37% เลยทีเดียว

ข้อสรุปของงานวิจัยคือระดับของฮอร์โมนเทสโตสเตอโรนนี้มีความสัมพันธ์โดยตรงกับความรู้สึกอยู่ในสภาพแข่งขัน ซึ่งเป็นความรู้สึกที่กำลังต้องลงสนามต่อสู้และความรู้สึกหวาดกลัวที่เข้ามาพร้อมกัน

แม้จะขัดแย้งกับข้อสอบโอเน็ตวิชาสุขศึกษาปีล่าสุด แต่อ่านจบแล้วก็คงมีเหตุผลดีๆ ที่อยากไปเตะบอลกันเลยทีเดียว

ที่มา: Daily Mail และ ScienceNOW

อ้างอิงจาก http://jusci.net/node/2491

นิว กูว่ามึงมีวาระแอบแฟงแน่ๆ :bbbear_40:
แหมทั่นประธานนี่รู้จริงนะ :bbbear_44:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊