ผู้เขียน หัวข้อ: ROM กล่อง gc  (อ่าน 2309 ครั้ง)

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
ROM กล่อง gc
« เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:24:46 PM »
กล่องเดิม gc มีใครเอาไปทำ ROM แล้วจูนบ้างครับ อยากทราบว่าเป็นยังไงบ้างครับ
แล้วถ้าให้เทียบการ ROM กล่องเดิมกับพ่วง Piggy back อย่างไหนดีกว่ากัน
 :bbbear_19:
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ saran_1st

• CU Intania
  • *
  • Popular Vote : 48
  • . . Rumble . .
Re: ROM กล่อง gc
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 04:31:15 PM »
ของ fast track ไรงี้ปะครับ
อยากรู้เหมือนกัน รอฟังๆ

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 05:27:03 PM »
ของ fast track ไรงี้ปะครับ
อยากรู้เหมือนกัน รอฟังๆ
ใช่ครับแบบที่ คุณตี๋ fast track ทำ ใครมีข้อมูลช่วยทีครับ
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ The Mechanic

• *
  • Popular Vote : 21
  • ช่าง...ซ่อมปัญหา
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 07:08:26 PM »
แล้วถ้าโมรอมเสร็จแล้ว
เอาเครื่องไปทำโน่นนี่มาใหม่อย่างเช่นเปลี่ยนโบ,waste gateใส่ปรับบูสต์ไฟฟ้าก็ต้องโมRomใหม่อีกน่ะสิครับ?
ถ้าเทียบกล่องแต่งที่เสียบจูนได้ครอบคลุมทุกอย่างทั้งระบบก็ลองใช้วิจารณญานส่วนตัวดูครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 05, 2012, 07:09:43 PM โดย The Mechanic »
ขายติกเกอรไฟตัดหมอกข้างgc
www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=137911

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 08:48:10 PM »
rom แล้วจูน real time ไม่ได้หรอครับ

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 09:28:04 PM »
rom แล้วจูน real time ไม่ได้หรอครับ
จูนเรียลไทม์ได้ครับ แต่ความสามารถบวกความละเอียดในการจูนจะสู้กล่องพ่วงดีๆไม่ได้เจ้าของเขาก็ว่างั้นนะ
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Terr Nara

• *
  • Popular Vote : 5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 05, 2012, 11:25:18 PM »
ผมเคยจูนนะครับ ของพี่ตี๋ Fast Track
ตอนนี้ไม่ได้ขับอิมแล้ว เลยเอา Rom มา Post ขายครับ

ผมก็ไม่ได้มีความรู้อะไรมากมาย
แต่ตอนนั้นวัตถุประสงค์ที่จูน อยากให้ใช้โซฮอล 95 ได้อย่างปลอดภัยครับ
ก่อนจะไปวิ่งจูน ก็จะต้องไปเจาะฝังเซ็นเซอร์ A/F เพื่อวัดค่า A/F ด้วยระหว่างวิ่งจูน (ละเอียดพอสมควรครับ)
เท่าที่ผมเข้าใจ ตารางเค้าน่าจะได้พอๆกับพวก Piggy Back นะครับ แต่ไม่ละเอียดเท่ากล่องจูนดีๆแน่ๆ

ส่วนถ้าถามว่าจูนมาแล้วดีมั้ย ผมว่ามันวิ่งดีขึ้นนะครับ รู้สึกว่า Smooth ขึ้น (ผมมีเปลี่ยนพวกท่อไอเสีย Frontpipe แผ่นกรองอากาศ ท่อกรองอากาศมาด้วยนะครับ)
แล้วถ้าไปเปลี่ยนอะไรมาเพิ่ม ถ้าให้ดีก็ควรจะจูนใหม่นะครับ เพราะ Input ต่างๆที่เราใส่เข้าไปให้เครื่องยนต์มันจะเปลี่ยนครับ

รายละเอียดเชิงลึก ผมว่าโทรถามพี่ตี๋ได้โดยตรงเลยครับผม

ลองดูครับ
^_^
เต๋อ

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
    • P&B_SHOP
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 07:07:05 AM »
นอกจาก fast track แล้วมีเจ้าอื่นอีกไหมครับ