ผู้เขียน หัวข้อ: ถามคนที่มีทั้งอิม และ อีโว ครับ  (อ่าน 43618 ครั้ง)

ออฟไลน์ PoM@Musachi

• *
  • Popular Vote : 1
  • น้องม้าแคระ
Re: ถามคนที่มีทั้งอิม และ อีโว ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 02:55:26 AM »
เรื่องโค้งต้องอิม แต่ถ้าแรงนี่evo เรย ดึงดีกว่าเยอะจะได้อิมตอนช่วงอิมสับ3อ่ะคับ ขึ้นเยอะด้วยคับ
 :bbbear_16:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
Re: ถามคนที่มีทั้งอิม และ อีโว ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:16:08 AM »
อีโวไม่เกาะถนนนะ ไม่เชื่อถามbossmaสิ

เอะอะจะบินอยู่เรื่อย :bbbear_32:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 09:41:07 AM »
ระวังพวก3คันรวมเป็นเดียวด้วยนะแครบบ :bbbear_11:

ออฟไลน์ dodoo99

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 21
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 10:48:48 AM »
เริ่มคัน อิอิ :bbbear_30:
ถ้าไม่ปล่อยมือจากอดีตแล้วจะเอามือที่ไหนคว้าอนาคต

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 10:58:37 AM »
ระวังพวก3คันรวมเป็นเดียวด้วยนะแครบบ :bbbear_11:

หัวสีน้ำเงิน กลางสีบรอน ท้ายสีขาวป่าวง่ะพี่อั๊ง   :bbbear_10: :bbbear_10:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:03:23 AM »
ขอร้องงงง

อย่าเพิ่งออกทะเล

คำถาม

เริ่มจาก

รถแท้ (อันนี้พอเข้าใจได้)

ที่เหลือช่วยอธิบายหน่อยนะค้าบ

รถทำ
รถทำแท้
รถทำเทียม
แล้วมีอะไรอีก
"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:55:46 AM »
เคยแต่ขับนะครับรถเพื่อนสนิทกับคนรู้จัก  คงช่วยได้แค่นี้ :bbbear_20:

EVO9 เดิม กับ S204 turbo HKS 2835

รู้สึก EVO9 แรงกว่า สะใจกว่า (เดิมๆแต่แฟลซแก๊สโซฮอลแล้ว) เทียบกับ S204 เปลี่ยนโบ :bbbear_40: (ความรู้สึกอ่ะครับ แต่ตัวเลขของจริงไม่ได้จับอ่ะครับ)

แต่ขับทุกวันผมว่าซูฯ ขับสบายกว่า คลัทช์นิ่มกว่า เก็บเสียงดีกว่า ไม่กระด้างกระดอนเหมือนอีโว เข้าโค้งซูฯกินกระจายครับ

อัตราทดพวงมาลัยอีโวรู้สึกมันไวไปอ่ะครับ หรือผมติดชินกับของซูฯก็ไม่รู้

รถเพื่อน EVO7 เปลี่ยนแคมมา เปลี่ยนหัวฉีด โบเดิม แฟลซกล่องแก๊สโซฮอล ไม่มีปรับบูส ต้นทุนต่ำมาก ค่าแรงถูก แรงขึ้นแบบน่ากลัว....

EVO 7เปลี่ยนโช้ค Ohlins มา แต่ก็ยังเปลี่ยนบุคลิคช่วงล่างกระเด้งกระดอน ของอีโวไม่ได้อ่ะครับ ก็ยังรู้สึกซูฯเดิมๆ ของเราเกาะกว่าอยู่ดี

ข้อมูลจากเพื่อนนะครับรถทำ อีโวถ้าทำไม่ดีหรือทำคนละอู่เหมือนขับคนละคัน

รถแท้กับรถทำฟีลลิ่งก็ไม่เหมือนกัน รถแท้วิ่งเนียนกว่าเยอะ ทั้งที่บางอู่ก็งานเนียนแล้ว แต่ซุฯเราแท้หรือทำวิ่งเหมือนกัน เพราะไม่ต้องเลาะตัวถัง

ผิดถูกอย่างไร ขออภัยด้วยนะครับ  :bbbear_45:

รอกูรูมาตอบเพิ่มอีกทีครับ  :bbbear_32:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 12:17:34 PM โดย pedkasem »
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ กรองทิพย์

• *
  • Popular Vote : 12
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 12:03:06 PM »
กระจ่างยังตู๋ :bbbear_17:

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 12:09:40 PM »
เชื่อดิ มาร์ชคันเดิมลงVG r35มันส์ เด๋วให้เสือดำลงให้ :bbbear_34:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

ออฟไลน์ Norasaker

• *
  • Popular Vote : 7
  • คิดดี ทำดี พูดดี มีแต่รวยยย
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 01:25:31 PM »
ถ้าแท้และเดิม ทั้งคู่
เอาความรู้สึกตอนขับก่อน อิมไม่ดึงรุนแรง อีโวดึงดี แต่ อิมกินทั้งต้นและปลาย เพราะ6เกียร์ แต่ความรู้สึกดึงไม่ดึง เป็นที่บุคลิกของรถ
ที่ถามเพราะคันหรือเปล่าครับตู๋ เพราะคนตอบก็เริ่มเกาแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 07, 2012, 01:27:59 PM โดย Norasaker »

ออฟไลน์ Tabuu

• *
  • Popular Vote : 48
  • "บุญมี"
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 05:32:10 PM »
คันจริงๆครับ ตอนแรกเริ่มมองๆว่าจะกลับมาขับอิมบ้าง

แต่เห็นอีโว มันก็สวยพอดู แถมเขาว่าจัดจ้านจนน่าสนใจ

"KOYORAD" and "Dixcel" Thailand Authorized Distributor

ออฟไลน์ pedkasem

• ผ้ายาง XV แบบเต็มคัน/อัพเกรดของแถม สั่งกันได้เลยจ้า^^
  • *
  • Popular Vote : 44
  • จำหน่ายผ้ายางปูพื้นเข้ารูปทุกรุ่น/ยี่ห้อ ราคาพิเศษ
    • ผ้ายางเข้ารูปสำหรับsubaru ทุกรุ่น ราคาพิเศษสำหรับชาว SSS ครับ
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 07:46:53 PM »
เคยคันเหมือนกันครับ อีโว สามร้อยกว่าม้า กับอิมสามร้อยกว่าม้า ราคาต่างกันน่าจะเกินครึ่งล้าน

อีโวแรงจริงครับ ทำแรงก็ถูก แต่ผมว่ามันลอยๆหวิวๆ 

อันนั้นประเด็นไม่มีน้ำหนักเท่าไหร่  :bbbear_36:

แต่จากประสบการณ์ของผมเนี่ย...

สาวๆๆบางคนก็ยังพอรู้จักรถอิมฯ จะเข้าใจว่ารถซิ่งแรง ล้านกว่า

แต่อีโว ไม่ว่ามาเป็น evo9 สวยๆ คุณเธอเกือบทุกคนก็บอกดูยังไงก็แลนเซอร์ แล้วก็บอกไม่สวย   ถ้าไม่ติดเรื่องนี้เป็นกะบดไปแระ  :bbbear_44:
ขายผ้ายางปูพื้นรถ http://www.siamsubaru.com/subaruboard/index.php?topic=96059.0

ออฟไลน์ erggy

• *
  • Popular Vote : 3
  • hYdra EMS
    • hYdra EMS
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:00:12 PM »
อีโวแรงง่ายมาก  รีแฟรช แคม ท่อ กรอง ปั้มติ๊ก บูสสัก  1.5 (แบบไม่ลดตอนรอบปลาย) น่าจะมีสัก 330ครับ  มีเฮดกับอินเตอร์หน่อยน่าจะ 350 นิดๆได้ไม่ยาก  เกาะมั๊ยเกาะโคตรๆ super ayc, etc. ของมันนี่สุดยอดครับ   

แต่ข้อเสียคือ วงเลี้ยวกว้างแบบอายกระบะ และมันไม่ให้ความรู้สึกความเป็น"รถ"เท่าอิม อันนี้ยากที่จะอธิบาย ต้องลองขับแล้วจะรู้

แนะนําว่าถ้าอยากเล่นรถแปล หาอู่ที่แปลงเก่งๆน่ะครับ ผมให้ความสําคัญอันนี้มากๆ  ส่วยตัวชอบรถ พี่ตุ๋ยกับอาจาร์ยม๊อกทํามากที่สุดครับ
เรารักในหลวง
the fully sequential hYdra EMS

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:01:16 PM »
เคยคันเหมือนกันครับ อีโว สามร้อยกว่าม้า กับอิมสามร้อยกว่าม้า ราคาต่างกันน่าจะเกินครึ่งล้าน

อีโวแรงจริงครับ ทำแรงก็ถูก แต่ผมว่ามันลอยๆหวิวๆ 

อันนั้นประเด็นไม่มีน้ำหนักเท่าไหร่  :bbbear_36:

แต่จากประสบการณ์ของผมเนี่ย...

สาวๆๆบางคนก็ยังพอรู้จักรถอิมฯ จะเข้าใจว่ารถซิ่งแรง ล้านกว่า

แต่อีโว ไม่ว่ามาเป็น evo9 สวยๆ คุณเธอเกือบทุกคนก็บอกดูยังไงก็แลนเซอร์ แล้วก็บอกไม่สวย   ถ้าไม่ติดเรื่องนี้เป็นกะบดไปแระ  :bbbear_44:
ยังกะบดทันนะอากระสัน. เอ้ย กระเสม :bbbear_16:

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 08:03:53 PM »
อีโวแรงง่ายมาก  รีแฟรช แคม ท่อ กรอง ปั้มติ๊ก บูสสัก  1.5 (แบบไม่ลดตอนรอบปลาย) น่าจะมีสัก 330ครับ  มีเฮดกับอินเตอร์หน่อยน่าจะ 350 นิดๆได้ไม่ยาก  เกาะมั๊ยเกาะโคตรๆ super ayc, etc. ของมันนี่สุดยอดครับ   

แต่ข้อเสียคือ วงเลี้ยวกว้างแบบอายกระบะ และมันไม่ให้ความรู้สึกความเป็น"รถ"เท่าอิม อันนี้ยากที่จะอธิบาย ต้องลองขับแล้วจะรู้

แนะนําว่าถ้าอยากเล่นรถแปล หาอู่ที่แปลงเก่งๆน่ะครับ ผมให้ความสําคัญอันนี้มากๆ  ส่วยตัวชอบรถ พี่ตุ๋ยกับอาจาร์ยม๊อกทํามากที่สุดครับ
ผมกลับรถทีอายรถหกล้อเลย.