ผู้เขียน หัวข้อ: ขอชี้แจงเรื่องการขอรับช่วงต่อในการดูแลเว็บไซต์จากแบงค์ครับ  (อ่าน 8075 ครั้ง)

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
พี่โบสครับ พวกผมเบื่อมากกับไอ้คำว่ามีคลาสเนี่ย ผมก็เข้าใจว่าควรใช้สำนวนสุภาพในการเขียนกระทู้

แต่ ถ้าพวกผมไม่ด่า ไม่ปั่น เรื่องมันคงไม่จบวันนี้(หรือพวกผมคิดไปเอง)

หรือที่บอกไม่ต้องเล่านิทานเพราะมันเย่นเย้อครับ ขอตรงๆประเด็นเลย เพราะพวกผมอายุก็30++แล้ว
เปนพ่อคนกันแล้ว พูดตรงๆดีว่า ฟังเข้าใจครับ

ยังไงก็แล้วแต่เหมือนพวกผมถูกด่าทางอ้อม มันเจ็บเหมือนกัน กับคำว่ามีคลาสเนี่ย

ผมเข้าใจและเห็นด้วยพี่โบสนะว่า SSS ควรใช้คำสุภาพ แม้แต่จะด่าก็ควรสุภาพไว้

แต่ขอให้แยกแยะด้วยครับพี่ว่า พวกผมจะด่าแบบมีคลาส(สุภาพ)กับคนที่มันพูดกันรู้เรื่อง ไม่ใช่พวกทำไม่รู้ไม่ชี้แบบไอ้แบงค์white scoobydoo

และตลอดมาพวกผมก็สุภาพ มีคลาส ไม่เคยด่าใครแบบนี้มาก่อน ขอบคุณครับ
แหะๆ คุณโชคครับ ขออภัยที่ทำให้เข้าใจผิดนะครับ ตัวผมเองนั้นมิได้มีเจตนาว่าในเรื่องต่างๆเลยครับ ผมยังยืนยันว่าทุกวันนี้ที่ทุกอย่างในเว็บนี้ดีขึ้นมาได้เพราะแก๊งกบฏมีส่วนร่วมเป็นอย่างมากเลยครับ คุณโชคก็เป็นอีกคนหนึ่งที่เป็นกำลังสำคัญที่ทำให้ทุกอย่างในวันนี้สำเร็จได้ด้วยดีครับ  :bbbear_34: เพียงแต่วันนี้ผมคิดว่าทุกอย่างมันดีขึ้นมาละ เลยอยากให้เราเย็นๆกันขึ้นนิดนึงครับและผมต้องขอโทษอีกทีหากว่าผมใช้คำที่อธิบายไปได้ไม่ดีเท่าไหร่ครับ ผมมิได้มีเจตนาเด้อออ
ปล.ตัวผมเองก็ด่าไปไม่น้อยเช่นกันครับ เพียงแต่ผมกลับมาคิดๆดูละ ผมเริ่มคิดว่าผมด่ามันสนุกเกินไปจนบางครั้งมันไมใช่ตัวเรา และอีกอย่างคนเอี้ยๆแบบนี้ด่าไปมันก็คงไมรู้สึกแล้วละครับเพราะท่าทางจะด้านมากกว่าที่เราคิด เมื่อเย็นก็ได้โทรไปหาหมอต้นมาละครับ หวังว่าวันไหนมีโอกาสคงได้ร่วมดื่มกันครับพ้มม

และตัวผมเองก็ไม่คิดอยู่แล้วด้วยครับว่าคุณสมโภชน์อะไรเนี่ย หนีไปไหนติดต่อไม่ได้ จากเรื่องที่ผ่านมาทั้งหมดผมเชื่อมันก็บ้าแล้วคร้าบบบ แต่ในทางกลับกันตั้งแต่แรก ผมกลับคิดว่าคนนี้ใช่โปรแกรมเมอร์ที่ดูแลเว็บแน่เหรอด้วยซ้ำ :bbbear_43: และที่บอกว่าหนีไปติดต่อไม่ได้ตัวผมเองก็ไมได้เชื่อแน่นอนครับ ไม่ได้เชื่อแม้แต่น้อย แต่ผมคิดว่าตอนนี้ทางคนฝั่งนู้นก็ตันหนทางที่จะอ้างแล้ว เราปล่อยทางให้เค้าหนีไปสักหน่อยดีกว่า อย่างน้อยไปแล้วหวังว่าคงจะไม่กลับมาอีกครับ

และตอนนี้ขอแจ้งข่าวครับ แบงค์ได้ฝากเอกสารรหัสต่างๆในการเข้ามาดูแลเว็บไซต์ให้กับทางพี่อัศเรียบร้อยแล้วครับ ซึ่งเดี๋ยวจะติดต่อขอรับเอกสารต่างๆจากพี่อัศในเร็ววันนี้ครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
เสือใบ Choke gf

ไม่เสียดายเลยที่ได้ร่วมรบเคียงบ่าเคียงไหล่กันมา

:bbbear_35:

ยินดีที่ได้ร่วมศึกกับพวกท่านทั้งหลายครับ
ศึกครัี้งนี้ ถ้าไม่ได้เหล่าสมาชิกร่วมมือช่วยเหลือกัน คงไม่สามารถกำจัดขยะสังคมเหล่านี้ให้ออกไปจาก สังคมของพวกเราได้
ขอคารวะครับ  :bbbear_19:

นึกถึงตอนที่บุกเดี่ยว เคี่ยวเข็ญเรื่องการทำงานกับทีมงาน ด้วยเหตุและผลอย่างมีคลาส แต่ไม่ได้ผลตอบกลับที่รู้เรื่อง!!!
ตอนนี้รู้สึกดีใจที่สมาชิกหลายท่านได้เข้าใจและร่วมใจกันเพื่อชมรมแห่งนี้ครับ
รับรองว่าที่พวกเราได้สู้กัน ไม่เหนื่อยฟรี แน่นอนครับ.. เพราะพวกเราได้ชมรมเรากลับมา ขยะสังคมได้ถูกเปิดหน้ากาก ความเป็นจริงเริ่มกระจ่าง
สำหรับสมาชิกที่ยังโดนเป่าหู โดนโกหกตอแหลต่างๆนานา หลายคนเริ่มตาสว่าง หลายคนเริ่มตระหนัก...

เชื่อว่า คงยังไม่จบง่ายๆแต่เพียงเท่านี้ ยังคงต้องขอให้สมาชิกร่วมมือร่วมใจ และเข้าใจในสิ่งที่พวกเราได้ฝ่าฟันกันมาด้วยครับ
ไม่ว่าจะประทวยหัวคาน ไอ้หงอก หรือร้านแว่น มันคงหาทางทำร้ายชมรมเรา ไม่ว่าทางใดก็ทางหนึ่งอยู่ดี
ดูได้จาก การกระทำใส่ร้ายป้ายสีเต้อ หรือการตอบคำถามยั่วยุ ในบอร์ดซื้อขาย

งานนี้มีทั้งวีดีโอและพยายานหลายคนที่เห็นมันเข้าประชุม พอโดนขับไล่ออก กลับมาป่วนในเว็บ ในช่วงที่บ้านไร้คนดูแล

ส่วนรูปนี้ยืนยันในเรื่องที่มันเข้าประชุมแล้วมาป่วน แกล้งทำไม่รู้ไม่ชี้ บอกไม่รู้เรื่อง

ตอนนั้นมันอาจจะตอแหลบอกไม่รับรู้ได้ แต่ตอนนี้คงเห็นกันเต็มตาแล้วว่า อะไรเป็นอะไร
การกระทำพวกนี้คงเป็นสันดานของพวกมันที่ทำอยู่เป็นประจำ คงต้องช่วยกันดูแลกันหน่อยล่ะครับ

:bbbear_46: :bbbear_9: :bbbear_46: :bbbear_9: :bbbear_46: :bbbear_9:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 12:21:42 AM โดย Hiter »

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life

ยินดีที่ได้ร่วมศึกกับพวกท่านทั้งหลายครับ
ศึกครัี้งนี้ ถ้าไม่ได้เหล่าสมาชิกร่วมมือช่วยเหลือกัน คงไม่สามารถกำจัดขยะสังคมเหล่านี้ให้ออกไปจาก สังคมของพวกเราได้

นึกถึงตอนที่บุกเดี่ยว เคี่ยวเข็ญเรื่องการทำงานกับทีมงาน ตอนนี้รู้สึกดีใจที่สมาชิกหลายท่านได้เข้าใจและร่วมใจกันเพื่อชมรมแห่งนี้ครับ
รับรองว่าที่พวกเราได้สู้กัน ไม่เหนื่อยฟรี แน่นอนครับ.. เพราะพวกเราได้ชมรมเรากลับมา ขยะสังคมได้ถูกเปิดหน้ากาก ความเป็นจริงเริ่มกระจ่าง
สำหรับสมาชิกที่ยังโดนเป่าหู โดนโกหกตอแหลต่างๆนานา หลายคนเริ่มตาสว่าง หลายคนเริ่มตระหนัก...

เชื่อว่า คงยังไม่จบง่ายๆแต่เพียงเท่านี้ ยังคงต้องขอให้สมาชิกร่วมมือร่วมใจ และเข้าใจในสิ่งที่พวกเราได้ฝ่าฟันกันมาด้วยครับ
ไม่ว่าจะประทวยหัวคาน ไอ้หงอก หรือร้านแว่น มันคงหาทางทำร้ายชมรมเรา ไม่ว่าทางใดก็ทางหนึ่งอยู่ดี
ดูได้จาก การกระทำใส่ร้ายป้ายสีเต้อ หรือการตอบคำถามยั่วยุ ในบอร์ดซื้อขาย

งานนี้มีทั้งวีดีโอและพยายานหลายคนที่เห็นมันเข้าประชุม พอโดนขับไล่ออก กลับมาป่วนในเว็บ ในช่วงที่บ้านไร้คนดูแล

ส่วนรูปนี้ยืนยันในเรื่องที่มันเข้าประชุมแล้วมาป่วน แกล้งทำไม่รู้ไม่ชี้ บอกไม่รู้เรื่อง

ตอนนั้นมันอาจจะตอแหลบอกไม่รับรู้ได้ แต่ตอนนี้คงเห็นกันเต็มตาแล้วว่า อะไรเป็นอะไร
การกระทำพวกนี้คงเป็นสันดานของพวกมันที่ทำอยู่เป็นประจำ คงต้องช่วยกันดูแลกันหน่อยล่ะครับ

:bbbear_46: :bbbear_9: :bbbear_46: :bbbear_9: :bbbear_46: :bbbear_9:

ทัพหน้าผมถนัดนัก
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
 :bbbear_16:ขอบคุณที่เข้าใจครับ แค่อยากให้แคร์ความรู้สึก bossma และนำ้ตาสือดำ ละก็ ตาflat mania

มีไม่กี่คนที่ยอมเปลืองตัวได้ขนาดนี้ครับ :bbbear_35: :bbbear_17:

ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *

นึกถึงตอนที่บุกเดี่ยว เคี่ยวเข็ญเรื่องการทำงานกับทีมงาน ด้วยเหตุและผลอย่างมีคลาส แต่ไม่ได้ผลตอบกลับที่รู้เรื่อง!!!
ตอนนี้รู้สึกดีใจที่สมาชิกหลายท่านได้เข้าใจและร่วมใจกันเพื่อชมรมแห่งนี้ครับ

แนนอนครับพี่มันต้องมีวันนั้นวันที่พวกมันกลับมาแน่นอนครับ เพียงแต่ว่ายังไง ตอนไหน ยังไงแค่นั้นเองครับ แต่ก็ดีใจที่ในตอนนี้สมาชิกหลายๆท่านเข้าใจว่าอะไรเป็นอะไรสักทีแล้วครับ การที่พวกมันจะกลับมาก่อปัญหาในอนาคตก็คงจะยากขึ้นครับ
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Azzy

• *
  • Popular Vote : 40
  • All Extraordinary
เพื่อนสมาชิกทุกๆท่านครับ

ด้วยความเป็นห่วงจากตัวผมเอง หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ที่เกิดขึ้น หลายๆกระทู้ หลังจากวันที่เราได้ทำการประชุมใหญ่กันเมื่อวันที่ 25 มีนาคม ที่ผ่านมา ก็ได้มีความรู้สึกเป็นห่วง สถานการณ์ ที่แรกๆดูเหมือนว่าจะดีขึ้น เมื่อแบงค์ ประกาศ ลาออกจากการเป็นประธาน และ ประกาศยุบทีมงาน ต่างๆ คืนการบริหารงาน web ให้กับสมาชิก โดยพี่เต้อ Hiter จะเป็นผู้รับไปจัดการหา web Admin หรือจะเรียกว่า Programmer ก็ได้ มาจัดการกับ web SSS และก็จะทำการ ขออาสาสมัคร ซัก 3 คนเพื่อเข้ามาดูแลเป็น Moderator โดยหนึ่งใน 3 จะเป็น น้าแอม คนชลหน้ามนคนเดิม

จากสถาการณ์ที่เกิดขึ้น ดูเหมือนจะเริ่มเลวร้ายลง เนื่องจาก Moderator 3 ท่านที่เสนอมา ยังไม่ได้ถูกแต่งตั้งจาก Web Admin เนื่องจาก เหตุผลใดๆก็ตาม และยังมาถึงเหตุเรื่องมีการ Block User บางท่าน ที่ไม่สามารถเข้ามาดูได้นั้น เกิดกระแสการต่อต้าน อย่างรุ่นแรง จากเพื่อนๆสมาชิก บางท่านถึงขั้น ใช้ถ้อยคำรุ่นแรง

ซึ่งผมเอง มองดูจากจุดที่ผมยืนอยู่นั้น คิดว่า เรื่องนี้ ถูกดึงมายาวนานมากแล้ว ด้วยความไม่สบายใจ เป็นห่วง และหวังดี กับสังคม Online ที่เราใช้กันอยู่บน Webboard แห่งนี้ ตัดสินใจโทรหาแบงค์ เพื่อขอทราบรายละเอียดว่า เกิดอะไรขึ้น ทำไมถึงยังไม่มีการมอบ web ให้กับผู้ดูแลคนใหม่

คำตอบนั้น คือ แบงค์บอกว่า ยังไม่ได้มีการติดต่อจากทีมงานใดๆ ถึงแบงค์ ทั้งพี่เตอร์ หรือจะ Admin คนใหม่ จึงไม่รู้ว่า จะมอบการดูแลนี้ให้กับใคร (อันนี้คือสิ่งที่ผมก็ได้รับข้อมูลมา ผิดถูกอย่างไร ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง) เพราะในที่ประชุมวันนั้น พี่เตอร์เองก็บอกว่า จะไปหา admin มารับเรื่อง web แบงค์จึงรอคนที่จะมารับช่วงต่อจากเค้าไป

หลังจากนั้นผมก็ว่างสาย และตัดสินใจ โทรหา น้องคนที่คิดว่าน่าจะเคลียร์เรื่องนี้ได้ นั้นก็คือเจ้า โบ๊ท และเรื่องราวก็อย่างที่โบทเล่าต่อมานั้นละครับ

โดยสุดท้ายแบงค์ก็ Ok ที่จะส่งมอบ Lock In และ Password และ File ปฎิบัติการทุกอย่าง ให้ผม โดยถือให้ผมเป็นคนกลางในการส่งต่อให้กับ บุคคล ที่จะรับไปจัดการต่อจากนี้ โดยแบงค์ บอกกับผมว่าจะส่งให้ผมในช่วงเย็นวันนี้

ซึ่ง ขอประกาศ ณ บัดนาว ว่า ขณะนี้ กระผมได้รับ File ทั้งหมด และ Password ทั้งหมดของ web มาอยู่ที่ตัวผมเรียบร้อยแล้ว ขณะนี้ File Email นี้ถูกเก็บไว้อย่างดี บน Email ในระบบของบริษัทผมเอง ซึ่ง ในเรืองของความปลอดภัย ถือว่าดีพอสมควร

หลังจากนี้ ทางทีมงานที่จะรับช่วงต่อไป ก็ขอให้ติดต่อมาทางผมได้เลย และ ขอให้นัดวันที่จะมารับช่วงต่อกันได้เลย เพราะผมเองก็ไม่ได้อยากจะเก็บไปนาน

ส่วนถ้าห่วงว่า ผมจะเอาไปทำอะไร.............ไม่ต้องห่วงครับ ฉลาดๆในเรื่องรถอย่างผม ในเรื่อง IT ผมโคตรโง่

สำหรับเรื่องของแบงค์ โดยส่วนตัว ผมก็อยากให้จบได้แล้วครับ เราได้สิ่งที่เราต้องการคืนมาแล้ว ไม่มีประโยชน์ที่จะด่าทอกันต่อไป อย่างน้อยๆ ในช่วงเวลานึง เค้าก็ได้ดูแล SSS ของพวกเรา จะดีมากดีน้อย เลวมาก เลวน้อย มันก็ผ่านไปแล้วครับ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเรื่องราวทั้งหมด ผมเลือกที่จะ "ให้อภัย" กับเรื่องทุกอย่างที่เกิดขึ้น ไม่ว่าใครจะผิด หรือใครจะถูก ส่วนใคร ที่ทำให้เรื่องราวนี้เกิดขึ้น ไม่ว่าจะฝั่งไหนก็ตาม ผมเชื่อในเรื่อง"เวรกรรม"ครับ  ใครทำอะไรก็ต้องได้แบบนั้น Action = Reaction ถ้าใครทำผิด คิดคดโกง ถึงวันนึง เค้าก็จะถูกทวงคืนด้วยวิธีที่เค้าเอามาเช่นกัน โดยเราไม่จำเป็นต้องไปทำอะไรเลย

ก่อนอื่นเลย ผมคงต้องขอเข้าเกียร์ 1 เร่งที่ 8500 รอบ และยกคลัช ออกตัวล้อฟรีทิ้ง 4 ล้อกันไปก่อนเลยว่า ผมเองไม่ได้มีความประสงษ์ จะป้องกันผู้ใด หรือว่าตัดสินว่าใครผิดใครถูก แต่อยากจะให้เรื่องนี้จบลงอย่างบริบูรณ์ นำ web กลับมาให้ ทีมงาน ที่บริหารงานชุดใหม่จัดการต่อไป

ผมเชื่อว่า มีหลายๆท่าน อยากให้บรรยากาศเดิมๆของเรากลับมา ในเร็ววัน ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แล้วละครับ เพราะตอนนี้เรายืนอยู่บนขาตัวเองแล้ว จะเดินต่อไปยังไง ก็ต้องช่วยๆกัน การที่ได้ web กลับคืนมา คงจะไม่ได้ทำให้มันเดินหน้าได้ ถ้าทุกคนไม่ช่วยกัน ประธานเก่าคนเดียวก็ช่วยไม่ได้ ประธานใหม่คนเดียวก็ช่วยไม่ได้ สมาชิกเก่าและแก่อย่างผมคนเดียวก็ช่วยไม่ได้

คนที่จะช่วยได้ ก็คือทุกๆคนที่เข้ามา SSS world ใบนี้เท่านั้นละครับ ที่จะพามันกลับไปสู่ บรรยากาศแบบเดิมได้

Power by Mitsusport , MRA Racing Academy , MRA Racing Team , RFP Racing

• *
:bbbear_16:ขอบคุณที่เข้าใจครับ แค่อยากให้แคร์ความรู้สึก bossma และนำ้ตาสือดำ ละก็ ตาflat mania

มีไม่กี่คนที่ยอมเปลืองตัวได้ขนาดนี้ครับ :bbbear_35: :bbbear_17:

งานนี้จบ เด๋วส่งชื่อเข้าประกวดรับถ้วย ร้านMac

• *

แคร์สิครับ และแคร์มากๆด้วย ไม่อย่างนั้นผมจะโทรไปหาพี่ต้น กับหมอต้นก่อนใครเพื่อนตั้งแต่หัววันเลยเหรอครับ? แต่ที่ผมมาโพสต์เนี่ย ผมพยายามเตือนใจหลายๆท่านทั้งที่ได้เคยแสดงความเห็นและไม่ได้แสดงความเห็นแต่อ่านและรับรู้อยู่นะครับ รวมไปถึงสมาชิกหลายๆท่านที่ไม่ได้ขับซูบารุแต่ติดตามอ่านอยู่ เจตนาผมคือแค่ไม่อยากให้ความรุนแรงมันเป็นสิ่งที่ถูกจดจำในสังคมนี้ แต่อยากให้คนมองว่า เราสุภาพ ตลก เรียบร้อย เฮฮา ไร้สาระบ้างอะไรบ้าง แต่วันไหนหากมีใครที่คิดไม่ดีขึ้นมาพวกเราทั้งหลายก็พร้อมที่จะช่วยกันปกป้องบ้านที่รักและทำในสิ่งที่ถูกต้องครับ

ปล.ผมเชื่ออยู่แล้วครับว่าสมาชิกท่านอื่นๆรู้ว่าพี่ต้น หมอต้น คุณโชค คุณ Flatmania และสมาชิกอีกหลายๆท่านมากรวมทั้งตัวผมเอง แท้จริงแล้วเป็นคนสนุก สุภาพ ตลก แต่เพราะเหตุการณ์เฮงซวยจากกลุ่มคนเฮงซวยทำให้ต้องกลายร่างเป็นผู้พิทักษ์ที่นี่ครับ

ตัวผมเองตอนพิมม์ก็พยายามอ่านอีกสองรอบก่อนกดตั้งกระทู้แล้วนะครับ แต่ไม่ได้เอะใจอะไร ตอนจะนอนเมื่อกี้นี้เอะใจ คิดวนไปวนมาว่าเราพิมม์ไรตกไปมั่งรึเปล่า เข้ามาอ่านอีกที เริ่มตั้งแต่อันที่ตัวเองตั้งเองเลย อ่านแล้ว "เฮ้ยยย ตายละว่าพิมม์ไม่เคลียร์เองแบบนี้คนอ่านจะเข้าใจผิดรึเปล่าเนี่ย" เราอ่านเองเมื่อเย็นก็โอเคแล้ว แต่พอมาอ่านตอนนี้ทำไมมันแหม่งๆแปลกๆฟะ :bbbear_38:

• *

ด้วยความเป็นห่วงจากตัวผมเอง หลังจากที่ได้อ่านกระทู้ที่เกิดขึ้น หลายๆกระทู้ หลังจากวันที่เราได้ทำการประชุมใหญ่กันเมื่อวันที่ 25 มีนาคม ที่ผ่านมา ก็ได้มีความรู้สึกเป็นห่วง สถานการณ์ ที่แรกๆดูเหมือนว่าจะดีขึ้น เมื่อแบงค์ ประกาศ ลาออกจากการเป็นประธาน และ ประกาศยุบทีมงาน ต่างๆ คืนการบริหารงาน web ให้กับสมาชิก โดยพี่เต้อ Hiter จะเป็นผู้รับไปจัดการหา web Admin หรือจะเรียกว่า Programmer ก็ได้ มาจัดการกับ web SSS และก็จะทำการ ขออาสาสมัคร ซัก 3 คนเพื่อเข้ามาดูแลเป็น Moderator โดยหนึ่งใน 3 จะเป็น น้าแอม คนชลหน้ามนคนเดิม

จากสถาการณ์ที่เกิดขึ้น ดูเหมือนจะเริ่มเลวร้ายลง เนื่องจาก Moderator 3 ท่านที่เสนอมา ยังไม่ได้ถูกแต่งตั้งจาก Web Admin เนื่องจาก เหตุผลใดๆก็ตาม และยังมาถึงเหตุเรื่องมีการ Block User บางท่าน ที่ไม่สามารถเข้ามาดูได้นั้น เกิดกระแสการต่อต้าน อย่างรุ่นแรง จากเพื่อนๆสมาชิก บางท่านถึงขั้น ใช้ถ้อยคำรุ่นแรง

ซึ่งผมเอง มองดูจากจุดที่ผมยืนอยู่นั้น คิดว่า เรื่องนี้ ถูกดึงมายาวนานมากแล้ว ด้วยความไม่สบายใจ เป็นห่วง และหวังดี กับสังคม Online ที่เราใช้กันอยู่บน Webboard แห่งนี้ ตัดสินใจโทรหาแบงค์ เพื่อขอทราบรายละเอียดว่า เกิดอะไรขึ้น ทำไมถึงยังไม่มีการมอบ web ให้กับผู้ดูแลคนใหม่

คำตอบนั้น คือ แบงค์บอกว่า ยังไม่ได้มีการติดต่อจากทีมงานใดๆ ถึงแบงค์ ทั้งพี่เตอร์ หรือจะ Admin คนใหม่ จึงไม่รู้ว่า จะมอบการดูแลนี้ให้กับใคร (อันนี้คือสิ่งที่ผมก็ได้รับข้อมูลมา ผิดถูกอย่างไร ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้อง) เพราะในที่ประชุมวันนั้น พี่เตอร์เองก็บอกว่า จะไปหา admin มารับเรื่อง web แบงค์จึงรอคนที่จะมารับช่วงต่อจากเค้าไป

หลังจากนั้นผมก็ว่างสาย และตัดสินใจ โทรหา น้องคนที่คิดว่าน่าจะเคลียร์เรื่องนี้ได้ นั้นก็คือเจ้า โบ๊ท และเรื่องราวก็อย่างที่โบทเล่าต่อมานั้นละครับ

โดยสุดท้ายแบงค์ก็ Ok ที่จะส่งมอบ Lock In และ Password และ File ปฎิบัติการทุกอย่าง ให้ผม โดยถือให้ผมเป็นคนกลางในการส่งต่อให้กับ บุคคล ที่จะรับไปจัดการต่อจากนี้ โดยแบงค์ บอกกับผมว่าจะส่งให้ผมในช่วงเย็นวันนี้

ซึ่ง ขอประกาศ ณ บัดนาว ว่า ขณะนี้ กระผมได้รับ File ทั้งหมด และ Password ทั้งหมดของ web มาอยู่ที่ตัวผมเรียบร้อยแล้ว ขณะนี้ File Email นี้ถูกเก็บไว้อย่างดี บน Email ในระบบของบริษัทผมเอง ซึ่ง ในเรืองของความปลอดภัย ถือว่าดีพอสมควร

หลังจากนี้ ทางทีมงานที่จะรับช่วงต่อไป ก็ขอให้ติดต่อมาทางผมได้เลย และ ขอให้นัดวันที่จะมารับช่วงต่อกันได้เลย เพราะผมเองก็ไม่ได้อยากจะเก็บไปนาน

ส่วนถ้าห่วงว่า ผมจะเอาไปทำอะไร.............ไม่ต้องห่วงครับ ฉลาดๆในเรื่องรถอย่างผม ในเรื่อง IT ผมโคตรโง่

สำหรับเรื่องของแบงค์ โดยส่วนตัว ผมก็อยากให้จบได้แล้วครับ เราได้สิ่งที่เราต้องการคืนมาแล้ว ไม่มีประโยชน์ที่จะด่าทอกันต่อไป อย่างน้อยๆ ในช่วงเวลานึง เค้าก็ได้ดูแล SSS ของพวกเรา จะดีมากดีน้อย เลวมาก เลวน้อย มันก็ผ่านไปแล้วครับ ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้นเรื่องราวทั้งหมด ผมเลือกที่จะ "ให้อภัย" กับเรื่องทุกอย่างที่เกิดขึ้น ไม่ว่าใครจะผิด หรือใครจะถูก ส่วนใคร ที่ทำให้เรื่องราวนี้เกิดขึ้น ไม่ว่าจะฝั่งไหนก็ตาม ผมเชื่อในเรื่อง"เวรกรรม"ครับ  ใครทำอะไรก็ต้องได้แบบนั้น Action = Reaction ถ้าใครทำผิด คิดคดโกง ถึงวันนึง เค้าก็จะถูกทวงคืนด้วยวิธีที่เค้าเอามาเช่นกัน โดยเราไม่จำเป็นต้องไปทำอะไรเลย

ก่อนอื่นเลย ผมคงต้องขอเข้าเกียร์ 1 เร่งที่ 8500 รอบ และยกคลัช ออกตัวล้อฟรีทิ้ง 4 ล้อกันไปก่อนเลยว่า ผมเองไม่ได้มีความประสงษ์ จะป้องกันผู้ใด หรือว่าตัดสินว่าใครผิดใครถูก แต่อยากจะให้เรื่องนี้จบลงอย่างบริบูรณ์ นำ web กลับมาให้ ทีมงาน ที่บริหารงานชุดใหม่จัดการต่อไป

ผมเชื่อว่า มีหลายๆท่าน อยากให้บรรยากาศเดิมๆของเรากลับมา ในเร็ววัน ทั้งนี้ ทั้งนั้น ก็ขึ้นอยู่กับ เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ แล้วละครับ เพราะตอนนี้เรายืนอยู่บนขาตัวเองแล้ว จะเดินต่อไปยังไง ก็ต้องช่วยๆกัน การที่ได้ web กลับคืนมา คงจะไม่ได้ทำให้มันเดินหน้าได้ ถ้าทุกคนไม่ช่วยกัน ประธานเก่าคนเดียวก็ช่วยไม่ได้ ประธานใหม่คนเดียวก็ช่วยไม่ได้ สมาชิกเก่าและแก่อย่างผมคนเดียวก็ช่วยไม่ได้

คนที่จะช่วยได้ ก็คือทุกๆคนที่เข้ามา SSS world ใบนี้เท่านั้นละครับ ที่จะพามันกลับไปสู่ บรรยากาศแบบเดิมได้

ขอบคุณครับอัศ งานจบแล้วถือว่ายุติ นอนดีกว่า

ออฟไลน์ Choke gf

• *
  • Popular Vote : 88
  • ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ 5555
ขอบคุณพี่โบสต์อีกทีครับ :bbbear_43:
ชินโซ น้องชาย ฮาโตริ ปิ๊ปิ๊

• *

ไม่ได้สมาชิกท่านเหล่านี้ และอีกหลายๆท่าน ชมรมคงไม่พ้นน้ำมือขยะสังคมแน่นอนครับ..
อย่าลืมน้องโด้.. dodo (จำ login ไม่ได้แฮะ) ผู้ที่มีเกราะเหล็กชั้นเยี่ยมที่ไม่โดนแบน 555....

งานนี้ออกหน้าไปมีแต่ เจ๊ากับเจ๊ง คนเข้าไปก็ดีไป คนไม่เข้าใจก็มาบ่นมาด่าว่าพวกนี้มาโวยวายอะไรกัน ทั้งๆที่ตัวเองไม่ได้ทำอะไร....มันเป็นเรื่องเศร้าของเหล่าซุปเปอร์ฮีโร่ครับ...สู้ต่อไปโรบิ้น...^_^

• *
ขอบคุณพี่โบสต์อีกทีครับ :bbbear_43:
ผมอ่านอันที่พี่ต้นตอบว่า เหนื่อยฟรี ก็ยังงงๆครับ
พอมาอ่านอีกที ตายละวาเข้าใจผิดไปกันใหญ่เลย ก็ขอโทษคุณโชคอีกทีที่ทำให้เข้าใจผิดด้วยนะครับ และขอโทษพี่ต้น หมอต้น คุณ flatmania และอีกหลายๆคนที่ทำให้เข้าใจผิดด้วยครับ
ป่านนี้น่าจะงอนผมไปหลายคนละคืนนี้  :bbbear_11:

เก๊าผิดไปแว้วเก๊าขอโต้ดดด  อย่าไปฟ้องครูอังคณากันน๊า :bbbear_26:

• *

แล้วที่ไอ้แบงค์มา โพสวีดีโอ มาแบนชาวบ้าน หรือไอ้หงอกกับไอ้แว่นมาตอบยั่วยุในกระทู้ มาอัพกระทู้ มันไม่ได้รับรู้หรือเข้ามาอ่านที่เขาตามหากันเลยหรือไง...
ไม่แค่นั้น ทั้ง pm ทั้ง sms ก็ส่งไปหาไปถาม แกล้งไม่รู้ ทำเป็นไม่รู้ซ่ะมากกว่า...

สำหรับตัวไอ้แบงค์เอง เต้อเคยคุยกันโดยตรงแล้วว่า จะไม่มีการโทรคุยกันส่วนตัวอีกแล้ว เพราะนอกจากคุยไม่รู้เรื่องแล้ว ยังโกหกตอแหลต่างๆนานา ถ้าได้ตามเรื่องราวจะรู้...

เบื่อพวกมันที่คอยตอแหล กับคนที่ไม่รู้เรื่องรู้ราวจริงๆ....สันดานแบบนี้ คงเส้นคงวามากๆ

• *
55555 สันดานที่มี มาตราฐานรับรอง อุ้ยลืม จบๆ