ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเบื่อๆของคนบ่นๆ ส่วน Programer (หาได้แล้วคร๊าบบบ)  (อ่าน 6081 ครั้ง)

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
เดิมที ได้มีการสอบถามเรื่องนี้กันในที่ประชุม และทางพี่พรต ได้แนะให้เต้อเป็นคนไปหามา และเมื่อหามาได้แล้ว ได้พยายามมาติดต่อขอเบอร์ Programer คนเดิมจาก แบงค์ ซึ่งได้ขอผ่านทั้งในทางเปิด คือหน้าบอร์ดกระทู้ และทางปิดหรือ PM และ SMS ถึงเบอร์โทร 081-911-0877 โดยตรง... แต่กลับไม่ได้การตอบกลับใดใดทั้งสิ้น...

หลังจากนั้นทางแบงค์ได้โกหกตอแหลบอกว่า ทางผมไม่ได้ติดต่อไป* และยังมีคนหลงเชื่อโดยไม่ได้แหกตาดู ผมว่าหลายๆคนคงได้เห็นแล้วว่าผมตามขอเบอร์มานานแล้ว แต่ไม่ได้รับการตอบกลับใดใดทั้งสิ้น
เนื่องจากปัญหาดังกล่าว ผมคิดว่าไม่เป็นการยุติธรรมที่จะมาตีโพยตีพายโทษไปที่ผม ผมจึงขออนุญาติไม่รับผิดชอบในเรื่องการหา Programer เพราะถ้าผมรับอยู่แล้วมีพวกยัดเยียดใส่ความผมอยู่ตลอดเวลาเช่นนี้
ผมอยากให้เรื่องนี้เป็นความรับผิดชอบของสมาชิกทุกคน แทนที่จะเป็นความรับผิดชอบของผมแต่เพียงผู้เดียว ซึ่งประกาศไปตั้งแต่วันประชุมแล้ว...ดังบางคนพยายามปัดความรับผิดชอบนี้มาให้ผม
ที่ร้ายไปกว่านั้น ยังพยายามยัดเยียดความ ทั้งๆที่ไม่ได้รับรู้เรื่องราวใดใดมาก่อน

บอกตรงๆว่า เหนื่อยมาก สำหรับการต่อสู้เพื่อชมรมมามาก ตั้งแต่ปีที่แล้วเริ่มต้นมา
และดีใจที่ได้มีพี่ๆเพื่อนๆน้องๆได้เข้าใจ และเข้ามาร่วมต่อสู้กำจัดขยะสังคมให้ออกจากสังคมของพวกเรา
แต่เมื่อเกือบจะสิ้นสุด จะมีพวกไม่รู้อีโหน่อีเหน่ พยายามเข้ามาจัดการต่อ โดยไม่ได้คำนึงถึงสิ่งที่ผ่านมา
ถึงตอนนี้ ขยะสังคม ได้ถูกกำจัดออกไปแล้ว คงหลงเหลือแค่เพียงจัดบ้านอีกเล็กๆน้อยๆ

ถึงต้น Bossma ผมเข้าใจแล้วว่า การที่เราสู้อุส่าทำเพื่อชมรมมาขนาดนี้ แล้วยังมีบางพวกที่ไม่รู้เรื่อง มาติมาติงโดยที่ไม่ได้รู้เรื่องราวมาก่อนมันเป็นยังไง...
จะมีซักที่คนที่ยอมเปลืองตัว เข้ามาช่วยเหลือชมรมกันขนาดนี้ เหมือนอีกหลายๆท่านที่ทำกัน

ก่อนที่คุณหรือใคร จะต่อว่าพวกผม ผมขอให้ตระหนักและศึกษาก่อนว่า เขาทำเพราะอะไร เพื่ออะไร ...
ไม่ใช่เพียงแต่ ยังไม่ทันรู้เรื่อง แค่รับฟังมา ก็โพสต่อเลย ทำเลย.. ถ้าเช่นนั้นผมแนะนำว่า อยู่เฉยๆต่อไปดีแล้ว
แต่ถ้าคิดจะช่วยเหลือชมรมจากใจจริง เพียงแต่เมื่อก่อนหน้านี้ไม่ว่าง ไม่พร้อม เพิ่งจะมาพร้อมเอาวันนี้ ก็อยากให้ดูก่อนว่า เรื่องราวมันเป็นมาอย่างไร จักขอบคุณมากครับ
(ว่าแต่ก่อนหน้านี้พวกคุณไปอยู่ไหนกัน)

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 08:18:39 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ BOMBER_IMP

• อั๊ย..ย่ะ
  • *
  • Popular Vote : 25
  • รถยนต์เป็นวิทยาศาสตร์ไม่ใช่ไสยศาสตร์ ทุกปัญหามีเหตุผล
    • P&B_SHOP
รับซ่อม เซอร์วิส โมดิฟาย เครื่อง ช่วงล่าง รถทุกประเภทครับ  ในราคาน่าคบ

ออฟไลน์ rzb12

• *
  • Popular Vote : 14
พี่เต้อ คุณต้น Bossma และพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ชาว SSS ผมเข้าใจแหละว่า ธุรกิจ กับคำว่า กุศล มันแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 11, 2012, 07:26:52 PM โดย rzb12 »

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
สู้ต่อไปครับพี่ stick together !

ออฟไลน์ Pj_yo

• OMAC 125
  • *
  • Popular Vote : 89
  • Subaru in blood
    • http://www.facebook.com/pjac125
 :bbbear_19:

ออฟไลน์ JoDHonda

• *
  • Popular Vote : 0
พี่เต้อเท่ห์จังงงงงง
  :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2: :bbbear_2:

ออฟไลน์ TAKUMI_RPS13

• *
  • Popular Vote : 16
พี่เตอสู้ๆ และอีกหลายๆคนนะครับอย่าไปย่อมครับ :bbbear_34: จะเป็นกำลังใจให้
OTTO SHOP & พี่แดงUnion & TOON ENGIN
Chan inter & Prechar HT พี่1Hai & สนามเป้า

ออฟไลน์ Kawin

• *
  • Popular Vote : 6
เป็นกำลังใจให้พี่เต้อและเพื่อนสมาชิกทุกคนที่ออกมาปกป้องบ้านหลังนี้กันนะครับ

W - icked
R - adical
X - treme

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
ว่างก็เรียกใช้เน้อ
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ PunTam

• *
  • Popular Vote : 6
กดLike ให้พี่ๆทุกท่านครับ SSS จะได้เป็นปกติซักทีครับ :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34: :bbbear_34:

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• ทีมนักปั่นพลังหนุ่ม
  • *
  • Popular Vote : 125
    • Tia's Facebook
. . . ส่วนตัวผมอยากจะขอบคุณ ตัวละครไม่ลับอีกกลุ่มหนึ่งนั่นคือ ทีมงานกะบดและแก๊งค์ฝั่งธนครับ
ถึงแม้นจะมีบ้างที่ใช้อารมณ์ในการแสดงออกอย่างดุเดือด แต่ผมเชื่ออยู่เสมอว่า
ทุกศึกสงครามหากมีแค่บุ๋นแล้ว คงยากไซร้ที่จะชนะ เราคงปฎิเเสธไม่ได้ว่า เหตุผลต่างๆนาๆของสมาชิกทุกท่าน
ใช้ไม่ได้เลยกับกลุ่มคนที่มีพฤติกรรมเยี่ยงนั้น เพราะบุคคลที่เราเจอนั้นมีมากมายหลายประเภท อาทิเช่น

1. ไม่มี common sense
2. ไม่กล้าแสดงออกในที่แจ้ง นิยมติฉินนินทาผู้อื่นในที่ลับ
3. แสร้งทำตัวว่าเป็นคนดี พูดจาไพเราะเพราะพริ้ง

. . . เพราะฉนั้น ผมเองขอชื่นชมการเสียสละของทีมงานกะบดครับ ถึงแม้นจะใช้อารมณ์ไปบ้าง
หรือเกินเลยไป แต่สุดท้ายก็อยากให้มองว่าถ้าไม่เพราะอารมณ์พลุ่งพล่านเหล่านี้ คงไม่มีสารเร่งปฎิกริยาชนิดใด
ที่จะทำให้เกิดการประชุม การเปลี่ยนแปลงในเวบ ได้ยิ่งยวดเช่นนี้ มีใครไหมที่จะออกมาแสดงความเห็นมากกว่า Log In ที่เห็นและคุ้นเคยกันอยู่
มีใครเสียสละ ยอมเจ็บตัว ยอมให้คนอื่นมองในแง่ไม่ดีเพื่อการเปลี่ยนแปลงมั่งมั้ย ? ผมไม่ได้บอกว่าใครถูกใครผิด
แต่เหรียญมีสองด้าน พลิกมาอีกข้างเราก็จะเจอลวดลายที่ต่างแตกจากอีกด้านนึงเสมอ หากว่าเหรียญมันยังมีค่าเป็นเหรียญ
นำไปซื้อของได้ ก็อยากให้ลองมองอีกด้านหนึ่งบ้าง

. . . ณ วันนี้สถาณการณ์เริ่มกลับมาสู่ปรกติแล้ว อยากให้ลืมสิ่งปฎิกูลที่ทำให้เวบมัวหมองออกไปเถิดครับ
เลิกใช้อารมณ์อยู่เหนือเหตุผล เพราะตอนนี้สิ่งที่เราจะคุยและเดินหน้าต่อไปนั้น ทั้งหมดทุกคนคือพี่ๆน้องๆ หาใช่ศัตรูไม่
จากการสังเกตุ เมื่อหมดเหตุการณ์แย่ๆเหล่านั้นไป ทีมงานกะบดเองก็อารมณ์เย็นเร็ว กลับมาเฮฮาเหมือนเดิม ป่านนี้แกนนำไปตีพุงอยู่สครสวรรค์แล้ว
ผมจึงมองว่าคนเราจะมีหลุดไปบ้าง มันก็เป็นเรื่องธรรมดาของทุกคน ส่วนตัวก็แอบชื่นชมบุคตลเหล่านั้น ถึงบางทีก็มองว่าใช้อารมณ์เกินไป :-p
แต่ก็เสียสละเพื่อชมรมนี้ หรือไม่จริง?  กอปรกับสิ่งที่เราเจออยู่ตลอดเวลาที่ผ่านมา บางทีเหตุผลก็ยากนะครับที่จะแก้ได้
เพราะเราเจอกับคนกลุ่มคนที่ผมยกตัวอย่างให้ทราบจากบรรทัดข้างต้น

. . . สิ่งที่เด็กรุ่นน้องอย่างผมอยากเห็น(แกมขอร้องพี่ๆทุกท่าน)คือ กระทู้หลังจากนี้ไม่อยากเห็นการตำหนิถึงพฤติกรรมของกลุ่มคนที่ก่อให้เกิดปัญหาในเวบอีกแล้ว
มันไม่มีประโยชน์อะไรขึ้นมา ในการเดินหน้าต่อไป อีกทั้งคนเหล่านั้น สำคัญกับชีวิตเราขนาดถึงต้องตั้งกระทู้กินพื้นที่ server เพื่อกล่าวถึงอีกเหรอ?
อยากให้พอแล้วครับ

ด้วยควมเคารพพี่ๆทุกท่าน

จิ๊กโก๋อกหักเสมอมาและตลอดไป.....

ป.ล. ตอนนี้คุณ Jeed กำลังทำรายละเอียดของค่าใช้จ่ายทั้งหมดในการรับช่วงมาดูแลเวบต่อจากพี่ซาบะครับ หากได้รายละเอียดมาผมเองจะส่งต่อให้กับพี่ๆที่จะทำการดูแลเวบและชมรมต่อไป  หากมีพี่ๆท่านไหนสามารถหา Programmer มาดูแลเวบ เพื่อทำการเปรียบเทียบราคาได้ก็จักขอบพระคุณยิ่ง แต่ถ้าไม่มีก็อยากจะให้เรื่องการหา Programmer จบโดยเร็วไว  ไม่ต้องห่วงว่าจะมีเหตุการณืย้อนรอยเกิดขึ้นเพราะโจทก์ที่ผมแจ้งกับทางคุณ Jeed ก็คือ " เราจะคุยกันอย่างพี่ๆน้อง แต่การทำงานและค่าใช้จ่าย อยากให้คิดแบบมืออาชีพ " ผมว่าด้วยวิธีนี้มันบูรณาการกว่าครับ ไม่ว่าอนาคตใครจะมาบริหารงานชมรมต่อไป หากเราใช้เงินในช่องทางที่ถูกที่ควรแล้ว ก็ไม่ต้องห่วงว่าใครจะหายตัว หรือ ใครจะสนิทกับใครครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 12, 2012, 10:08:21 AM โดย จิ๊กโก๋อกหัก »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
พี่เต้อสู้ๆ :bbbear_46:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
พี่เต้อสู้ๆ :bbbear_46:

พี่เต้อสู้ตาย  :bbbear_46:
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู

พี่เต้อสู้ตาย  :bbbear_46:
พี่เต้อไว้ลาย :bbbear_46:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
พี่เต้อไว้ลาย :bbbear_46:

สู้ตาย สู้ๆ  :bbbear_35: :bbbear_35:
85sound and music studio 086-6896625