ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานงบรายรับ-รายจ่าย ประจำปี 2555 ไตรมาส 1 (ปิดงบบัญชีกรรมการชุด2555)  (อ่าน 15755 ครั้ง)

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
ใบ้แดกเลย ไอ้นมเม็ดเอ้ยยย. ไปออกหน้าแทนไอ้ขี้โกงแก๊งค์นี้ให้มันเปลืองตัวทำไม โดนพวกมันหลอกใช้แล้วไอ้โง่. ของเค้าจะโกงจะกินกัน
กลับไปสิงเวปAlfa155 เก่าๆของมรึงต่อไปเหอะนะพ่อนมเม็ด ที่นี่คนเค้าไม่ได้โง่เหมือนมรึงนะจะบอกให้

:bbbear_7: :bbbear_7: :bbbear_7:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ POO_K45

• *
  • Popular Vote : 18
update เพื่อเป็นหลักฐานอ้างอิงว่าได้รับเงินเรียบร้อยแล้วครับ

ออฟไลน์ TURBO-Plus

• แก๊งค์ฝั่งธน
  • *
  • Popular Vote : 38
  • All my life
update เพื่อเป็นหลักฐานอ้างอิงว่าได้รับเงินเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณนะครับพี่ปู
Jay TURBO-Plus

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
 :bbbear_19: :bbbear_48: ขอบคุณครับพี่ปู
85sound and music studio 086-6896625

ออฟไลน์ CaptaiN

• "อย่าจี้ตูด เดี๋ยวปู๊ดให้ดม กร๊ากกก"
  • *
  • Popular Vote : 23
  • I BELIEVE. I CAN FLY.
รับทราบครับผม ขอบคุณครับ :bbbear_48:
ถ้าคุณแน่.....อย่าแพ้ขับ4

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ขอบคุณครับพี่ปูที่เป็นธุระให้ครับ :bbbear_19:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ Mr.Genie

• Subaru On Tour
  • *
  • Popular Vote : 10
ใบ้แดกเลย ไอ้นมเม็ดเอ้ยยย. ไปออกหน้าแทนไอ้ขี้โกงแก๊งค์นี้ให้มันเปลืองตัวทำไม โดนพวกมันหลอกใช้แล้วไอ้โง่. ของเค้าจะโกงจะกินกัน
กลับไปสิงเวปAlfa155 เก่าๆของมรึงต่อไปเหอะนะพ่อนมเม็ด ที่นี่คนเค้าไม่ได้โง่เหมือนมรึงนะจะบอกให้

เรียนตุณ Flatmania ขอโทษณนะครับผมคงไม่ได้ใบ้อย่างที่คุณมากล่าวหา รบกวนช่วยดูกาละเทศะด้วยนะครับ มันสงกรานต์นะครับ
แล้วที่สำคัญผมไม่ใช่เสมียนหรือว่างงานจัดขนาดมาเฝ้าหน้าเว็ปได้ทุกวี่ทุกวัน

สำหรับกริยามารยาทที่คุณแสดงทางสาธารณะแบบนี้
อย่าให้คนเขาวิจารณ์ได้เลยนะครับ มันเหมือนขาดการอบรมมา หรือไม่ก็ยังไม่บรรลุนิติภาวะ ซึ่งดูแล้วก็น่าอนาถแท้ แต่เอาเป็นว่าผมให้อภัยคุณก็แล้วกัน

สำหรับเงิน 50,000 รบกวนไปดูในสรุปรายการบัญชีด้วยนะครับ มันมีบันทึกอยู่ในนั้นแล้ว ได้อ่านกันรึเปล่าครับ เช่นเดียวกันระยะเวลาแบนเนอร์
ก็ได้มีเขียนเอาไว้ ในนั้นรบกวนไปอ่านก่อน เพราะลักษณะที่คุณๆท่านๆถามมานั้น เหมือนไม่ได้อ่านบัญชีมาเลย

ส่วนเรื่องรายการจับเวลา ผมจะสอบถามให้อีกครั้ง เพราะไม่มีปรากฎในรอบบัญชีนี้
สุดท้าย ผมไม่ได้มาปกป้องใคร มีหน้าที่เพียงทำหน้าที่ส่งมอบงานให้เรียบร้อยเท่านั้น
สำเนียงส่อภาษา กิริยาส่อสกุล
หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

ออฟไลน์ Hiter

• ยังไงกัน...
  • *
  • Popular Vote : 62
ถามแปลกๆ ไม่อ่านแล้วจะมาถามได้เหรอ โถ่.. เล่นง่ายๆกับตัวเลข 50,000 มันมี 2 ยอด โดยสรุปเงินบริจาคชมรม บริจาค ณ.วันงาน 5 หมื่น และจะส่งมอบต่ออีก 5 หมื่นเมื่อระบบเสร็จ..
แต่ในบัญชีมีลงไว้แค่ 5 หมื่นเดียว..ตัวเลขเดียวกันแต่อธิบาย 2 จำนวน แล้วให้มานั่งอ่านนั่งหา
น้องอาสามาเป็นเหรัญญิก ถ้าคิดจะตอบคำถามสมาชิกด้วยคำตอบอย่างนี้ไม่ต้องมาเป็นหรอกครับ
เรื่องเงินเป็นเรื่องละเอียดอ่อน มีปัญหาอะไรควรจะตอบแต่โดยดี ไม่ใช่โยนไปหาคำตอบเอาเอง เพราะคนเขาไปดูบัญชีแล้วอาจจะไม่เข้าใจก็เข้ามาสอบถามเท่านั้นเอง
แต่ถ้าคิดจะตอบอย่างนี้ พี่ไม่ว่าน้องหรอก เพราะพี่ว่าไอ้พวกข้างหลัง มันไม่อธิบายรายละเอียดให้น้องฟังทั้งหมดหรอก มันก็คงแค่บอกให้มาตอบอย่างนี้ มันมีอยู่แล้วดูเอาเอง..

แล้วไอ้โปรแกรมจับเวลาอ่ะน๊ะ ไม่ได้อยากจะได้หรอก ให้น้องคิดง่ายๆ ถ้าของมันมีอยู่จริง ไม่เห็นจะยากในการตอบเลย
และแล้วมันหายไปในกลีบเมฆเท่านั้นเอง งานแก่งกระจานต้นปีก็ไม่เห็นเอามาใช้งาน เลยชักสงสัยว่ามีจริงหรือเปล่า หรือมันไม่เคยมีแต่ตอนนี้กำลังไปทำอยู่ถึงต้องใช้เวลาในการมาตอบ..

ทั้งนี้ทั้งนั้น คงบอกได้คำเดียวว่าช่างมันเถอะครับ...เรื่องเหล่านี้ไม่ใ่ช่ความผิดของยีนส์เลย พี่เข้าใจว่ายีนส์อาจจะเข้ามาไม่ทันเรื่องเงินพวกนั้น ซึ่งอาจจะสลายหายไปหมดแล้ว ไอ้พวกเบื้องหลังเองก็คงอธิบายกับน้องไม่ได้จริงๆว่ามันสลายหายไปไหน คงให้น้องมาแค่รับหน้าตอบไปเรื่อยๆ... เอาเป็นว่าไม่ตอบก็ไม่เป็นไรแล้วล่ะกันครับ เด๋วจะทำให้น้องกลายเป็นแพะเสียชื่อแทนไอ้พวกที่ทำก็ได้ ไม่ว่ากันน๊ะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 19, 2012, 01:24:41 PM โดย Hiter »

ออฟไลน์ boatstd

• SRS Member
  • *
  • Popular Vote : 63
  • สบายเกินไปไหมเนี่ยหมาตู
ถามแปลกๆ ไม่อ่านแล้วจะมาถามได้เหรอ โถ่.. เล่นง่ายๆกับตัวเลข 50,000 มันมี 2 ยอด โดยสรุปเงินบริจาคชมรม บริจาค ณ.วันงาน 5 หมื่น และจะส่งมอบต่ออีก 5 หมื่นเมื่อระบบเสร็จ..
แต่ในบัญชีมีลงไว้แค่ 5 หมื่นเดียว..ตัวเลขเดียวกันแต่อธิบาย 2 จำนวน แล้วให้มานั่งอ่านนั่งหา
น้องอาสามาเป็นเหรัญญิก ถ้าคิดจะตอบคำถามสมาชิกด้วยคำตอบอย่างนี้ไม่ต้องมาเป็นหรอกครับ
เรื่องเงินเป็นเรื่องละเอียดอ่อน มีปัญหาอะไรควรจะตอบแต่โดยดี ไม่ใช่โยนไปหาคำตอบเอาเอง เพราะคนเขาไปดูบัญชีแล้วอาจจะไม่เข้าใจก็เข้ามาสอบถามเท่านั้นเอง
แต่ถ้าคิดจะตอบอย่างนี้ พี่ไม่ว่าน้องหรอก เพราะพี่ว่าไอ้พวกข้างหลัง มันไม่อธิบายรายละเอียดให้น้องฟังทั้งหมดหรอก มันก็คงแค่บอกให้มาตอบอย่างนี้ มันมีอยู่แล้วดูเอาเอง..

แล้วไอ้โปรแกรมจับเวลาอ่ะน๊ะ ไม่ได้อยากจะได้หรอก ให้น้องคิดง่ายๆ ถ้าของมันมีอยู่จริง ไม่เห็นจะยากในการตอบเลย
และแล้วมันหายไปในกลีบเมฆเท่านั้นเอง งานแก่งกระจานต้นปีก็ไม่เห็นเอามาใช้งาน เลยชักสงสัยว่ามีจริงหรือเปล่า หรือมันไม่เคยมีแต่ตอนนี้กำลังไปทำอยู่ถึงต้องใช้เวลาในการมาตอบ..

ทั้งนี้ทั้งนั้น คงบอกได้คำเดียวว่าช่างมันเถอะครับ...เรื่องเหล่านี้ไม่ใ่ช่ความผิดของยีนส์เลย พี่เข้าใจว่ายีนส์อาจจะเข้ามาไม่ทันเรื่องเงินพวกนั้น ซึ่งอาจจะสลายหายไปหมดแล้ว ไอ้พวกเบื้องหลังเองก็คงอธิบายกับน้องไม่ได้จริงๆว่ามันสลายหายไปไหน คงให้น้องมาแค่รับหน้าตอบไปเรื่อยๆ... เอาเป็นว่าไม่ตอบก็ไม่เป็นไรแล้วล่ะกันครับ เด๋วจะทำให้น้องกลายเป็นแพะเสียชื่อแทนไอ้พวกที่ทำก็ได้ ไม่ว่ากันน๊ะครับ
:bbbear_34:
หากบูสต์น้องมา น้ำตาพี่ก้อหลั่งงง

ออฟไลน์ kazama

• *
  • Popular Vote : 6
  • I AM KAZAMA

พี่น้อง และน้องพี่
Think Feel Drive

• *
เรียนคุณHiterที่ต้องมาตอบ เพราะมันเป็นบัญชีต้นทางที่สืบเนื่องมาทางบัญชีผม ดังนั้นถ้าไม่ถูกต้อง บัญชีที่ผมทำก็จะไม่ถูกต้องไปด้วย
ส่วนที่ว่าตอบไม่ตอบแต่โดยดีนั้น ถ้าถามมาแต่โดยดีแต่ต้น ผมก็คงตอบแบบดีๆด้วย อย่างถ้าถามมาว่าทำไมมี 50,000 สองงวด อย่างที่ถามกันแบบนี้
ผมก็จะตอบหรือหาคำตอบให้ แต่เดิมทีคุณไม่ได้ถามผมแบบนี้ แต่ถามในลักษณะที่ว่า เงิน 50,000 อยู่ไหน ผมก็ต้องตอบตามที่ตอบไป โอเคนะครับ

ส่วนที่ว่าเงิน 50,000 บาทนั้นมีสองงวด ซึ่งเงินก้อนแรกได้ชำระไปแล้วส่วนหนึ่ง 50,000 บาท และอีกยอด 50,000 บาทนั้น เป็นยอดหลัง
ซึ่งยอดรวมทั้งหมด คือ 100,000 บาท อันนี้คือที่ตามคุณแบงค์ได้ชี้แจงผมไว้

ส่วนเรื่องนาฬิกาจับเวลา ผมได้สอบถามไปแล้ว ของยังอยู่ ก็ให้ส่งตัวแทนไปรับของได้ที่คุณแบงค์ ก็โทรนัดรับของกันเองนะครับ อันนี้นอกความรับผิดชอบผม

หมกมุ่นส่อจิตใจ นิสัยส่อสันดาน

• *
เรื่องรายรับของค่าโฆษณา รบกวนแจกแจงรายละเอียดได้ไหมครับ ว่าแต่ละรายทำสัญญาไว้อย่างไรบ้าง และ "ระยะเวลาของแบนเนอร์ที่ปรากฎอยู่" หมายความว่าอย่างไร

เพราะทางทีมงานที่เข้ามาดูแลใหม่จะได้ทราบว่าเขาสามารถเอาพวกโฆษณาออกได้เมื่อไหร่ รบกวนด้วยนะน้อง

คุณ May ครับ ระยะเวลา อยู่ในบัญชีคุณแบงค์ที่เคยโพสไว้แล้วหน้าสอง ส่วนสัญญานั้น ทำได้ก็ดีครับ
แต่เป็นเรื่องของนิติกรรม ซึ่งต้องทำระหว่างบุคคล แต่ชมรมไม่ได้เป็นบุคคล มันย่อมไม่สามารถทำสัญญาได้
ดังนั้นเมื่อเสนอมาก็ดีแล้ว ช่วยเอาชมรมไปจดจัดตั้งเป็นสโมสรเสียก็ดี จะได้เป็นนิติบุคคล และสามารถทำนิติกรรม
รวมถึงทำสัญญาต่างๆได้ ยังไงคุณ May เสนอมาแล้ว ก็ช่วยดำเนินการด้วยเลยนะครับ จะได้เป็นผลดี

ออฟไลน์ Bossma

• ???
  • *
  • Popular Vote : 146

ออฟไลน์ im-MAY-za

• SSS FC Member
  • *
  • Popular Vote : 16
  • Playmaker #7
คุณ May ครับ ระยะเวลา อยู่ในบัญชีคุณแบงค์ที่เคยโพสไว้แล้วหน้าสอง ส่วนสัญญานั้น ทำได้ก็ดีครับ
แต่เป็นเรื่องของนิติกรรม ซึ่งต้องทำระหว่างบุคคล แต่ชมรมไม่ได้เป็นบุคคล มันย่อมไม่สามารถทำสัญญาได้
ดังนั้นเมื่อเสนอมาก็ดีแล้ว ช่วยเอาชมรมไปจดจัดตั้งเป็นสโมสรเสียก็ดี จะได้เป็นนิติบุคคล และสามารถทำนิติกรรม
รวมถึงทำสัญญาต่างๆได้ ยังไงคุณ May เสนอมาแล้ว ก็ช่วยดำเนินการด้วยเลยนะครับ จะได้เป็นผลดี

หน้าสองของอะไรครับน้อง พี่หาไม่เจอ รบกวนช่วยโพสต์ link มาให้หน่อยได้ไหมครับ

ส่วนเรื่องสัญญาพี่ไม่ได้ถามว่าควรทำหรือไม่ แค่ถามว่ามีหรือไม่ ถ้าไม่มีก็บอกว่าไม่มี

ว่าแต่ถ้าน้องพูดแบบนี้แสดงว่าไม่มีสัญญา ดังนั้นถ้าไม่มีสัญญาแล้วผู้ลงโฆษณา สั่งซื้อโฆษณากันอย่างไรครับ บอกกันปากเปล่าหรืออย่างไรครับ พี่คิดว่าโดยปกติคนทั่วไปคงไม่ทำกัน

แต่จะว่าไปถ้าน้องบอกว่าชมรมไม่ใช่บุคคล แต่เรามีแบงค์ที่รับตำแหน่งประธานดูแลชมรม ถือว่าเป็นบุคคลที่ดำเนินการแทนได้หรือไม่ครับ?

ถ้าไม่ได้แล้วพวกจดหมายต่างๆ ที่ออกในนามชมรมแล้วแบงค์เซ็นต์รับรอง จะเซ็นต์ไปเพื่ออะไร คือไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรพวกนี้สักเท่าไหร่ ถามตามความเข้าใจ รบกวนชี้แจงด้วย

ส่วนเรื่องจะให้เอาชมรมไปจดตั้งเป็นสโมสรอะไรพวกนั้น พี่คงทำไม่ได้หรอก เพราะเจตนารมณ์ของชมรมแห่งนี้ ตั้งขึ้นเพื่อให้คนที่มีรสนิยมชมชอบเกี่ยวกับซูบารุได้มาพบปะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

ไม่ได้จัดตั้งขึ้นเพื่อการค้าหรือมุ่งหวังเรื่องผลกำไรอะไรอย่างที่น้องเข้าใจ ที่ผ่านเว็บไม่ได้มีรายได้อะไรที่เป็นเรื่องเป็นราว อย่างมากก็จัดกิจกรรมหรือเปิดรับบริจาค เงินที่เหลือก็นำมาใช้จ่ายในสิ่งที่จำเป็นหรือทำบุญกันไป

รบกวนทำความเข้าใจถึงแก่นของชมรมแห่งนี้ด้วยนะครับ

Siam Subaru Society Football Club

ออฟไลน์ mystic

• แก๊งค์ฝั่งธน (มดแคระ)
  • *
  • Popular Vote : 172
  • Gcปลอม
    • http://www.guitarthai.com/classified/question.asp?QID=438207
หน้าสองของอะไรครับน้อง พี่หาไม่เจอ รบกวนช่วยโพสต์ link มาให้หน่อยได้ไหมครับ

ส่วนเรื่องสัญญาพี่ไม่ได้ถามว่าควรทำหรือไม่ แค่ถามว่ามีหรือไม่ ถ้าไม่มีก็บอกว่าไม่มี

ว่าแต่ถ้าน้องพูดแบบนี้แสดงว่าไม่มีสัญญา ดังนั้นถ้าไม่มีสัญญาแล้วผู้ลงโฆษณา สั่งซื้อโฆษณากันอย่างไรครับ บอกกันปากเปล่าหรืออย่างไรครับ พี่คิดว่าโดยปกติคนทั่วไปคงไม่ทำกัน

แต่จะว่าไปถ้าน้องบอกว่าชมรมไม่ใช่บุคคล แต่เรามีแบงค์ที่รับตำแหน่งประธานดูแลชมรม ถือว่าเป็นบุคคลที่ดำเนินการแทนได้หรือไม่ครับ?

ถ้าไม่ได้แล้วพวกจดหมายต่างๆ ที่ออกในนามชมรมแล้วแบงค์เซ็นต์รับรอง จะเซ็นต์ไปเพื่ออะไร คือไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรพวกนี้สักเท่าไหร่ ถามตามความเข้าใจ รบกวนชี้แจงด้วย

ส่วนเรื่องจะให้เอาชมรมไปจดตั้งเป็นสโมสรอะไรพวกนั้น พี่คงทำไม่ได้หรอก เพราะเจตนารมณ์ของชมรมแห่งนี้ ตั้งขึ้นเพื่อให้คนที่มีรสนิยมชมชอบเกี่ยวกับซูบารุได้มาพบปะแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน

ไม่ได้จัดตั้งขึ้นเพื่อการค้าหรือมุ่งหวังเรื่องผลกำไรอะไรอย่างที่น้องเข้าใจ ที่ผ่านเว็บไม่ได้มีรายได้อะไรที่เป็นเรื่องเป็นราว อย่างมากก็จัดกิจกรรมหรือเปิดรับบริจาค เงินที่เหลือก็นำมาใช้จ่ายในสิ่งที่จำเป็นหรือทำบุญกันไป

รบกวนทำความเข้าใจถึงแก่นของชมรมแห่งนี้ด้วยนะครับ
:bbbear_34: :bbbear_34:

85sound and music studio 086-6896625